ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวบถามสายพันธ์หมาแดงหน่อยค่ะ
  • หมาแดงสายโชว สายไทเกอร์ หรือสายอะไรหลายๆอย่าง มันดูออกไหมค่ะว่าเป็นสายอะไร แล้วสายไทเกอร์ หรืออะไรเนี้ย เป็นชื่อของสุนัขใช่มั้ยค่ะ หนูก็อธิบายไม่ถูก พอดีที่บ้านมีสองตัว คนถามเยอะมากว่าสายอะไร ขอรบกวนหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ :-(
  • เลี้ยงพิท ไม่รู้จักสายไท เกอร์หรอ
  • ถ้าจะให้พูดถึงหมาแดง ในที่นี้คงพูดกันไม่จบแน่ ๆ ต้องพูดกันเป็นวัน อาจเป็นอาทิตย์ หรือถ้าพูดตอนเย็นมีน้ำฟองๆ มีกลุ่มเพื่อน ๆ รวมเล่ารวมฟังสิยาวแน่ๆ เอาเป็นว่าสายพันธ์ที่มีแต่มิตรภาพละกัน (ไม่ค่อยตรงนะแต่มาจากใจ) 555
  • ก็เช่นเดียวกัน ถ้าพูดถึงหมาเเดงก็คงจะพูดไม่จบเพราะมันลึกของลึกที่สุด มันเหมือนเป็นตำลาเล่มหนาๆอะครับตังผมเองก็ยังศึกษาเกี่ยว redrednose หรือหมาแดงนั่นเองครับแต่ก็ยังศึกษาไม่หมดจิงๆ ถ้าคุณเลี้นงด้วยใจคุณก็ควรจะศึกษาด้วยใจครับ
  • หมาจะสายไหนไม่สำคัญ อยู่ที่ว่าเลี้ยงแล้วมีความสุขก็พอ อย่างไปคิดมากกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง
    คุณลองถามตัวเองว่า คุณรักหมาคุณที่สายเลือดหรือรักมันที่มันเป็นตัวของมันเอง :X
    ขอโทษที่เสือกนะคับเห็นแล้วมันอดไม่ได้จิงๆ
  • คุ้นๆกันมั้ยว่าใครเอ่ย...
    imageimage
    ขออนุญาติคุณมาร์คด้วยความชื่นชอบและชื่นชม
    ไฟล์แนบ
    208837.jpg 65K
    TG12.jpg 40K
  • ไทเกอร์ ตำนานหมาแดง
  • Lipo :063: จุงเบย
  • สายเลือดดีแต่หมาไม่เด่นไม่สวย ...จบเห่
    สายเลือดไม่ดัง แต่เราปั้นมันจนเด่น ...เย้เฮ
    สายไหนไม่สำคัญมั้งครับ ขอแค่มัน ซื่อสัตย์ ภักดีต่อเราและครอบครัวเป็นพอ(มีพิทบูลอยู่ในรั้วบ้านปลอดภัยกว่ามีปืนครับ)
    แต่ขอถามนะครับ ทำไมคุณไม่เช็คข้อมูลก่อนเอาเข้ามาดูแล ?
  • 555ขอโทษทุกท่านด้วยนะค่ะ ไม่น่าถามเลย 555 หนูถามแค่สายไทเกอร์หรือสาย โชว์ ถ้าเราจะดูมันออกไหม แค่นั้นเอง ไม่ใช่ว่าหนูไม่รักสุนัขของหนู 55 ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^
  • image
    ไฟล์แนบ
    chena2.JPG 29K
  • ถ่ายตอน 3 เดือนค่ะ
  • หมาสวยแบบนี้คงไม่ต้องแคร์คำถามคำพูดของใครแล้วครับ........ I-)
  • ผมต้องขอโทษคุณ meawcs848 ด้วยนะคับ หมาของคุณสายไหนผมไม่รู้คับแต่ บอกได้เลยว่าสวยคับ
    เอามาเล่นกีฬาเลย
  • งามดีครับ ชื่อเสียงเรียงนามว่ากระไรรือ ส่วนเทือกเขาเหล่ากอดูจากใบเพดก็ได้ครับ
  • หมาสวย มากครับ
  • ขอบคุณมากๆค่ะที่ชม ตอนนี้ น้อง ชีน่า 6 เดือนแล้ว ตัวเมียค่ะ ชนมากๆ เดี๋ยวถ่ายรูปดูวันหลังค่ะ อิอิ ^:)^ ^:)^ ^:)^
  • ตัวผู้ 9 เดือน ตัวเมียชื่อ น้อง ชีน่า 5 เดือนค่ะ :-D :-D :-D imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    883064_432403630175347_901802864_o.jpg 248K
    622593_395440087205035_1004167843555.jpg 110K
    860744_432407083508335_1622736684_o.jpg 190K
    860644_432406956841681_2125354531_o.jpg 202K
  • งามทั้งคู่ ลองหาอุปกรณ์และสายจูงใหม่ครับ ของคุณไม่รู้แรงขับขนาดไหน ของผมหมา 7 เดือนทำโซ่ขนาดที่คุณล่ามตัวผู้ขาดกับห่วงสแตนเลสแบบที่ใช้กลัดปลอกคอในรูปหมาของคุณ ห่างจากกันจนไม่สามารถกลัดได้ครับ พอดีมันเห็นแมวตัวผู้ที่มาหาแมวตัวเมียที่บ้าน เืกือบเป็นเรื่องครับ
  • ขอบคุณค่ะ 55์้ ซื้อมาจากคลองถม เส้นละร้อย ตั้งแต่ตอนยังเด็ก สงสัยจะได้เปลี่ยนแล้วขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ ถ้าว่างโพตรูปหมาของพี่ๆให้ดูหน่อยนะค่ะ แชร์ประสบการณ์กันค่ะ [-O< [-O< [-O<
  • ขอบคุณค่ะ 55์้ ซื้อมาจากคลองถม เส้นละร้อย ตั้งแต่ตอนยังเด็ก สงสัยจะได้เปลี่ยนแล้วขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ ถ้าว่างโพตรูปหมาของพี่ๆให้ดูหน่อยนะค่ะ แชร์ประสบการณ์กันค่ะ [-O< [-O< [-O<
  • minoriorange :063: :063: :063:
    meawcs848 สวยหล่อทั้ง2เลยครับคำแนะนำตอนนี้ก็ตามข้ามบนเลยครับ ยินดีทุกคำแนะนำสำหรับจ่าฝูงที่มีคุณภาพครับ :o060:
    พ่อของแม่หมาผมครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    tank 2.jpg 48K
  • บรรยากาศตอนเช้า วันเสาร์ที่ 9 มีนาคม 2556 ครับ ปลอดคน ปลอดสัตว์ เต็มที่เลยนังตัวดี
    image

