ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วีรกรรมเจ้าสิงห์โต
  • วันนี้เจ้าสิงห์โตสร้างวีรกรรมแล้วครับพี่น้องสดๆเลยเมื่อสักครู่ที่ผ่านมาผมเอาเจ้าสิงห์โตน้อยของผมอาบน้ำตามปกติและก็ปล่อยให้เดินเล่นผ่อนคลายสักครู่ จู่ๆๆ!!!"เจ้าตังทอน"หมาของเพื่อนบ้านเป็นหมาบ้านลูกผสม(ปกติมันก็ชอบข่มสิงโตผมอยู่แล้ว)วิ่งเข้ามากัดแต่คราวนี้ไม่เหมือนเก่าเจ้าสิงโตผมสู้ปรากฏว่าเกือบตายครับผมพยามห้ามเท่าไหร่ก็ไม่อยู่เกือบๆ10นาทีเริ่มอ่อนแรงผมเลยเอาเชือกทำเป็นห่วงคล้องคอลากมันออกมาได้.....ไม่งั้นคงจะต้องเตรียมขุดหลุมฝังๆไอ้เจ้าตังทอนแน่ นี่เป็นครั้งแรกที่มันทำอย่างนี้ ผมไม่อยากให้เป้นแบบนี้แต่ทำไงได้มันก้ป้องกันตัวมันไอ้เจ้านั่นก็ชอบข่มมันมาตลอดสงสารก็สงสาร..แต่วันนี้ผมได้เห็นแล้วว่าสิงโตมันสุดยอดนักสู้จริงๆ..ขอความเห็นหน่อยนะครับพี่imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 145K
    2.jpg 79K
    3.jpg 127K
    4.jpg 120K
  • อ่อนใจ [-X
  • ความเห็นหรอ ครับ ผมว่าคุณพลาดแล้วหละ รอท่านอื่นมาชี้แนะ ครับ [-X
  • ขอโทษนะครับ..คุณMailRoom ที่คุณบอกว่าผมพลาดไม่ทราบว่าพลาดตรงไหนครับช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ ถ้าจะบอกว่าพลาดตรงที่ผมปล่อยหมาไปกัดหมาตัวอื่นคงไม่ใช่เพราะโดยปกติผมก็ปฏิบัติแบบนี้อยู่ประจำและหมาตัวนั้นก้จะมาขู่อยู่ประจำ แต่วันนี้พอหมาผมมันสู้ึ กลายเป็นหมาผมผิดเหรอครับผมก็บอกแล้วว่าผมก็สงสารหมาตัวนั้นแต่มันเหตุสุดวิสัยเพราะหมาผมมันป้องกันตัว ผมอาจจะพลาดตรงที่ไม่ได้สวมปลอกคอให้หมาผมก็คงจะเท่านั้น..ด้วยความเคารพบอร์ดแห่งนี้และทุกความเห็นครับ
    ขอบคุณมาก000

• มันผิดตั้งแต่ที่คุณรู้และยังปล่อยให้มันเผชิญหน้ากันแล้วครับผม
  • ที่บ้านมีรั้วรอบขอบชิดหรือเปล่าครับ......
  • พลาดที่ปล่อยครับ นี้คือพิทบูลนะครับท่าน [-X :-D
  • พลาดที่ปล่อยให้มันเจอกัน พลาดที่ให้มันกัดกันตั้ง 10 นาที พลาดที่ๆม่มีๆม้กัดปาก และน่าจะพลาดที่ใช้ไม่เป็นด้วย ขอให้เป็นประสบการณ์ครับ เจอแบบนี้ครั้งแรก ใครๆก็ตกใจครับ ผมเข้าใจ
  • ผมว่ามันคงถึงเวลามันแล้วละครับ ทีนี้มันก็จะกัดอย่างเดียวท่ามันเจอ ทางที่ดีที่สุดก็ต้องพามันออกโดยจูงมันออกไปทำธุระส่วนตัว เหตุการแบบนี้ก็จะไม่เกิดขึ้นอีกครับ
  • กล้ามาขอความเห็นก็ต้องกล้าฟังคำวิจารณ์ครับ แต่ถ้าจะมาบอกว่าสิ่งที่เกิดขึ้นนี้ คุณเป็นฝ่ายถูกก็ตามสบายครับ บอร์ดแห่งนี้มีคำขวัญของบอร์ดอยู่ครับ เลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบครับ คงไม่ต้องอธิบายนะว่าหมายความว่าอย่างไร ลองไปหากระทู้คล้ายๆแบบเดียวกับคุณดูแล้วกันครับว่ามีคนวิจารณ์อย่างไรบ้าง แต่ถ้ามาลงเพื่อเป็นอุทาหรณ์ให้ผู้เลี้ยงคนอื่นๆได้ระมัดระวังอย่าให้เหตุการณ์แบบนี้มันเกิดขึ้นอันนี้เป็นสิ่งที่ดีครับ แต่จากที่คุณเล่ามาผมว่าไม่นะ ดูๆแล้วคุณเองค่อยข้างจะแอบสะใจเสียด้วยซ้ำ ต้องการอะไรครับ อยากให้คนมาอ่านกล่าวชื่นชมเหรอครับ ว่าหมาพี่ดีจัง เก่งจัง สู้ตัวอื่นได้ด้วย วันหลังกัดมันให้ตายไปเลย ซ่ากับหมาเราดีนัก อย่างนี้เหรอครับที่ต้องการคำวิจารณ์ เยอะไปหน่อยเอาเป็นว่าผมบอกตามความรู้สึกผมแล้วกันนะครับเป็นความรู้สึกส่วนตัว ถูกใจหรือไม่อย่างไรก็ขออภัยด้วยแล้วกันนะครับ ผมยังไม่อยากเห็นพิทบูลถูกห้ามเลี้ยงในประเทศไทย ขอบคุณครับ
  • เห็นด้วยเรื่องพลาดกับ คุณ james_mis :063:
  • พลาดที่เลี้ยงพิตบูล แต่ใช้ตรรกะเดียวกับเลี้ยงหมาบ้าน ใช้วิธีคิดแบบเดียวกัน และปล่อยให้หมาทั้งสองตัว ใช้สัญชาตญาณ ในการอยู่ร่วมกันตามลำพัง หมาก็คือหมา มันไม่รู้จักหรอกว่าไปยุ่งกับพิตบูล มันรู้แต่ว่ามันคือหมาเหมือนกัน และวันนึงมันอาจจะตายได้ สาเหตุเพียงเพราะ มันโง่ที่เป็นหมา เลยแยกแยะอะไรไม่ได้ ใช้สัญชาตญาณล้วนๆ :o034:
  • เจ้าสิงห์โตมันเริ่มสตาร์ดแล้วครับ :m73:
  • ทีนี้รู้รึยังครับ ว่า พลาดอะไร :!!
  • คุณคิดผิดตั้งแต่ปล่อยพิทบลูเดินเพ่นพ่าน คนในเว็ปนี้ส่วนมากก็จะเน้นเรื่องการมีวินัย และมีความรับผิดชอบ แค่คุณปล่อยหมาเดินเพ่นพ่านมันก็เสี่ยงที่จะเกิดปัญหาต่อสังคมได้ ยกตัวอย่างเช่น ถ้ามีเด็กเดินผ่านมาตรงนั้น แล้วถ้าสุนัขของคุณไปกัดเด็กขึ้นมาคุณจะทำยัง แค่แยกหมาตัวเองออกจากกันยังทำไม่ได้รอเป็น10นาที เด็กคนนั้นไม่ตายก่อนหรอครับ ใครๆๆเขาก็รู้กันครับว่าพิทบลูมันมีพลังการกัดขนาดไหน ไม่ต้องมาโอ้อวดหรอกครับว่าหมาคุณเก่งกัดหมาพันธุ์อื่นได้เกือบตาย ถ้าเก่งจริงผมมีหมาให้เทส จะได้รู้กันไปเลยว่าเจ้าสิงโตที่คุณบอกว่าเป็นยอดนักสู้ จะเก่งขนาดไหน
  • พลาดที่เข้ามาขอความเห็นมั้งครับ เอิกเอิก อันนี้ล้อเล่นครับ :o016:
    พิทบลูมันก็เหมือนขับรถกะบะชนจักรยานนะครับ ยังไงก็ผิด ทำดีที่สุดคือมีสติ แล้วก็เตรียมพร้อมครับimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 86K
  • ขอบคุณสำหรับทุกคำด่าคำชม(ติชม)ต่อไปผมก็คงจะระวังใหม้มากขึ้น
    ขอบคุณมากทุกๆท่าน
  • ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงเจ้าสิงโต นะครับ
  • ศึกษาวิธีแยกหมาด้วยนะครับ
  • คุณยังโชคดีที่เจ้าของหมาอีกตัวไม่เดือดร้อนอะไร
    สมมติวันหน้าเป็นหมาตัวอื่นที่เจ้าของเขาหวงมาก แล้วคุณจะเสียใจ
    หลังจากนี้ต้องระวังให้มากครับ เพราะลูกชายคุณมันสตาร์ทแล้ว
    จากนี้มันจะซัดทุกตัวที่่ขวางหน้า คุณต้องเปลี่ยนแนวคิด วิธีปฏิบัติของคุณแล้ว
    เพื่อความสุขของคุณ และลูกชายของคุณต่อไป
  • สุดท้ายคุณพี่MailRoomก็จะเอาหมามากัดเหรอพี่555+++ [-X
  • โดนใบเหลือง เลย 55+ :-D :-D :-D
  • นี่ละศูนย์รวมคนเลี้ยงพิตประเภทคุณภาพอย่างแท้จริง :063:

เลี้ยงด้วยรัก รับผิดชอบ ไม่สร้างปัญหาแก่สังคม
    เมื่อเรารู้อยู่เต็มออกว่าพิตบูล มันคือสุดยอดนักฆ่า
    แต่คุณค่าของผู้ครอบครองพิตบูล ก็คือการที่เราสามารถควบคุมมันได้ครับ
  • ทำหมาหลุดกัดหมาชาวบ้าน ไม่ใช่เรื่องยาก และไม่ใช่เรื่องน่าภูมิใจ แต่เป็นเรื่องน่าอาย
    การควบคุมหมาเราไม่ให้หลุดไปทำอันตรายต่อใคร คือความภาคภูมิใจที่แท้จริงครับ :065: