ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เป็นเชื้อราห้ามกินไก่หรือป่าวครับ
  • พอดีเมื่ออาทิตที่แล้วผมได้พาหมาไปหาหมอมาครับ แล้วหมอเค้าบอกว่าหมาผมเป็นเชื้อรา แล้วเค้าสั่งห้ามกินเนื้อไก่ จริงหรือไม่ครับที่ห้ามกินสัตว์ปรีก
  • ให้กินนมแพะกระป๋องคับ บำรุงหน่อยๆ ส่วนไก่ไม่แน่ใจ เชื่อๆหมอเค้าไปคับ เค้าจบหมอมา เรียนตั้งหลายปี อิอิ
  • เชื้อรา..น่าจะมาจากสภาพที่อยู่อาศัยอับชื้น หรือไม่สะอาดมากกว่าการกินไก่ค่ะ
  • หมอที่ห้ามน่าจะให้คำตอบได้ดีที่สุดครับ น่าจะถามสวนกลับไปเลย ว่าทำไม?
  • ตอนผมไปเอาน้องมาเค้าเป็นมาก่อนนี้แล้วครับ แต่เป็นไม่เยอะครับ ผมก็นึกว่าน้องหมากำลังผลัดขนครับ ก็ไม่ได้อะไรครับ พออยู่ไปซัก1 อาทิตย์ผมก็สังเกตุว่ามันเริ่มเป็นเยอะขึ้นเลยพาไปหาหมอครับ ตอนนี้น้องหมา 3 เดือนเองครับ แล้วใช้เวลาในการรักษานานไหมครับ แล้วขนมันจะขึ้นเป็นปรกติไหมครับ เพราะว่าผมไม่เคยเจอในกรณี อย่างนี้ครับ จะได้เก็บเอาไว้เป็นความรู้ด้วยครับ ต้องขอขอบคุณทุกคำแนะนำด้วยนะครับ
  • รศ.ดร.นพ.ณรงค์ กิจพานิช ที่พัฒนาการ 63 เข้าเฉพาะวันอาทิตย์ ช่วงบ่ายสองถึงบ่ายสี่นะคะ 02 722-2255
    โรงพยาบาลสัตย์พัฒนาการ มันเป็นสาขาคลีนิกของ รพ.สัตย์สวนหลวงร.๙
    ผมเลี้ยงบูลเทอเรียอยู่ แล้วก้อเป็นโรคผิวหนังเหมือนกันคับ ในบอดบูลเทอเรียเค้าแนะนำคุณหมอท่านนี้ ซึ่งเก่งเรื่องโรคผิวหนังอย่างมาก ลองไปดูนะคับ รับรองราคาไม่แพง ครับ ผมไปมาแล้ว ดีจิง เลยมาแนะนำคับ
  • ต้องขอขอบคุณ คุณ oatput ด้วยนะครับ ถ้าไม่หายยังไงเดี๋ยวผมไปแน่ครับ ^:)^
  • แล้วกินไก่ไม่ได้เปลี่ยนเป็นกินเนื้อวัวได้ไหมครับ