ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูไป ยิ้มไป
  • ช่วงนี้อ่านข่าวบ้านการเมือง มีแต่เรื่องที่ทำให้ไมเกรนขึ้น เลยเปลี่ยนมานั่งดูรูปหมูหมากาไก่ ค่อยยิ้มได้หน่อย ยิ้มคนเดียวไม่ดี ต้องแบ่งปันให้เพื่อนยิ้มด้วย เลยลองหารูปขำๆของหมาลาเต้มาโพสต์สร้างรอยยิ้มกันหน่อย

เริ่มด้วยรูปของหมาเต้ตอนเด็กๆ เวลาทำผิดแล้วชอบแอบไปหลบอยู่หลังเครื่องออกกำลังกาย บางทีก็หลบจนหลับไปเลยเพราะเจ้าของแกล้งทำเป็นมองไม่เห็น
    image

รูปต่อมา น่าจะเคยเห็นกันบ้างแล้ว ลาเต้แอบกัดรองเท้าฟองน้ำขาดไปหนึ่งข้าง แล้วโดนจับได้
    image

ส่วนรูปนี้ พาขึ้นหลังรถ คุณชายเธอยื่นหน้าโต้ลมมากไปหน่อย :-)
    image

ส่วนรูปนี้ก็เรื่องวุ่นๆของคนกะหมา แย่งที่นั่งกันดูทีวี
    image

พิตที่บ้านคุณอยากรู้อยากเห็นแค่ไหน สำหรับหมาเต้ ขอบอกว่ามากถึงมากที่สุด อยากไปมีส่วนร่วมไปกับทุกเรื่อง
    image

ที่บ้านเลี้ยงเป็ดไว้กินไข่ เวลาเอาอาหารไปให้เป็ด เจ้าตัวแสบก็จะวิ่งแจ้นตามไปดูแบบนี้
    image
    ไฟล์แนบ
    ลาเต้หลบ 2.JPG 242K
    ลาเต้กัดรองเท้า.JPG 273K
    ลมตีหน้า.JPG 229K
    แย่งที่นั่ง.JPG 260K
    ที่หน้าต่าง.jpg 195K
    ลาเต้ดูเป็ด 2.jpg 227K
  • อันนี้ก็ Social network เกิ๊น มาป้วนเปี้ยนอยู่กับโต๊ะทำงานของเจ้านาย
    image

ส่วนรูปนี้ เย็นมากแล้ว ยังไม่ได้รับการปลดปล่อยให้ไปวิ่งเล่น เลยตามมาป่วนที่โต๊ะทำงาน
    image
    ไฟล์แนบ
    computer and latte'.JPG 197K
    เลิกงานเหอะ.JPG 191K
  • รูปนี้น่าจะเคยเห็นกันบ้างแล้ว ลาเต้แอบกัดรองเท้าฟองน้ำขาดไปหนึ่งข้าง แล้วโดนจับได้
    image

ส่วนรูปนี้ก็เรื่องวุ่นๆของคนกับหมาเวลาอยู่ในรถ ดื้อนัก กัดหูมันซะเลย
    image

วันหนึ่งตื่นเช้ามา เห็นลาเต้แอบขึ้นไปนอนบนโซฟา แล้วดูท่านอนมันดิ หงายเงิบซะ ฮ่าๆๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    ลาเต้กัดรองเท้า.JPG 273K
    in car.jpg 280K
    ท่านอน.jpg 137K
  • :063: :063: :063:
  • ดูน่ารักผูกพันธ์กันดีครับ
  • น่ารักมากกก :m44:
  • น่ารัก สุดๆ
  • น่ารักสุดๆ:-)) :m44:
  • ชอบคับ ดูลาเต้มีความสุขมากมากเลย
  • ดูไป..ยิ้มไป...ครับ
  • วันหนึ่งจัดโต๊ะทำงานใหม่ กว่าจะเสร็จก็มืดมาก พอคุณสามีปล่อยลาเต้ออกจากรง มันก็วิ่งมายืนกร่างอยู่หน้าโต๊ะทำงานแบบนี้เลย
    image

แล้วเรื่องหวงอาณาเขตก็ต้องยกให้ไอ้หมาเต้เลย หมูป่าชื่อป้ากำไรมาอยู่ก่อนลาเต้แท้ๆ แต่มันชอบแกล้งเห่าเขาบ้าง วิ่งไล่เขาบ้าง เก๊จริงๆไอ้พิตบูล
    image

รูปลาเต้ตอนเด็กๆ สะดือจุ่นซ๊า อิอิ
    image

การลงโทษที่ลาเต้เกร็งที่สุด คือการโดนกัดหู ขนาดหูเล็กแค่นี้ยังเก็บหูซะเรียบเลย
    image
    ไฟล์แนบ
    จัดโต๊ะเสร็จยัง.JPG 198K
    หมูป่า.jpg 162K
    LatTe 7.JPG 162K
    คนกัดหมา.JPG 234K
  • น่ารักดี :X
  • น่ารักอ่ะ :m44:
  • อิจฉา.. จุงเบย..
  • ชอบๆ กดไลท์
  • ดูแล้วครอบครัวสุขสันต์ มีความสุขจริงๆเลย
  • โชคดีของลาเต้ที่มีเจ้าของให้ความรักและให้ความห่วงใยขนาดนี้.....นายโจโฉแอบอิจฉาในใจนะครับ...อิอิ =D>
  • ในบางครั้งเราก็ลืมความสุขเหล่านี้ไป
    มัวแต่ยุ่งอยู่เรื่องงานมากเกินไป
    จนลืมเรื่องบางเรื่องที่เราควรใส่ใจไปจนสิ้น
    ขอบคุณ จขกท. และลาเต้นะครับ
    ดูแล้วก็พลอยมีความสุขตามไปด้วยจริง ๆ ครับ
  • ชอบลาเต้มากครับ เห็นคลิปมาตั้งแต่เด็กๆเล่นกับลูกหมูตัวน้อย จนตอนนี้ลากรถเข็นบรรทุกเห็ดแล้ว :o009:
  • หมาดี ได้เจ้าของดีๆแบนี้

เห็นแล้วมีความสุขคับ

:o040:
  • บอกแล้ว พิตบูล มันเว่อร์ มันรู้มาก มันคือตัวป่วนประจำบ้าน 55

น่าเสียดาย หลายคนมุ่งแต่จะจับมันปี้กัน เพื่อเอาลูกขาย เขาจึงไม่มีโอกาสได้สัมผัสความรู้สึกเหล่านี้ เขาเลี้ยงพิตเพื่อเงิน เขาไม่ได้เลี้ยงเพราะรัก เขาจึงไม่รู้ว่า คุณค่าที่แท้จริงของพิตบูล อยู่ที่ตรงไหน ......
  • ใช่ครับพี่ เวลาผมทำงานมันชอบจะมาช่วยทุกทีเลยครับ ถึงจะเหนื่อยกับมันแต่มีความสุขที่ได้เลี้ยงและดูแลมันครับ
  • นี่แหละครับคนรักหมาตัวจริงไม่มีแอ๊บ...เยี่ยมครับ®
  • น่ารักมากครับผมชอบจังดูแล้วยิ้มไปด้วยจริงๆเก่งครับทำได้ดีมากครับขอชมนะครับดูแล้วมีความสุขดีครับ
  • น่ารักมาก ดูแล้วคิดถึงเด็กที่บ้าน ตัวก็โตแล้วยังชอบนั่งตักตลอด หนักโคตรๆ 555+ :013:
  • เลี้ยงตัวมีความสุขกว่าเลี้ยงหลายตัว
  • อบอุ่นมากครับ :)
  • ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะคะ ดีใจที่ทุกคนชอบและยิ้มได้ค่ะ นี่แหละค่ะเสน่ห์ของพิทบูล ใครไม่เลี้ยง ไม่รู้หรอก :X
  • น่ารักมากๆเลยครับ
  • น่ารักมากครับวันก่อนผมได้นำภาพลาเต้ไปแอดที่เฟสชื่อ บวรภัค ขออนุญาตินะพี่(หน้าเฟสผมเอง) :063:
  • มีความสุขดีนะครับ :005:
  • น่ารักมากเลยครับ ^^
  • ชอบจัง :-D
  • ดูแร้วคิดถึงหมาผมเลยคับ หน้าตาก้อเหมือน นิสัยก้อเหมือน ( รู้มาก )
    :-D
  • สมชายอยากแอ็คหล่อแข่งกะลาเต้คับ!!! แต่เอ๊ะ สมชายมีแต่ท่าบื้อ แหะๆๆ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    1371100909087.jpg 53K
    1371100809670.jpg 35K
  • ลาเต้เก่งจังครับ อยากเห็นBM.ที่บ้านเก่งแบบนี้จังเลยยยย =D>
  • BM.ครับขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ลาเต้ด้วยครับimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 62K
  • พืทบูลชื่อ สมชาย ชื่อไทยสุดๆ น่ารักจังค่ะ :-D
    BM หน้าคล้ายลาเต้ตอนเด็กๆเลยค่ะ แต่ท่าทางจะซนน่าดูเลย
  • แฟนต้า ขอ Add หล่อบ้างจิ อิอิ
    image
    ไฟล์แนบ
    2013-06-15_201815.jpg 90K
  • คุณลุงแฟนต้า
    image
    ไฟล์แนบ
    150430_558398094191946_1804495534_n.jpg 197K
  • ส่วนผมคู่หู ไอ้ต้ากร้าบ...
    image
    ไฟล์แนบ
    7609_558398430858579_82240944_n.jpg 189K
  • แฟนต้ากับโคล่า ชื่อชวนดื่มทั้งคู่ เลี้ยงคู่กันอย่างนี้มีทะเลาะกันบ้างมั๊ยคะ แต่แฟนต้าดูหน้าตาใจดีมาก :030:
  • ทะเลาะกันบ้างเล็กน้อยคับ ส่วนแฟนต้าเป็นหมาที่ดุมากคับ เขาจะใจดีเฉพาะกับคนในบ้านและเจ้าโคล่าเท่านั้น ส่วนสุนัขและคนอื่นๆ แฟนต้าเอาเรื่องคับ :)
  • ลาเต้น่ารักจิงค่ะ ชอบมาเกลย ต้องรอดูต่อไปค่ะเพิ่งเคยเลี้ยงพิทบลูเหมือนกันค่ะimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 253K
  • @ คุณ wongvit โห..ไม่น่าเชื่อว่าแฟนต้าจะดุนะคะ เพราะหน้าตาใจดีออกค่ะ
    @ คุณ Ann ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยววันหลังจะรวบรวมรูปฮาๆมาให้ดูอีกจ้า ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงพิทบูลนะคะ :-)