ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิตบูลรุมขย้ำหนุ่มภูเก็ต
  • เรื่องที่ไม่น่าเกิด ก็เกิดขึ้นอีกจนได้ กับข่าวพิทบูลรุมกัดหนุ่มภูเก็ตรายนี้ ค่ารักษาพยาบาลเกือบ 800,000 บาท ข่าวในทีวีก็มีให้เห็นเป็นตัวอย่างมานักต่อนัก เจ้าของที่เลี้ยง คุณน่าจะมีความรับผิดชอบมากกว่านี้นะครับ ใครอยู่แถวๆนั้น ตามรายงานข่าวช่วยไปดูทีเถอะ ว่ามันไม่ใช่พิทบูล มันเศร้าใจครับท่าน
    http://news.mthai.com/general-news/220352.html
  • เมื่อวานพาหมาไปเดินเล่น มีแต่คนเดินหนีเข้าบ้าน เพราะกลัวหมาผม เนื่องจากพิตบูลเป็นข่าวอีกแล้ว เซ็งมาก เบื่อไอ้พวกเลี้ยงหมาแบบปล่อยๆ มันก็รู้ว่าพิตบูลเป็นหมาดุ เสือกเลี้ยงให้ไปกัดคนอื่นได้ยังไง!!!!! (ทำให้คนเลี้ยงพิตบูลคนอื่นๆ ตกเป็นจำเลยด้วย อันนี้มองจากสายตาของเพื่อนบ้าน)
  • ผมเลี้ยงมาตั้งแต่เด็กจนเดียวนี้ ผ่านมาหลายสิบตัวแล้ว ไม่เคยกัดใครเลย เพราะเวลาออกไปเดินเล่น ก็จะใส่สายจูง บางตัวดุมากก็ใส่ที่ครอบปาก อยู่บ้านเวลามีเพื่อนมาหา ก็จะมีที่ขังสำหรับให้เค้าอยู่ไม่ให้ไปวุ่นวายเพื่อนๆ กับเด็กๆจะต้องมีผมอยู่ใกล้ๆเสมอ และจะห้ามเด็ดขาด ไม่ให้เด็กๆเข้าไปเล่นโดยไม่มีผม เพราะหมาพันธุ์ไหนก็ทำอันตรายได้ ถ้าประมาท เพียงแต่พิทบูลอาจจะอันตรายที่สุด
  • ขนาดในเว็บนี้ยังมีคนแบบนี้เลย ช่วยเข้าไปตักเตือนหน่อยครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/34275/หมาถูกขโมย#Item_11
  • ท่านทั้งหลายเลี้ยงกันคนละกี่้ตัวครับเนีย
  • เห็นข่าวแล้วเหนื่อยใจ คงต้องทำความเข้าใจกับแถวบ้านอีกรอบครับ
  • ยึดตามนโยบายของเว็บดีที่สุดค่ะ 1 บ้าน 1 ตัว และ อย่าประมาท มีสติอยู่เสมอ อุปกรณ์ส่วนตัวของน้องหมาตรวจเช็คให้เรียบร้อยอยู่เสมอ
  • ต่อให้มี1ตัว ถ้าขาดความรับผิดชอบ + ความพร้อมและการเอาใจใส่ ยังไงปัญหาต้องมีวันเกิดขึ้นครับ สำหรับ PITBULL ปัญหาไม่ได้เกิดจากการเลี้ยงหลายตัว แต่ปัญหามันเกิดจากมนุษย์ที่ขาดความรับผิดชอบและขาดการเอาใจใส่........เราต้องรณณรงค์กันตรงจุดนี้มันถึงจะถูกจุด แค่กับสุนัขด้วยกันถ้าเราไม่รู้จักหมาของเราดีตัวอย่างในรูปมันก็จะเกิดขึ้นได้พอๆกับที่มันกัดคนครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    M1U2FMCAGPMHM9CAKASVU1CAUK5E9SCA9W520KCAPKBH1UCAH2KWA1CAA32EVSCAUZOE4TCAMJ3OP2CAAHT6BHCAU51WCVCAUQQFGVCAAZRUI4CA9A60DKCACX7WZ6CA65EPZ0CA6F36KWCA1FV3TLCAC6JL7J.jpg 9K
  • พิทบูลดุมากใช่แล้ว แต่ที่กัดน่ะไม่ใช่พิทบูลหรอก
    เพราะนิสัยพิทบูล กัดจนกว่าจะตายไม่ตายไม่ปล่อย
    ถ้าคิดจะเลี้ยงน่าจะมีความรับผิดชอบด้วย ดูข่าวแล้วเหนื่อยใจ
    คนไม่รู้จักพิทบูลดีก็ว่ากันไป เฮ้อ :-@
  • สรุปว่าไม่ใช่พันธุ์พิตบูลแล้วพันธุ์อะไรครับ? :o034:
  • :o034: :o034: แล้วมันพันธุ์อะไร
    :-@ แล้วมันคืออะไร