ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• อยุธยาถ้าจะจัดมิทติ้ง ใครพร้อมมั่งครับ 10 ขึ้นไปก้อน่าจะจัดได้แล้ว รบกวนอาโตนำทีมหน่อยครับ ลงขันก้อได้ นะผมว่า:)>-
  • จุดประสงในการมิทติ้งในครั้งนี้ คือผมเป็นมือใหม่ในการเลี้ยงสุนัขอเมริกัน พิทบูล และก้อเป็นมือใหม่ในวงการประสบการรยังน้อยครับ ตอนนี้ผมมีพิทบูลอยู่3ตัวครับผมรู้สึกว่าการเลี้ยงพิทบูลมันมีอะไรมากกว่าที่ผมเคยเลี้ยงหมาทั่วๆไปมาก่อน หมายถึงถ้าเลี้ยงแบบหมาทั่วๆไปฝึกให้ฟังตามคำสั่งมีความรับผิดชอบในตัวหมาและมีเวลาพาเขาไปอออกกำลังกายผมทำได้สบายมากครับ แต่ผมอยากฝึกพิทบูลของผมให้เป็นนักกีฬาสามารถแข็งขันกับเขาได้ นั้นแหละครับคือสิ่งที่ผมบอกว่าการเลี้ยงพิทบูลมันมีอะไรมากกว่าที่ผมคิดและนี่คือเหตุผลที่ผมสนับสนุนให้จัดมิทติ้งอยุธยาครับ เพื่อแรกเปลี่ยนประสบการณ์ในการเลี้ยงและการฝึกสุนัขอเมริกันพิทบูล ตอนนี้หมาผม3เดือนแล้วครับน่าจะเริ่มน่าจะเริ่มวอมๆหรือฝึกพื้นฐานได้แล้วหรือถ้ามันยังไม่ควรฝึกต้องรอให้ครบ1ปีผมก้ออยากได้คำแนะนำครับว่าระหว่าง1ปีก่อนการฝึกจริงผมต้องฝึกหรือสอบอะไรมันบ้าง หรือว่าถ้าสายเลือดหรือหุ่นลักษณะกระดูกมันไม่ผ่านไม่สามารถทำการลากได้ผมจพได้ฝึกแบบอื่นเพื่อประกวดในรูปแบบอื่นต่อไปไม่ก้อต้องขอให้พี่ๆอาๆช่วยหานักกีฬาให้ผมใหม่ต่อไปครับ ผมตั้งใจจริงๆครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับผม ^:)^
  • 3ตัว กับการทำหมากิจกรรมให้ดี ไม่ใช่งานเล็กๆเลยครับพี่อุ๊ เหนื่อยหน่อยน่ะครับพี่^^ ต้องใช้ทั้งเวลาและความเอาใจใส่ สู้ๆครับ :m56:
  • แหม่มันน่า!!!!!image
    ไฟล์แนบ
    21123_583612274997336_462628756_n[1].jpg 219K
  • งั้้นขอเสียงหน่อยนะพี่น้อง
    พิมพ์ตัวเลขเรียงมาเลยใครจะเอามั่ง
    เริ่มจากผมก่อนเลยก็ได้
    .....1.....
  • .....2..... รออยู่นานแระ^^
  • 3......อยากไปด้วย
  • ........4 ขอไปด้วยครับ
  • ...5 ไม่พลาดอยู่แล้ว
    :006:
  • ลงชื่อให้หมอโบครับ ....7..... ^^
  • ช่วงต้นเดือนได้กลับไปอยู่เสนาแล้ว^_^
  • ขอลงเป็นคนที่8นะครับ
  • คงมีเท่านี้แหละครับพี่โต นัดวันมาในนี้เลยดีกว่า ว่างไม่ว่างยังไงจะได้เข้าใจให้ตรงกัน
  • primoนี่สุดจะพรรณา :o020: image
    ไฟล์แนบ
    Y2EdhsG2bg[1].jpg 11K
  • กลับวันไหนละครับ คุณ seed
    บูม หมาเท่จัง
  • 5-6อ่ะครับ
  • พาเจ้าสองตัวกลับไปด้วยครับ
  • มาเที่ยวหรือ มาอยู่เลยครับ
  • กลับมาอยู่บ้านครับ
  • ร่วมด้วยได้ไหมคับก็คงเป็นคนที่ 9
  • กลับมาเสนาก็ดีเลยครับ คนเสนาก็เลี้ยงพิท กันหลายคนนะแต่ยังไม่ได้รวมตัวอะไรกันมากมาย
    ยังหาแนวกันไม่เจอ บางคนก็เลี้ยงแต่ที่บ้านไม่ได้ออกไปไหน รวมกันเยอะๆ จะได้มีอะไรทำกันบ้างครับ :031:
    จะว่าไปผมเองก็ยังไม่มีกะเขาซักตัวเหมือนกัน 555+ ดูๆ ดูจะมา 3-4 ปี ก็ได้แต่ดู อะครับ
  • เจ้าท่าโร่ หมาของคุณนิรุต พามาเที่ยวที่เสนาครับimage
    ไฟล์แนบ
    55588.JPG 148K
  • image
    กระดูกขาใหญ่มาก น่าฟัดมากตัวจริง :-D
    ไฟล์แนบ
    558855.JPG 128K
  • ที่เห็นทาโร่มันเล็กอะไม่ใช่นะครับ บังเอิญผมตัวใหญ่ไปนิดเท่านั้นเอง 55+
