ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

MU_Bully คนขาดความรับผิดชอบ
  • แต่สามตัวก็ไม่น่าใช่ปัญหา แต่ปัญหาคือยังไม่มีการติดต่อ
  • อย่าเถียงกันเลยครับไม่มีประโยชน์อะไร เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกันไปใหญ่
    ง่ายมากเลยครับไปกันให้หมดแหละครับทั้งเจ้าของแม่หมาและลูก พร้อมพี่เป้ รวมทั้งคุณMu_bullyและคุณTNWAครับถ้าสนใจ
    เพราะว่าจะได้จัดการคนผิดให้ถูกตัวครับ ง่าย เร็วสะดวก สบายใจ ครับ นัดได้เลยครับT0863782097 เรื่องเงินผมว่าไม่น่าใช่ปัญหาครับ โทรเลย T0863782097 ไม่มีคำถามเพียงคุณบอกนัดเวลานัดวัดตรวจเท่านี้ก็เรียบร้อยครับเพียง1-2นาทีก็เรียบร้อยแล้ว เพราะพี่เป้เขาประกาศไปอย่างชัดเจนแล้วครับ สิ่งที่สำคัญคือพี่เป้อยากทราบเรื่องจริงครับจะได้เอาผิดถูกตัว ว่าจะเอาผิดกับทางแม่หมาดี หรือทางที่กล่าวหาดีครับ ง่ายมากเลยถ้ามั่นใจครับ และยิ่งทางคุณTNWAบอกว่าได้ยินมากับหู ก็จูงมือมาด้วยกันเลยครับ คนเดียวหัวหายสองคนเพื่อนตายครับ โทรเลย T0863782097 สู้ๆนะครับ :063:
  • ประเด็นตอนนี้ที่คาใจคือ ตรวจ DNA พ่อ แม่ ลูก การแสดงความรับผิดชอบของคนผิด นัด วัน เวลา สถานที่ ผู้กล่าวหา ผู้ถูกกล่าวหา หมา ส่วนใครจะพาพยานอะไรยังไง ก็เรื่องของฝ่ายนั้น แค่นี้ทำไมช้าจัง เริ่มมีประเด็นจากวันที่ในกระทู้ 22 มีนาคม 2556 วันนี้ 4 เมษายน 2556 ตอนนี้ไม่รู้มีการติดต่อจากผู้กล่าวหาไปยังผู้ถูกกล่าวหาหรือบุคคลเกี่ยวช้องบ้างหรือยัง ถ้าไม่สะดวกฝ่ายผู้กล่าวหาแสดงเจตนาบริสุทธิ์ให้ข้อมูลที่ติดต่อไว้เลยหรือไม่ก็ไปเจอกันวันตรวจทีเดียว ไม่ควรสร้างเงื่อนไขเยอะครับ
  • ไม่มีใครสงสัยคำถามของผมบ้างเหรอฮ่ะ :-)) :p
  • ถ้าจะแสดงความชัดเจน 100% ให้หมดขอกังขา ต้องตรวจลูกหมาชุดนี้ ทุกตัวนะฮ่ะ เพราะแม่หมาตกไข่มากกว่า1วัน. เพราะฉะนั้น ลูกหมาชุดนี้ที่ออกมา อาจจะมีพ่อหมามากกว่า1ตัว. เพื่อความชัดเจน จับไปตรวจหมดเรยฮ่ะ.
  • ผมเองเคยได้ยินเรื่องนี้มาบ้างจากวงเหล้า มันทำให้ผมต้องเข้ามาอ่านกระทู้นี้ทุกวัน ซึ่งก็อ่านมานานและเต็มไปด้วยข้อสงสัย เช่น ทำไมไม่ยอมให้ดูรูปตอนผสมทั้งที่บอกเองว่ามีการถ่าย, ทำไมฝ่านเจ้าของหมาถึงยึกยักไม่นัดเวลาในกะทู้นี้เพื่อตรวจดีเอ็นเอมัวแต่เรียกร้องให้อีกฝ่ายโทรไปนัดอยู่ได้ , ทำไมเจ้าของหมาถึงพยายามให้อีกฝ่ายแสดงตัวซึ่งมันไม่เห็นจะเกี่ยวกับการไปตรวจเลย หรือแค่อยากรู้ตัวจะได้เล่นถูกคน แล้วก็เบี้ยวไม่ตรวจอยู่ดี , ทำไมถึงมีน้องๆหน้าม้าพยายามเข้ามาหาช่องทางช่วย อาทิเช่น ตรวจพ่อกับลูกก็พอไม่ต้องตรวจแม่(ตลกดี) , ขนาดโรงพยาบาลเกษตรที่ว่าเก่งๆยังตรวจ7-10วันเลย ทำไมมาเสนอว่ามีที่ตรวจ1วันรู้ผลแถมราคายังถูกกว่าเกษตรอีกด้วย น่าสงสัยว่ารู้จักกับหมอ? ล๊อคผลได้? หรือจะรอตื้บใคร? (ถ้าผมพูดอะไรผิดไปก็ขอโทษด้วย) ผมเองไม่ได้อยากเข้ามาพูดเพราะพูดไปก็ไม่ได้ตังไม่มีประโยชน ไม่ได้กลัวใคร แต่ขี้เกียจพูดแล้วมีคนมาเกลียด เลยแกล้งเฉยๆอ่านอย่างเดียวมานาน ตอนนี้บ่องตงว่ารำคาญอิ๊บอ๋าย เห็นทีต้องมาพูดแสดงความเห็นแทนอีกหลายคนที่คิดเช่นนี้ แต่ปอดไม่กล้าแสดงความเห็น

