ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่ๆคับผมดีใจมากๆๆเลย
  • ให้ที่สุดผมก้อตามหาสายเลือดของเจ้า Coke ได้แล้วคับ
    นี้คือพ่อของเจ้า Coke ชื่อ บ็อบบี่
    image
    และนี้คือแม่ของเจ้า Coke ชื่อ ตุ่น
    image
    บ็อบบี่ + ตุ่น = Coke
    เจ้า Coke น้อย
    image
    ทั้งสามตัวนี้ คือสายเลือด พิทบูลเทอร์เรีย เลเซอร์ เอจ คับพี่ๆๆ กว่าจะตามหาพ่อแม่ของเจ้าหนูน้อยได้
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 193K
    image.jpg 205K
    image.jpg 170K
  • ชอบอย่างหนึ่งของหมาพันธุ์นี้คือ ชอบทำหน้ามึนเวลาทำผิด ฮาฮา งามดีครับ
  • ใช่เลยคับพี่ มันมึนได้ใจเลยพี่ชาย สุดยอด 5555
  • ครับ ฝึกให้ฟังคำสั่งเยอะๆครับ มันเป็นพื้นฐานครับ เหมือนที่สมาชิกหลายท่านได้อธิบายไว้และสำคัญมากๆครับ
  • คับผม ตอนนี้ฝึก หยุด กับนั่ง นอน ตาม และก้อเก็บบอล ล่าไม่น่าสาม แต่ดำน้ำ กับว่ายน้ำผมไม่ได้ฝึกเขาอ่ะคับ มันเป็นเอง มันชอบลงไปว่ายอยู่ในอ่างปลาอ่ะคับ จนตอนนี้ปลาจะไม่เหลือแล้ว 555 :o016: :062:
  • เยี่ยมครับ ยังไงหมั่นเช็คสุขภาพเขาด้วยนะครับ มันไม่เคยแสดงอาการอิดออด กว่าจะรู้ก็...อืมแล้วครับ
    ลองศึกษาเรื่องโรคดูครับ เช่นพยาธิเม็ดเลือด ลำไส้ฯ เป็นต้นครับ การควบคุมหมาได้จำเป็นมากครับผมเพิ่งเจอของจริงเมื่อวานแบบไม่ทันตั้งตัวครับ ไม่แสดงอาการก้าวร้าว ไม่เห่า พุ่งเข้าใส่เลยครับ ผมได้เขียนเล่าไว้ในกระทู้นี้ครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/34586/ครบ-10-เดือนแล้วคร๊าบบบ#Item_4

ข้อมูลที่ผมรู้ก็เกิดจากนำความรู้ในเวบไปดัดแปลงใช้กับการเลี้ยงให้เหมาะสมกับผมครับ ว่างๆก็ลองค้นคว้าดูครับ น่าอ่านทั้งนั้นเลยครับ สู้ๆครับ