ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไงดี น่าเบื่อ
  • จูงหมาออกกำลังกาย หมาบ้านอื่นเลี้ยงแล้วปล่อย วิ่งเข้ามากัด 2 ครั้งแล้ว ทำไงดี
    เป็นหมู่บ้านครับ หมาคนงาน เข้ามากัด 2 ครั้งแล้ว ครั้งแรก ไม่เท่าไหร่ ครั้งที่ 2 เอาอีกแล้ว เจ้าของได้แต่ยืนดู ในใจก็กะจะไม่แยก แต่ เห็นหมาเค้า นอนร้อง โดนกัดคอเลย แยกออก เซ็งที่ว่าตอนแยกไม่สุดดันกัดปากกัน จากหมาเราไม่เป็น แผล กลายเป็นว่า แก้มบวม เป็นหมาไทย ลิปปากน้อย หมาเราลิปปากเยอะ กัดหมาเราตรงกระพุ้งแก้ม เลือดตรึม ( ในกระพุ้งแก้มเส้นเลือดฝอยเยอะ) เหมือนจ้าเจ้าของเค้าคิดว่าหมาเค้าสู้ได้เพราะว่าตัวเท่ากัน ( หมาผมอยู่ในสายจูงตลอด ตอนกัดก็อยู่ในสา่ยจูง แต่ เค้า เข้ามากัด ข้างหลังไม่รู้จะหลบยังไง )
  • กำ ผิมพิดเยอะ ขอโทษครับ
  • พาออกเดินเล่นถือไม้ไปด้วยครับ
  • ก็เดินไปบอก้ค้าเลยให้ขังหมา ถ้าไปเชื่อก็บอกเจ้านายเค้า ถ้ายังไม่เชื่ออีก หมาเค้าวิ่งมา คุณก็เตะหมาเค้าเลย เอาแบบเจ็บๆครั้งเดียวไม่มีวิ่งมาอีก เพราะถ้าปล่อยกัดกัน ยังไงก็เจ็บทั้งคู่ สงสารหมา คุณเตะเค้าเจ็บแต่เค้าไม่ตาย รับประกันไม่กล้าวิ่งมากัดอีกแน่นอน ผมทำมาแล้ว บอกเจ้าของก็เชยๆ ผมเลยเตะหมาเค้า ครั้งเดียว เห็นผมแม่งก็วิ่งแล้ว
  • beloved_may ทำตามนั้นเลยครับ จูงหมาเราไปถือไม้ไปอัน กันเตะแล้วเดี่ยวมันสวน หวดมันทุกครั้งที่เข้ามา รับรอง โดนหลายๆวันเข้ามันก็ไม่กล้ามาแล้ว
  • ตอบเอาสะใจก็จะตอบว่าถ้าไม่สงสารหมาทั้งสองตัว ก็ปล่อยกัดกันยาวๆ ปลดสายจูง กระทืบหมามันไปด้วย หรือเรียกน้องๆ มาอุ้ม(หมา)ไปแดรก เลยครับ
    ตอบแบบจริงๆ ก็ มีปาก คุยกันสิครับ ผมมั่นใจว่าคุยรู้เรื่อง เพราะทำนองนี้ผมเจอบ่อย คุยรู้เรื่องทุกราย
  • ของผมบ่อยคับ แต่ตอนนี้คุมซอยแล้ว
  • ปัญหาของผู้เลี้ยงสุนัขดุ ที่ต้องแชร์พื้นที่ร่วมกับ ผู้เลี้ยงแนวโลกสวย
    ฆ่ากันตายมานักต่อนักแล้ว
    ทางจัดการคือ ส่งแมเสจหรือสื่อสาร ตรงไปหาตัวเจ้าของ ไม่ใช่ส่งให้แค่สุนัข ครับ

เวลาไปด้วยกัน ผมดุกว่าหมาผมเยอะ ... มาก
    ความ"มั่นใจ" ในความเหนือกว่า (ขอให้แยกลักษณะก้าวร้าวออกไปด้วย)
    ความมั่นใจนั้น จะส่งพลังในการแสดงภาวะผู้นำที่เด็ดขาด

เหนือพลังคุกคามของสุนัขที่แค่อยากเข้ามาลองของทั่วๆไป
    ถ้าไม่ใช่พวกหน้ามึน แบบพิตด้วยกัน หรือตัวแสบๆพร้อมแก๊งค์ ... ยังไงก็หยุด !

