ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดจอง Pitbullzone's Collection I

• image

ผลิตจากหนังวัวแท้ สีดำ ประทับตรา PITBULLZONE ลงบนตัวรองเท้า ตัดเย็บด้วยฝีมือปราณีต มีขนาดให้เลือกเบอร์ 38-50 ผลิตจำนวนจำกัดเฉพาะผู้สั่งจองเท่านั้น ราคา 1,500 บาท สนใจ โทร 086 784 5333 ติดต่อคุณทราย

หมายเลขบัญชี ธนาคารกสิกรไทย 718 2345 932

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจครับ
  • จอง เบอร์45ครึ่ง มีไหมครับกลัวเอา 46มาจะใหญ่เกินไป 45ก็กลัวคับไป ถ้าไม่มีเอา45นะครับ
    ตอนเย็นๆเดียวโอนตังไปให้ครับ 0885632508 นราวิชญ์ ครับ
  • ใครโอนแล้ว รบกวนแจ้งที่คุณทรายด้วยนะครับ ผมให้ทรายช่วยรวบรวมคนเดียวเลยครับ เดี๋ยวจะงง
    พอครบจำนวนผมก็จะปิดรับจองแล้วครับ ถ้าสั่งเยอะเกิน กลัวจัดส่งไม่ไหวครับ 55

ขอบคุณทุกท่านครับ :-D
  • เรื่องเบอร์ แจ้งตามรองเท้ามาตรฐานที่ท่านเคยใส่นะครับ ยกตัวอย่างผมใส่คอนเวอร์สเบอร์ 40 ผมก็สั่งเบอร์ 40 ครับ :-D
  • ตอนนี้มีคนสั่งจองมาเป็นจำนวนมาก ขอบคุณทุกท่านนะค่ะ ส่งที่อยู่ที่จะจัดส่งรองเท้า +พร้อมแนบสลิปการโอนเงินมาที่EMAIL:abcdogclub@hotmail.com หรือ FAX:มาเบอร์02-9145354 ;-) ;-)
  • หล่อโคตร
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    4d6879b4b0c63341ea22649d99cdaf48.jpg 87K
    47d8b64e6ee317c195266668894f2bc6.jpg 202K
    d97bf152ca8ad7ecd0f9cd24089de4f5.jpg 134K
  • เสียดาย...ใจมันชอบหนังสีน้ำตาลครับ เสียดายๆๆๆ :002:
  • ไม่เป็นไรครับ ไม่ซีเรียสครับ ถ้าสีไม่โดนใจอย่าเพิ่งสั่งไปเลยครับ คนเราถ้าลองใจไม่ชอบเสียอย่าง ซื้อไปก็ไม่ชอบอยู่ดี เพราะคนทำเองก็อยากให้คนเอาไปแล้วแฮปปี้มากกว่าครับ :-D
  • เช่นเดียวกันกับคุณ poppop ครับ อยากได้สีน้ำตาลเหมือนกันครับ หนังกลับด้วยยิ่งดีครับพี่มาร์ค แต่ไม่เป็นไรครับ มีคอลเล็คชั่น 1 คอลเล็คชั่น 2 ย่อมมีมา รอครับรอ :-D
  • ครับตามสบายครับ อาจจะทำหรือไม่ทำ ตอนนี้คงตอบไม่ได้ครับ แต่มีคนเรียกร้องแค่คนสองคนแล้วต้องทำ มันเป็นไปไม่ได้แน่นอนครับ :-ss
  • อีกอย่างพี่เป็นคนชอบใช้สิ่งของสีดำครับ สีดำจึงเป็นทางเลือกแรกครับ

ขออภัยหากทำให้ผิดหวังครับ
  • ผม 1 คู่นะค้าบ ไซร์เบอร์ 9,43 ครับผม /////ส่วนรุปลองให้พี่ดูครับทรงและพื้นสีอะไรทำนองนีก็สวยนะครับ เพราะถ้าทรงเรดวิงมันจะเกลื่อนๆคร้าบ (ขออภัยนะครับพี่แค่อยากลองแนะนำเฉย^ ^'') imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    bboot.jpg 182K
    bt.jpg 10K
    dddd.jpg 4K
    redwinggg.jpg 126K
  • เอ้อแล้ว โลโก้พิท ทำยังไงให้มันเด่น แบบไม่มากหรอครับที่พี่คิดไว้คือแบบไหนครับ
  • ถ้าสีน้ำตาลสวยมากๆคับ ผมโอนตังไปแล้วคับ ไซค์43
  • ใช่ครับ แบบเรดวิง เยอะมากๆ ดูจนตาลาย จำต้องตัดใจเลือกมาหนึ่งแบบตามรูป เพราะคิดว่าแบบมันทันสมัยพอสมควรและรุ่นนี้เป็นรุ่นที่ขายดี ไม่วัยรุ่นมากรุ่นจนคนมีอายุไม่กล้าใส่ ไม่โบราณเกินจนวัยรุ่นเมินหน้า เราจะทำออกมาตามรูปนี้เลยครับ และถ้ามีสีให้เลือกมันก็ทำยากในทางปฏิบัติ เพราะหนังเขาย้อมมาทั้งแผ่น แล้วนำมาตัดขึ้นรูป อีกอย่างเราไม่ได้ทำเยอะครับ รุ่นนี้ต้้งใจตอนแรกแค่ 30 คู่ เพื่อให้เป็น ลิมิเต็ด เอดิชั่น เพื่อการสะสมจริงๆครับ :-D

ผมอยากให้รองเท้ารุ่นนี้มีราคาตลาด ที่ 3,500 บาท แต่สำหรับคนกล้าจองพวกเขาคือคนพิเศษจึงคิดเพียง 1,500 บาท ทั้งที่ผมยังไม่รู้เลยว่าต้นทุนจริงๆมันอยู่ที่เท่าไร คนที่เล่นรองเท้าหนังจะรู้ดีว่า ราคา 1,500 บาท มันแทบเป็นไปไม่ได้อยู่แล้วครับ แต่ผมถือว่ามันเป็นการซื้อใจ มันไม่ได้ทำเพื่อเอากำไรอยู่แล้วครับ แต่ถ้าปิดการจองแล้ว จะมาขอสั่งเพิ่มทีหลัง ผมคิดที่ราคา 3,500 บาทครับ เพราะรองเท้ารุ่นนี้ราคามันเกือบหมื่นครับ :-D
  • image

วิธีเทียบขนาดครับ
    ไฟล์แนบ
    Size Shoe.gif 32K
  • รับจองถึงแค่วันศุกร์นี้เท่านั้นนะครับ เพราะไม่อยากรบกวนวันหยุดพนักงานครับ ^:)^
  • พิเศษ เพื่อเพิ่มคุณค่าและคงความเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวสำหรับการสะสมโดยเฉพาะ รองเท้าทุกคู่ จะปั๊มโค๊ด Pitbullzone Collections PZ5601 ที่ลิ้นรองเท้าด้วยนะครับ ผลิตเสร็จทุบบล๊อคทิ้ง เพื่อความมั่นใจว่ารองเท้ารุ่นนี้จะไม่มีการทำซ้ำขึ้นมาอีกแน่นอน อิอิ

image

ประทับตราเพื่อระบุรุ่นการผลิตรปนี้ตรงลิ้นรองเท้าครับ เพื่อเพิ่มความขลัง :-D
    ไฟล์แนบ
    PZ5601.jpg 50K
  • ทำลายบล๊อคด้วย สวดยอดไปเลย
  • ฮ่าๆๆ ผมจองเรียบร้อยแล้ว ถูกใจวัยรุ่นอย่างผมจริงๆ
  • ใครพลาดเตรียมตัวเสียดายได้เลย เพราะแฟนพันธ์แท้จะมีโบนัสอีกหนึ่งเด้งในอนาคต
    ตอนนี้ได้ตามจำนวนที่ต้องการเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณทุกท่านที่เชื่อมั่นครับ :036:
  • รุ่น2ทำ style. Clark เลยป๋า
  • รุ่นสองยังไม่ได้คิดเลยครับ มันเป็นเรื่องในอนาคต ตอนนี้สมาธิอยู่ที่รุ่นแรกนี้ก่อน อยากให้คนที่จองเขาภูมิใจครับ
  • มีเรื่องเล่าขำๆให้ฟังนะครับ เหตุเกิดที่ร้านกาแฟในห้างแฟชั่นฯ เมื่อสองสามอาทิตย์ก่อน

ตอนนี้เกิดอาการขาดความมั่นใจ เพราะใส่อะไรก็มีของก๊อป เดินเจอกันตามห้าง นั่งร้านเดียวกัน ใส่รองเท้ารุ่นเดียวกัน ไม่รู้ของใครแท้ของใครเทียม ของเราแท้แน่นอน แต่ไอ้คนโต๊ะตรงข้ามมันแท้หรือเปล่า และถ้ามันใส่ของปลอม มันจะหาว่าเราใส่ของปลอมด้วยหรือเปล่า ดื่มกาแฟไป ขำไป นั่งขำอยุ่คนเดียว กร๊ากกกๆๆๆ

ก็เลยเกิดเป็นแรงบันดาลใจ ทำยี่ห้อเราเองเลย PITBULLZONE คราวนี้ไม่มีของก๊อปแน่ๆ 55 :006:
  • อะๆ ไม่แน่นา ว่าอาจมี PITBULLZOME ขึ้นมาละยุ่ง555555555

เงิบเลยนะป๋า
  • @พี่มาร์ค #เหตุเกิดในร้านกาแฟ#ผมว่าไอ้โต๊ะข้างๆเค้าอาจจะนั่งขำอยู่คนเดียวก็ได้ว่า ไอ้โตะตรงข้ามกูมันใส่ของปลอมเหมือนกูเลย 5555 :-))
  • รอความคิดจัดทำสีน้ำตาลครับ ทั้งปกติและหนังกลับครับ ถ้าทำจะเป็น 1 คนที่จองครับ L-)
  • pitbull นี่ดังนะ รองเท้าแตะ รุ่น pitbull ยังมีเลยimageimage
    ไฟล์แนบ
    20130521_075427.jpg 157K
    20130521_075437.jpg 134K
  • ท่านใดที่โอนเงินแล้วรบกวนช่วยส่งเมลหรือแฟกซ์ สลิปมาให้ด้วยนะค่ะ ที่EMAIL:abcdogclub@hotmail.com หรือ FAX:มาเบอร์02-9145354 (มีหลายท่านที่โอนมาแล้วแต่ยังไม่ได้แจ้ง ชื่อกับที่อยู่ มาค่ะ) ขอบคุณค่ะ
  • ตอนนี้เรื่องสี เรื่องแบบ มันจบไปแล้วครับ จะไม่มีการเปลี่ยนแบบและไม่มีการเปลี่ยนสีอย่างแน่นอน เพราะในทางปฏิบัติมันไม่ใช่นึกอยากจะทำสีอะไรก็ทำได้ตามใจเราครับ มันเกี่ยวกับต้นทุนด้วย ถ้าทำน้อยๆ สองสามคู่ ราคา 1,500 มันเป็นไปไม่ได้แน่ๆครับ

โครงการทำรองเท้าประทับตรา PITBULLZONE มันเป็นความตั้งใจส่วนตัวที่อยากจะทำมานานแล้ว อยากทำอะไรหลายๆอย่างภายใต้โลโก้ PITBULLZONE เอาไว้เป็นที่ระลึก เหมือนที่เคยทำเสื้อ หมวก แจ๊คเก็ต และเข็มขัดหนัง แต่ไม่ได้คิดหรอกว่าจะกำไรหรือขาดทุน แค่อยากให้คนที่เขาได้ไปถูกใจ จึงตั้งราคาเพียงคู่ละ 1,500 บาท เชื่อว่ามันไม่แพงเลย รองเท้าของปลอมยังขายคู่ละ 3-4 พัน

ผมได้การันตรีจำนวนสั่งไว้ที่ 50 คู่เพื่อให้ผู้ผลิตเสนอราคา จะได้รู้ว่าต้นทุนการผลิตจำนวนเท่านี้ มันตกคู่ละเท่าไร สมมุติว่ามันมีคนสั่งมา 35 คู่ ที่เหลืออีก 15 คู่ พี่ก็ยินดีจะแบกสต๊อคไว้เอง โดยจะให้เขาทำคละไซส์มาอย่างละสองสามคู่ เผื่อวันข้างหน้าถ้าเกิดมีใครอยากได้ขึ้นมาก็ขาย แต่ในราคาคู่ละ 3,500 บาทครับ

คราวนี้เข้าใจเหตุผลหรือยังว่าทำไมยังไม่ทำสีน้ำตาล :065:
  • ขออภัย ผมลืมไปว่าวันนี้เป็นวันหยุด ถ้าใครติดต่อคุณทรายไม่ได้ ติดต่ออีกครั้งวันจันทร์นะครับ ^:)^
  • เตือนครั้งสุดท้าย สำหรับคนที่ยังไม่เรียบร้อยนะครับ ผมอยากให้รองเท้าเสร็จทัน งานที่เมืองทองครับ
  • จะพยายามให้เสร็จกลางเดือนหน้า เพื่อมีเวลาจัดส่งได้ทันก่อนงานเมืองทองครับ

ปิดรับจองแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ :-D
  • เสร็จทันก็ดี จะใส่ เดินเทพๆงานเมืองทอง 555
  • รอเป็นรุ่นน้อง รุ่นสอง แบบ Clark นะคร๊าบ :)>- :006: :008:
  • อยากให้เส็จก่อนงานภูเก็ตทันป่าวคับป๋าอิอิ
  • ผมขอทำความเข้าใจถึงเจตนาในการทำรองเท้ารุ่นนี้ออกมาให้ทราบอีกครั้งนะครับ เพราะหลายท่านยังไม่เข้าใจ หรือเข้าใจผิดไปเยอะเลยครับ

วันนี้รองเท้ามีให้เลือกหลายร้อยยี่ห้อในท้องตลาด อยากได้รุ่นไหนยี่ห้อไหนก็หาซื้อกันได้อย่างง่ายๆ มีทั้งของปลอมของจริง มีราคาให้เลือกหลายระดับ มีบริษัทยักษ์ใหญ่ เป็นแบรนด์ระดับโลกวางขายแทบทุกห้าง การทำรองเท้ายี่ห้อพิตบูลโซนออกมาขายแข่งเพื่อสร้างรายได้ มันจึงไม่มีประโยชน์ เพราะว่าหากจะเอายอดขายมันไม่มีทางสู้ยักษ์ใหญ่ที่เป็นแบรนด์ระดับโลกได้

ดังนั้นผมจึงไม่ได้มีเจตนาทำมันออกมาเพื่อจะเอากำไรครับ เพราะนอกจากไม่ได้กำไรแล้วเผลอๆยังขาดทุนอีกด้วย แต่ผมทำขึ้นมาเพื่อความภูมิใจ เพราะผมอยากมีสินค้าพรีเมี่ยมที่ประทับตราพิตบูลโซน เหมือนกับนิตยสารเพลย์บอย คลับฮาร์ดร๊อคคาเฟ่ หรือ รถมอเตอร์ไซต์ ฮาเล่ย์เดวิดสัน เขาผลิต เสื้อผ้า หมวก รองเท้า แว่นตา ออกมาเพื่อให้คนที่ชื่นชอบได้เก็บไว้เป็นที่ระลึกครับ

ผมรู้สึกเสียใจที่บางท่านโทรมาต่อรองกับผมโดยตรง จะซื้อเท่านั้นคู่ เท่านี้คู่ และขอราคาพิเศษ ทั้งที่ผมได้มอบหมายให้คุณทรายเป็นผู้รับหน้าที่ไปแล้ว คนที่ลังเล นอกจากเขาไม่เข้าใจในเจตนาแล้วเขายังทำลายคุณค่าของมันอีก เพราะเขายังยึดติดอยุ่เงื่อนไขของราคาและจำนวน เขาไม่ได้มองที่คุณค่าของคำว่า PITBULLZONE ที่ประทับอยู่บนนั้น ราคา 1,500 บาท มันยังถูกไม่พออีกหรือครับ ถ้าเป็นเรดวิ่งแท้ รุ่นนี้ในท้องตลาดราคา 9,900 บาท ราคาของทำเลียนแบบ ก็อยู่ที่ประมาณ 5,000 บาท ดังนั้นราคาที่ผมตั้งนั้นมันถูกยิ่งกว่าถูก และมันคือแบรนด์พิตบูลโซนของแท้ที่มีเพียงไม่กี่คู่ในโลก สิ่งนี้มันคือคุณค่าที่แท้จริง และคือกำไรสำหรับตัวผมครับ

ผมอยากเน้นย้ำที่คุณค่าเพื่อการสะสมผมจึงไม่ได้เน้นที่ปริมาณ ใจจริงอยากทำเพียงแค่สิบคู่ แต่มันเป็นไปได้ยากในทางปฎิบัติ เพราะจำนวนขนาดนี้คงไม่มีโรงงานไหนอยากทำให้ ผมจึงตั้งเป้าไว้ที่ 50 คู่ จะได้มากกว่านี้หรือน้องกว่านี้ก็ไม่ซีเรียส แต่เน้นเฉพาะคนที่อยากได้ และอยากให้ทุกฝ่ายแฮปปี้ ทั้งโรงงานผู้ผลิต ผู้สั่งจอง และตัวผมเองในฐานะเจ้าของแบรนด์ ผมตั้งชื่อมันว่า PITBULLZONE COLLECTION I ภายใต้รหัสโค๊ด PZ5601 ที่จะประทับไว้ตรงลิ้นรองเท้าทุกคู่ครับ

เว็บไซต์ PITBULLZONE.COM วันนี้มีอายุ 15 ปีแล้ว มันผ่านร้อนผ่านหนาว ผ่านเหตุการณ์สำคัญๆมามากมาย มันเป็นองค์กรหลักที่บุกเบิกและเคียงข้างคนรักพิตบูลในประเทศไทยมากว่าทศวรรษ มันทำหน้าที่อย่างตรงไปตรงมา ไม่มีเอนเอียงมาโดยตลอด เคยจัดกิจกรรมเพื่อสังคมมากมาย และยังเป็นแหล่งความรู้สำหรับคนที่สนใจ คุณค่ามันจึงอยู่ที่ตรงนี้ครับ

ผมถึงพูดเสมอว่าวันนี้เราเดินทางมาไกลมากแล้ว เราก้าวพ้นความขัดแย้งส่วนตัวทั้งปวงในสังคมนี้และก้าวขึ้นมาเป็นองค์กรที่ช่วยผลิตคนเลี้ยงพิตบูลประเภทคุณภาพ มันจึงไม่ใช่เว็บเฉพาะกิจที่ทำเล่นๆเพื่อความสนุก หรือเพื่อความสะใจของใคร แต่มันได้กลายเป็นสถาบันที่จะต้องอยู่คู่กับวงการพิตบูลเมืองไทยตลอดไปครับ

ใครจะจองก็รีบจองและจัดการทุกอย่างให้เรียบร้อยภายในวันนี้ ผมให้เวลาถึง 5 โมงเย็นเท่านั้นครับ :036:
  • ยังจองได้อยู้เปล่าครับ. พอดีพึ่งเข้าเว็บครับ. ถ้าเกิดจองได้ขอจอง 1คู้ครับ
  • ผมจองด้วยครับคู่1ถ้ายังไม่ปิดการจองน่ะครับ
  • ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ ตอนนี้ปิดการรับจองแล้วนะครับ
    หากใครจะสั่งเพิ่มเติม เราจำหน่ายที่ราคาคู่ละ 3,500 บาทครับ
    แต่ไม่รับประกันว่าจะมีไซส์ตรงความต้องการหรือเปล่า
    ถ้าไม่มีก็ต้องขออภัยด้วยจริงๆครับ ^:)^
  • รองเท้าจะผลิตเสร็จประมาณ วันที่ 20 เดือนมิถุนายน และพยายามจัดส่งให้ทันก่อนวันงานนะครับ :-j