ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

MU_Bully คนขาดความรับผิดชอบ
  • ผมขอโทษด้วยนะคับพี่ก้องผมไม่ได้มีเจตนาพาดพิงใครแต่ผมอยากให้มีความจริงใจต่อกัน...ผมขอโทษคับ ^:)^
  • เกิดอะไรขึ้นครับ

ต้องขออภัย ที่ตกข่าว ช่วงนี้ยุ่งมาก จบจากงานเชียงใหม่ มีงานค้างเพียบต้องรีบเคลียร์จึงไม่ได้ติดตามเลย และอีกอย่างกระทู้ประกาศขาย ถ้าไม่ว่างจริงๆก็แทบจะไม่ได้คลิกเข้าไปดูครับ

ใครผิดใครถูก ไม่ขอก้าวก่ายดีกว่า แต่อยากให้ข้อคิดไว้เตือนใจ
    เราเลี้ยงพิตบูลกันเพื่ออะไร เราต้องการความสุขหรือความทุกข์ เราต้องการเพื่อนหรือศตรู เมื่อได้คำตอบแก่ตนเองก็ลองทบทวนกันดูนะว่า สิ่งที่เรากำลังจะทำ มันตอบสนองต่อความต้องการเราจริงๆหรือไม่ ?

ท้ายสุดก็ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ :065:
  • @ kong26 ตามมาด้วย ปิกัสโซ่ อั้ยหย่ะนี่มันอะไรว่ะเนี่ยเกิดมาตีนใหญ่กว่าพี่น้องในคอกมากเลยมันมาได้ไง red nose หนอ red nose พ่อซีเกมส์ แม่ ก็เป็นพี่น้องกะ บารอน เป็นลูกหลาน BJ อีกโอ้ยไปกันใหญ่ ทั้งสีทั้งสายทำไมพางงอะไรเช่นนี้ เลี้ยงไปเลี้ยงมาหน้าคล้ายพิทบูลขึ้นทุกวัน
    -----------------------------------------------------------------------

@ ขอแก้ไขข้อมูลนะครับ...

@ ....เบรูก้า(แม่ปิกัสโซ่) ไม่ได้เป็นพี่น้องกับบารอนนะครับ มีพ่อตัวเดียวกันจริงแต่คนละแม่ครับ...
    "ฮัมวี่" แม่เบรูก้าครับ

image

@ ขอให้จบกันด้วยดีครับ..
  • ขอบคุณครับผม ผมก็งูๆปลาๆ ครับเห็นเบรูก้าสีคล้ายๆกันก็เห็นเขาว่าเป็นญาติกันผมก็เลยคิดว่าน่าจะใช่ ขอบคุณมากครับผม

โจ้ครับผมไม่ได้ว่าใครเลยครับแค่พูดกลางๆครับ พี่มาร์คใกห้แง่คิดที่ดีเอาไว้แล้วครับ :)
  • นับถือแนวทาง ความคิด และการลงมือปฎิบัติจริง ของคุณก้องจริงๆครับ บางทีเราพัฒนาแต่ตัวสุนัข แต่ไม่พัฒนาตัวเองเลย ไม่ได้ว่าใครนะครับ คิดยังไงก็พูดอย่างงั้น กับคุณก้องก็ไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัว เห็นการนำเสนอในเวปหลายๆครั้งแล้วถูกใจ เป็นแรงบันดาลใจให้คนอื่นๆได้เริ่มหันมาทำกิจกรรมกับหมาตัวเองบ้าง ลืมเรื่องสายเลือดโครตเง้าเหล่ากอไปบ้างก็ได้ หมามันมันไม่เคยเลือกนายได้ แต่มันก็ไม่เคยทรยศกับนายมันเหมือนกัน
  • หมาธรรมดา แม้จะไม่รู้เทือกเถาเหล่ากอ แต่อยู่กับคนคุณภาพ มันก็กลายเป็นหมาเทพได้
    หมาสายเลือดเทพ ตกไปอยู่ในมือคนไร้ปัญญา มันก็เป็นได้เพียงแค่หมาเจ้าปัญหาตัวหนึ่ง

บางคนวิ่งตามหาหมาในฝันมาตลอดชีวิต นำเข้าสายเลือดเทพตัวแล้วตัวเล่า แต่ก็ยังไปไม่ถึงฝั่งฝันเสียที
    บางคนมีแค่หมาบ้านๆ เขาใช้เพียงความรักความเอาใจใส่ แต่มันกลับพาไปถึงเป้าหมายได้โดยง่าย

หยุดวิ่งไล่ล่าความฝัน แล้วก้มหน้าก้มตาทำตามความฝัน แล้วคุณจะบรรลุเป้าหมายครับ :-D
  • @ kong26 ขอบคุณเช่นกันครับ สำหรับเกร็ดความรู้ข้อมูลซึ่งเป็นประโยชน์มากๆครับ...
  • ผมไม่เน้นพูดพล่ามเบี่ยงเบนประเด็น เมื่อยินดีให้ตรวจDNAก็เป็นอันจบครับ

ก่อนอื่น ผมขอข้อมูลในกรอบ Dog Identification ทั้งหมด เมื่อผมได้ข้อมูลดังกล่าวจากเจ้าของสุนัขครบ ผม

