ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลอายุเดือนครึ่งผิวแพ้
  • พิทบูลเรดโนสอายุเดือนครึ่ง ผิวหนังเหมือนแพ้เป็นแผ่นๆสะเก็ดๆคล้ายรังแค
    ขนตรงที่เป็นก็บางกว่าปกติ ไม่ทราบว่าจะอาบน้ำให้ได้มั้ยครับ
    รบกวนพี่ๆแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
  • EM ผสมน้ำตามสัดส่วนเช็ดตัวก่าพอครับ :o003:
  • เป็นเพราะอะไรหรอครับถึงเป็นอาบน้ำบ่อยๆจะหายไหมครับ
  • พึงรับลูกหมามาเลี้ยงหรือปล่าวครับ ถ้าพึงรับมาอาจเกิดจากการกัดและข่วนของลูกสุนัขคอกเดียวกัน ก็จะทำให้เป็นแผลเล็กๆพอได้ ส่วนเรื่องอาบน้ำบ่อยสำหรับลูกพิทบลูไม่ต้องบ่อยหลอกครับก็เช็ดตัวพอ อาบเฉพาะเวลาเหม็นจริงๆก็พอ อีกเรื่องจำพวก โอเมก้า3,6 จากเนื้อปลาทำให้ผิวหนังและขนสวยขึ้นครับ แนะนำครับ แซลมอน บดพี่อ๋อย 1 กิโล 100 บาท ใช้ได้ดีมากครับแต่ไม่ต้องให้เยอะนะครับ
  • ไม่น่าเกิดจากการกัดนะครับผมว่า เป็นลอกๆแผ่นขาวๆคล้ายขี้เรื้อนเลยครับ
    จะแก้ยังไงดี ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
  • เหมือนมาผมเลยครับ ของผมขนร่วงเยอะมากๆๆ แทบไม่มีขนเลยครับ แต่หมอเค้าบอกว่าหมาผมเป็นเชื้อราครับ
  • มีรูปป่ะคับ
  • numnaja ของคุณพอหายแล้วขนขึ้นเปนปกติไหมครับรูปที่โพสมาไม่ขึ้นเลยครับ
  • ตอนนี้ขนมันเริ่มขึ้นเสมอกันแล้วครับ ไม่เป็นจุกๆเหมือนเมื่อก่อนครับ