ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาช่วยกันพิจารณาหน่อยน่ะครับ
  • เมื่อวานผมขับมอเตอร์ไซค์เข้าไปในซอยเล็กๆ ใน อบต. หนองปรือ พัทยา ผมเห็นสุนัขพิทบูลตัวหนึ่งสีขาว-ดำแว๊บๆ ก็เลยหันไปมอง แต่ทันใดนั้น มันก็วิ่งไล่ผมสุดชีวิต อีกใจหนึ่งก็กลัวแต่อีกใจหนึ่งก็คิดว่า ถ้าโดนมันฟัดมาหรือมันกัดตายละก็อายขายขี้หน้าแน่ๆ 555+ เพราะเราเลี้ยงพิทบูลตั้งห้าตัว จะมาตายเพราะพิทบูลได้ไง 555+ แต่ที่ผมกังวลก็คือ กลัวมันไปกัดเด็กแถวนั้นน่ะสิครับ ถ้าใครเป็นเจ้าของได้อ่านอยู่ตอนนี้กรุณาดูสุนัขให้ดีๆหน่อยน่ะครับ ถ้าไปกัดคนอื่นเข้าจะเดือดร้อน ได้โปรดอย่าปล่อยให้มันหลุดอย่างนี้บ่อยๆน่ะครับ มันอันตรายต่อผู้อื่นน่ะครับ เพราะเท่าที่ผมเห็นมันดุมากๆครับ ไม่อยากจะนึกภาพถ้าผมพลาดในตอนนั้นจะเป็นยังไง ส่วนตัวในรูปของผมน่ะครับไม่ดุ
    ไฟล์แนบ
    P4150022.JPG 114K
  • โห้เลือดเต็มปากเลยอิกอิกอิก...
  • หมาสวยครับ แต่เลือดอะไรน่ะ
  • เห็นภาพแล้วตกใจ มันไปกินอะไรมาครับ อย่าบอกนะว่าลาบเลือด ฮ่าๆ
    ^__^
  • อ๋อ พอดีพาไปเล่นคาบไม้มา อิอิอิ ไม่เป็นไรมากหรอก เค้าชอบเล่นรุนแรง 555+
  • โหคาบอีท่าไหนคะเนี่ย เลือดแดงขนาดนี้อะ รุนแรงจริงๆ :015:
  • 555+ เค้าคงรีบกลัวมีคนแย่งก้อเลยงับลิ้นตัวเองเข้าให้
  • หมาผมมันก็งับลิ้นตัวเองบ่อย มันชอบเคี้ยวลูกเทนนิส
  • แล้วถ้าเป็นอย่างนี้จะรักสาอย่างไรขอรับ หากพิมผิดบอกตัวที่ถูกด้วยจะได้ปรับปรุงเพราะแฟนไม่บอกผมแล้วถามมากแก่ลำคาน+55555:o023:
  • ผมชอบคุณ kn1 มากเลย ตอนแรกไม่รู้ว่าเป็นต่างชาติ นึกว่าเด็กที่ไหนมาเล่น พอรู้แล้ว ขำปนน่ารักดี ใช้คำว่า ครับ แทน ขอรับ ดูดีกว่านะผมว่า
  • ขอบคุณครับเป็นเพือนกันตอไปเพราะยังไม่คอยมีเพือนมากนักที่เมืองไทยแฟนไม่พาไปไหนให้ไปแต่จตุจักดูหมาดูปลาแค้นั้น กว่าวมาจีบ+55555:o028:แต่ก็แอบคุยสาวบ่อยเมียรู้คงมีตืบแน้+5555:o023:
  • เอาประเด็นหลักดีกว่า.....หมาไครก็ช่วยดูกันหน่อย...เดี๋ยวจะไม่ใช้เรื่องเล็กๆ เอา

ถ้ามีข่าวอีก...สรยุทธ์เอามาอ่านเอามาคุยอีก....คราวนี้ถึงมือรัฐบาลหละก่อ...ซวยแน่คราวนี้...