ต้องการที่อยู่ของสุนัข เพื่อนัดหมายวันเวลาสถานที่ จะได้สะดวกในการส่งทีมสัตวแพทย์เข้าไปเก็บเซลล์ครับ image
    ไฟล์แนบ
    DNA.jpg 294K
  • หมาต้องมีใบ UKC ด้วยใช่ป่ะนั้น ถึงจะส่งไปตรวจได้ ไม่รู้เข้าใจถูกเปล่า แหม่ มันง่ายอย่างที่คุณมูโฆษณาไว้เลยจริงๆ
  • ถ้าในมุมมอง ของคนเลี้ยงพิต
    ผมเห็นด้วยกับความคิดเห็นป๋ามาร์ค และ ก้อง

เพราะ เจตนาที่นำเธอร์มาเลี้ยง
    ก็ เพราะถูกชะตา และอยากเปิดโอกาศให้เธอร์และตัวผมเองได้พิสูจน์ตนเอง ในสนามลากซักครั้ง

จากหมาขาแบะ ไอ้ง่อย หรือ อะไรต่างๆที่ อาเธอร์ เคยถูกวิจารณ์
    ผมเห็นว่ามันคือความท้าทาย สไตล์ พิตบูลแมน หากผมได้พาอาเธอร์ลงสนามลากด้วยตนเอง

เพื่อยืนยันว่าผมไม่ใช่แค่พ่อค้าหมา
    น้องๆในกลุ่มรู้ดีว่าผมเตรียมฝึกซ้อม และ ฟิตอาเธอร์ เพื่องานเมืองทอง ที่จะถึงนี้
    ลากได้มากน้อยแค่ไหนไม่สำคัญ แต่ อาเธอร์ และ ผมจะไปพบเพื่อนๆ นักลากที่เมืองทองแน่นอน

image
    image
    image

แต่ถ้ามองในมุม คอก ฟาร์ม หรือพ่อค้าขายหมา

ผมจำเป็นต้องออกมาชี้แจง เพื่อ

1. แสดงตัวให้สาธารณะชน
    รับรู้ว่าผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการค้าแบบหลอกลวงลูกค้าสวมใบหลอกพ่อหมา รู้เห็นในการกระทำใดๆที่ฉ้อโกง

2.ผมยินดีให้ มีการตรวจ DNA จากอาเธอร์ เพื่อความบริสุทธิ์ใจ และพิสูจน์ความจริงทุกๆเรื่อง

3.หากผลเป็นไปตามที่ทาง MU_Bully กล่าวอ้าง
    ผมก็พร้อมที่จะดำเนินคดีกับผู้ที่เอาชื่ออาเธอร์ไปแอบอ้าง
    เพื่อให้คนทั่วไปได้รู้ว่าทางผม และไฟเตอร์เคอร์เนล ไม่มีส่วนรู้เห็น ในการกระทำดังกล่าว

4.ผม และไฟเตอร์ เคอร์เนล
    ได้ลงโฆษณา ไว้ในนิตยสาร อาณาจักร ฉบับที่จะวางจำหน่ายเดือนหน้านี้

image
    image
    image

โดยหน้าปก คือ อาเธอร์ และมีพ่อพันธุ์เปิดผสมอีก 2 ตัวคือ บิ๊กและ มาริโอ
    ผมจำเป็นต้องสร้างความเชื่อมั่นให้ลูกค้ารู้และเห็นว่าทางผมและไฟเตอร์ เคอร์เนล เป็นอย่างไร ?
    ไฟล์แนบ
    T.2.jpg 69K
    347755.jpg 108K
    332223.jpg 130K
    ther.jpg 31K
    mario.jpg 37K
    big.jpg 34K
  • สำหรับ MU_Bully
    หากมีความบริสุทธิ์ใจ ต้องการพิสูจน์ความจริง ด้วยการตรวจ DNA จริงๆ

ผมยังยืนยันคำเดิมครับ พร้อมรับผิดชอบค่าใช้จ่ายทุกอย่าง ติดต่อมาได้เลย T0863782097 เป้
    หากไม่กล้าแสดงตัว จะเอาใครมาก็ได้ครับ ผมพร้อมให้พิสูจน์ความจริงทุกรูปแบบครับ
  • :063: สิ่งที่พวกเราชาวพิตบูลมีก็คือ ความหนักแน่น ดังภูผา และทำอะไรตรงไปตรงมา เยี่ยมครับ
  • :063: :063: :063: คนจริงพิสูจน์ได้นับถือคับ :063: :063: :063:
  • เยี่ยมครับเป้ :m01:
    เป้ที่ผมรู้จักผมเชื่อมั่นว่า
    เป็นคนตรงไปตรงมากล้าได้กล้าเสีย
    ที่สำคัญเป็น คนจริง ครับ สู้ สู้ แล้วเจอกันในสนามนะเทอ
  • เจ้าบิกรูปนี้มันหล่อเว่อร์. 55
  • หล่อธรรมชาติเลยครับป๋า สงสัยมันได้พักจากการซ้อม กล้ามเลยมา ที่สำคัญมันได้ยาดี ลี่ๆแม็กๆ ไรเนี้ยแหละ จำชื่อไม่ได้ ป๋าพอรู้ป่ะ
  • ขอบคุณครับป๋ามาร์คผมทำตามสโลแกนป๋า เว็บนี้เน้นพัฒนาคนไม่ใช่แค่พัฒนาหมาครับ :063:
    บิ๊กมันหล่อจริงเหมือนแฮนเลอร์มันแหละครับป๋า จริงมั๊ยเจม

ขอบใจครับโจ้ ที่เข้าใจ ความจริงไม่เคยฆ่าใคร ที่คิดดี ทำดีครับ
    ขอบคุณครับสู้ และน้องๆพิตนนท์ทุกคน และเพื่อนๆที่โทรเข้ามาให้กำลังใจทุกคนครับ ^:)^
  • เถียงไม่ได้เลย มันคือเรื่องจริง5555555
  • ผมชัยโยหมาแดง อาเธอร์ได้ผสมกับแม่หมาของผมจริง และได้จ่ายค่าผสมจริง นาย mu_bully ได้พิมพ์เนื่อหากล่าวร้ายไม่เลิกลา ทำให้ผู้ถูกกล่าวร้ายเสียหาย ไม่ว่าชื่อจริงหรือชื่อย่อ ทำให้มีผลกระทบไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม นาย mu_bully มันไม่ง่ายเกินไปหน่อยหรือ กับคำว่าตรวจ DNA แล้วจบ อย่างน้อยควรจะมีคำกล่าวคำกราบขอโทษกับผู้ ที่คุณกล่าวคำให้ร้ายเสียหาย โดยเฉพาะคุณเป้และอาเธอร์ และแสดงตัวตนที่แท้จริง ก่อนที่จะมีการดำเนินการตามขั้นตอนใดใด ตามที่คุณเสนอ เพื่อแสดงถึงความเป็น คนลูกผู้ชาย ที่ทำให้ผู้อื่นเสียหายแล้วบอกว่าจบ เพราะยังไม่ทำอะไรเลยก็พิมพ์บอกว่า จะส่งทีมแพทย์มา มาทำไมทีมแพทย์ นั้นมันขึ้นตอนหลังแล้ว ขั้นตอนแรก มันอยู่ที่นาย mu_bully จะต้องแสดงตัวตนที่แท้จริงก่อน หรือพูดง่ายๆ ควรมีการตรวจ DNA นาย mu_bully ก่อนที่จะไปตรวจหมาของคนที่คุณกล่าวร้ายให้เสียหาย
    เพราะปัจจุบัน นาย mu_bully แอบอยู่หลังม่าผ้าถุง เป็นเวลา 2 วันกับอีก 5 ชั่่วโมง มันควรจะถึงเวลาแล้วกับ หน้ากากจอมปลอม ที่อ้างความดีใส่ตัวว่า ทำเพื่อหมาแดง
    วันที่นาย mu_bully ยอมรับผลตรวจ DNA ของตัวเอง ผมชัยโยหมาแดงและผู้เสียหาย ไม่ว่าชื่อจริงและชื่อย่อที่คุณกล่าวถึง ในทางเสียหาย ควรจะไปมอบตัวกับนาย mu_bully หลังจากหน้ากากตัวตนที่แท้จริงถูกเปิดเผย ตามที่นาย mu_bully เรียกร้อง ให้ผู้เกี่ยวข้องไปมอบตัว
    "ไม้งอทำตะขอฉันใด เหล็กงอทำเคียวฉันนั้น"
    ชัยโยหมาแดง
  • :-)) เยี่ยมครับพี่เราต้องสร้างความเชื่อมั่นและความจริงใจ :063: เรามีจุดยืนของเราแสดงให้ชัดเจนเราตรงไปตรงมา เอาใจช่วยครับ
  • ลูกผู้ชายตัวจริง แฟร์ดีครับพิสูจน์กันไปเลย :063:
  • เริ่มจะยังไงแล้วสิครับ พอตะกอนเริ่มตก ฝุ่นเริ่มจาง คุณ mu_bully เอายังไงครับ คนซื้อบางคนที่มือใหม่ เขาก็ไม่กล้าซื้อหรือเปลี่ยนใจไปแล้วก็มี คุณ Fighter2012 เขาบอกแล้วเขารับผิดชอบค่าใช้จ่ายทุกอย่างเบอร์โทรก็ให้ไว้ คนที่คุณกล่าวหาเขามีตัวตน ติดต่อได้ และพร้อมพิสูจน์ความจริง แล้วคุณล่ะ ใครๆๆๆ ติดต่อยังไงเวลาผ่านไปทุกวันอายุหมาก็ไปเรื่อยๆ คุณปั่นป่วน ทำน้ำให้ขุ่นแล้วคุณก็เงียบ ผมคนหนึ่งที่อยากรู้ความจริงเพราะผมชอบลูกหมาชุดนี้ เร็วๆครับ อย่าบอกนะว่าการพิสูจน์ต้องรอนายกฯ อนุมัติหรือต้องเข้า ครม.เพื่อผ่านความเห็นชอบก่อน ตอนแรกผมก็กลางๆนะครับ เพราะผมไม่รู้ว่าในนี้ใครเป็นใคร แต่ตอนนี้ภาพมันเริ่มชัดขึ้น ความจริงมันเริ่มเลือกข้างแล้วครับ ให้มันได้อย่างนี้สิ
  • เฮียเป้ ยืนยันว่าตรวจสอบ DNA ได้เลย
    แสดงว่าเฮียเป้ บริสุทธิ์ใจ ผมว่าติดต่อการตรวจไปเลยครับ
    ถ้ามั่นใจในสิ่งที่รับรู้มา ผมว่าหลายคนก็อยากรู้
    ถ้าไม่อยากเปิดตัว ก็หาคนกลางเลยครับ ผู้ใหญ่ในบอร์ดเยอะแยะ
    คนที่รู้ความจริงมากสุดคือทางแม่หมา
    เป็นกำลังใจให้เฮียเป้ละกันครับ :062:
  • เยี่ยมครับ พี่เป้ ถ้าเรามีจุดยืน ที่ชัดเจนแน่นอน เราไม่ต้องเกรงใครครับ
    :062:
  • ผมยังรอข้อมูลอยู่นะ ขั้นตอนการดำเนินงานคร่าวๆตามลำดับมีดังนี้

1 ผมขอข้อมูลที่ต้องใช้ ในช่อง Dog Identification จากพวกคุณ ซึ่งได้แก่
    -UKC Registered Name
    -Breed
    -Date of Birth
    -UKC Number
    -Sex
    -Color
    -Sire's UKC Number
    -Dam's UKC Number
    -If registered with another registry,registry name
    -Other registration number

ซึ่งผมต้องกรอกข้อมูลเอง เพราะผมจะต้องกรอก Method of Payment เอง

2นัดหมายเวลา และสถานที่ เพื่อจะส่งทีมสัตวแพทย์เข้าไปเก็บเซลล์

3ผมจะให้ทีมสัตวแพทย์เข้าไปเช็คเพื่อความเป็นกลางในการตรวจ สัตวแพทย์จะเดินทางไปพร้อมกับเอกสารใน

หัวข้อที่1

4เมื่อสัตวแพทย์เก็บเซลล์ใส่ซองเรียบร้อย ก็จะไปส่งที่ไปรษณีย์ในพื้นที่นั้น ซึ่งซองจะจ่าหน้าส่งไปUKC ซึ่งถ้า

พวกคุณสะดวกก็สามารถเดินทางไปด้วยได้ เพื่อเป็นพยานตอนส่งซองไปUKC

5ส่วนตอนUKCส่งเอกสารกลับมา ผมจะให้ส่งเอกสารทั้งหมดไปที่ABCเพื่อความเป็นคนกลาง เพื่อที่จะไม่มีใคร

แก้ไขเอกสารได้ หรือเอามาได้อ้างว่าเอกสารหาย

ส่วน mks การที่คุณพิมพ์อะไรยืดยาว เก๋าๆ เท่ๆ หรือการที่มีน้องๆคุณเข้ามาพิมพ์กันหลายๆคอมเม้นต์

ผมยังมองไม่เห็นว่ามันจะช่วยเปลี่ยนแปลงให้คุณเป็นคนบริสุทธิ์ขึ้นมาได้เลยสักนิด

จากที่คุณFighter2012 พูดมาว่าคุณ mks เอากล้องมาถ่ายรูปวันผสม งั้นผมคงต้องขอเป็นคนที่สามที่ขอชม

รูปหน่อยครับ การที่คุณmks ต้องแอบใต้ผ้าถุง มาเป็นเวลา 5วันแล้วหลังจากที่มีคนแรกมาขอดูรูป และเป็นเวลา

อีก2วันหลังจากมีคนที่2มาขอดูรูป มันคงแปลเป็นอย่างอื่นไม่ได้นอกจากไม่มีรูปนั่นเอง คุณเลยต้องทำเป็นมึนๆ

เฉยๆ แกล้งไม่เห็น เบี่ยงเบนประเด็น ผมว่ามันไม่ทำให้ผู้คนลืมเรื่องรูปได้หรอกนะ

ผมจะบอกว่ายังมีคนอีกหลายคนในเวปนี้ที่ได้กลิ่นตุๆของลูกหมาครอกนี้ แต่ไม่มีใครกล้าแสดงตัวเข้ามา

ช่วยแฉ ไม่ใช่เพราะไม่รู้ แค่ไม่อยากมีเรื่องต่างหาก และการที่ผมเล่นเวปพิทบูลโซนแล้วคุณไม่รู้จักผมเอง คุณ

จะมาพูดว่าผมไม่มีตัวตนนั้นคงไม่ถูกนะครับ เดี๋ยวก็รู้ว่าผมจะโดนหมิ่นประมาท หรือคุณจะโดนหลอกลวงผู้

บริโภค เมื่อความจริงเปิดเผย

สุดท้ายนี้ผมขอความร่วมมือพวกคุณ ในการให้ข้อมูลในข้อที่1ด้วย อย่ามาปากกล้าขาสั่นเองนะครับ