ผมขอสรุป เลย ว่า นัดมาตรงนี้ ในกระทู้นี้ วันไหน กี่โมงไม่ต้องรอใครโทรไปนัด พาพยานที่เป็นกลางไปด้วยหลายๆคนก็พอแล้ว ใครกล้าไปก็ทิ้งชื่อไว้ด้วย ตังค์ไม่มีปัญหาก็จ่ายๆไปดิ15000 ถ้าไม่กล้าตรวจก็ไม่ต้องถ่วงเวลา หรือคอยมาอ้างว่ายังไม่รู้นายมูเป็นใคร ก็เลยยังตรวจไม่ได้ ถ้าอยากว่าพิสูจน์ตัวเองก็รีบๆทำซะอย่ามายึกยัก ไม่งั้นก็หาปี๊ปมาคลุมหัว แล้วทุกคนจะไว้อาลัยต่อการจากไปของคุณเอง :o034:
  • ขอโทษ ป๋ามาร์คด้วยครับ ที่ไม่เข้ามาตอบกระทู้หลายวัน
    เนื่องจากผมในฐานะเจ้าของ อาเธอร์ เป็นทั้งคนกลาง และผู้เสียหายในเรื่องนี้
    ต้องการให้เรื่องแบบนี้เป็นคดีตัวอย่าง และ ต้องจบลงโดยต้องมีคนรับผิดชอบไม่ว่าผลจะออกมาเช่นไร

------------------------------------------------------------------------
    ตามความเห็นป๋ามาร์ค
    Pitbullzone เมษายน 4 Permalink
    ผมก็อยากไปครับ อยากไปดูให้เห็นด้วยตัวเองเหมือนกันครับ

แต่ใจจริงแล้วผมไม่อยากยุ่งเรื่องส่วนตัวของใครเลย อยากอยู่อย่างสงบกับคนที่ชอบอะไรในแบบเดียวกัน
    แต่ผมก็ไม่สนับสนุนการหลอกลวงเรื่องข้อมูลด้วยเช่นกัน กรณีนี้ ผมว่ามีคนไม่น้อยคาใจ ไม่รู้ใครจริงใครเท็จ
    การที่คุณ Mu_Bully เปิดประเด็นขึ้นมา แน่นอนมันมีผลกระทบแน่ คนที่ครอบครองลูกหมาชุดนี้คงไม่สบายใจ
    ดังนั้นถ้ามีการพิสูจน์ให้รู้แจ้ง มันก็คือทางออกที่ดีต่อทุกฝ่าย

ถ้าผลออกมาเป็นแบบที่คุณ Mu_Bully พูด มันก็เป็นผลดีต่อวงการโดยรวม ใและครที่ทำแบบนี้ก็คงอยู่ในวงการต่อไปลำบาก แต่ถ้าผลออกมาเป็นการใส่ร้าย ทำให้คนอื่นต้องเสียเงินเสียทองในการพิสูจน์ครั้งนี้ ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้น ก็ควรจะรับผิดชอบ

ผมมั่นใจว่าผมวางตัวเป็นกลาง ถึงผมจะไม่รู้จักคุณ Mu_Bully แต่ผมรู้จักทางฝั่งเจ้าของอาเธ่อร์และเจ้าของแม่หมา ถ้าปล่อยปมทิ้งไว้เป็นปริศนาแบบนี้ คนที่เสียหายก็คือคนที่มีตัวตน และข้อกล่าวหานี้ค่อนข้างรุนแรง ผมจึงอยากให้เรื่องนี้มีคำตอบครับ

------------------------------------------------------------------------

เรื่องแบบนี้ต้องมีคนรับผิดชอบครับ

หากทางพี่วันชัย สวมใบเอาชื่อ อาเธอร์และผมไปแอบอ้างผมต้องดำเนินคดีถึงที่สุด
    และหากผลตรวจไม่เป็นอย่างที่กล่าวหา คนที่กล่าวหาก็ควรต้องรับผิดชอบเช่นกันไมใช่กล่าวอ้างลอยๆให้ผู้อื่น
    เสียหาย เช่นนี้ แล้วตนเองลอยตัวเหนือปัญหาไม่ต้องรับผิดชอบใดๆๆเลย

ผมได้ปรึกษาทางทนายแล้วเรื่องนี้จบลงโดยง่ายครับ

ถึงแม้ทางMU_Bully
    และพวก ID ต่างๆที่กล่าวอ้างว่าได้ยินเรื่องนี้มาจากวงเหล้าหรือแหล่งต่างๆจะไม่กล้าเปิดเผยตัวก็ตาม
    แต่ถ้ามั่นใจในข้อมูลตนเองว่าเป็นเรื่องจริง ก็ไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ว่าการลงขายลูกหมาพี่วันชัยเป็นการฉ้อโกง หลอกลวงประชาชน เลยครับ

แล้วนัดหมายวันเวลาสถานที่ ที่ MU_Bully สะดวกจะให้ตรวจDNA ได้เลย
    MU_Bully จะไม่มาก็ไม่เป็นไร พยานมีหรือไม่มีก็ไม่เป็นไรเพราะเรื่องถึงมือตำรวจ มีกฏหมายเป็นพยาน

หากมีการปลอมแปลงผลการตรวจก็โดนไปอีกคดีแต่ถ้าทาง MU_Bully จะส่งทีมงานมาด้วยยิ่งดี

ผลออกมาเป็นอย่างไรถือว่าสิ้นสุด

ถ้าผลDNAไม่ตรงกับอาเธอร์
    เพื่อเป็นการยืนยันว่าผมไม่มีส่วนรู้เห็นในการสวมใบหลอกลวงฉ้อโกงประชาชนอย่างที่ยืนยันมาแต่ต้น
    ผมต้องเป็นฝ่ายดำเนินการเรื่องนี้ทางกฏหมายต่อไปจนคดีสิ้นสุด

แต่ถ้าผลDNA ตรงกับอาเธอร์
    ฝายที่แจ้งความก็จะได้รับผลกรรม ทางกฏหมายเช่นกัน
    ทั้งแจ้งความเท็จ และ โดย ฟ้องกลับในคดีต่างๆ เพื่อเป็นตัวอย่างของคนกล่าวหาผู้อื่นโดยขาดข้อเท็จจริง

ง่ายๆครับไหนๆก็มาถึงขั้นนี้แล้ว
    อย่าดึงเรื่องและเพิ่มตัวละครต่อไปเลยครับ
    เสียเวลาทำมาหากินผู้อื่น และ จะได้เป็นคดีตัวอย่างแก่วงการครับ
  • คราวนี้คุณพี่ ARCHA รู้ยังว่าเขารอคุณพี่ MU ทำไม โง่แล้วอวดฉลาดนักแหละ
  • อย่าไปเสียเวลา เสียน้ำลายกับคนปอดๆดีแต่ป่วนอย่างนั้น บอกได้เลยว่า Mu_bully ไม่ใช่ ลูกผู้ชาย แน่ๆ
  • อยากให้มีการพิสูจน์ให้สิ้นเรื่องสิ้นราว จะได้เป็นบรรทัดฐานต่อไป ไม่ว่าผลจะออกมาเป็นอย่างไร ผลของมันก็ดีต่อส่วนรวมครับ
  • เมื่อผมลงลึกเข้าไป ผมเริ่มเครียด ผมอยากทราบว่าที่เราเลี้ยงสุนัขพันธุ์นี้เพื่ออะไรกันแน่ :o004:
  • เห็นด้วยกับพี่มาร์ค อยากให้พิสูจน์คับ ทะเลาะกันจนยาวจนเป็นหนังไตรภาคแล้ว ก็ไม่มีอะไรดีขึ้นคับ
  • @kong26 จขกท.นี้สุดยอดนะ ใช่ใครๆๆบอกว่า Red nose ใครเลี้ยงนะเค้าจะจี๊ด ตื่นตัวสุด แต่ที่บ้านเหมือนกัน ติ๋มมากๆๆ ฝนตกหน่อยนั่งตัวสั่นเลยล่ะ แต่บูลลี่ที่บ้านซิ จับหมูเก่งกว่า Red Nose ซะอีก ขอยกนิ้วให้ความคิดเห็นของ @kong 26 =D> :063:
  • ผมกะแล้ว ว่าต้องออกทรงนี้ ท้ากันไปท้ากันมา ใจคอก็แค่อยากรู้หน้าอีกฝ่ายว่าเป็นใคร พอจะตรวจจริงๆก็มีข้ออ้าง โน่นนั่นนี่ เชื่อกันมั๊ยล่ะทุกท่าน ว่าเรื่องนี้จะยื้อไปเรื่อยๆ จะไม่มีการตรวจใดใด นานๆไปคนไทยก็จะลืมไปเอง
    อ่านแล้วขำดี เหมือนการเล่นหมากรุก พอรู้ว่าเดินแล้วจะจน ก็เลยไม่ยอมเดิน ไม่เดินซะอย่างเกมก็ไม่จบ ก็ไม่แพ้ ไม่ตรวจซะอย่าง ผลก็ไม่มีทางออก ก็ยังนับว่าไม่ผิด ขอคารวะกับวิธีเอาตัวรอด :063: :063: :063:
  • ที่เขาอยากรู้ว่าใครคือ mu_ ก็แค่อยากจะดำเนินคดีได้ถูกตัวถ้าหากว่าผลตรวจ ไม่เป็นจริงตามที่คุณ mu_กล่าวหามา แต่ถ้าเป็นจริง คนที่จะโดนดำเนินคดี ก็คือเจ้าของแม่หมา ไม่น่าให้เรื่องยืดเยื้อเลย ถ้าคุณ mu_ เขามั่นใจก็เปิดเผยตัวเลย คนที่แอบอ้างก็จะโดน ที่ไม่กล้าแสดงตัวหรือว่ากลัวจะโดนเอาเรื่องซะเอง L-)
  • ผมว่าไม่ต้องไปรอคุณ mu เขาหรอกฮ่ะ. ใครมีลูกหมาพ่อหมา ว่างก็เอาไปตรวจรอกันก่อนเรยฮ่ะ หาพยาน ถ่ายรูปหลักฐาน. รอผลตรวจ ตรวจเสด แล้วออกมาประจานเลยฮ่ะ ว่าใครผิดใครถูก. ถ้ารอกันรอกันมา เมื่อไหร่จะได้ตรวจฮ่ะ

อ่อ อย่าลืมตรวจลูกหมาทุกตัว นะฮ่ะ
  • เป็นกลางๆนะครับ ทำแบบนั้นคนไม่มีตัวตนก็จะมั่วนิ่มได้ครับ อาจเกิดจากการไม่ชอบกันโดยส่วนตัวหรือขัดผลประโยชน์อะไรกันก็ตามแต่ถ้าทำแบบที่คุณ jolly ว่าบางคนอาจจะเป็นผีลอยนวลไปเฉยๆครับ เงินทองหาง่ายชื่อเสียงสร้างยากครับการทำอะไรแบบสุจริตชนไม่จำเป็นต้องกลัวอะไรครับ ยืดอกยอมรับกันไปตามแล้วแต่กรณีครับโทษไม่ได้ถึงขั้นรุนแรงอะไร แต่มันเป็นการพิสูจว่าหวังดีประสงค์ร้าย หรือหวังจะพัฒนาสังคมในเวปนี้ให้มันดีขึ้นจริงๆครับ
  • Fighter2012 มีนาคม 26 Permalink

สิ่งที่ผม ชี้แจงคือ

ลูกหมาในกระทู้ดังกล่าว ไม่ใช่ของ ผมและทางไฟเตอร์ เคอร์เนล
    สิ่งที่ผมยืนยันได้ คือ พี่วันชัย มาผสม กับ ผมจริง ที่ บ้านผม ในราคา 30000 บาท
    โดย สิทธิ์ขณะนั้น ค่าผสม 30000บาท เป็นของผม ครึ่งหนึ่ง และทางเจ้าของเก่า อาเธอร์ ครึ่งหนึ่ง

การที่ดึงผมเข้าไปเกี่ยวข้องในเรื่องไม่จริง
    ผมจะดำเนินคดี ให้ถึงที่สุด ไม่ว่าความผิดพลาดจะเกิดขึ้นจากฝ่ายใดๆ
    ผมจึงอยากให้ MU_Bully แสดงความรับผิดชอบโดยการออกมาให้ข่าวมั่วๆ
    หรือ จะเป็นเรื่องจริงก็ตามโดยมาดำเนินการตรวจ DNA ซะ
    เพราะหาก เป็นอย่างที่ MU_Bully ว่ามาจริง ผมก็จะดำเนินการกับฝ่ายที่นำชื่อผม และอาเธอร์ไปแอบอ้างให้ถึงที่สุดเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจว่าผมไม่มีส่วนรู้เห็น

แต่ ถ้าไม่จริง อย่างที่ MU_Bully กล่าวอ้าง
    เค้าจะเป็นผู้ที่ถูกผม ดำเนินคดี ถึงที่สุด เช่นกัน

----------------------------------------------------------------------

นี่คือเจตนาที่ผมตั้งกระทู้นี่ตั้งแต่ วันแรก ไม่เคยมีอะไรเปลี่ยนแปลง ผมชัดเจนครับ

ผมมั่นใจว่าคนเป็นกลางจริงจะต้องเข้าใจ ว่าอะไรเป็นอะไร

ผมเปิดผสมอาเธอร์จริง รับเงินค่าผสมจริง มีการผสมระหว่างอาเธอร์กับ เจโลจริง
    จึงไม่สมควรที่ใครจะมากล่าวอ้างว่าผมรู้เห็นเป็นใจในการสวมใบอาเธอร์ ผมจึงต้องการพิสูจน์ เช่นกัน

เพียงแต่ การกล่าวหาลอยๆ เช่นนี้มีผู้เสียหาย
    เพราะฉะนั้น หากต้องการให้มีการพิสูจน์ จึงสมควรต้องมีผู้รับผิดชอบในการพิสูจน์ครั้งนี้ครับ

สำหรับตัวผมเองต้องขอขอบคุณ
    ป๋ามาร์ค ที่เปิดพื้นที่ให้ได้ชี้แจงความบริสุทธิ์ใจในครั้งนี้

ขอขอบคุณ น้องๆและสมาชิกเว็บพิตบูลโซน ที่เป็นกลางทุกท่าน
    ขอขอบคุณ เพื่อนร่วมวงการ และ ลูกค้า ไฟเตอร์เคอร์เนล สำหรับความเข้าใจและกำลังใจทุกสายครับ

ขอยืนยันว่าไม่ใช่โฆษณาแฝง
    แต่เอาปกนิตยสาร อาณาจักร เล่มล่าสุด มาลงให้ดูว่าผมลงโฆษณา เสียค่าใช้จ่ายจริง

และอาจเสียหายได้
    ที่มีคนมากล่าวหาว่าผมสมรู้ร่วมคิดสวมใบ อาเธอร์ นี่คือเหตุผลที่ต้องเปิดกระทู้นี้เพื่อชี้แจง..ข้อเท็จจริง

ผมจดทะเบียนคอกอย่างถูกต้องกับ ABC แสดงเจตนาชัดเจน
    ต้องการเป็นคอกบรีดเดอร์ที่ตั้งใจ เข้ามาพัฒนาวงการ ให้ดียิ่งขึ้น

image
    image

วันนี้ผมมั่นใจ ว่าการชี้แจงในกระทู้ นี้
    หากผู้ที่มองในมุมที่เป็นกลางจะเข้าใจว่าผมได้พยายาม หาทางออกที่ดีที่สุดแล้ว

ผมขอขอบคุณทุกคน และทุกกำลังใจ
    และยืนยัน ให้มีการพิสูจน์ให้ถึงที่สุด
    และเมื่อถึงที่สุดแล้วใครถูกใครผิดจริง สมควรต้องมีผู้รับผิดชอบในเรื่องนี้ให้เป็นคดีตัวอย่างครับ
    ไฟล์แนบ
    FIGHTER KENNEL.jpg 77K
    abc.jpg 63K
    อาณาจักร.jpg 99K
  • อ่านมานานแล้ว น่าติดตามมาก ถ้าต้องเสียทั้งเงิน ทั้งเวลา ทั้งชื้อเสียงแบบนี้ ต้องมีคนผิดและโดนลงโทษให้เป็นเยี่ยงอย่างแก่สังคม เป็นกำลังใจให้ทั้งสองฝ่ายครับ
  • ผมแปลกใจว่าคุณ Mu ไปรู้เรื่องมาได้อย่างไร และถ้ามั่นใจว่ามีการทำแบบที่เขากล่าวหาจริงๆก็ควรจะมีการพิสูจน์ให้กระจ่าง

ถ้าข้อกล่าวหานี้เป็นความจริงแต่คุณ Mu ไม่อยากเปิดเผยตัว แล้วผลออกมาเป็นตามที่คุณพูดจริง ก็คงไม่มีใครติดใจคุณ Mu แถมจะมีคนมากมายขอบคุณอีกด้วย

ที่ผมกลัวคือ ถ้าผลตรวจออกมามันเป็นการใส่ร้าย คุณ Mu จะรับผิดชอบอย่างไร ?
  • ขอบคุณ ป๋ามาร์คครับ

ผมเองก็สับสนว่ามันมีประเด็นเช่นนี้มาได้อย่างไร
    เพราะ ผมขอยืนยันว่ามีการผสม อาเธอร์ กับ เจโล จริงครับ
    มีการรับเงินค่าผสมจริงครับ 30000 บาท ของผม 15000 ยีน(เจ้าของเก่าอาเธอร์) 15000

ลำพังค่าตรวจ DNA อาเธอร์ ตัวเดียว ถึงไม่มีใครรับผิดชอบ ผมก็ออกค่าใช้จ่ายเองได้ไม่มีปัญหา

แต่กับทางพี่วันชัย เจ้าของลูกหมา
    หากมีค่าใช้จ่าย ในการตรวจลูกหมาทั้งหมด
    แล้วถ้าผลออกมาไม่เป็นอย่างที่ถูกกล่าวหา เป็นลูกอาเธอร์จริง

ค่าใช้จ่ายในการตรวจ ซึ่งถือว่าเป็นต้นทุนที่เพิ่มขึ้น
    ค่าเลี้ยงดู ค่าอาหาร ที่เพิ่มตามอายุลูกหมา ชื่อเสียง ที่ถูกกล่าวหา ใครจะรับผิดชอบครับ ?

หากเรื่องแบบนี้ถูกปล่อยผ่านไป
    ต่อไป ใครอยากกล่าวหา ทำลายใครก็ สามารถทำได้โดยไม่ต้องรับผิดชอบ สังคมยุ่งเหยิงแน่ครับ

• อีกหน่อยอยากแกล้งคอกไหน ก็มาลงกระทู้ว่าหมาเขาผสมหมาไทย แล้วก็หายไป แบบนี้คงไม่ดีแน่ๆ
    ผมจึงอยากเห็นคนกล้า กระทำในสิ่งที่สมควร หากมันเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมสัมคมของเราก็ดีขึ้นครับ
  • สุภาษิตไทยประจำวันนี้image
    ไฟล์แนบ
    ปิดยังไงก็รั่วอยู่ดี.gif 22K
  • ทีแรกทำเป็นกล้าไป เอาเข้าจริงก็มีข้ออ้างตลอด คุณก็รู้ผลอยู่แล้ว เลยยอมให้เหม็นแค่ชื่อ ดีกว่าเหม็นด้วยเสียตังค์ด้วย :-))
  • มาใหม่ๆเยอะดีแท้หนอ แทนที่จะประนามคนที่มากล่าวหาคนอื่นลอยๆ โดยไม่เปิดเผยตัวตนเพราะกลัวโดนฟ้องกลับ ดันมาชิ่งกระทบ ดันทุรังด้น ดื้อ ด้าน แสดงความคิดเห็นโง่ๆอยู่ได้ ปัญญาอ่อนแท้ ผมว่าใครสนใจลูกหมาชุดนี้ เข้าไปดู ไปคุยกับเจ้าของโดยตรงเลยดีกว่าครับ ข้อมูลที่ได้จริงหรือไม่จริงตัดสินใจกันเอาเอง โตๆกันทั้งนั้น เพราะไม่ว่ายังไงก็ตามรับรองได้ว่า ชุดนี้เป็นลูกหมาแน่นอน ไม่ใช่ ช้าง หมา วัว ควาย แน่นอน 55555
  • สุภาษิตไทยหลังสงกรานต์ image
    ไฟล์แนบ
    กำแพงมีหู ประตูมีช่อง.gif 23K
  • รบกวนคุณมาร์คเช็คE-mailด้วยครับ
  • ผมได้รับการติดต่อจากคุณ Mu ทางอีเมล์ และยืนยันว่าอยากให้มีการพิสูจน์เรื่องนี้ และเพื่อความบริสุทธ์ใจว่าการออกมาทักท้วงเรื่องนี้เพราะมั่นใจในข้อมูลที่รับรู้มา แต่ไม่ได้เป็นการกลั่นแกล้งใคร และถ้าหากไม่เป็นความจริงยินดีออกค่าใช้จ่าย 15,000 บาทเอง โดยจะโอนเงินมาให้ผมถือไว้ก่อน แต่ถ้าผลการพิสูจน์ออกมาเป็นความจริงขอให้ผมโอนเงินคืน

ส่วนจะมีการตอบสนองต่อข้อเสนอนี้หรือไม่ ผมคงไม่สามารถตอบแทนได้ จึงนำข้อเสนอนี้มาแจ้งให้ผู้เกี่ยวข้องได้ทราบผ่านทางหน้าเว็บบอร์ดแห่งนี้
  • ทางผมและอาเทอร์พร้อมเสมอแล้วแต่พี่มารค์จะเห็นสมควรครับ
  • ผมเสนอแบบนี้ดีไหมครับ คือให้ทางฝ่าย พ่อหมา แม่หมา ลูกหมา นำหมาไปตรวจโดยสำรองค่าใช้จ่ายออกไปก่อน แต่ต้องมีพยานยืนยัน ถ้าผลออกมาว่าเป็นการใส่ร้าย ผมจะโอนเงินค่าใช้จ่ายที่ทางคุณ Mu ส่งมาไปให้แก่ทางฝั่งผู้โดนกล่าวหา พร้อมให้ทางคุณ Mu ออกมาแสดงความรับผิดชอบ ตามที่ทุกฝ่ายเห็นสมควร

แต่ถ้ามันเป็นความจริง ผมก็จะโอนเงินคืนคุณ Mu ไป ที่เหลือก็เป็นเรื่องของสังคมพวกเราที่จะต้องหามาตรการเพื่อดำเนินการกันต่อไป

ขอบคุณครับ
  • สนในเรื่องการตรวจDNA ครับ ถ้ามีการตรวจกันเมื่อไหร่แล้วขั้นตอนการตรวจเป็นอย่างไรกรุณาเปิดเผยให้ทุกคนทราบด้วยนะครับจะได้เป็นตัวอย่างมาตรฐานของสังคมต่อไป
    ***สนับสนุนคนจริงครับ***
  • เมื่อสักครู่ทางคุณ Mu เขาเมล์มายืนยันและขอเลขบัญชี เขาจะโอนเงินมาเป็นประกันไว้ที่ผมก่อน แต่ผมตอบกลับไปว่ารอให้อีกฝั่ง ตอบรับข้อเสนอก่อนจะดีกว่า จะได้ไม่ต้องโอนไปโอนมา ตอนนี้ก็รอกันไปก่อน ผมเชื่อว่ามาถึงขั้นนี้แล้ว จะมีการตรวจหรือไม่ตรวจ ท้ายสุดทุกคนก็จะได้รับความกระจ่างครับ

ตรวจก็รู้ผลเลยไม่ต้องคาดเดา แต่ถ้าไม่ตรวจก็รู้อยู่ดีแต่ต้องเดาเอานะครับ :-D
  • โดยส่วนตัวยินดีที่พี่มาร์คเข้ามาเป็นกลาง ในเรื่องนี้ผมเองก็พร้อมพิสูจน์ว่าตนเองไม่มีส่วนเกี่ยวข้องรู้เห็นในการ ฉ้อโกงหลอกลวงสวมใบ ในลักษณะการค้าแบบนี้แน่นอนครับ ผมยินดีรับข้อเสนอทุกเงื่อนไขที่พี่มาร์คเป็นผู้ประสานงานมา ทั้งเรื่องวันเวลา สถานที่แล้วแต่ทางพี่มาร์คเห็นสมควรเลยครับ ขอบคุณมากครับ
  • ท่านเป้ พี่คงทำได้แค่ช่วยประสาน เพื่อความโปร่งใส แต่ท้ายสุดก็อยู่ที่ความสมัครใจของผู้เกี่ยวข้องครับ ตอนนี้ก็รอเพียงฝั่งแม่หมากับลูกหมา ถ้าเขาตกลงก็ไม่ยากแล้วละครับ
  • จบอย่างน่าอนาถ เอาจริงๆก็ปากกล้าขาสั่นอย่างเขาว่าล่ะว้า ไม่เห็นจะเคยทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน มัวแต่ด่าเขาท้าเขาแสดงตัวหรือไม่ก็แกล้งมึน แกล้งเฉย เน่าสนิทครับ แก๊งสวมหมาแอนด์เดอะแก๊งค์
  • สุภาษิตสอนใจimage
    ไฟล์แนบ
    น้ำลดตอผุด.jpg 22K
  • ที่เงียบเพราะกำลังรอผลตรวจหรือว่ายังไงครับ ชี้แจงด้วยครับ หลังจากนี้จะซื้อหมาหรือแนะนำเพื่อนคงต้องระแวงครับ ยังไงก็ขอให้พบทางออกครับ
  • minoriorange 8:37PM Permalink
    ที่เงียบเพราะกำลังรอผลตรวจหรือว่ายังไงครับ ชี้แจงด้วยครับ

-----------------------------------------------------------------------

ขออนุญาตตอบนะครับ

ถ้าหมายถึง ทางฝั่งแม่หมาและ ลูกหมา ต้องรอเค้าเข้ามาตอบเองครับ

แต่ถ้าหมายถึงเจ้าของกระทู้ คือ เป้
    ผมรับอาสาดำเนินการ ประสานงานเรื่องการตรวจ DNA อาเทอไว้เอง
    ที่ผ่านมาผมติดธุระต่างจังหวัด ผมได้ติดต่อ ทางมหาลัยเกษตรเรื่องทำการตรวจไว้ในอาทิตย์หน้า

เนื่องจาก
    เจมส์ น้องในกลุ่มยืนยันกับผมหนักแน่ว่า วันที่เทอผสมกับแม่หมา
    เค้าอยู่ด้วย เพราะ เค้าจะเข้าไปซ้อม บิ๊ก ลากน้ำหนักที่บ้านเป้ประจำ
    วันนั้นเค้าจึงได้เห็นว่ามีการผสม ระหว่าง เทอ กับ แม่หมา จริง ผมจึงต้องการเห็นเรื่องนี้กระจ่างด้วยตาตัวเองครับ
  • ปัญหาที่จะให้เรื่องนี้กระจ่างแบบ 100 %
    จากข้อมูลที่ผมได้มาการตรวจจำเป็นต้องมีผลการตรวจลูกหมาด้วย

แต่เนื่องจากทางเจ้าของแม่หมา และ ลูกหมา ยังไม่เข้ามาให้รายละเอียดใดๆ
    ผมขอความร่วมมือผู้ที่ซื้อลูกหมาชุดที่มีปัญหานี้ไปแล้ว หากต้องการให้เรื่องนี้กระจ่าง

ติดต่อผมเข้ามาได้เลยครับ T 0843887900
    ทางเป้ ยินดี ที่จะไปรับ ลูกหมาถึงที่เอง และออกค่าใช้จ่ายให้เองทั้งหมด
    และ ยินดีให้ ผลตอบแทนเป็นเงินรางวัล อีกตัวละ 5000 บาท เพื่อให้เรื่องนี้จบแบบสมบูรณ์ กระจ่างแจ้งครับ
  • ขอบคุณ คุณ power_pit มากครับ
    ประมวลเรื่องราวจากที่ผ่านมา ทางพ่อหมาหนักแน่น ชัดเจนครับ ส่วนลูกหมาสำหรับผู้ซื้อไปแล้วก็ตามที่คุณ
    power_pit แนะนำครับ ยังขาดฝั่งแม่หมา หากมีความคืบหน้าอย่างไรรบกวนชี้แจงด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
  • การนิ่งเฉยของอีกฝ่าย ทำให้ผมอดคิดไม่ได้ว่า น่าจะมีมูล เพราะการพิสูจน์ มันไม่ได้มีค่าใช้จ่ายหากเป็นการใส่ร้าย เพียงเสียเวลานิดหน่อย แต่ได้ประโยชน์กันทุกฝ่าย และถ้ามันเป็นความจริง คนที่เสียหายคือ เจ้าของพ่อหมา กับ คนที่ซื้อลูกหมา

ผมว่าเรื่องราวมันก็ผ่านมาพอสมควรแล้ว ผมคงไม่เสียเวลาใส่ใจกับเรื่องนี้อีกต่อไป ที่เหลือก็ปล่อยให้คิดกันเอาเอง อะไรจริงอะไรเท็จ ใช่ลูกอาเธ่อร์หรือไม่ใช่ก็คงเป็นปริศนากันต่อไป อาทิตย์หน้า ขออนุญาติถอดหมุดครับ :065:
  • ขอบคุณ คุณ Pitbullzone มากครับที่ช่วยรักษามาตรฐานความเป็นกลางและคงไว้ซึ่งเวบพิตบูลสำหรับทุกคน
    ชัดเจนดีครับ
    ขอบคุณครับ
  • :063: :063: :063:
  • ผมไม่ทราบตื้นลึกหนาบางของเรื่องราวทั้งหมด มันอาจจะเป็นเพียงการใส่ร้าย หรือเป็นความจริงก็ไม่มีใครรู้ สิ่งที่ผมทำได้ก็คือการช่วยประสาน เพื่อให้ทุกฝ่ายสบายใจ ถ้าเป็นการใส่ร้าย เราก็จะได้รู้ว่าเขาทำเพื่ออะไร และจากฝีมือใคร แต่ถ้ามันเป็นความจริง ก็เท่ากับว่าเราได้ทำให้มันปรากฏ แต่ท้ายสุดสังคมโดยรวมล้วนได้ประโยชน์

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันสร้างสังคมแห่งนี้ให้เป็นสังคมคนคุณภาพครับ ^:)^