ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาท้องเสีย ทำยังไงดีครับ
  • ช่วยแนะนำหน่อยครับหมาท้องเสีย เป็นเพราะอะไรครับ
  • ไปหาหมอเลยครับอย่ามาเสียเวลาพิมพ์
  • ไปหาหมอครับ
  • ให้ยาแก้ท้องเสียของเด็ก ถ้ายังไม่หายก็หาหมอครับ
  • ถ้ามีกลิ่นเหม็นคาวให้พาไปหาหมอด่วนๆเลยครับ อาจเป็นลำไส้อักเสบครับเนื่องจากให้หมากินกระดูก
  • หมาเด็กหรือหมาโตครับ ถ้าหมาเด็กพาไปหาหมอด่วนเลยอาจเป็นลำไส้อักเสบครับ ถ้าหมาโตก็เอายาแก้ท้องเสียให้กิน
  • เปลี่ยนอาหาร

กินอาหารที่มีโปรตีนเยอะเกินความจำเป็น ขาดการออกกำลังกาย

ไม่ได้ถ่ายพยาธิเลย

เป็นลำไส้อักเสษ

แก้ไขยังไงดีก็ต้องหาสาเหตุให้ได้ก่อนครับว่าเป็นจากสาเหตุอะไรกันแน่ครับ
  • พาไปหาหมอถ้ามันมีกลิ่นคาวแรงและเป็นเลือดเพราะเป็นสำไส้อักเสบ
    แต่ถ้าไม่เป็นอย่างที่ว่าอาจเกิดจากกินของสกปรกหรือเพิ่งเปลี่ยนอาหาร

บางครั้งการพาหมาไปหาหมอก็ไม่ใช่คำตอบเสมอไป สถานรักษาสัตว์ก้เป็นแหล่งรวมตัวของโรคติดต่อ หมาป่วยใครๆก้พามารักษา จากที่ไม่ได้เป็นโรคกลายเป็นพาหมาไปติดโรคกลับมา
  • จริงครับโรงบาลหรือคลินิคสัตว์เชื้อโรคทั้งนั้น ถ้าหมายังเด็กให้อุ้มไว้หรือใส่กล่องไปปลอดภัยดีป้องกันไว้ก่อน
  • ยาติดไว้ประจำบ้านเวลาสุนัขมีอาการท้องเสีย ถ่ายเหลว..

ไดเซนโต รักษาอาการท้องร่วงจากการติดเชื้อของคน แบบน้ำหรือเม็ดให้กินตามน้ำหนัก
    image
    image

ท้องเสีย/กินสารพิษ ถ่านคาร์บอนอัดเม็ด/ผงช่วยดูดสารพิษไม่ให้เขาไปให้ร่างกาย
    image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 63K
    2.jpg 19K
    url.jpg 3K
  • ขอบคุณทุกคนที่ให้คำแนะนำครับ
  • ดีเฮกต้า. เลยคลับยานำเข้าจากเกาหลีหาซื้อตามร้านขายยาออกฤทธิ์เร็วดีครับจะช่วยซ่อมแซมเยื่อเมือกในลำใส้ด้วยครับ
  • deepool :063:
    Kimmy :063:
    bullypit :063:
    MACUA :063:
    superkim :063:
    TRD :063:
    Baleng88 :063:
    pi :063:
    Realpits :063: :063: :063: " บางครั้งการพาหมาไปหาหมอก็ไม่ใช่คำตอบเสมอไป สถานรักษาสัตว์ก้เป็นแหล่งรวมตัวของโรคติดต่อ หมาป่วยใครๆก้พามารักษา จากที่ไม่ได้เป็นโรคกลายเป็นพาหมาไปติดโรคกลับมา" :063: :063: :063:
    คำแนะนำบางครั้งควรมีเหตุผลที่ดีคนไม่รู้คือไม่รู้ ประสบการณ์ ของแต่ละท่านอาจมีไม่เหมือนกัน วันนึงถ้าไม่เจอกับตัวเองคงไม่รู้หรอกว่าความประหม่ามันก็ทำให้เราคิดอะไรไม่ออกได้เช่นกัน =D> =D> =D> :063: