ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องเล็กๆ แต่กลายเป็นเรื่องใหญ่ๆ
  • หลายคนคงยังไม่รู้นะครับว่าทีชลบุรึสัตวรักษ์ (มือ1แห่งภาคตะวันออก) เขาเลิกตัดหูพิตบลูแล้ว

เพราะว่ามีพี่น้องชาวพิตบ้างท่านได้ทำการถ่ายคลิปตัดหูพิตบลูของทางชลบุรีสัตวรักษ์ แล้วเอาไปลงยูทูปโดยรู้เท่าไม่ถึงการ

ผู้ใหญ่ในแพทยสภาเลยโทรมาบอกพี่หมอว่าให้เลิกตัด เพราะมีคนมาร้องเรียน ว่ามันเป็นการทรมานสัตว์

แต่ก็น่าสงสัยอยู่นิดนึงคือ พี่หมอตัดหูมาตั้งหลายปี แต่ก็ไม่เคยมีใครไปร้องเรียน พอพี่หมอมีตำแหน่งในแพทยสภาได้ 2เดือน ก็มีคนฟ้องทันที อันนี้ก็น่าสงสัย

พี่หมอก็เลยฝากมาบอกว่า พี่ๆ น้องๆ ทีอยู่ต่างจังหวัด หรือคนที่จะเอาพิตไปตัดหู ก็ไม่ต้องไปแล้วนะครับ หาร้านใหม่ได้เลย

แต่ร้านพี่หมอก็ยังเปิดรักษาสัตว์ตามปกตินะครับเอาเข้าไปรักษาได้เหมือนเดิม แค่ไม่ตัดหูพิตบลูอย่างเดียว

ก็แค่อยากบอกว่า พี่ๆ น้องๆ ต่อไปนี้ห้ามเอาคลิปตัดหูร้านต่างๆลงในยูทูปได้แล้วนะครับ ก่อนที่พวกเราจะไม่มีร้านตัดหูกันอีก เฮ้อ..... ตูต้องหาร้านใหม่อีกแว้วววว
  • สื่อ ที่ ไม่ควรสื่อ ส่งผลกระทบต่อคนกลุ่มใหญ่เลยนะครับ
  • ก็ไม่รู้จะถ่ายทำไมกัน ไปกินข้าวก็ถ่ายรูป ไปทำอะไรก็ถ่ายรูปถ่ายคลิปกัน :012:
    วันก่อนไปดูเฟอร์นิเจอร์ ไปเจอชายหญิงคู่หนึ่งไปแอ๊บนอนถ่ายรูปบนเตียง เราก็จะดูชุดนั้นพอดีต้องไปยืนรอเขาแอ๊บกันเส็ดถึงจะได้เดินเข้าไปดู เซ็ง ถ่ายเพื่อ???
  • แล้วจะไปตัดที่ไหนล่ะทีนี้...อยุ่ชลบุรีตัดที่ไหนกันคราบ...พี่น้อง
  • ผมก็ไม่เข้าใจว่าจะถ่ายคลิปมาลงโชว์กันเพื่ออะไร ?

การตัดหูหมามันน่าดูตรงไหน คนภายนอกมาเห็นมันมีแต่ประจานความป่าเถื่อน และโง่เง่า เห็นแก่ตัวของเจ้าของ :064:
  • กระทบไปกันหมดแค่ด้วยความคิดตื้นๆแบบนี้ :m87:
    หรืออีกกรณีนึงต้องการริสเครดิส พี่หมอชลบุรึสัตวรักษ์ :/
  • งานเข้ากันเลย วันแรกที่พี่หมอโทรมาแจ้ง งง เลยเซ็งมากๆ
  • ซะงั้น เห่อๆ ในกรุงห้ามถ่ายนะครับมือหนึ่งพระนครหายไปอีกหมอละยาวๆเลยนะ (หมายถึงหูหน่ะ) X(
  • ถ่ายเพื่อ..?

ก็พอจะทราบครับ...คุณพ่อ กะ คุณแม่..เค๊าหายครับ :-))
  • ไม่แอนตี้วิวัฒนาการของยุคดิจิตอลนะครับ แต่ถ้าใช้อย่างถูกที่ถูกเวลาจะสะดวกดีมากครับ แต่ต้องถูกกาลเทษะไม่ส่งผลกระทบกับผู้อื่นจะดีกว่านี้มากครับ
  • ซวยเลย ทีนี้
  • อยู่ชลบุรี ฉะเชิงเทรา ไปตัดที่ไหนครับ แนะนำหน่อยครับ