    image
    ไฟล์แนบ
    5522225.JPG 158K
  • image
    ลูกปิรันย่าครับ เจ้าทาโร่ ถ้าจมูกแดงนะ เนื้อหอมแน่เลย :o023:
    ไฟล์แนบ
    55522555.JPG 142K
  • ผมขออีกเสียง9
  • พี่ pea_backsleep ครับ พี่อะคนที่ 10 แล้วครับ เย้ครบ 10 55+
  • สวยดีครับ
  • กลับเสนา ยังละ ท่าน
  • กลับมาแล้วครับ
  • กลับมาแล้ว แวะมาหาหน่อยจ้า อยู่หน้าไปรษณีย์ อิอิ ร้านรับทำลูก อะจ๊ะ
  • วันประจำๆของกลุ่มเราขอเป็นวันเสาหรือไม่ก้อวันอาทิตย์แล้วกันนะครับ สถานที่นัดพบอยากให้ช่วยๆกันออกความคิดเห็นเพราะแต่ละคนอยู่ใกล้ไกลต่างกัน จะเป็นอนุสรณ์แห่งความจงรักภักดี(ทุ่งหันตรา) ทุ่งนเรสวน(ภูเขาทอง) สวนสมเด็จ สวนนก หรือสถานที่บริเวณไหนก้อได้ที่สะดวกร่มรื่นและมีพื้นที่ ช่วยกันนะครับเพื่อกลุ่มของเรา^__^ สู้ๆครับผม
  • เออใครมีเหล็กหลักล่ามขายถูกๆหรือมีวิธีทำแบบสวนๆได้มาตราฐาน ช่วยแนะนำหน่อยครับ ไม้งัดปากด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับผม^^
  • ตรงไหนครับ
  • งานมิตติ้งสรุปเบื่องต้นตอนนี้ได้วัน/เวลา/และสถานที่ มาคล่าวๆแล้วครับพี่น้องอยุธยา^^ เราจะจัดกันที่ บางปะหันค่ายโพธิ์สามต้น ซอยวัดม่วง เข้าไป500เมตร มีบริเวณและหมุดไว้ปักหมา ในวันอาทิตย์ที่12 ที่จะถึงนี้ เวลา16.30เป็นต้นไป ส่วนสมาชิกพี่น้องท่านใดจะนำอาหารหรือเครื่องดื่มมาก็ขอเชิญนำมาตามกำลังศรัทธา แล้วค่อยมาแชร์กันที่ค่ายครับ^^ (หรือท่านใดที่ไม่สะดวกเรื่องเวลาหรือสถานที่ หรือสอบถามทาง ให้ติดต่อโดยตรง กับพี่โตหรือหมอโบได้เลยครับ) 082-3333545:เบอร์พี่โตครับ 084-1032417:หมอโบ 080-9384899:บูมครับ แจ้งมาให้เข้าใจตรงกันตามนี้ครับ :-D :-D :-D image
    ไฟล์แนบ
    280051[1].jpg 68K
  • พร้อมลุยครับผม =D>
  • คุณsaha_pit..
    อยู่ร้านอะไรครับ^^
  • ขอเบอร์โทรหน่อยครับผม
  • วันนี้พาแม็กนั่มออกไปวิ่งเล่นตามปกติ มีคนมาทักด้วย เขาเลี้ยงพิทบูลเหมือนกันบ้านอยู่บางปะหันเห็นบอกว่าเสาทิตจะเอาหมามาวิ่งเล่ยด้วย ไว้ถ้าได้คุยกันจะชวนไปงานมิทติ้งด้วยครับผม^__^~
  • ตกลงตามที่บูมบอกมาเลยนะครับ คนอื่นๆเห็นว่าไงกันมั่งครับimage
    ไฟล์แนบ
    ttt.jpg 35K
  • ฝากประชาสัมพันธ์อีกครั้งนึงครับ วันอาทิตย์ที่12นี้กลุ่มอยุธยาจะมีการจัดมิตติ้งบรรยากาศสบายๆ ที่ซอยวัดม่วง ณ ค่ายหมาแดงเฮียปอ ขอเชิญเพื่อนๆพี่ มาร่วมพบประสังสรรค์ แรกเปลี่ยนประสบการณ์ ตั้งแต่เวลา16.30น. เป็นต้นไป...... (ทางค่ายมีทั้งบริเวณและหมุดปักหมาเตรียมไว้ให้บริการ) ส่วนพี่ๆท่านใดจะนำอาหารเครื่องดื่มติดไม้ติดมือมาก็แล้วแต่จะสะดวกครับ ^^
  • คลื่นลูกใหม่image
    ไฟล์แนบ
    magnum1.JPG 93K
  • image
    ไฟล์แนบ
    969102_4831002574752_1818052080_n.jpg 43K
  • พาแม็กนั่มไปเยือนเมืองพิษณุโลกสองแควมาครับ^__^~
  • ขอบคุณภาพสวยๆจากพี่โตด้วยนะครับ^__^~
  • เงียบเหงาเหลือเกิน!!!!!^^
  • .....ทนหน่อยน้องอุ๊ เดี๋ยวก็ชิน 555....
  • .....เฮีย เอาภาพมาลงหน่อยซิ น้องๆๆเขาอยากเห็นน่ะ

.....ผมเอาอาหารมาสามถุงนะ ........................image
    ไฟล์แนบ
    หมา222222.jpg 76K
  • เอารูปkaviarมาลงโชว์หน่อยสิพี่ดำ^^