ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

BM 4 เดื่อนแล้ว คร้า
  • อกยัง เล็กไปไหม คร้า
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG02034-20130305-1711.jpg 169K
    IMG02036-20130305-1715.jpg 170K
  • สวยดีครับกินอาหารอะไรครับ :)
  • กินข้าวคลุกกับไก่+ปลา ทั่วไปแหละค่ะ เมื่อ3วันก่อนพึ่งลองเอา f1 สีม่วงมาให้เค้ากินรอดูผมอยู่ค่ะ
  • หล่อดีครับ ลูกพ่อแม่ไหนเหรอครับ
  • ตอนเอามายังไม่ค่อยรู้เรื่องอารัยเท่าไหร่ค่ะ...รู้แค่ลักษณะนิสัย แต่หนูไม่รู้ว่าตอนนี้ซื้อต้องดูพ่อแม่ ด้วย
    ยังไม่มีเวลาไปถามคนขายเลย เค้าขายอยู่ที่ สวนฯ ค่ะ แล้วถ้าไม่รู้พ่อแม่ จะเป็นไรไหมค่ะ
  • สำหรับผมถ้าผมรู้ชาติตระกูลยิ่งลึกยิ่งดี จะได้รู้ข้อเด่น จุดด้อย ลักษณะทางพันธุกรรมที่ถ่ายทอดออกมาทางกายภาพครับ เพื่อเป็นแนวทางในการเลี้ยงและพัฒนากล้ามเนื้อและดึงศักยภาพออกมาครับ ย้ำนะครับเป็นแค่แนวทางของผมครับ ผมคิดว่าถ้าเราอยากรู้จริงเรื่องไหน เราต้องรู้มองเข้าไปถึงโครงสร้าง รายละเอียด อย่างเวลาผมมองพัดลมก็มองลึกเข้าไปถึงโครงสร้างภายใน มอเตอร์ ขดลวด แกน จำนวนขดลวด วงจร ชนิดของวัสดุ เป็นนิสัยส่วนตัวของผมครับ ขออภัยที่ตอบยาว อธิบายไม่ค่อยเป็นครับ ขอบคุณครับ :)
  • หล่อจุงเบย :006: :063:
  • ค่ะ แล้วถ้าเราไม่รู้จุดเด่นและจุดด้อยของเค้า แล้วเราจะพัฒนาเค้าเหมือนกับเรดโนส ตัวอื่นๆได้ไหมค่ะ
  • วิธีของผมครับ หลักการง่ายๆครับ ธรรมชาติของสัตว์เป็นยังไงเลี้ยงแบบนั้น ผมเลี้ยงแบบสัตว์ป่า คุณดูสิงโตสิในป่าที่เขาไปถ่ายสารคดีสิ แน่น กล้ามเต็มแข็งแรงมากกกก และไม่มีใครไปอะไรกับมันเยอะ ทุกวันนี้ผมก็เลี้ยงแบบนั้นครับ เพียงแต่เสริมการออกกำลังกายเป็นเซตเหมือนการเล่นฟิตเนส ให้อาหารเสริม เพื่อจัดระเบียบกล้ามเนื้อครับ ของผมแค่นี้แหละครับ ง่ายๆ เลี้ยงเขาแบบสัตว์ป่า ส่วนการฝึกคำสั่งอีกเรื่องครับ แค่นี้ก่อนครับ แล้วเราจะรู้ว่าต้องทำอะไรต่อ
  • ค่ะ....ขอบคุณน่ะค่ะสำหรับคำแนะนำดี ๆ ค่ะ
  • สูตรอาหารผมครับ F1 ม่วง+อกไก่สด( ไม่มีกระดูก )+เนื้อวัวสด( ไม่มีไขมัน )+ออกกำลังกาย 2รอบ/วัน ทุกวัน ( ว่ายน้ำ+spring pole+ชักเย่อ+เดินและวิ่ง )
    ผมให้กินอาหารเพราะ ง่าย สารอาหารครบ ปลอดภัยต่อลำไส้ และที่เลือก F1 วันเพราะ F1 จำนวนบาท/กก. ถูกกว่ายี่ห้ออื่นครับ ( ลองคิดดู ) ราคาเท่ากันแต่คุณภาพกินขาด ไม่ได้เชียร์น่ะครับ จากประสบการณ์ครับ
    ตอนนี้กำลังจะสั่ง bully max ครับ