ชุดสปริงอันเดิมเสียครับ กำลังปรับปรุงให้แข็งแรง เลยแก้ขัดและเ้น้นปลอดภัยไว้ก่อนครับ ขอบคุณทุกๆคำติชมครับ เพื่อนติเท่ากับเพื่อนชี้ขุมทรัพย์ครับ
    http://youtu.be/emnXJvdtAjw
    ไฟล์แนบ
    total.jpg 186K
  • ขออภัยด้วยครับไม่ได้ปรับชดเชยแสง หยิบกล้องมาถ่ายตอนยกที่ 2 ครับ ผมฝึกให้เล่นแค่ยกละ 20 นาทีแล้วหย่อนครับวันนึงเล่น 2 รอบ เช้า-เย็น รอบละ 2 ยก+วิ่งเหยาะๆรอบสนาม 400 เมตรประมาณ 3 รอบ ผมจะเน้นให้เขาว่ายน้ำครับ กลัวว่าถ้าเขาเหนื่อยแล้วร่วงลงมาอาจเป็นอันตรายครับ ก็แค่อยากปลดปล่อยพลังงานของเขาครับและเน้นปลอดภัย ถ้าวันไหนไม่ได้ปลดปล่อย กระจายครับ ขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ

นังนี่อายุเพิ่งย่างเข้าเดือนที่ 8 ครับ
  • ZEEZAA.. minoriorange :063: :063: แล้วพี่ใช้เชือกอะไรผูกกะผ้าหนูอยากฝึกหมาหนูบ้างค่ะ สงสัยต้องขุฝังเสาสูงๆชะแล้ว จะให้มันฝึกอย่างพี่บ้าง 555 ไม่รู้หมาหนูจะทำได้ไหม :011: :011:
  • ถ้าลำบากหรือยุ่งยากก็หา ต้นไม้ใหญ่ๆกิ่งใหญ่ๆ พอมีพื้นที่หน่อยก็จัดให้มันได้แล้วครับ เชือกก็หาให้มันเหนียวไนล่อนก็ใช้ได้ครับ แต่ต้องมีอุปกรณ์ยืดหยุ่นก็ เอายางในมอเตอร์ไซค์ มัดเชือกกับผ้าไว้กับยางแล้วก็มัดยางห้อยไว้กับกิ่งไมเแบบนี้ก็ปลุกอารมณ์ได้เช่นกันบ้านๆๆๆเลย เย่อกันทั้งวันแต่ต้องรู้จักพักบ้างนะครับค่อยๆเล่นจากต่ำๆไปก่อนแล้วค่อยให้กัดสูงๆกันตกมาหลังยอกครับ :030:
  • ตามคุณ ZEEZAA ครับ
    ของผมจากข้างบนแก้ขัดครับเพราะชุดเก่าที่เป็นสปริง กำลังซ่อมครับ ถ้าเป็นเชือกเลือกที่เนื้อนุ่มๆน่ะครับ เพราะเชือกอาจบาดปากได้ครับหรือเชือกอาจเข้าบาดตามร่องฟันหรือร่องเขี้ยวครับ ลองดูจากภาพครับ
    image
    image
    image
    image

ขอบคุณภาพทั้งหมดจาก google ครับ
    คานอาจมีความแข็งแรงครับ ก่อนหน้านี้ ผมแขวนกับคานประตูฟุตบอลอีกด้านหนึ่ง นังตัวดีเย่อจน รอยเชื่อมหลุด คานแอ่นเลยครับ :-D ค่อยเป็นค่อยไปน่ะครับ ของผมเพิ่งเล่นครับ กว่าจะแกว่งได้ ใช้เวลาสักพัก

ลองหาอ่านกระทู้ดูครับเกี่ยวกับการฝึกให้เล่น spring pole ผมก็เอาวิธีจากพี่มาร์คและสมาชิกท่านอื่นได้อธิบายไว้ในกระทู้ครับ สู้ๆครับ
    ไฟล์แนบ
    images.jpg 11K
    images (1).jpg 10K
    IMG_4416.jpg 88K
    spring_pole-300x375.jpg 34K
  • minoriorange =D> =D> =D> :063:
  • ว่าว ... ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวไปหาเชือกลอกทำดูก่อนค่ะ :m56: :m56: