ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ธรรมชาติ ความสงบ ที่อยู่รอบๆตัวคุณ
  • ธรรมชาติความสงบ ความสุขอยู่รอบๆตัวเรา ไม่ต้องเหนื่อยที่จะ
    วิ่งตามหา ไม่ต้องไปหาที่อื่นไกล หากคุณมองดูสิ่งต่างๆรอบๆ
    ตัว สิ่งต่างๆที่เรามี รู้จักคำว่า "พอใจ" แค่นี้คุณก็มีความสุขแล้ว

image

เลิฟเบริด์คู่นี้ ไม่รู้ใครทำหลุดมาอ่ะป่าว เธอบินมาดูทำเลอยู่หลายวัน
    แหละ ไม่มีโอกาสถ่ายรูปไว้ รวมถึงถ่ายรูปไว้ไม่ทัน จนวันนี้ เธอบิน
    มาเกาะอยู่ที่ต้นนนทรี เกาะอยู่นานเหมือนจะให้ผมได้มีโอกาสหยิบ
    กล้องมาถ่าย

image

และก็่เหมือนเธอก็รู้่ว่าผมแอบถ่ายเธอทั้งคู่อยู่ เธอก็เลยก้มลงมามอง
    ผมเหมือนกัน
  • ตกบ่ายเธอก็ยังบินวนเวียนอยู่ในพาร์ค คราวนี้บินมาเกาะที่ต้นจันกระพ้อ
    ต้นไม้ที่ผมปลูกอยู่ข้างๆบ้านที่ผมพักอาศัย สงสัยกำลังจะที่ทำรังใหม่
    หวังว่า ที่พาร์คจะเป็น "รังรัก LoveNet" ของเธอทั้งคู่

image
  • วันนี้ตอนเช้า ผมตื่นขึ้นมาเปิดหน้าต่างออกมารับแสงอาทิตย์แรกของวัน
    ผมก็ยังเจอ เธอทั้งคู่ เกาะอยู่บนกิ่งจันกระพ้อต้นเดิมที่เดิม เสมือนจะบอก
    ว่า "ขออยู่อาศัยที่นี้ด้วยนะ"

image

ยินดีครับ ที่นี้ "ด๊อกฟันพาร์ค" เราอยู่กันอย่างความสงบ ร่มเย็น พวกเธอ
    สามารถหลบหนีความวุ่นวาย เข้ามาพักผ่อน จะบินเล่น ไปได้มาไหนตาม
    แต่ใจปรารถนา
  • และสำหรับคุณและเพื่อนสี่ขา ที่นี้ "ด๊อกฟันพาร์ค" คือที่ที่คุณ
    สามารถหาได้ในใจกลางเมืองกรุงเทพฯ หากต้องการหลบหนี
    ความวุ่นวายของเมืองหลวงและเข้ามาพักผ่อนวิ่งเล่นกับเพื่อน
    สี่ขาของคุณในบรรยากาศส่วนตัวแล้วล่ะก็ เชิญเลยนะครับ

image

เรายินดีต้อนรับคุณและเพื่อนซี้สี่ขาของคุณเช่นกัน สนใจสมัีคร
    สมาชิกติดต่อสอบถามได้เลยนะครับ
  • ยินดีด้วยครับ

แต่ของพี่โชคร้าย มีนกกระเจ่าคล้ายๆนกกระยางแต่สีเทา แม่งชอบแอบมาซุ่มโป่งจับปลาทองไปกิน 55

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    กระเจ่า.jpg 88K
    กระเจ่า1.jpg 86K
    กระเจ่า2.jpg 86K
    กระเจ่า2.jpg 89K
  • ของพี่มู น่าจะเรียกว่าหงษ์หยกนะครับ ไม่ใช่หงษ์ทอง เห้ยไม่ใช่เลิฟเบิร์ด เป็นผู้เมียซะด้วย หาลูกมะพร้าวเจาะรู มีขายตามร้านขายนก มาแขวนไว้เลยพี่ เป็นรังนอน น่ารักดี
  • สวยดี นกหงษ์หยก ครับ มาเป็นคู่ด้วย ดูแล้ว เย็นตาดี ครับพี่
    ส่วนพี่มาร์ค หาสไนเปอร์สักกระบอก ดิ หรือ ปล่อยเจ้ากราม ไล่โลดด 555
  • อ่านภาพบรรยายของพี่มุ๊กำลังอินเพลินๆ เลื่อนมาของพี่มาร์คแล้วฮ่าาาาา :o028:
  • สีเขียวดูแล้วสบายตาจิงๆครับ :-D
  • นกหงษ์หนดน่อยมากนะครับพี่จะพบอยู่ตามธรรมชาติ สวยงามมากครับธรมชาติจริงๆ
  • สภาพแวดล้อมสงบร่มรื่นเลยมันเลยขอมาใช้บริการที่ Dogfunparkบ้าง
  • บรรยากาศดีมากๆแต่มาปล่อยกร๊ากตอนอ่านของพี่มาร์คนี่แหละ :-D