ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามผู้รู้ครับ
  • หมาที่บ้านอายุประมาณ4เดือนกินไข่เกือบทุกวันจะมีผลอะไรมั๊ยครับ
  • กินวันละกี่ใบละครับ 1 ใบ2ใบ คงไม่เป็นไร เสริมจากอาหารหลัก แต่ถ้า10 ใบ 20 ใบ ก็ดูจะเยอะเกินเด้อ 555
  • กินวันละ1ใบครับตอนเย็นก็ให้กระดูกติดเนื้อดิบชิ้นเล็กบ้างครับ
  • จริงๆให้2ใบก็ได้ครับ อาจจะแยกเป็น2มื้อหรือให้ทีเดียวเลยก็ได้ แต่ถ้าให้เกิน2ใบต่อวัน ควรให้แต่ไข่ขาวอย่างเดียว เช่น2ใบแรกให้ทั้งใบ ใบต่อๆไปก็ให้แต่ไข่ขาวครับ
    ไข่ขาวล้วนจะให้โปรตรีนน้อยกว่าไข่ทั้งใบ แต่ใขมันกับโคเลสเตอร์รอลจะไม่มี
  • อาหารเม็ด+ไข่1ฟอง+นม1กล่อง เช้าเย็นพออายุ1ปีให้กินอาหารเม็ดวันละมื้อพอครับ
  • ขอบคุณทุกข้อความครับ