ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

***สงสัยจะหมดหวังแล้วค่ะ***
  • สงสัยจะหมดโอกาสได้ผสมแล้วมั้ง ฮุ๊กเก็ต เอ๋ย :m018:
    พี่ๆ คะหมาไม่มี พ่อ ไม่มีแม่ ไม่มีสายเลือด :m020:
    มันเลยไม่มีใครอยากผสมด้วยหรอคะ หรือว่าต้องสวยกว่านี้ :m014:
    ต้องทำยังไงถึงจะได้ผสมกะเค้ามั่งค่ะ :m061:
    ไฟล์แนบ
    ket22.jpg 48K
    ket32.jpg 37K
  • ผมว่าสวยดีนะ
    ^__^
  • อย่าไปสนใจ ในสายเลือดเลย ครับ หมาของคุณ สวยมาก ไม่มีใครอยากผสมก็ ไม่เป็นไรคุณ ก็หาตัวเมียให้เป็นคู่มันก็ได้นี่ครับ
    ของผมก็เป็นหมาไม่มีสกุล เหมือนกัน
  • อย่าไป สนใจครับ ไอ้เรื่อง ใบเพ็ดห่าเหวไรนั้นอะ

เหมาะไว้สำหรับ พวกหาแดกกับหมาครับ

สู้ๆ
  • หมาของน้องสวยนิ ฝึกให้ลากน้ำหนักดิท่าทางจะทำได้ดี รูปร่างให้นิ.
  • สวยใช่ได้เลยละ นี้ ถ้าของผม ไม่เพิ่งคลอด ไป นะ และเห็นก่อนนะ ผม ขอไปผสมด้วนเลย หมาสวย เข้าขัน เลยคับ
  • สวยมากครับอย่าไปสนใบห่าเหวอะไรเลยครับพิทสายเดิมๆได้ใจกว่ามากๆไอ้แบบนอนหอบทั้งวันน้ำลายยืดมั้งวันไม่ไหวสงสารมัน
  • เรามันก็หมาไม่มีสกุลเหมือนกัน......อย่าไปสนเรื่องนั้นเลยดีกว่า......

หมาเราก็ไม่แพ้ใครเหมือนกันแหละคับ........อิอิ
  • หมาสวยดีครับ อยู่จังหวัดไหน หมาผมเป็นฮีทพอดี อยากผสมอยู่เหมือนกันครับ แต่เบื่อพวกรับผสมเป็นธุระกิจครับ
    ถ้าอยู่ไม่ไกลจากชลบุรียังไงจะติดต่อไปนะครับ
  • หมาสวยครับ แต่จะ want อะไรนักหนา
  • ผมขอถามอะไรอย่างได้ไม่ หมาสวยหรือไม่ใครเป็นคนเลี้ยง มีใบเพ็ดหรือไม่มีมันสำคันแค้ไหนสำหลับคนรักหมาไม่ได้เลี้ยงเพื่อธุรกิด และที่สำคันทำไม่ต้องผสมพันธ์ด้วย? หลังจากผสมเส็ดได้ลูกแล้วจะทำยังไงกับลูกหมา? ขายให้คนอืน ขายไม่ได้ให้ฟรี หรือสุดท้ายคือทิง ผมว่าเพราะทุกคนคิดแคบๆ พิทบูลมันถึงเกือนบ้านเมือง เดียวก็มีปัณหาพิทบูลกัดเขาเลี้ยงกับตัวอืนไม่ได้ให้พิทฟรี นี้แหละความจิงของโลก
    คิดให้ดีครับก่อนตัดสินใจก่อนจะทำอะไรลงไปเพราะหากตัดสินใจอะไรลงไปแล้วมันแก้ไขไม่ได้และจะต้องมีอีกกีชีวิตที่จะเกีดขื้นมารับกรรมที่คนเป็นผู้ส้าง
    ขอโทศที่นะครับหากผมพูดจาตรงเกีนไป หากมีขอโต้แยงผมก็ยินดีรับฟัง
  • พี่ Kn1 มีเหตุผล ผมขอเสริมว่า เรื่องการผสมพันธุ์ นี่ไม่จำเป็นที่เราจะต้องกะว่า จะต้องผสมวันนู้นวันนี้ หรอกครับ

ปกติ หมาตัวผู้ จะติดสัด เฉพาะ เวลา มีหมาตัวเมีย เป็นสัด อยู่ใกล้ๆ เพราะ ฉะนั้น ไม่ต้องรีบร้อนหรอกครับ ค่อยๆเป็นไป

อย่าได้น้อยใจเลย เพราะของผมก็ไม่มี สกุล เหมือนกัน
  • ผมถามหน่อยครับ ทำไมถึงอยากให้เขาผสม และผสมเพื่ออะไร ครับ
  • ไม่ได้ผสมก็ไม่เป็นไรนิครับ
    มันอายุเท่าไรละ
    ดูที่พี่มาร์ถามก่อนครับ ประเด็นหลักเลย

"ผมถามหน่อยครับ ทำไมถึงอยากให้เขาผสม และผสมเพื่ออะไร ครับ"

ลองหาตัวเมียมาเป็นเพื่อนซักตัวดิครับสมใจแน่ (ถึงเวลาแล้วจะผสมเป็นรึป่าวก็ไม่รู้555555)
  • อยู่ทีคุณว่าหวังอะไรจากหมา ก็อย่างที่สมาชิก หลายท่านเขียนไว้ มันจำเป็นมากหรือไม่ที่ต้องการให้มันผสม

คุณkn1 เดี๋ยวนี้ภาษาไทยดีขึ้นมากเลยครับ ปรับตัวได้เร็วมาก อยู่เวปนี้มีอะไรดีๆเยอะ มีอะไรที่เวปอื่นไม่มีเปิดกว้างอย่างเสรี
  • ผมเข้าใจว่าเจ้าของ กระทู้ มีจุดประสงค์อยากให้ลูกชาย เขา ได้ครายเครียด ได้ผสมพันธ์บ้าง เพราะเลี้ยงตัว ผู้ตัวเดียว อายุก็ 3 ปีแล้วหมาก็สวย และคงอยากได้ลูก ของ หมาตัวที่เขาเลี้ยงเก็บไว้บ้าง ไม่รุ้ว่าผมคิดถูกไหมนะ แต่การครายเครียดให้หมาจิง เราสามารถช่วยมันได้ อันนี้ไม่ได้ทะลึ่งนะคับ แต่ผมคิดว่า เจ้าของหมาตั้งใจอยากให้หมาตัวมีมีโอกาส ผสม เพียงแต่ หมาที่เลี้ยงมันเป็นพิทบลู มันเลยมีข้อจำกัดในการผสม และคอมเม้นในการผสม เยอะ แต่ถ้า ผสมไปแล้ว ลูกหมา ออกมาอันนี้ จะทำไงอันนี้ ผมขอ วิธี รับรองลูกสุนัข หรือ ทางออกที่เตรียมไว้ กับเจ้าของกระทู้ ขอ แผนการหลังผสม เสร็จ แต่ผม เข้าใจว่า เขาต้องการให้หมาได้ผสม เลยมาโพส เพื่อ คนที่สนใจที่ตัวเมียเป็นฮีท และชอบ หมาตัวนี้ เจ้าของกระทู้มีเจตณา ไม่ได้หากำไรหรือหาเงิน แค่อยากให้ลูกชายมีความสุข คงพอเข้าใจความรุ้สึก อยู่นะ ผู้ชายๆด้วยกัน ขออภัย หากพูดไม่ ถูกใจนะครับ มันเป็นการ แสดงความคิดเห็น (ไม่ต่างอะไรกับในที่ประชุมหวังว่าคงเข้าใจกันนะครับ):o001:
  • :m001:เจ้าของกระทู้ อ่านด้วยนะครับ
    ทุกความเห็น ความรู้ทั้งนั้น
  • 5555555555555 มีเหตผลทั้งสองฝ่าย กะทู้นี้ดีครับ ขออย่าให้ใครมาจุดชนวนเลย
    ผมคิดว่าตอนนี้ยังไม่น่าผสมครับ ลูกหมาเยอะมากๆเลย หมาสวยครับ แต่เจ้าของต้องมีจุดมุ่งหมาย
    ที่จะผสม เช่น หมาตัวนี้มีจิตประสาทดี มีความสามารถสูง หล่อ มีคนยากได้ลูกมันหลายคน
    แล้วเราจึงหาแม่พันธ์ ที่มีลักษนะคล้ายๆกับตัวผู้ ทั้งในเรื่องรูปร่าง และความสามารถ
    แล้วลูกออกมามันหมดแน่ๆ จึงค่อยทำมันดีกว่า ครับ ปัญหา หมาล้น และคนทิ้งขว้างจะได้ลดลง
  • สวยดีนะครับ ... แรกเห็นผมยังสนใจเลยอยู่ไหนครับ ขอเบอร์หน่อยครับสวยๆดี ที่ไม่มีใครสนใจน่ะผมว่าคุณ ไม่เปิดตัวหรือเปล่าก็เลยไม่มีใครรู้จัก สวยนะผมว่าสวย ถ้าถามแบบตรงๆว่าจะให้คุณผสมทำไม ผมว่าน่าเก็บสายมันนะ เพราะหมาแดงตอนนี้รูปร่างมันเปลี่ยนไปอกมันกว้างและใหญ่ขึ้นดีจริง แต่ว่ามันจะเตี้ยกันหมดแล้ว ไล่สายกันไปไล่สายกันมา ชนตอกันอยู่นั่นแหล่ะ มีที่มาจากตัวต้นสายตัวดังๆมีไม่กี่ตัวหรอกในไทย เรดโน๊สน่ะ..หมายถึงเรดโน๊สจิงๆนะ
    ไฟล์แนบ
    pitbulls.jpg 110K
  • :063::063:สวยเลยคับ....
  • ผมขออะธิบายนิดหนึ่ง ไม่ว่าจะเป็นหมาหรือสัตว์หรือคนก็ตาม มีพลังงานประจุไฟฟ้าอยู่ในตัว ดั่งนั้นทุกครังที่เราสำผัดพูดคุยให้ความรักแก่กันประจุไฟฟ้านั้นจะถูกปอยออกมาทำให้อีกฝายรับรู้ได้ถึงความรักความเอาใจใสและความสุขที่แท้จิง ดั่งนั้นในการฝึกสุนัขเขาถึงต้องรูปตัวและชมหมาทุกครั้งเพื่อให้มันรับรู้ได้ว่าเรารักมันแค้ไหน ลองสังเกตุได้ครับทุกครังที่เราด่ามันตีมันมันจะท้อแท้หมดหวังและเสียใจมาก แต่ถ้าเรารูปไรมันไปมามันจะมีความสุขมาก นี้คือจิตวิทยา และจากผนการค้นคว้าของนักวิทยาศาส Eng เราได้พบว่าการที่เรารูปไรเอาใจใสหมานั้นหมามันจะปอยกระแสพลังงานแม้เหล็กอ่อนออกมาทำให้คนที่รูปมันนั้นหายจากโรคเส็นเลือดหัวใจตีบได้ ดั่งนั้นจึงมีธิสดี Dog therapy การบำบัดโรคด้วยสุนัข ชึ่งแพ่หลายมากในยีปุน ดั่งนั้น ทางออกไม่ได้หมายความว่าต้องผสมพันธุ์เสมอไป หวังว่าคงเข้าใจความคิดของผมนะครับ
    รูปข้างร่างคือภาพภายที่แสดงให้เห็นว่าทุกขะณะร่างกายเราจะแพ่พลังงานออกมารูปนี้เรียกว่าภาพถายเคอรเรียน
    ไฟล์แนบ
    3[1].jpg 5K
  • ของผมเองก็ไม่รู้ว่าใครจะให้มันผสมได้บ้าง แค่อยากให้มันคลายเครียดน่ะครับ 14เดือนไม่รู้ผสมได้ยัง สงสัยต้องรออีกหน่อย แต่ระหว่างนี้ มองหาตัวเมียอยู่ครับ ว่าตัวไหนจะให้ผสมฟรีบ้าง ได้ลูกเท่าไรเอาไปหมดเลยครับผมไม่เอา เว้นแต่ถ้าออกมาขาวๆขอให้หลานสาวซักตัวครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0413.jpg 16K
  • ขอพูดตรงๆเลยนะครับ โกรธก็ไม่เป็นไร

1 หมาตัวนี้ดูดี แต่ถ้าถามว่าสวยไหมก็ถือว่าธรรมดาครับ ยิ่งตอนนี้ด้วยหมาที่เมืองไทยมีสวยๆเยอะมากครับไม่ว่าจะเป็น
    เรดเรดโนส บูลลี่ คอมเพ็ค

2 สมมุติว่าหมาตัวนี้สวย แต่เราไม่รู้สายเลือดดเลยว่าพ่อแม่เป็นหมาที่มีลักษณะอย่างไร หมาตัวนี้อาจจะมีพ่อแม่
    ที่ไม่สวยเลยก็ได้(มันสวยกว่าพ่อแม่)แต่ด้วยการเลี้ยงที่ดี ออกกำลังดี หมาตัวนี้จึงดูดี ฉะนั้นเราจึงไม่สามารถที่จะคาดเดาได้เลยว่า
    ลูกหมาที่จะออกมาจะมีลักษณะอย่างไร ขนาดพ่อพันธุ์นำเข้าสวยๆลูกออกมายังเพี้ยนเลยครับ

3 เวลานี้ถ้าลูกหมาไม่สวยจริงก็จะขายไม่ออกครับถึงจะขายถูกก็ตาม และหมาที่เหลือล่ะจะเอาไปไว้ไหน
    (ถ้าขายถูกมากๆหรือให้ฟรี คุณลองคิดดูว่าคนที่ไม่มีเงินชือลูกหมาแล้วเขาจะมีเงินมาชื้ออาหารให้ม้นไหม ไหนจะค่ายา ค่ากรงอีก)
    (ถึงจะมีเงินแต่เขาก็จะไม่ยอมจ่ายเงินเพื่อมัน)

4 ถ้าหมาติดสัตว์แล้วกลัวมันจะเครียด ถ้าคิดอย่างนั้นก็สามารถจะทำหมันได้ เป็นการป้องกันมะเร็งลูกอัญฑะอีกด้วยครับ
    (ของผมทำไปแล้วตันนึงทุกอย่างเหมือนเดิมไม่มีอะไรผิดปกติ สะบายใจเร่องมะเร็งด้วย)

ยังไงก็ลองคิดดูดีๆก็แล้วกันยังไงมันก็เป็นสิทธิของคุณ
  • เยี่อมเลย กระทู้นี้

ผมว่าน่าจะใช้หลัก ของมนุษย์ อย่างเราก็ได้
    เดี๋ยวนี้ ครู สอน เรื่องเพศศึกษา ตามนักเรียน และสถาบันต่างๆ
    ได้ พยายาม อธิบาย ให้แก่เด็กนักเรียน ฟัง ถึง การ ช่วยตัวเอง
    มัน ไม่เสียหาย และเป็นการปลดปล่อย ทางร่างกายของมนุษย์ ตามธรรมชาติ

ใช้กับหมา ก็ได้ ไม่แปลก แม้จะไม่สมบูรณ์ 100% แต่ก็เป็นทางออกอีกวิธีทีสามารถช่วยได้

ผมเคยเลี้ยงหมาไทยหลายตัว ไอ้จ่าฝูง มันไม่แบ่งตัวเมียให้ เพื่อนเลย
    ผมเลย จับมา สอยให้ เพื่อให้มันลด คลายเครียด
    พอมันหมดแรงแล้ว แล้วขึ้นสวรรค์ ค่อย ยังชั่วครับ ไม่งั้น กัดกัน มาก เพราะแย่ง สาว

อย่าหาว่าผม ทะลึ่ง นะ
    แค่มีความเห็น นิดเดียวเอง ครับ
    ไฟล์แนบ
    24435_235806.jpg 58K
  • หากต้องการรับจ้างผสมเพื่อรายได้ หรือต้องการลูกสุนัข ก็ไม่ต้องอ่านความเห็นด้านล่างของผมนะครับ

*****************************************************************************************

แต่ถ้าคิดเพียงแค่ จะให้มันคลายเครียด ก็บอกเลยว่าเป็นความคิดที่ผิดมากๆ และเป็นการแสดงความรักต่อสุนัขแบบผิดๆด้วย

สุนัขไม่ได้มีเซ็กส์เพื่อความสนุกอย่างมนุษย์ สัตว์แทบทุกชนิด อุปนิสัยในการสืบพันธ์แตกต่างจากมนุษย์ มีสัตว์อยู่ไม่กี่ประเภทในโลกที่ มีเซ็กส์เพื่อการผ่อนคลายเช่นเดียวมนุษย์ แต่ไม่ใช่สุนัขแน่นอนครับ

มนุษย์สืบพันธ์นอกช่วงเวลาการมีรอบเดือน คือจะผสมเมื่อไรก็ได้ มีช่วงเวลาที่สามารถผสมพันธ์ได้จะยาวนาน แต่สุนัขจะผสมพันธ์ในช่วงมีประจำเดือน ซึ่งเป็นช่วงเวลาสันๆเพียงไม่กี่วันในหนึ่งปี

สุนัขเพศผู้จะมีอารมณ์ทางเพศ ก็ต่อเมื่อมีสิ่งเร้านันก็คือ รอบเดือนของเพศเมีย ส่วนสุนัขเพศเมีย จะยอมให้สุนัขเพศผู้ผสมก็เฉพาะเวลาที่เขาติดสัด

นานมาแล้วมีคนโทรมาให้ช่วยหาหมาตัวเมียเพื่อให้หมาของเขาได้ระบายอารมณ์ เหตุผลเพราะเขาสงสารหมาเขา อยากให้มันมีความสุข ผมก็เลยด่ากระเจิงไปแล้ว เหตุผลเฮงซวยและเห้นแก่ตัวมากๆ เขาสงสารหมาตัวเอง อยากให้หมาตัวเองมีความสุข แต่ไม่สงสารลูกหมาที่จะเกิดมา เขาให้หมาตัวเองมีความสุขหนึ่งครั้ง แต่มีอีกอย่างน้อยห้าถึงสิบชีวิตที่จะเกิดขึ้นมา เขาไม่สนด้วยว่าใครจะเอาไปทำอะไรต่อไป

ถ้ากลัวแค่หมาเครียดก็สำเร็จความใครให้มัน หรือไม่ก็ทำหมันมันซะก็จบ

ขออภัยนะครับ หากการแสดงความเห็นของผมทำให้เกิดความรู้สึกที่ไม่ดีขึ้น
  • ตัวนี้ เรดโนส แท้ เรดโนสดังเดิม สวยแบบ มนขลัง เท่ ใหญ่หนา ถึงไม่รู้สาย ไม่ได้ธรรมดาหรอก คับ แต่มันเป็น เรดโนสแท้ๆที่สวย ไม่ใช่ บลูลี่ คอมเพ็ค เดียว จะเข้าใจผิดว่า สวยๆ ต้องเป็นบลูลี่
  • อย่าพึ่งน้อยใจไปนะคะ ยังไงแล้วลูกชายที่น่ารักของคุณก้อสวยและดูสุขภาพนะคะ

อย่ารีบร้อนเลยค่ะ ใจเย็นๆๆๆ นะคะ :o059:
  • ไม่ได้ผสม มันจาตายไหม โทษที่แรงไป ของผมก็ตัวผู้ ไม่มีสกุลเหมอนกัน แต่ผมว่าไม่ให้มันผสมดีกว่า เดี๋ยวปัญหาจาตามมากวน ครับบ แล้วอีอย่าง หมาทีผสมมันจาเหนือยย

mu 1221
  • หมาคุณ ก็ถือว่าสวย ดี แต่ไห้ดี อ่ผสมเลย รือ ถ้าผสมแล้ว คุณจะ เก็บลูกไว้ทั้งหมดได้ไหม เพราะถ้าเก็บไว้แค่ตัวเดียว ที่เหลือก็แจกจ่าย รือขายถูกๆ ผว่าไม่องผสมรอก
    MUI1221
  • ทุกปัญหาของคุณจะหมดไป555 ไปเอามาจากเวป แจ็ครัสเซลครับ

