ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

........ ABSOLUTE 8 " KUNG FU " FIGHTING ........ @ 6 MONTHS
  • ABSOLUTE 8 " KUNG FU " FIGHTING ...

ตัวผู้ตัวนี้เป็นการบรีดของ Baybullz OJ Da Juice Man ของทางพี่หมู SP KENNEL
    กับทางตัวเมียของผม Twilight Of The HALLOWEEN

6 เดือน กับความสูงเกือบจะเท่าแม่คือประมาณ 14.5" นิ้ว ซึ่งพี่น้องในคอกทั้งหมด
    Kung Fu เป็นตัวผู้เพียงตัวเดียว

โดยระยะของอายุแล้ว น่าจะเป็นสุนัขในสไตล์ Pocket Size เหมือน ทั้งแม่และพ่อของเขาเอง

โดยผมกับแฟนให้ฉายาเขาว่า HALLOWEEN CLONE ^_^ เพราะทั้งขนาด หน้า และ บอดี้นั้น
    ถอดพิมพ์แม่มาเลยครับ ^_^ แต่จะได้กระดูกจากทางพ่อมาเสริม ทำให้ ตอนนี้ บอดีและกระดูก
    หนากว่าแม่แล้ว แต่ความสูงยังไม่เท่ากับแม่ของเขา ^_^

ขอขอบคุณ พี่หมูอีกครั้งนะครับ สำหรับพ่อพันธุ์ OJ และ ขอบคุณพี่มาร์ค สำหรับพื้นที่ดีๆแห่งนี้
    ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทั้งหลายที่เข้ามาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ^_^

image
    ไฟล์แนบ
    01 Halloween X Oj Ad Pups Reserve 002 800.jpg 111K
  • BAYBULLZ OJ DA JUICE MAN :

image
    ไฟล์แนบ
    OJ 400.jpg 85K
  • TWILIGHT OF THE HALLOWEEN :

image
    ไฟล์แนบ
    Halloween 400.jpg 106K
  • ABSOLUTE 8 KUNG FU FIGHTING : 1.5 Months

image
    ไฟล์แนบ
    06 5 weeks M1 001 800.jpg 256K
  • : 3 Months

image

: 5 Months

image

image
    ไฟล์แนบ
    Kung Fu 001 640.jpg 206K
    Kung Fu 3 months 001 640.jpg 144K
    Kung fu 5 months 1 week 001 640.jpg 163K
  • ปัจจุบัน : PRESENT @ 6 Months ....

image

image
    ไฟล์แนบ
    Kung Fu 005 Logo 640.jpg 170K
    Kung Fu + Pretty 001 Logo 640.jpg 164K
  • image

image

image
    ไฟล์แนบ
    Kung Fu 002 Logo 640.jpg 162K
    Kung Fu 001 Logo 640.jpg 144K
    Kung Fu 003 Logo 640.jpg 171K
  • ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่เข้ามาทุกท่านนะครับ ^_^

• ว้าว เด็กปั้น ABSOLUTE เนื้อตัวใหญ่จัด.......
  • หนาตึ้บเลยครับตั้ม กว้างด้วย สวยครับ :-bd
  • ขอบคุณครับพี่โต มันกินเก่งครับพี่ หนาน่าจะเท่าแม่และครับ แต่ยังเตี้ยกว่าแม่มันอยู่ครับพี่ ^_^

ขอบคุณครับคุณ tarbully

ขอบคุณครับพี่ตุ้ย กินมันแต่โครงไก่เนี่ยแหละครับฮ่าๆๆ เม็ดเป็นอาหารกินเล่นไปครับพี่

ขอบคุณครับคุณ Notepariwat
  • ฝากเด็กน้อยที่บ้านไปไว้คอกนี้ซัก2 3 เดือนได้มั้ยเนี่ย :063:
  • ขอบคุณครับคุณ Best Bully Cadet

ฮ่าๆๆ ขอบคุณครับคุณเอก จัดมาเลยครับ ฮ่าๆๆ
  • แจ่มมากครับพี่
  • เก็บแต่ละตัวเด็ดๆ ทั้งนั้นเลยนะครับท่านพี่ :063: :063: :063:
  • :063: :063: :063:
  • อย่างหนาเลย กลุ่มนี้ของเค้าดีจิงๆ :063:
  • ขอบคุณครับคุณไก่ ^_^

ขอบคุณครับชาญ โคราชเด็ดกว่านี้เยอะครับ ^_^

ขอบคุณครับพี่เอ ว่างๆจะแวะไปชิมสูตรเด็ดนะครับพี่

ขอบคุณครับพี่กั๊ม ^_^ ระยองร้อนไหมพี่

ขอบคุณครับต๊อบ ของพี่ยังไม่ถึงขนาดนั้น แค่คอกเล็กๆ ^_^ ไปเรื่อยๆตามสมควรครับ
  • ไม่มีเลยพี่ ตามๆพีๆไปครับผม :029: :029: :)
  • คุณชาญก็ว่าไป ได้ข่าวว่ามีทีเด็ดซุ่มอยู่นี่ครับ ฮ่าๆๆๆ รอชมนะครับ ^_^
    ซุ่มมาก รอบหน้าพริตตี้พาหิ้วไปถึงบูทเลยนะครับ
  • คุณภาพทั้งนั้นเลยครับคุณตั้ม....เยี่ยมครับ
  • ขอบคุณครับพี่จ่า ^_^ ไว้ว่างๆมีโอกาศจะแวะไปหานะครับพี่ ^_^
  • สวยครับพี่หนามากๆๆๆครับบอดี้สุดยอด :-bd
  • ขอบคุณครับคุณบัส ถ้ายังอยู่กับผม รอบหน้าอาจจะเอาไปเดินเล่นในงานครับ ^_^
  • สมบูรณ์มากๆครับพี่ตั้มหนาตันเชียว :063: ;-)
  • ขอบคุณครับโอ ว่าแต่รอดูของดำโคราชดีกว่านะครับ ^_^
  • ใกล้เเล้วครับพี่555 :013:
  • ฮ่าๆๆ จัดไปเต็มพิกัดครับ ^_^
  • เชิญเลยครับตั้มยินดีต้อนรับครับผม...
  • น้ำเลี้ยงสุดยอดจริงๆครับ
  • ให้อาหารพอประมาณครับ อัดมากระวังหลังแอ่นครับ :063:
  • ได้เลยครับพี่เอ เห็นออฟคอนเฟิร์มว่า อร่อยจริงน้ำจิ้มทีเด็ดครับ ^_^

ขอบคุณครับพี่แมว กินจนน้ำจะหมดท่อแล้วครับ

ขอบคุณครับคุณdiablo กินโครงไก่แค่วันละ 4 โครงเองครับ กับ อาหารเม็ดตามสัดส่วน
    เส้นหลังไม่แอ่นครับ สำหรับกังฟู ^_^ มันเป็นหมากินเก่ง ไม่ได้อัด ไม่ได้เสริมเพิ่มเติม
    อะไรทั้งสิ้นครับ ขอบคุณสำหรับคอมเมนท์นะครับ ^_^
  • หนาจริงๆ...ต้องไปเยี่ยมถึงที่สะแล้ว =D>
  • จัดมา ว่าแต่จะมาเยี่ยมนี่ เยี่ยมหมาหรือเยี่ยมพริตตี้หละคร๊าบบบบบ เอิ๊กๆๆๆๆ :o028:
  • ขอฟรีแบบหน้าด้านๆได้มั้ยครับ
    หรือเอามาให้ยืมเลี้ยงเล่นซักเจ็ดแปดปีก็ได้ ห้ามทวงด้วย เดี๋ยวยึดยาว5555
  • อ้วนจนมองไม่เห็นโครงสร้างจริงเลยครับ กินพอดีๆ ออกกำลังกายให้มากหน่อยดีมั้ยครับ..
  • ขอบคุณครับว่าน เอางั้นเลยนะครับ ขอพี่เก็บไว้ดูเล่นซักตัวแล้วกันดีกว่า ฮ่าๆๆ
    ว่าจะเอาไว้ปั้นแทนแม่มัน เพราะมันเป็นฮาโลวีนโคลนนะ ฮ่าๆๆ

สำหรับหมาอ้วน หรือ ไม่อ้วน ผมมองเป็นประเด็นหลัก 2 อย่างคือ การเลี้ยงดู และ พันธุกรรมครับ
    ถ้าพอจะหาข้อมูลได้ อย่างที่คุณเคยให้ความรู้ไว้ในกระทู้ก่อนๆหน้านี้ แม่ของเจ้ากังฟูนี้ จะเป็น
    หมาสายเลือด Re. 75 และ Gotti 25

ซึ่ง เจ้ากังฟูมีตาชื่อว่า King Grizzly [ Lay Low x Foodstamp ] ซึ่ง เจ้า Lay Low นี้ ก็เป็น
    ลูกชายโดยตรงของ Eazy Rider ถ้าพอจะไปค้นภาพเก่าๆก็พอจะมองภาพโดยรวมออกว่า บอดี้ของ
    หมาสายนี้เป็นเช่นไรนะครับ

แถมเจ้า Halloween นั้น เป็น 2xEazy Rider เพราะว่า แม่ของฮาโลวีน ก็เป็นลูกสาวของ Lunar Rider
    ซึ่ง ตัว Lunar Rider นั้น ก็เป็นลูกสาวโดยตรงของทาง Eazy Rider เช่นกันครับ ทำให้ แม่ของ Kung Fu
    คือ Halloween นั้นเป็น 2xEazy Rider

ซึ่งผมเองก็ไม่แปลกใจเลยว่า บอดี้โดยรวมของมัน จะไปเหมือนใคร จะพอมีได้สายเลือดทาง OJ มาบ้าง
    ก็คงเป็นเรื่องของหัวไหล่ และ ความกว้างของหน้าอกนะครับ

สำหรับเรื่องการเลี้ยงดู ผมเลี้ยงง่ายมาก โครงไก่ เสริมอาหารเม็ดกินเล่น ไม่มีอะไรพิศดารพันลึกครับ
    จริงๆมีวีดีโอ ตอนกินอาหารเองของมันอยู่ แต่ผมยังไม่ได้อัพโหลดลงยูทูป ไว้จะอัพโหลดมาให้ชมกันครับ
    ว่า มันเป็นหมากินเก่ง และ กินไม่เยอะ และที่สำคัญ ไม่มีการอัด การสแตนอิน อะไรทั้งสิ้นครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับความหวังดีครับ ^_^
  • ตัวนี้คือน้องสาวมัน แต่ทำไมไม่อ้วน ก็ไม่แปลกเช่นกันครับ เพราะดูจากสีและหุ่นแล้วนั้น
    มันได้รับสายเลือดทางพ่อมาเต็มๆ ก็คือ Baybullz Oj Da Juice Man.

ซึ่งตัว OJ เป็นการทำอินบรีดกัน ระหว่าง พี่ชายและน้องสาวต่างแม่ และตัว OJ เองก็มีทั้งสายเลือดของ
    Kurupt และ Savage แต่ ว่า OJ นั้นมีทั้ง ย่า และ ยาย ชื่อ Baybullz Honey ซึ่งตัว Honey เอง
    เป็นหมาในสไตล์ Red Bully ครับ

ซึ่งก็ไม่แปลกใจเลยว่า ทำไมน้องสาวคอกเดียวกันกับ Kung Fu อย่าง Tomorrow นั้น ไม่อ้วนเอาซะเลย
    เพราะมันได้รับยีนส์ส่งต่อมาจากทาง Honey ที่เป็นทั้งย่าและยายของ OJ มาเต็มๆครับ

ซึ่งถ้าถามผม ตัว Tomorrow เป็นตัวเมียที่ผมเก็บไว้ต่อสาย จริงๆผมน่าจะต้องขุนสาวน้อยตัวนี้มากกว่า
    แต่ทำไม ขุนแล้ว ตัวมันยังได้แค่นี้ ก็ไม่แปลกใจเลยครับว่า DNA และทั้ง จีโนไทป์ ฟีโนไทป์ นั้นมีส่วน
    สำคัญอย่างมากต่อตัวสุนัขในรุ่นต่อๆไปนั่นเองครับ

ขอบคุณในความหวังดีอีกครั้งหนึ่งครับ ^_^

image

image
    ไฟล์แนบ
    Tomorrow 001 800.jpg 154K
    TOMORROW 002 800.jpg 285K
  • ลึกมากๆ :063:
  • ฮ่าๆๆ ขอบคุณครับคุณอาร์ต ว่างๆจะขอแวะไปเที่ยวเมืองจันหน่อยนะครับ จะได้แวะชมหมาสวยๆด้วย ^_^