ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความช่วยเหลือ
  • สุนัขอายุ 5 เดือน ปลายหูด้านใน (ไม่ได้ตัดหู) มีตุ่มนูนออกมาคล้ายหูด ขอทราบวิธีรักษาด้วยครับ
  • เคยเห็นบีเกิ้ลในคลีนิคสัตว์เป็นครับ เจาะดูดน้ำออก รอแผลหาย เห็นหมอบอกว่าหมาหูยาวชอบเป็น เกิดจากการเล่น การสะบัด เส้นเลือดฝอยแตกครับ
  • แต่ไม่รู้เหมือนกันเปล่านะครับ มีรูปประกอบมั้ยครับ
  • ขอบคุณมากครับ เท่าที่สังเกตดูเหมือนจะไม่ใช่ตุ่มเลือดครับ เป็นไตแข็งคล้ายหูดครับ