ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอข้อมูลการตัดหูลูกสุนัข ครับ
  • สวัสดี ครับพี่ๆทุกท่าน ผมขอข้อมูตัดหูลูกหมาหน่อย ครับ ว่าต้องตัดตอนอายุกี่เดือน
    ถึงจะไม่อันตราย ตัดแบบไหนดี
    ตอนนี้น้องหมาผมอายุ 2เดือน ครับ
    ผมอยู่ อ.เมือง อุตรดิตถ์ จะต้องไปตัดที่ไหนดี ครับ
    ขอบคุณ พี่ๆทุกท่านที่ให้ความรู้ ครับ
    ไฟล์แนบ
    LeeLoo 1.jpg 26K
  • ผมก็อยู่อุตรดิตถ์ครับ. อยู่แถวไหนครับ.
  • ผมก็อยู่อุตรดิตถ์ครับ. อยู่แถวไหนครับ.
  • ผมอยู่ ป่าเช่า บ้านเกาะ คับ ทางไปวักะพี้
    พี่อยู่อยู่บ้านอะไร ครับ
  • ผมอยู่แถวทุ่งยั้ง ครับ
  • ตัดที่ไหนผมไม่ทราบหรอกนะ แค่ต้องการเตือนว่า ถ้าหมอไม่เก่งอย่าพามันไปตัดเด็ดขาด เพราะความสุขความพอใจของคุณมันอาจจะต้องแลกด้วยชีวิตหรือความเจ็บปวดของหมา ดังนั้นอย่ามองหาแค่หมอใกล้บ้าน ถ้าหาไม่ได้จริงๆไม่ควรตัด และในความเป็นจริง หมาไม่ตัดหูมันก็ไม่ได้ทำให้มันรักคุณน้อยลงครับ
  • ใช่ครับ. ผมเอาไปตัดที่. กรุงเทพครับ
  • ใช่ครับ. ผมเอาไปตัดที่. กรุงเทพครับ
  • ที่พิโลกก็มีนะคับที่บ้านรักสัตว์
    คับตัดหูส่วยเหมือนกันคับ ฟันธงคับ
  • เห็นด้วยเลยค่ะ ว่าถ้าจะตัดต้องศึกษาจนแน่ใจและมั่นใจในตัวหมอจริงๆ ของเราอยู่ตราด เรายังพาไปตัดที่กรุงเทพเลย ไปพักอยู่กรุงเทพ 7 วัน รอจนตัดไหมแล้วค่อยกลับตราด ฟังดูอาจโอเว่อร์แต่เชื่อเถอะหมาคุณตายได้ถ้าหมอไม่เก่ง (พี่น้องคลอกเดียวกับลาเต้ ตายคาโรงพยาบาลจากการตัดหู เจ้าของร้องไห้เกือบตาย น่าสงสารมาก)

แต่ถ้าเป็นไปได้ อย่าตัดเลยค่ะ พี่มาร์คพูดถูก หมามันจะหูสั้นหรือหูยาว มันก็จะรักและภักดีต่อคุณจนวันตายอยู่ดี
  • ครับบ้านรักสัตว์พิดโลก ตัดสวยครับ