ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขออนุญาติหาบ้านใหม่ให้น้องหมา
  • มีความจำต้องไปเรียนต่อต่างประเทศค่ะ จึงขออนุญาติหาบ้านใหม่ให้น้องหมา

หมาแดง เพศผู้ อายุ2ปี ไม่ก้าวร้าว อยู่จังหวัดนนทบุรีนะค่ะ

ท่านใดสนใจรับไปดูแล ติดต่อ >>> yong_ye1828@hotmail.com

ปล.ต้องขอโทษพี่ๆในเวปด้วยที่ไม่สามารถดูแลได้ ผูกพันธ์มากค่ะ แต่ก็ไม่รู้จะทำยังงัย :o005:

http://www.temppic.com/img.php?23-01-2013:1358946548_0.56887600.jpg

http://www.temppic.com/img.php?23-01-2013:1358946549_0.44946800.jpg
  • ฝากญาติๆหรือใครดูแลไม่ได้เหรอครับ ผมว่าน่าจะมีทางแก้นะครับ 2 ปีแล้วด้วยผมว่ามันคงจะคิดถึงและผูกพันธ์กับคุณน่าดู การเรียนและอนาคตของเรามันก็สำคัญแต่ถ้าต้องทิ้งอะไรสักอย่างที่เรารัก ตั้งใจ นำมันเข้ามาในชีวิตด้วยตัวเราเอง ถ้าเป็นผมๆเลือกเรียนในเมืองไทยครับ อย่างน้อยก็ยังได้อยู่กับมัน รู้ครับว่าสถานะการณ์ตอนนี้คุณคงลำบาก ขอให้มีทางออกที่ดีแล้วกันนะครับ ขอให้รายของคุณเป็นรายสุดท้ายด้วยเถิด
  • เห็นด้วยกับคุณengin_pitให้คนที่บ้านดูแลไม่ได้เหรอครับถ้าคุณต้องจากเขาจริงๆเขายังได้อยู่ในบ้านหรือสถานที่ที่เขาเคยวิ่งเล่นมาตั้งแต่เล็กๆยังดีกว่าต้องไปอยู่ที่อื่นถ้ามันพูดได้มันคงบอกคุณเหมือนกันเห็นแล้วสงสาร :003: :022:
  • ฝากญาติ,ฝากแฟนหรือฝากเพื่อนช่วยเลี้ยงแทนไปก่อน เรียนจบค่อยรับกลับมาเลี้ยงต่อดีมั๊ย?
    ถ้าให้คนอื่นไปแล้วเค้าจะรักมันมั๊ย? เค้าจะดีกับมันมั๊ย? น่าสงสารมันนะครับ
  • เอ็นดูมันอะครับ ^:)^
  • ลองสกรีนคนรับดูแลต่อดีดีนะครับ
  • หาคนเลี้ยงที่ดีๆนะคับ #-O
  • เข้าใจว่าทุกคนมีความจำเป็น และมันก็เกิดขึ้นได้กับทุกคน แต่ขอให้มีกรณีแบบนี้เกิดขึ้นน้อยที่สุดกับพิตบูลนะครับ
    เพราะพิตบูล เงื่อนไขมันเยอะ คนที่มีหมาอยู่แล้วนี่เกือยบจะลืมไปได้เลย ยิ่งถ้าคนเอาหมาที่เขายกให้ไปบรีดขาย ก็เท่ากับซ้ำเติมชะตากรรมของมัน
  • ถ้ายังไงก็ ติอต่อมาที่0883340350 ตั้มนะครับจากทีม พิทบลูขอนแก่นไทยแลนด์ ผมกับน้องๆในกลุ่มจะเอามาทำลาก แต่ถ้าอยากให้ผู้ที่เลี้ยงไว้เฝ้าบ้านเฉยๆ รบกวนไม่ต้องติดต่อมานะครับ เพราะผมไม่อยากหักหลังคนให้สุนัขกับผม จึงขอแจ้งจุดประสงค์ของการนำมาเลี้ยงมา ณ ที่นี้ แต่ถ้ากลับมาจากต่างประเทศแล้วคิดถึงมัน จะ ฝากผมเลี้ยงก็ได้ครับ กลับมาค่อยมารับคืน แต่ช่วงที่ฝากผมเอาสุนัขคุณมาทำลากนะครับ แต่โปรดซื้ออาหารเม็ดมาทิ้งไว้ด้วย ถือว่าฝากผมเลี้ยงไว้ก็แล้วกัน เจ้าล็อคเจ้าของเก่าก็ให้ผมมาตอนปีสี่เดือน ผมก็เอามาทำลากประเดิมงานเชียงใหม่ที่จะถึงนี้ สุนัขสองปีถึงจะทำยากหน่อย ก็ไม่เป็นไรครับคงต้องซื้อใจกันไปซักพักนึงก่อน
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    161220121236.jpg 44K
  • สุนัขตัวนี้แต่ก่อนเล็บยาวมาก พอมาอยู่กับผมก็ไม่เคยเล้บยาวอีกเลย image
    ไฟล์แนบ
    DSC00262.JPG 136K
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    208407_396373417121987_158488156_n.jpg 18K
  • จะติดตามดูพัฒนาการของสุนัขของท่านก็ได้นะครับทางเฟรชบุ๊ค ชื่อกลุ่ม pitbull khonkaen thailand
  • ได้เจ้าใหม่แล้วครับในกลุ่มรับดูแลต่อเอง ขอบคุณพิทบูลแมน namkhang และ ป๋ามาร์คมากครับ
  • =D> =D> =D> :063: :063: :063:
  • ตอนนี้ได้บ้านใหม่แล้วค่ะ ไม่ได้ไปส่งเองเพราะไม่กล้า กลับมาเจอกรงน้ำตกค่ะ หนูขอขอบคุณครูดนัยมากนะค่ะ และขอบคุณพี่ๆในเวปนี้ทุกคนค่ะ
  • ผมก็เคยมีเหตุการณ์ที่จะต้องย้ายที่อยู่ย้ายบ้านและย้ายที่ทำงานเพราะถูกกดดันจากที่ทำงานอย่างมาก หรือบางครั้งอาจไม่ถูกกับข้างบ้านเรื่องหมาเห่าแล้วก็โพสต์ขึ้นหน้ากระทู้ว่าให้หมาพิทบูล 2ตัวครับ สุดท้ายคือผมแก้ปัญหาด้วยการย้ายบ้านและเปลี่ยนงานมันซะเลย ระหว่างที่โพสต์ขึ้นกระทู้ก็มีคนโทรเข้ามาหาผมว่าจะขออุปการะหมาของผมครับ แต่แล้วความรู้สึกของผมมันแทบจะน้ำตาร่วงเลยครับ และแล้วผมก็ตัดใจตอบเค้าไปว่าผมให้ญาติไปเลี้ยงแล้วครับขอบคุณนะครับ ใช่ครับผมโกหกเค้าไปแต่ด้วยความรู้สึกที่ผูกพันกับหมาของผมมาก ผมเลยตัดใจยื่นใบลาออกแล้วหางานใหม่พอได้งานจากนั้นหาบ้านและย้ายไปอยู่บ้านหลังใหม่ ทุกวันนี้ผมแก้ปัญหานั้นได้แล้วครับ