ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• :022:พิตบูลเพื่อนผม 3 เดือน มันเป็นไรไม่รู่มันมักจะเดินกระเพก พอสักพักก็หาย พอมันไปนอนลุกขึ่นมาก็เป็นอีก อย่างนี้เป็นโรคข้อสะโพกรึป่าวครับ:002:
  • ไม่น่าใช่ข้อสะโพกครับ เพราะข้อสะโพกมักออกอาการตอนหมาโต น่าจะเกี่ยวกับพวกเส้นประสาทมากกว่าครับ
  • มัน จะเป็นก็ต่อเมือมันนอนนานๆ หรือกลัวอะไรมากๆนะครับ บางทีเดินไปเดินมามันก็เป็นขึ่นมาเองสลับกันเป็นซ้าย ขวา
  • do a massage for it รองทำกายภาพบำบัดดูครับ เพราะมีแนวโนมจะเกียวกับประสาทนะครับจากที่ผมเคยพบมา และอีกประการก็คือการที่เราสำผัดเขาและเอาใจใสเขาจะสามาดกะตุ้นให้เขามีกำลังใจที่จะลุกขึ้นมาได้
  • คุณkn1 ไม่ได้มาจ้องจับผิดนะครับ แต่กับชื่นชมความพยายามด้วยซ้ำไป
    สามารถ และ สัมผัส ต้องเขียนอย่างนี้ครับ
    เอาใจช่วยครับ
  • สู้ ๆ คุณ Kn1
  • เข้ามาอ่านเฉย ๆ เก็บประสบการณ์ หุ ๆ
  • ว่าจะให้เพื่อนไปปรึกษาหมอเลยดีกว่า
  • ขอบคุณครับบ่างครังพิมเยอะๆก็งงตัวเอง+55555:o023:แต่จำได้แล้วครับ
  • เป็นกำลังใจให้เจ้าตัวน้อยนะคะ:o060:
  • kn1 สุดยอดครับ
  • ขามันเป็นเหน็บชา รึป่าว หมาผมมันก็เคยเป็นเวลามันตื่นนอน แต่ตอนนี้มันก็ไม่ค่อยเป็นแล้ว
  • พอมันเป็นลองนวดมันดูตรงกล้ามเนื้อมัน

รึว่าเอา

พลาสเตอพี่เสือแบบเย็นแปะไว้

อาจจะเป็นตะคริวได้นะ

ลองทำดู
  • เหมือนคนนั่งนานๆรึป่าวครับ เวลาเรานั่งนานๆมันจะเมื่อยนะ
  • เป็นเหน็บรึเปล่าคะ เหมือนเวลาคนเรานั่งหรือนอนบนพื้นเย็นๆนานๆอ่ะค่ะ

หรือว่าขาดวิตามิน
  • กิน f1 ไม่น่าขาดนะครับ
  • ดูตามสายของ พ่อ +แม่หมาครับว่ามีตัวไหนมีอาการเกี่ยวกับข้อสโพกไหม ถ้ามีก็อาจเป็นกรรมพันธุ์ได้ครับ ลองx-ray ดูเพื่อความแน่ใจ ถ้าไม่ก็ไม่น่ากังวลครับ เขาอาจนอนทับเส้นก็เป็นไปได้ (ผู้มีประสบการณ์ตรง)
  • ดูตามสายแล้วไม่ครับครอกที่แล้วก็ไม่เห็นมีตัวไหนเป็น
  • ไปร้านขายยาแล้วไปซื้อยากลูโคซามีนมาให้หมากิน1อาทิตย์น่าจะเริ่มดีแต่มันต้องกินติดกันเกือบเดือนเพราะพิทบูลมักจะเป็นข้อน้ำเลี้ยงไม่ดี ในอาหารเม็ดบางชนิดจะมีแต่ไม่มากต้องให้ยาเสริมข้อมัมจะติดเลยทำให้เดินไม่สะดวก