อ่านแล้วก็เสียวๆ อยู่เหมือนกัน........
  • ของใครก็ช่วยๆกันดูหน่อยเด้อออ

พี่จอน kn1

รักสา เขียนให้ถูกคือ รักษา

ครับพี่
  • ที่จริงเหตุการณ์ ณ ตอนนั้นมันไม่ตลกเลย แล้วอยากจะบอกว่านี่เป็นครั้งแรกที่โดนพิทบูลไล่กัด จริงๆแล้วตอนนี้ ที่ผมเห็นคือคนเลี้ยงพิทบูลเยอะมากขึ้น ส่วนตัวผมเองเลี้ยงพิทบูลมาก็ห้าหกปีแล้ว สมัยนั้นหาซื้อยากมากในพัทยาไม่ค่อยเป็นที่นิยมเท่าไหร่ ก่อนหน้าเหตุการณ์ที่ผมจะโดนหมาไล่กัด ก็เคยได้ยินมาเหมือนกัน พอดีเพื่อนผมอยู่ในซอย หนองปรือเหมือนกัน แต่เค้าเลี้ยงหมาไทย ข้างบ้านมีพิทบูลอยู่ตัวหนึ่งเป็นเรดโน้ส ไม่ตัดหู อยู่ข้างสะพานต่างระดับที่กำลังก่อสร้างถนน มันเป็นเรื่องปกติเวลาขับรถผ่านก็จะเห็นพิทบูลตัวนี้เดินอยู่ข้างถนนบ่อยครั้ง ผมยังถามเพื่อนเลยว่ามันไม่ดุหรอ เพื่อนก็เลยบอกว่าไม่เห็นมันจะดุอะไรเลย ผ่านมาซักประมาณหกเดือน เพื่อนก็โทรมาบอกว่า เรดโน้สตัวเนี้ยเข้าไปกัดหมาที่บ้าน เกือบตาย แล้วพอไปบอกเจ้าของมัน มันกลับทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ แล้วก็จูงหมาเข้าบ้านหน้าตาเฉย แต่เพื่อนผมก็ไม่ได้เอาเรื่องอะไรทั้งๆที่หมามันไปกัดหมาเราถึงในบ้าน ตอนนี้มันเพิ่มความดุขึ้นเรื่อยๆ มันชอบวิ่งไล่กัดรถที่วิ่งผ่านไปมาในซอย และที่แย่ไปกว่านั้น ตอนนี้บ้านหลังนั้นกลายเป็นที่รับเลี้ยงเด็กไปแล้ว ผมก็ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นถ้ามันกัดเด็กๆขึ้นมา แล้วคิดดูในอนาคตจะเกิดอะไรขึ้น เพราะพิทบูลตัวเนี้ยเป็นหนุ่มแล้ว หมาข้างถนนก็เยอะแยะ ถ้าเกิดว่ามันไปผสมกับหมาไทยขึ้นมา แล้วมีลูก ลูกๆมันก็จะอยู่แถวนั้น และก็จะเติบใหญ่ขึ้นมา จะมีใครรู้บ้างมั๊ยว่ามันเป็นลูกผสมพิทบูล คุณลองนึกภาพพิทบูลเดินอยู่เต็มข้างถนนจะเกิดอะไรขึ้น นี่ก็เป็นข้อคิดน่ะครับ ถ้าเจ้าของเกิดอ่านเจอจึงขอความกรุณาช่วยดูแลหมาให้ดีๆหน่อยน่ะครับ อย่าปล่อยให้เป็นปัญหาของสังคมเลยน่ะครับ ผมไม่อยากให้คนอื่นมองว่าพิทบูลเป็นสัตว์ที่ดุร้าย จริงๆแล้วจะพูดไปมันก็ดุทุกพันธุ์นั่นแหละ พุดเดิ้ลที่บ้านแม่ผมยังดุกว่าพิทบูลเลย เพราะฉะนั้นก็ช่วยกันดูแลและรับผิดชอบในหมาของตัวเองกันเถอะครับ:o061:
  • เห็นด้วยกับ พี่ t_j_pits ทุกประการครับ

ไม่งั้นพี่ก็ลองเอา ไอ หมูแดง กะนัง อ้วน ไป ข่มมันเลยพี่ 555+
  • นี่ ซิ สังคม พิตที่ดี เห็นอย่างนี้แล้วรู้ศึกดี มากๆๆ