ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อัญเชิญพวกผี
  • ขอโทษนะครับเจ้าของบอร์ด คือผมจะขายหมา แต่กลัวผีจะมาโจมตีเยอะ ก็เลยเอาเป็นว่า สอบถามพวกผีดีกว่า ว่าน่าจะขายในราคาเท่าไรดี
    ผมกลัวผีมากครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF1031.jpg 29K
    DSCF1029.jpg 36K
  • :003::003:ผมไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมต้องว่ากันจัง เขาจะขายกัน คุณไม่สนใจก็อย่าซื้อซิทำไมต้องพูดดูถูกกันด้วย เข้าใจคนที่ตั้งใจทำหมาจิงๆๆหน่อยซิครับ:003::003:และนี่เป็นสาเหตุที่ไม่อยากตั้งราคาครับ:016::016::016:
  • สวยครับ กี่เดือนละครับ
  • :006:เพศผู้ อายุ 6 เดือน ครับ...:005:
  • uR DoG iS so FuckIng cuTe!!!! 6000-8000 bath

ผี อินเตอร์
  • ถ้าออกตัวมาแบบนี้ พี่ผีก็ไม่ว่าหรอกครับ เข้าใจครับ 6000 บาท พอได้อยู่ตัดหูแล้วหน่วยก้านพอใช้ได้อัดอาหารนิดงามเลย
    ผีน้ำเงี้ยว
  • ทุกอย่างโอเคหมด แต่ขัดใจตรงหูว่ะ เหลือ 5000.-

ผีเจาะปาก
  • 1. จากรูปน่าจะเลี้ยงมาได้ระยะนึงแล้วนี่จะขายทำไมล่ะคับ? น่าจะบอกเหตุผลด้วย
    2. ถ้าจะขายก็ตั้งราคามาเลยไม่เห็นจะต้องแคร์อะไรถ้ามันไม่เวอร์จนเกินไปก็คงไม่มีใครเค้ามากระหน่ำคุณหรอก(ถ้าจะมีผีที่กวนตีนจิงจิงก็แค่บางตัวถ้าคุณไม่ไปสนใจเดี๋ยวมันก็ไปเอง)
    3. ควรบอกมาด้วยคับว่าพ่อแม่คือตัวไหน

จากผีจิงจิง
  • ถ้าหมาดีจริงก็ไม่ต้องกลัว
  • :o013:ผมเห็นด้วยกับผีหายๆตัวครับ ไม่มีปหวัส ไม่รู้ที่มา ไม่มีสาเหตุ แต่หมาก็ ok มีแค้หูที่เป็นตำหนิจากในรูป หากจะให้ดีควนมีทุกมูมรูป หากได้แบบนี้ก็จึงตั้งราคาเห็นว่าจะเหมาะสมกว่านะขอรับ เห็นสมควรหรือไม่แล้วแต่เจ้าของนะขอรับ
  • :002::002:ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ แต่ที่ผมต้องการมากกว่านี้ คือ การที่คนขายลูกหมาแล้วตั้งราคา ถูกบ้าง แพงบ้าง หมาไม่สวยแต่ราคาแพงบ้าง มันมันสิทธิของเจ้าของหมา จริงไหมครับ หากพวกผีไม่ชอบก็อยู่เฉยๆซิครับ สงสารคนที่ขายหมา พวกเราชาวพิทบูล ควรช่วย อัฟราคาให้มันสูงเพิ่มขึ้นจริงไหมครับ ก่อนหน้านีหลายปี ผมศึกษาหมามาหลายพันธ์นะครับ แต่สุดท้ายก็มาลงที่พิทบูล พอไปเห็นพันธ์ อื่นราคาสูงพอพอกับพิทบูล ผมเป็นเจ้าของลูกหมาก็ทำใจขายไม่ลงหรอกครับ ตามในราคาที่เห็นในหลายๆๆห้อง:o014::o014:
  • ผมมีความคิดเห็นนิดหน้อยครับ คืออยากให้พี้ค้นคว้าอยางหนึ่งครับ 1.กลุ่มคนที่เลี้ยงพิทบูลในเมืองไทยมีมากหรือน้อยแค้ไหน? 2.ค้นสวนใหญ่รู้จักพิทบูลแค้ไหน เพราะนั้นหมายถึงโอกาดสำหลับตลาดใหม่ หรือคิดงายๆว่าคนทัวไปมองพิทบูลแบบไหน เขาสนใจเลี้ยงไหม
    หากจำแนกให้ดีก็จะเห็นว่ามีคนที่เลี้ยงพิทเป็นเพี้ยงแค้คนกลุ่มหนึ่งเทานั้นที่แยกตลาดออกมาจากกลุ่มคนสวนใหญ่ และสวนมากก็มีแค้คนเก่าๆที่เคยเลี้ยงต้องการหมาสายพันอืนมาพัทนา และอีกกลุ่มก็คือพวกที่ยังไม่เคยเลี้ยงชึ่งคนจำนวนนี้ยังก้าๆกัวๆที่จะเลี้ยง เขาเหล่านี้ยอมไม่ยากลงทุนมากและคนเลี้ยงพิทสวนใหญ่ไม่ค่อยสนใจเลื้องใบเพ็ด หรือลูกแซ๋มหลานแซ๋มอะไรทังสินนี้จึ่งเป็นปัจใจในกานกดดันราคาให้ตำลง ผมหวังเป็นอย่างยิงว่าอยากให้พี้ศึกษาตลาดให้ดีนะขอรับ
  • :o061::o061:ขอบคุณมากมากครับ:o040::o040:
  • เอาหูมันมาใส่เหมือนเดิมเผื่อจะupราคาขึ้นมาอีกนิดเผื่อคนที่เค้าชอบแบบเดิมๆ..................ล้อเล่นนะครับ
  • หมาอยู่ที่ไหนครับ

น่าตาจะเห้นที่ไหนอ่ะ....บอกไม่ถูก

ตอบดัวยนะครับ:012:
  • ขอนอกเรื่องหน่อยครับ เห็นแล้วหงุดหงิด... เฮ้ย!พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกนี่มันยากนักรึไงวะ ไอ้กล้วยทอด ไอ้แม่ยาย
  • น่า จะสัก 4500