• 55555 ยุ่งยากสุดๆ จูงมือกันไป รพ.สัตว์เกษตร หรือไม่ก็ทองหล่อ จบเลยไม่ต้องมีข้อมูลอะไรเยอะแยะด้วย จ่ายในราคา4000-5000 เขาจะส่งไปสถาบันวิทยาศาสตร์ครับ รู้ผลใน5วัน เอาพ่อเอาลูกไปจบง่ายสุดๆ นี่จะทำใบukcให้ลูกหมาหรอครับ ถ้าทำอย่างที่คุณว่าผมว่าลูกหมา6เดือนพอดี ตลกจังดูเยอะดีนะเรา
  • อ๋อข้อมูลใหม่หมอเพิ่งบอกครับ ถ้าเอาจบในวันเดียวอยู่ที่6500ครับ
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

@ Hades เท่าที่ผมสอบถามทางเจ้าของแม่หมาคือพี่วันชัยไป
    เค้ายืนยันว่า...ช่วงเวลาฮีทแม่หมาทั้งก่อนและหลังจากผสมอาเธอร์ไปเค้าไม่เคยผสมหมาอื่นอีกเลย
    เค้าจึงไม่ขัดที่จะให้ผมตรวจ DNA
    เพราะผมได้ยืนยันกับทางพี่วันชัยแล้วเช่นกันถ้าผลออกมาพ่อหมาไม่ใช่อาเธอร์
    ผมก็ต้องดำเนินคดีกับทางทีมงานพี่วันชัยเช่นกัน ที่แอบอ้างชื่อนำชื่ออาเธอร์ไปใช้และสวมใบABCครับ

• ขอบคุณครับก้องสำหรับข้อมูล
    แต่พี่มั่นใจว่าคนแบบนี้ไม่กล้า ได้แต่ดึงเวลาไปวันๆๆ แล้วก็กลับไปซุกกระโปรงเมียต่อ

MU_Bully อย่าพล่าม อย่าเล่นละครหลอกเด็กต่อไปเลย
    ตรวจ DNA ที่ไหน ใช้แต่ของพ่อ ไม่เก็บตัวอย่างลูกๆด้วยเหรอ
    ซึ่งลูกเกิดในไทยไม่มีทางทำ UKC ได้แน่นอนแล้วจะเตะถ่วงไปเป็นเรื่องอะไรอีก
    อยากได้หลักฐานอะไรติดต่อเข้ามารับของจริงกันไปเลยไม่ต้องมาโพสผ่านกระทู้ครับ

ผมบอกแล้วผมรับผิดชอบค่าใช้จ่ายให้ทุกอย่าง
    ติดต่อแล้วส่ง ทีมสัตว์แพทย์ เข้ามาได้เลย ขาดเหลืออะไรมาดูใบจริงของจริงหน้างานเลยครับ
    ค่ารถ ค่าน้ำมัน ค่าใช้จ่ายทีมสัตว์แพทย์ ผมรับผิดชอบให้ครับ
    หรือจะมีทีมสัตว์อื่นๆๆติดตามมาด้วยผมก็รับผิดชอบครับ มาให้จริงเหอะ ไม่กล้ามาส่งใครมาก็รีบๆมาซะ :064:
  • ไม่รู้ว่าโง่จริง หรือแกล้งโง่ ข้อมูลในข้อ 1 ที่อยากได้ มีข้อไหนบ้างที่คุณมูไม่รู้ครับ ถามจริงๆเถอะ
  • เรื่องใบ UKC ผมติดต่อเจ้าของเก่า อาเธอร์ไปแล้ว
    เค้าแจ้งว่า อาเธอร์ไม่มีใบ UKC เพราะฉะนั้นมีอีกหลายวิธีที่จะตรวจได้

MU_Bully อย่าแกล้งโง่ มาทำให้การตรวจ DNA เป็นเรื่องยาก
    เลือกมาซักวิธี แล้วเข้ามาดำเนินการได้แล้วครับ อย่าถ่วงอย่าดึงต่อไป
    หรือถ้าทำไม่ได้ ไม่มีปํญญาแก้เงื่อนที่ตัวเองผูกไว้ ก็ลาไปตายซะไป อย่าอยู่ลวงโลกต่อไปเลย

• วันนี้ อากาศร้อน
    พาอาเธอร์ซ้อมสปริงโพล เบาๆเรียกกำลัง หน่อย ดีวันดีคืนขึ้นเรื่อยๆครับ

รุ่นใหญ่ งานเมืองทอง ใครประมาท อาเธอร์ มีเฮแน่นอน :013: :019:

image
    ไฟล์แนบ
    111.jpg 28K
  • เรื่องรูปถ่ายเรามาไกลกว่านั้นกันมาแล้ว
    เอามาโชว์ตอนนี้ทาง พี่วันชัยก็คงไม่พ้นโดนว่าไปแต่งภาพมาหลอกอีก ทำมั๊ยไม่เอามาลงแต่แรก

และตอนนี้ สำหรับผมเจ้าของอาเธอร์ อะไรก็ไม่สำคัญเท่ากับการตรวจ DNA ตามที่ MU_Bully ร้องขอมา

หากใครผิดผมดำเนินคดีกับผู้นั้น ทุกอย่าง " จบ " ง่ายมากครับ
    MU_Bully อย่าเปลี่ยนประเด็น ดึงเรื่องให้มั่วซั่ว ยืดยาวไร้สาระต่อไปเลย

• ผมว่ามันแปลกนะ ถ่ายรูปตอนจับผสมไว้พอมีปัญหา คนขอดูรูป แต่ไม่ยอมลงซักที ผมคนนึงที่ยังอยากเห็นรูปตอนผสมอยู่ดี ใครจะผิดจะถูก DNAหรือไม่DNA ผมไม่ได้สนใจ ผมขอแค่รูปตอนผสมแค่นั้นพอ
  • ผมชัยโยหมาแดง ผมยังขอยืนยันความคิดเห็นและคำชี้แจงใน2กระทู้ที่ผ่านมา
    เพื่อให้นาย Mu-bully ออกมาชี้แจงและทำในสิ่งที่ควรจะทำ นาย Mu-bully ไม่ควรจะแถและไถไปเรื่อยๆ
    เหมือนเด็กงอแงที่เข้าเว็ป Pitbull zone มาทำเลอะเทอะแล้วไม่ทำความสะอาด พอเพื่อน ๆ จับได้ ก็ร้องไห้ไปฟ้องพ่อแม่
    ผมขอถามนาย Mu-bully เป็นข้อ ๆ ดังนี้
    1 ผมขอชมหมา pitbull ของ นาย Mu-bully ที่ เลี้ยงอยู่สักตัวสองตัว ว่าดีเลิศขนาดไหน เพราะ นายติหมาpitbull ในหัวข้อกระทู้ ต่าง ๆ บ่อยบอ่ย
    2 นายMu-bully มีชุดตรวจ DNA แบบหลบๆ ซ่อนๆ ไว้เพื่อจุดประสงค์ใดกันแน่
    3 นาย Mu-bully สร้างเรื่องขึ้นมาแล้วมาบอกว่าไม่อยากให้ผู้อื่นเดือดร้อนทำไมไม่ใช้สามัญสำนึกตรึกตรองเสียก่อนไม่ใช่ทำแล้วมาคิดเสียใจทีหลังเหมือนเด็กงอแงพอเกิดเรื่องก็วิ่งร้องให้กลับบ้านไปฟ้องพ่อแม่
    ถึงเวลาแล้วที่นายควรจะทำความสะอาดให้กับเว็ปPitbull zone และตัวเองคือการกล่าวคำขอโทษ
    ผู้ที่นายกล่าวถึงรวมทั้ง อาเธอร์ด้วย

ขอฝากคำคม รกคนดีกว่ารกหญ้า แต่ถ้าคนไร้ค่ารกหญ้าดีกว่ารกคน
  • การซ้อมลาก ของ คิง อาเธอร์

image

@ mks พี่วันชัยครับ
    ผมขอพูดตรงๆนะครับ เรื่องรูปถ่ายพี่ติดปัญหาหรือมีความผืดพลาดประการใด
    พี่ก็น่าชี้แจงลูกค้าพี่ไปตามความเป็นจริงเลยในกระทู้ขายของพี่ครับ ไม่มีอะไรยุ่งยากเกินความจริงแน่ :063:

ผมยืนยันได้เพียงแต่พี่มาผสมอาเธอร์กับผมจริง
    ผมอยากอยู่ในฐานะคนกลาง และ ผู้เสียหาย ที่ถูกพาดพิง หมิ่นประมาท

@ Realpits
    ผมไม่ใช่เจ้าของลูกหมาที่ลงประกาศขายที่มีปัญหาชุดนี้ครับ
    เป็นเพียงเจ้าของ อาเธอร์เจ้าของพ่อพันธุ์
    เพราะฉะนั้น ในเมื่อมีคนมากล่าวหาว่า เด็กชุดนี้ไม่ใช่ ลูกอาเธอร์
    ผมจึงยินดี ให้ทำการพิสูจน์ความจริงด้วยการตรวจ DNA ได้ครับ ชัดเจนสุด

เรื่องรูปตอนผสมติดต่อไปทางพี่วันชัยในกระทู้ขายลูกหมาของพี่เค้าจะดีกว่าครับ

กระทู้นี้ ผมต้องการเปิดเพื่อชี้แจงว่าผมไม่มีส่วนรู้เห็นร่วมมือกับผู้ใด ในการสวมใบ อาเธอร์พ่อหมา เท่านั้นครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0935.JPG 181K
  • ผ่านไป 1 วัน
    ไม่มีการติดต่อตรวจ DNA อาเธอร์ มาจากผู้ใดเลย นะครับ :064:
  • เงียบกริ๊บเลยอ่ะพี่เป้ สงสัยเขาคงไม่อยากได้ DNA แล้วมั่ง สงสัยอยากได้ RPG แทน 5555
  • ยุ่งมากครับช่วงนี้ ไม่ว่างหาข้อมูลเลย รบกวนคุณkong26 ขอเบอร์ติดต่อหมอหรือรพ.หน่อย แบบวันเดียวรู้ผล
  • นัดพี่เป้แล้วเอาไปตรวจได้เลยครับไม่ต้องนัดหมอหรือรพ.ครับเอาไปแบบตัวเป็นๆจูงเข้าไปเจาะเลือดง่ายกว่าครับไม่ซับซ้อนครับ สะดวกที่ไหนไปที่นั่นครับ T0863782097 นัดได้เลยครับ
  • ทีมสัตว์แพทย์ของคุณพี่มูไม่มีข้อมูลเลยหรือครับ ว่าเมืองไทยเขาทำได้เหมือนกัน หมายเลขพี่เป้เขาก็ให้ไว้ ยังไม่เห็นจะโทรไปหาเขา ถ้าไม่กล้าตรวจ ไม่แน่จริง กล่าวขอโทษไป ว่าเข้าใจผิด หรืออะไรก็แล้วแต่ พี่เป้น่าจะเข้าใจนะครับ
  • ผมสนับสนุนให้พิสูจน์กันให้สิ้นเรื่องสิ้นราว เรื่องมันจะได้จบ คนจะได้หายคาใจครับ

ใจจริงก็ไม่อยากก้าวก่ายเรื่องส่วนตัวของใคร เพราะมันมีแต่เปลืองตัว แต่ถ้าไม่ยุ่งเลยก็คงไม่จบ
    แต่เคสนี้ ผมโชคดีที่น้องๆในกลุ่มพิตบูลนนท์ หนักแน่นมากพอ ผมจึงไม่โดนลากเข้ามาเกี่ยว

ขออนุญาติเอามาปักหมุด เพื่อติดตามผลนะครับ
  • ขออภัยน่ะครับ ไม่รู้ว่าต้องเตรียมข้อมูลอะไรอีก ติดต่อกัน นัดหมาย วัน เวลา สถานที่ พยาน หมา ตรวจ สรุปผล ชี้แจง ถ้าไม่ว่างก็ให้ข้อมูลที่ติดต่อได้สะดวกเพื่อการไปตรวจสอบดังกล่าว แต่เหมือนว่าฝ่ายผู้ถูกกล่าวหาเขาให้เบอร์แสดงตัวตนชัดเจนแล้วครับ ผมแค่อยากรู้ความจริงมากๆเพื่อการพิจารณารับชีวิตหนึ่งชีวิตเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตผม ผมขอความกรุณาด้วยครับ
  • -ผมขอนัดตรวจที่สัตวแพทย์เกษตรนะครับ เป็นของรัฐบาล ดูมีมาตรฐาน น่าเชื่อถือและเป็นกลาง

แผนกสืบพันธุ์ เปิดทำการเฉพาะวัน จันทร์ พุธ พฤหัส อาทิตย์

เปิด8.30-14.00น. ค่าใช้จ่าย5000บาทต่อ1ตัวอย่าง ตรวจพ่อแม่ลูกก็3ตัวอย่าง 15,000บาทครับ

ใช้เวลา7-10วัน รู้ผลครับ และเราจะนัดไปฟังผลพร้อมๆกันอีกที

-นัดวัน เวลามาเลยนายmks และนาย fighter2012 โปรดนำ อาเธอร์ เจโล และ ลูกหมาไปด้วย แต่ขอเป็น

วันอาทิตย์นะครับ จะได้ว่างๆกัน

-ขอผู้อาสาสมัครไปเป็นพยาน,ผู้สังเกตการณ์ และผู้ต้องการศึกษาหาความรู้ครับ อย่างน้อยซัก10คนจากหลายๆ

กลุ่มในวงการ หรือจะมากกว่านั้นก็ยินดีครับ

-ใจจริงผมไม่อยากลากคุณมาร์คมาเกี่ยวด้วย แต่ถ้าคุณมาร์คจะกรุณา ผมอยากให้คุณมาร์คไปเป็นคนกลางด้วย

ครับ เพราะเหตุเกิดในบอร์ดนี้ ลูกหมาก็ร้องขอจดใบABC ผมอยากให้คุณมาร์คได้เห็นผลตรวจกับตา และฟังกับ

หูตัวเอง แต่ถ้าคุณมาร์คไม่ว่างไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับที่ปักหมุดให้ :063: :063: :063:
  • ผมก็อยากไปครับ อยากไปดูให้เห็นด้วยตัวเองเหมือนกันครับ

แต่ใจจริงแล้วผมไม่อยากยุ่งเรื่องส่วนตัวของใครเลย อยากอยู่อย่างสงบกับคนที่ชอบอะไรในแบบเดียวกัน
    แต่ผมก็ไม่สนับสนุนการหลอกลวงเรื่องข้อมูลด้วยเช่นกัน กรณีนี้ ผมว่ามีคนไม่น้อยคาใจ ไม่รู้ใครจริงใครเท็จ
    การที่คุณ Mu_Bully เปิดประเด็นขึ้นมา แน่นอนมันมีผลกระทบแน่ คนที่ครอบครองลูกหมาชุดนี้คงไม่สบายใจ
    ดังนั้นถ้ามีการพิสูจน์ให้รู้แจ้ง มันก็คือทางออกที่ดีต่อทุกฝ่าย

