ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หนองแค สระบุรีใครเลี้ยงพิทบ้างครับ
  • เนื่องจากผมขับรถผ่านไปแล้วเห็นพี่ๆเดินจูงพิทกันผมจะลงไปแลกเปลี่ยนความคิดเห็นรถคันหลังเสือกบีบแตรถไล่สรุปจอดไปคุยด้วยไม่ได้เลยอยากสอบถามว่า อ.หนองแค จ.สระบุรีใครเลี้ยงพิทบ้างครับส่วนผมหมาแดงอยู่คลอง8rครับอยากรวมกลุ่มเล็กๆไว้คุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับขอบคุณมากนะครับ
  • ผมอยู่หนองเสือครับ คลอง10
  • หนองเเคครับ
  • อยู่แถวไหนหลอคับอุ่นใจน้องผมมีเพื่อนแล้วอิๆ
  • เบอร์โทรเดี๋ยวติดต่อไป
  • 0817723269ครับหรือแวะมาทานต้มเลือดหมูตลาดเช้าหนองแคก็ได้ผมกับแฟนขายอยู่ครับยินดีที่ได้รู้จักนะครับผมชื่อไปร์ทคับ
  • สวัดดีคับผม ออฟคับ ไม่ได้อยู่หนองแคคับ
    แต่อยู่ อำเภอบ้านหมอ จังหวัดสระบุรีเหมือนกัน

คนสระบุรีเลี้ยงหลายคนคับ พึ่งจัดรวมตัวกันจัดมิ้ตติ้งเล้กๆไปเมื่อสิ้นปีคับ ถ้าว่างลองมาแลกเปลี่ยนทัศนคติกันได้นะคับ ที่เฟสบุ๊ค saraburi pittbull&bully club(ขอบคุนคุณเต๋าสำหรับเพจพิทบูลสระบุรี คับ)
    เบอร์โทรผมคับ 0863659629
    0909929629
    ยินดี ที่ได้รู้จักล่วงหน้านะคับทุกท่าน
  • ขอบคุนพี่มาร์คสำหรับพื้นที่ดีๆ แบบนี้ด้วยคับ
  • หิ นกองคับ
  • สวัสดีเช่นกันคุณอ๊อฟ คุณเปรี้ยว คุณโน๊ต ถ้าสะดวกไม่ติดธุระอะไรก็จะไปร่วมงานมิตติ้งครั้งต่อไปครับ
  • สวัสดีเช่นกันคุณอ๊อฟ คุณเปรี้ยว คุณโน๊ต ถ้าสะดวกไม่ติดธุระอะไรก็จะไปร่วมงานมิตติ้งครั้งต่อไปครับ
  • สวัดดีทุกท่านครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับถ้ามีโอกาศอีกครั้งขอไปด้วยคนครับ
  • ในกรมหรือค่ายทหารนี่แหละ สระบุรี เข้าไปเลยครับ ชื่อพี่แป๋ง
  • ดีใจคับสระบุรี เริ่มคึกคัก
  • สอบถามทุกท่านนิดนึงนะครับแถวสระบุรีหาซื้อf1ได้ที่ไหนบ้างครับแล้วนอกจากf1ท่านใช้อาหารยี่ห้อไหนกันบ้างครับขอบคุณครับไว้ ณ ที่นี้ครับ
  • F1มีที่กิติศักเพ็ทมาร์คคับ หลังโลตัสแต่ไม่แน่ใจว่าจะยังมีอยู่รึเปล่า ลองเช็คอีกที่คับ ส่วนผมใช่สลับไปๆมาๆ หลายยี่ห้อ
  • ชื่อ เพียว ครับ อยู่ตรงปั้มบางจาก คลอง10ครับ
    F1 ซื้อได้ที่ร้านขายอาหารหมา ตรงข้ามธนาคารไทยพานิช หนองแคครับ
  • ว้าวววววจ๊าบมว๊ากขอบคุณทุกเสียงนะครับ
  • ร้านลิตเติ้ลพั้มกิ้น ตรงข้ามเเบงค์ไทยพาณิชย์ เอกตรีมบูลลี่ก็มีนะครับ
  • ขอบคุณมากครับพี่ชิ
  • สวัสดีครับ ผมชื่อ กอล์ฟ คับ ยุ่หนองแค คับ พอดี มีโอกาสได้เข้ามาอ่าน เลยได้รุ้ ว่า หนองแค มีคนเลี้ยงเยอะเหมือนกัน แต่ กว่าจะผม เข้า และขอ คำปรึกษา ก็น่า จะใกล้ สายไปแล้วครับ เจ้าแต้ม หมาผมอายุ 8 เดือน ยู่ร้าน หมอ นัดตอนนี้ อาการไม่ดีเลย ติดโรค หลายอย่าง เม็ดเลือดขาวน้อย หนักสุด ติดไวรัส ผิดที่ผมเอง ไม่ได้เอาไปฉีด วัคซีน เข็มที่2 ปลอดระยะ ห่างถึง 2 เดือน เพาะผมเห็น หมาผม แข็งแรงมาก เล่น กับผมทุกๆ วัน ออกกำลังกายกันทุกวัน แต่เมื่อ วันที่ 13 ที่ผ่านมา หมาผมอาการเริ่ม ซุด และผอมลงผิดปกติ จนมาถึงวันที่ 16 มันเริ่มไม่ไหวแล้ว ต้องบอกก่อนน่ะคับ ก่อนนี้ ผมให้กิน ยา เขียว ปกติก็หาย ผมคิดว่าน้องเค้าเป็นไข้ แต่พอเอาไปให้หมอเจาะเลือดดู ผลออกมา ผม แทป เค่าอ่อน รู้เลย ว่า มันอาจจะยู่กับผมไม่นาน เพาะหมอบอกโรคนี้ยังรักษาไม่หาย ต้องฉีดวัคซีน เพื่อรักษาเม็ดเหลือขาวที่เหลือไว้ก่อน จะโดนไวรัส กินหมด ซ็อต ละ 400 (ผมขอบอกก่อนน่ะคับก่อนหน้านี้ผมเลี้ยง บีเกลินผม บำรุงรักาามาก วัคซีนฉีด ตลอดแต่มันก็ตาย ผมก็งง ตาย คาร้านหมอทั้ง 2 ตัว หมอบอกมันน้ำท่วมปอด อันนี้น่าจะเกิดจากแฟนผมที่รุ้เท่าไม่ถึงการว่า หมาเด็กอย่าพึ่งอาปน้ำแล้วก็นอนเป่าพัดลมทั้งคืน) ผมยังนอนคิดเสีย แต้มผม ดีมากเลยนะคับมันจะรอผมยู่คนเดี่ยว ขนาดแฟนผมเข้าบ้านไปก่อนมันยังวิ่ง ผ่านออกมา เพื่อหาผมก่อน มันต้องการจะเจอหน้าผมก่อนและกระโดดเล่นกับผมประจำ ผมเลี้ยงและใช้คำสั่งกับมันจนมันเริ่มเก่งแล้ว แต่มันมา ล้มป่วยแบบนี้ก่อนผมไม่รู้จะทำไงดี ผมไม่อยากจะเสียมันไป แต่ ผมกลัวค่ารักษา ที่จะต้องเสียไปกลัว ว่าผม หมดไปเท่าไรแล้ว ค่ารักษาเยอะ ผมจ่ายได้แต่ หมาผม ก็ต้องมา ตาย ผมไม่ไหว คับ เพาะหมอบอกรักษาตาม อาการที่จะเกิด เช่น ถ่ายเหลว มีเลือดก็รักษา อาการนั้น อาเจี้ยน ก็รักษา อาการอาเจี๊ยน แล้วไอ้ไวรัส รักษาไม่หาย ผม คิดเลยว่า มันไม่รอดแน่ ผมจะเอามันกลับมา ยุ่กับผม แล้วดูใจมัน ครั้งสุดท้ายจะดีกว่าไหม ถ้ารู้ยู่แล้วว่าไม่หาย แต่หมอก็พูดให้คิดว่าแล้วแต่ปกติ กิริยา ของหมา ว่าจะตอบสนองและฝื้นตัวขนาดไหน ผมอยากจะปรึกาาแต่ จะปรึกษาใครดีคับ ผมไม่อยากจะไปเลี้ยงใหม่แล้ว ผมกลัวเลี้ยงมาก็ต้องมาเป็นแบบนี้อีก หมาผมไม่ ดุเลยนะคับ ชอบเล่น มันดุแต่หน้ามัน จิงๆ
    081-7041712 เบอร์ผมคับ

ผมต้องขอโทษพี่ๆ ทุกคนด้วยนะคับผมแค่อยากจะเล่าประสบการ ผมตอนี้
  • อ่านแล้วเศร้าเลยครับมันอาจจะดีขึ้นด้วยตัวของมันเองกับกำลังใจจากเจ้าของก็ได้ครับผมเอาใจช่วยนะครับผมเข้าใจความรู้สึกคับผมว่าน่าจะเอาเค้ากลับมาเลี้ยงทีาบ้านนะครับเค้าอาจจะอยากกลับบ้านผมเป็นกลังใจให้ครับ
  • ขอบคุณคับ พี่ไปร์ท ตอนนี้ แต้มได้จากผมไปอย่างสงบแล้วครับผมรอผมจนมันไม่ไหวแล้ว ผมได้แต่นั่งกอดมันหอมมันก่อนมันจะหลับลงไปน้ำตามันไหลตลอดๆผมเห็นแล้วผมก็เช้ดเหมือนมันจะรู้ตัวว่ามันจะไม่ไหวแล้ว ระหว่างที่ผมอยู่กับมันหอมมันกอดมัน คนที่ยู่ที่ ร้านหมอก็เตือนบอกระวัง จะติด เชื่อนะ แต่ผมก็กอดมัน ผมก็ออกมาก ร้านมาทำงานได้สักพักเด้กที่ร้านหมอก็โทรมาบอกมันตายแล้ว ผมพูดไรไม่ค่อยออกเท่าไร ได้แต่บอกให้ทำค่าใช้จ่ายทั้งหมด ร่วมถึงทำความสะอาดแต้มให้ผมด้วยใส่กล่องให้ด้วย ผมไปรับ ร่างไร้วิณญาณเสียค่ารักค่าไป ประมาณ 2400 ผมไม่ว่าอะไรหรอกคับอย่างที่บอก ผมผิดเองที่ไม่ใส่ใจเค้าตั้งแต่ แรก ผมขุดลุ่มฝั่งมันกับมือ ที่ป่าช้าจีนคับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับเค้าไปสบายแล้วซักวันเค้าคงกลับมาเป็นลูกเราอีกครับ
  • ขอฝากกลุ่มเราชาวสระบุรีหนองแคหน่อยนะครับเซิดกลุ่มในfacebookว่า pitbull nongkhae ฝากกลุ่มไว้ด้วยครับจะได้พูดคุยกันเด้ออออออออ