doggy dog ตุ๊กตาระบายอารมณ์สุนัขตัวผู้ ให้เขาได้มีที่ปลดปล่อย เผื่อสุขภาพที่ดีทั้งร่างกายและจิตใจ อย่างเห็นได้ชัด doggy dog ทำจากวัสดุเกรดAAA ชนิดเดียวกับที่ใช้ผลิตชิ้นสวนมนุษย์เพื่อการแพทย์ ปลอดภัย ถูกสุขลักษณะ สามารถทำความสะอาดได้ทุกครั้ง doggy dog เหมาะสำหรับผู้ที่รักสุนัขทุกท่าน
    ไฟล์แนบ
    298_912255192519.jpg 67K
  • พี่ Finn หมาอยู่แถวไหนครับ สนใจครับ
  • มันมีจริงๆหลอครับ ตุ๊กตายางหมาเนี่ย โคตรฮาเลย
  • อยากได้ตุ๊กตายาง
  • มันมีจิงครับ ตามนี้เลย http://classified.sanook.com/item/4525875
  • :025: ตุ๊กตายางหมา อะไรจะขนาดนั้นหนอ -*-
  • อย่าไปเครียดครับหากิจกรรมให้มันทำเยอะๆ เช่น ลาก สปริงโพล ว่ายน้ำ วิ่งคาบบอล มากมายครับ
    สมมุตินะครับ ถ้าหมาคุณได้แชมป์ ลากเมื่อไหร่เด๋วก็ดังครับ สู้ๆๆ
  • เห็นด้วยกับเฮียมาร์คครับ คุณอย่าใช้ความรู้ศึกของคนไปคิดแทนหมาครับ คำนี้ผมว่าแฟนผมเป็นประจำเพราะกลัวมันจะเป็นแบบนู๊นแบบนี้กลัวจะกินนอนลำบาก ฝนตกก็กลัวจะเปียกฝน เพราะผมเลี้ยงปล่อยในบริเวณบ้าน ผมก็จะว่าเค้าว่าอย่าไปคิดแทนหมาธรรมชาติของมันสอนให้มันรู้วิธีเอาตัวรอดได้
  • ป๋า นี่มีเซ็กส์เพื่อความสนุกหรอ ป๋า มันไม่ดีนะ เราคนของชมรมคนรักเมียด้วย พูดแบบนี้ไปจะดูไม่ดี

งั้นวันเกิดปีนี้ผมสั่งมาให้ตัวละกันเห็นว่า 300000 กว่าเยน อะ

จะได้ผ่อนคลายอย่างที่ ป๋าว่าไง 5555555 เชื่องไม่มีบ่น ไม่มีด่า ไม่ใช้จ่ายฟุ่มเฟือยด้วยน้องคนนี้ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    004-23.jpg 56K
  • 555+ผมขอตัวล่าง นะ 555+ คุณ naemulan เข้าท่านะครับ ตุ๊กตาหมานะคับ 555+ล้อเล่นนะคับ
  • อืม เหตุผลดีครับ พี่ มารค์ อธิบายชัดเจนชัดเจนและมีเหตุผล เข้าท่าครับเห็นด้วย เป็นในแนวความรู้ด้วยครับ เห็นด้วยครับ พี่มารค์:o061:
  • Kn1ภาษา ไทยพัฒนาขึ้นนะ เยี่ยมเลย.
  • ทุกความเห็น ถูกต้องทุกท่านแหล่ะครับ แต่ก็นะ คนที่เลี้ยงรุ่นใหม่ รุ่นหลังๆ บางท่านก็อาจจะคิดบ้างว่า อยากเห็นทายาทของลูกๆพิทบลูของเขาว่ามันจะให้ลูกออกมาเป็นอย่างไร บ้างก็อยากได้ผลประโยชน์กลับมาบ้างจาการเลี้ยงมันเหมือนกับที่คอกอื่นๆเขาทำกัน แต่ก็มีอีกหลายท่านอีกแหล่ะที่ไม่อยากให้มันขยายพันธ์ขึ้นมาอีก นั้นย่อมเป็นธรรมดา ทุกอย่างมันเป็นมุมคนละมุมมอง อย่าลืมว่าถ้าไม่มี1 ในวันก่อนก็คงไม่มี 2-3-4-1000 แล้วมัง ตามๆกันมา ไงๆก็แล้วแต่ แต่ขอให้ท่านรู้รับผิดชอบในการกระทำนั้นๆว่าที่ทำนั้นมันจะไม่กระทบกระเทือนหรือสร้างความรำคาญใจกับคนรอบข้างนั้นก็พอ คิดๆดูครับ...ทุกท่านไม่มีใครผิดหรอก แต่ชอบใจจังตุ๊กตายางของหมาอ่ะ...คิดได้ไง๊คนนะคน...แล้วเห็นว่าท่าน yut_scubapit มีที่ซื้อของคนด้วยน่าสนใจครับ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    500L051ALct.gif 59K
  • ขอบคุณมากครับคิดว่าอีก1เดือนครงจะเขียนได้ถูถหมด+5555โม้ไว้ก่อนครับkn1
  • สหลุบแล้วเจ้าของกระทู้ตัดสินใจอย่างไรกันครับผมรู้สึกเหมือนจะยาว.....
  • ตอนแรกก็สนตุ๊กยางหมา ตอนนี้เปลี่ยนใจละ เอาตุ๊กตายางคน โอย หื่นไหมเนี่ย
  • ขอบคุณมากนะคะ สำหรับทุกกำลังใจ คำติชม ทั้งหลาย
    และไม่คิดโกรดเคืองใครเลยค่ะ
    เพราะว่าจริงๆ แล้วไม่เคยคิดหวังผลประโยชน์อะไรจากการผสมเลย
    แค่อยากให้เค้าได้มีความสุขเท่านั้น แต่ถ้าอย่างที่พี่มาร์คและหลายคนอธิบาย
    ให้ก้อสบายใจขึ้นว่ามันคงไม่เป็นอะไรถ้าไม่ได้ผสม และไม่เคยรู้มาก่อนว่าการที่เราจะช่วยเหลือมันเป็นการทดแทนกันได้
    เพราะคิดว่ามันจะไม่ 100% กลัวมันจะเครียดหนักกว่าเดิม เพราะว่าไม่เคยสึกษาเรื่องนี้มาก่อนค่ะ
    และด้วยความที่ไม่ได้คิดถึงเรื่องเงิน เรื่องผลประโยชน์จากการขายหมา ก้อเลยคิดเรื่องของลูกหมา
    ที่มันจะเกิดขึ้นมาน้อยไปหน่อยค่ะ ขอบคุณมากๆ เลยนะคะสำหรับทุกคำแนะนำ
  • ขอบคุณครับที่รักหมาจิงๆและไม่ส้างพาระแก้สังคมอย่างนี้สุดยอดหมานะสวยครับเลี้ยงให้ดี:063:
  • อ่อ ขอถามอีกหน่อยค่ะ 3 ขวบแล้ว ถ้าฝึกให้ลากน้ำหนักมันจะไหวหรอคะ:m018:
    เพราะทุกวันนี้ ฮุ๊กเก็ต ไม่ค่อยได้ออกกำลังกายเท่าไหร่เลยค่ะ
    แค่วิ่งเล่นตามธรรมดาแถวบ้านอะคะ
    แต่เวลามันวิ่งตามรถมอไซ พ่อ มันวิ่งเร็วมากเลยค่ะ ถึงจะอ้วนก้อเถอะ:005:
  • :o018:สำหลับผมนะผมว่าไม่จำเป็นแค้ออกกำลังกายทำมะดาดีกว่านะอายุจะได้ยืนยาวอาจอยู่ได้ถึง14ปี แต่ถ้าลากหนักๆก็จะได้ความสะใจแต่จากที่เห็นมาอายุไม่เกีน4-6ปี:o016:แต่ก็คงแล้วแต่คุณนะว่าอยากให้มันเป็นแบบไหน:o02มีความสุขกับแบบนี้มากกว่า:o056:
    http://www.youtube.com/watch?v=qYzGs-MQ94Q
    +55555 ผมว่าถ้าใครทำให้พิทบูลเป็นแบบนี้ได้เนียสุดยอด+5555:o023:
  • :063:นังนี่เริ่มลากตอนอายุ4ปี วันแรกไปไม่เป็นเลยแต่พอ3วันผ่านไปลากกระจายครับ ส่วนที่ kn1 บอกว่าถ้าลากน้ำหนักแล้วอายุไม่เกิน4-6ปีอันนี้ผม งง เพิ่งจะทราบเหมือนกันครับ.
    ไฟล์แนบ
    DSCF1833.jpg 55K
    DSCF1818.jpg 56K
  • สำหรับคนที่อยากได้เบอร์เน๊ะ นะคะ 083-7878089