ถ้าผลออกมาเป็นแบบที่คุณ Mu_Bully พูด มันก็เป็นผลดีต่อวงการโดยรวม ใและครที่ทำแบบนี้ก็คงอยู่ในวงการต่อไปลำบาก แต่ถ้าผลออกมาเป็นการใส่ร้าย ทำให้คนอื่นต้องเสียเงินเสียทองในการพิสูจน์ครั้งนี้ ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้น ก็ควรจะรับผิดชอบ

ผมมั่นใจว่าผมวางตัวเป็นกลาง ถึงผมจะไม่รู้จักคุณ Mu_Bully แต่ผมรู้จักทางฝั่งเจ้าของอาเธ่อร์และเจ้าของแม่หมา ถ้าปล่อยปมทิ้งไว้เป็นปริศนาแบบนี้ คนที่เสียหายก็คือคนที่มีตัวตน และข้อกล่าวหานี้ค่อนข้างรุนแรง ผมจึงอยากให้เรื่องนี้มีคำตอบครับ

• อย่าดึงคนที่ไม่เกี่ยวข้องมาให้มันยุ่งยากเลยครับคุณพี่ ยังไงผลตรวจออกมา เอามาโพสในเว็บก็ได้ ตรวจแค่สองตัวก็ก็รู้ผลแล้วมั่งพี่ พ่อกับลูก ถ้าพี่คิดว่าไม่ใช่พ่อ แต่อยากรู้จังถ้าผลตรวจออกมาแล้วอาเทอร์เป็นพ่อหมาจริง คุณพี่จะรับผิดชอบยังไง เบอร์โทรพี่เป้เขาก็ให้ไว้แล้ว คุณพี่สะดวกวันไหนยังไง โทรไปหาพี่เขาได้เลย เห็นว่าคุณพี่งานยุ่ง เดี๋ยวเขานัดไปตรงกับวันที่คุณพี่ยุ่งอีก มันจะไม่ได้ตรวจลูกหมามันโตเป็นหนุ่มกับพอดี
  • คนที่ควรเร่งดำเนินการทั้งหมดตอนนี้คือคุณพี่ MU นะครับ พี่เป้เขาเป็นคนกลางที่ได้รับความเสียหาย ซึ่งตอนนี้พี่เขาก็พร้อมสำหรับการตรวจที่คุณพี่ MU สงสัย ถ้าคุณพี่ไม่สะดวกจะมาเอง ก็ให้ใครก็ได้ติดต่อพี่เป้ไปเลย แต่ขอให้เป็นคนรู้จักตัวตนของคุณพี่ MU นะครับ เพราะถ้าคดีพลิกเขาจะได้ฟ้องถูกคน หรือถ้าเป็นการสวมจริง พี่เขาพร้อมที่จะดำเนินคดีฝ่ายที่เอาชื่อพ่อหมาไปใช้อยู่แล้ว เพราะพี่เป้เขามั่นใจว่าผสมจริง ตอนนี้ปัญหาอยู่ที่คุณพี่ MU แล้วว่ากล้าจริงๆหรือแค่เห่าใบตองไปวันๆ ขัดขาให้ผู้อื่นรำคาญไปเรื่อยๆ อยากให้ความจริงกระจ่างก็รีบๆติดต่อพี่เป้ไป เพื่อเว็บที่พี่รัก เพื่อพี่มาร์คที่พี่เคารพ หรือเพื่ออะไรๆก็ตามแต่ใจคุณพี่
  • ไม่ได้เข้ามาเล่นบอร์ดมานานเจอกระทู้นี้เข้า ผมมีทั้งเรื่องประหลาดใจและไม่ประหลาดใจ ที่ประหลาดใจก็คือเรื่องนี้ผมรู้มาไม่ต่ำกว่าสองเดือนแล้วทำไมเพิ่งจะมาแดงเอาตอนนี้ ส่วนที่ไม่ประหลาดใจก็คือมนุษย์เราก็กลัวภัยมาถึงตัว คนรู้มีตั้งหลายคนแต่ไม่มีใครกล้าแสดงตัวออกมาเลย ปล่อยให้คนผิดแถไปเรื่อยๆ ผมกับแฟนและเพื่อนอีกสองคนได้ยินเรื่องนี้จากพระเอกโฆษณาสีหยุดเวลาเจ้าของพ่อพันธุ์ตัวจริง :-?
  • ส่วนความคิดเห็นของผู้ที่คิดว่า เอาArther กับลูก มาตรวจ สองตัวก็พอแล้ว ผมว่าความคิดนี้โคตรจะเป็นช่องโหว่ให้คนผิดเอาตัวรอดเลย เด็กอนุบาลน่ายังคิดออก
    เพราะอะไร เพราะถ้าเอาลูกArtherตัวจริงที่เกิดจากแม่เบลูกา มาตรวจ คนผิดก็ลอยนวลทันที ต้องเอาแม่มาตรวจด้วย เพราะว่าจะเอาลูกครอกไหนสับมาตรวจ มันไม่มีทางที่จะแมทช์ทั้งพ่อและแม่
    [-X
  • ลูกหมาลงขาย รูปถ่ายมีครับ เอามาสักตัว ไม่น่ายาก