ณ.นาทีนั้น ผมมั่นใจว่า กุตีมึงโดน มึงเจ็บน้อยกว่าโดนไอ้ผอมนี่กัดลูกกระเดือกแน่ๆ และ
    กุไม่ได้ล้อมึงเล่น ! ... สัด !
    "พร้อมกระบองเหล็กในมือ" ผมตวาดเปรี้ยง!!! เดียว ... ทั้งซอย เงียบกริบครับ

เจ้าของกระซิบบอกกันให้รีบออกมาเก็บหมา เข้าบ้าน
    ( คงเห็นว่าถ้าช้า ไอ้นี่มันคงกินหมาเราก่อนไอ้ผอมที่จูงมาด้วยแน่ๆ )

แล้วผมจะบอกเจ้าของตรงนั้น ด้วยท่าทีสุภาพ เลยว่า
    อย่าปล่อยให้สุนัขของเขาเข้่ามาใกล้ ในระยะประชิด สุนัขเราดุ กัดกันบาดเจ็บจะรุนแรง
    พร้อมขอบคุณเขาที่รับทราบ เข้าใจ

เสร็จแล้วเราก็จะไปต่อ หันกลับมาดู ...

โถ...ไอ้ผอม ยืนตัวสั่น หางตก ท่าทางสยองผมมากกว่าไอ้แห้งที่เข้ามาขู่ตอนแรกเสียอีก ... กรรม
    นี่ดีนะ ไม่ถึงขนาดฉี่ราด ไม่งั้นคงดูฮาพิลึก

พาเดินพาวิ่ง ไม่ปล่อยแบบไร้การควบคุม นอกพื้นที่
    ทุกครั้ง ถุงเก็บอึ ไม้งัดปาก กระบองปราบหมาจร คืออุปกรณ์มาตรฐาน
    ไปทะเล ปลดสายจูง ติดเชือก30เมตร ปล่อยวิ่งไล่จับปู บนชายหาดกว้างไกล
    ไม่กรายเฉียดพื้นที่รบกวนผู้อื่น
    คำสั่งพื้นฐาน ไม่! , ดีมาก , หยุด ! เคร่งครัด ไม่ลดราคา
    เรียกต้องมา สั่งหยุด ต้องหยุด หยุดแล้วให้รางวัล

สำหรับผู้อื่น ที่เรามีโอกาสพบเจอ
    หากเรายังเป็นผู้อ่อนอาวุโส หรือเริ่มอาวุโสแล้วก็ตาม ให้ใช้ความสุภาพ ..แต่ จริงจังเสมอ
    อย่าแสดงท่าทีก้าวร้าวหัวเสีย ผู้ชายไม่มีใครกลัวใครหรอกครับ
    ให้ผู้เลี้ยงอื่นเห็น ว่าเราไม่ได้เลี้ยงขำๆ แต่ใส่ใจ จริงจัง! อย่างมาก
    เขาจะเคารพเราเอง

ทำแบบนี้

... ตัวหมา เรื่องเล็กครับ :)
  • เวลาผมจูงหมาเดินเล่นมักเป็นเวลาหลังเลิกงานผมชอบใส่ครึ่งท่อนพร้อมคอมแบทครับ ไม้ไม่ต้องเกะกะตัวไหนเปรี้ยววิ่งเข้ามาโดนTeenผมก่อนจะโดนเขี้ยวหมาผมครับ
  • Cloudy :063: ลึกซึ้งเห็นภาพเลยค่ะ
  • เพาเวอร์คนจูง ^ ^