ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• "Aldo" 100% pure breed game-dog
    (Chainaman X Alligator blood line)

image
  • Still young boi just 8months old

image
  • Only waiting for him to grow up

image
  • Human Friendly but pet aggressive

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0014.jpg 182K
  • GooOd pray drive

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0049.jpg 107K
  • Run by himself without bait

• สวัสดีตอนสายๆวันหยุดพักผ่อนครับพี่มุ๊

นักกีฬาตัวใหม่เหรอครับพี่ จัดลงงานเมืองทองเลยครับพี่ ท่าทางหน่วยก้านดีไม่เบาเลยครับ

หุ่นอย่างนี้ถ้าเห็นอยู่บนสนามลากฯแล้วหล่ะ รับรองมันส์หยด ครับ =P~ ;-)
  • โดนใจเลยคับเจ้าตัวนี้ \m/
  • ของแรงๆ
  • สวยมากครับ =D>
  • ขอบคุณสำหรับทุกๆคำติชมครับ
  • =D> ต้นตำลับ อเมริกัน พิทบูล เทอเรีย อริจินอลแท้ๆ สวดยอดครับ ขอบคุณสำหรับขอมูลที่บอกนะครับ ราคาไม่เบาเลย. หลายคนที่ไม่รู้จักสายนี้ก็เยอะเลยนะครับ ไม้ว่าอะไรลอง บรรยายสายเลืิอดลักษณะของเจ้าตัวนี้ว่า เป็นมายังไง จะเป็นพะคุณมากครับ. สุดยอดหล่อมักก
  • ไม่เหมาะกับผู้เลี้ยงที่ไม่มีประสบการณ์

image

image

ไฟล์แนบ
    IMG_0063.jpg 158K
    IMG_0057.jpg 163K
  • แต่ยามสงบนิ่ง มันดูน่ารักและมีมนต์เสน่ห์ในตัวเอง

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0043.jpg 166K
  • @ Yogigong ฟังคนเล่าเดี๋ยวจำไม่ได้นะ
    ลองถามอาูุกู๋ดูจิ รับรองจะจำได้อีกนาน
    Pitbull Chinaman ?
  • สุดยอดเลยพี่มุ๊ ถ้าเอามาทำลากนะพี่โหดม๊วกๆ
  • สวยมากพี่ ชอบๆ
  • เวท เท่าไหร่ ครับ ผม สนใจเทส มั้ยครับ
  • คุณมุ๊คับ ตอนนี้หลักล่ามพอมีแบ่งขายมั๊ยคับ
  • ตอบคุณ Kimmy ยังพอมีเหลืออยู่ครับ อยากได้ซะกี่หลักครับ

• เจ้าของเค้าคงเห่อแต่ตัวใหม่ งั้นส่งตัวเก่ามาทางนี้ได้ป่ะ
  • วันนี้ฝึกให้เล่น สปริงโพล หมาแรงขับดีๆ มันสอนง่ายจริงๆ

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2231.jpg 172K
    DSCF2233.jpg 180K
  • หลักเดียวครับคุณมุ๊ ราคาเท่าไหร่ รับของอย่างไรครับ
  • มารับเองที่พาร์คคิด 500บาท แต่ถ้าให้จัดส่งบวก 150บาท
    EMS ทั่วไทยครับ
  • ขอเป็น EMS ครับ
    แจ้งที่อยู่และโอนเงินอย่างไร รบกวนแจ้งทาง e-mail :cpraphat@hotmail.com นะครับ
  • ใครว่าหมาว่ายน้ำเป็น ผมไม่เชื่อ "Aldo"
    สุนัขสายพันธ์อเมริกันพิทบูลแท้ๆ อายุ 8 เดือน
    ไม่เคยลงน้ำเลย วันนี้ผมพาลงน้ำครั้งแรก ตีน้ำ
    กระจายหมากลัวจนผมกลัวจะเสียหมา

image

ไฟล์แนบ
    IMG_0098.jpg 171K
  • เลยเปลี่ยนใจเอาชูชีพให้ใส่ ใช้เวลาปรับตัวอยุ่ประมาณ 5 นาที
    จากความไว้ใจและเชื่อใจกัน เจ้า Aldo เปลี่ยนไปเป็นคนล่ะตัว
    ผมให้ว่ายน้ำเล่นประมาณซะ 15 นาที เลิกเลย เอาให้รู้ว่า ว่ายน้ำได้
    เชื่อใจผม คราวหน้าว่ากันอีกครั้ง

image

ไฟล์แนบ
    IMG_0108.jpg 134K
  • พอว่ายน้ำเสร็จผมก็พามาล่้ามอาบแดดให้ตัวแห้ง
    ถือเป็นการฝึกให้อยู่ในหลักซึ่งเป็นธรรมชาติของ
    สุนัขสายพันธ์นี้ ยังไงก็ต้องทำให้ชินกับหลักล่ามให้ได้
    เพื่อความปลอดภัยกับสุนัขเอง รวมถึงสัตว์เลี้ยงอื่นๆ
    และก็คนแปลกหน้าด้วย และนี้คืออีกกิจกรรมหนึ่งที่
    ผมทำให้กับสมาชิกในฝูง

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0128.jpg 158K
  • ผมพลาดกระทู้นี้ไปได้ไง ชุดนี้คล้ายๆชุด NOVA หรือปล่าวครับสาย CHINAMAN มาแล้ว สาย BUCK ก็มีตัวเด็ดๆเพียวๆกำลังฮือฮา แต่ไม่นานสาย HOMER ก็กำลังจะตามมาติดๆ :-D