ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ส่องทุกวันขอตั้งกระทู้บ้าง
  • ชีวิตคนเราไม่แน่นอน วันนี้ผมเลยตั้งกระทู้อยากทราบคําตอบจากพี่ๆสมาชิกทั้งหลาย
    ถ้าสมมุติว่า มีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้น เช่น ล้มละลาย หรืออะไรก็ตามแต่โดยที่ร่างกายเรายังสามารถหาเงินได้อยู่บ้างแต่ชีวิตค่อนข้างลําบาก หรืออาจมีปัญหาที่กลุ้มใจ หรือ บ้านโดนยึด หรือคนเลี้ยง 1ใน2คนเสียชีวิตไป1 ถ้าทุกๆท่านมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้น ท่านจะทํายังไงกับ น้องหมาครับ
    ผมขอตอบก่อนเลยนะครับ ... ไม่ว่าชีวิตผมจะมีกินหรือไม่มีหรือต้องอด ผมก็พร้อมที่จะอดและลําบากและมีความสุขพร้อมกับ หมาครับ ถ้าผมอดจนตายผมก็คงให้มันอดเหมือนกันกับผมเพราะผมคิดว่า ถ้าเราไปปล่อยก็เป็นภาระสังคม ถ้ายกให้คนอื่นไปหมาจะมีความสุขหรอครับ ผมเชื่อว่าหมามันอยากตายพร้อมเจ้าของมากกว่าอะนะ
  • :063: เลี้ยงจนกว่าจะตายจากกันไป =D> สุดยอดจริงๆ ยอมรับด้วยใจ ^:)^
  • :063: เลี้ยงจนกว่าจะตายจากกันไป =D> สุดยอดจริงๆ ยอมรับด้วยใจ ^:)^
  • ปัญหาทุกอย่างต้องมีทางออก อยู่ที่ว่าเร็วหรือช้า อย่าถอดใจเป็นพอ :-"
  • ตอนน้ำท่วมเมือง 555+ ลำบากชิบกับหมาอีกหลายตัว มีเงินก็ใช้ไม่ได้ อาหารหมาก็กำลังจะหมด นานๆเรือมาทีนึง ได้ข้าวกล่องเป็นไก่กระเทียม หมากินข้าวกับไก่ คนกินข้าวกับน้ำมันกระเทียม ถึงลอดมาได้ บางทีมีแต่น้ำเปล่านั่งมองหน้ากันไปวันๆ :002:
  • :-D ยังงี้ดีแล้วครับ ชีวิตจะได้มีรสชาติ ห้าๆใช่ไหมครับน้าคิม
  • ก่อนตายขอจับหมาทำหมั่นก่อน ^ ^
  • :063: ผมภูมิใจกับสังคมคนคุณภาพแห่งนี้จริงๆครับ
  • :063: เลี้ยงจนตายจากกันไป
  • :063: นับถือครับ
  • ทิ้งไม่ลงจริงๆ ดูมันนอนสิแย่งที่นอนผมด้วยซ้ำ 555 เรานอนกอดกันทุกคืน เลี้ยงมันแล้วก็รักเหมือนลูก ทิ้งไม่ลงจริงๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    2013-06-18_131117.jpg 107K
  • superkim ตอนน้ำท่วมเมือง 555+ ลำบากชิบกับหมาอีกหลายตัว มีเงินก็ใช้ไม่ได้ อาหารหมาก็กำลังจะหมด นานๆเรือมาทีนึง ได้ข้าวกล่องเป็นไก่กระเทียม หมากินข้าวกับไก่ คนกินข้าวกับน้ำมันกระเทียม ถึงลอดมาได้ บางทีมีแต่น้ำเปล่านั่งมองหน้ากันไปวันๆ :002:

:063: มองเห็นภาพเลยครับ ที่บ้านคนกินข้าวกับปลาทูหมากินปลาอาหารเม็ดกับแซลมอน 555555+

เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบตลอดชีวิต
    :o023:
  • ผมแค่อยากให้คนที่คิดจะทิ้งหรือคิดจะผลักภาระนี้ให้คนอื่นหรือสังคม นึกย้อนไปตอนที่คุณเจอมันครั้งแรกแล้วเห็นถึงความน่ารักและถูกชะตาไว้นะครับและคุณนึกถึงดวงตาของเค้าก่อนที่คุณนำมาเลี้ยง ดูสิน่าสงสารขนาดไหนครับ หมาอยู่ต่างจังหวัดคุณก็ยังมานะไปเอาคิดเสียเวลาเสียทั้งเงิน พอคุณได้มมันมาแล้วคุณมีความสุขคุณก็แฮบปี้ พอมีบางสิ่งที่ทำให้คุณมีสุขกว่าคุณทิ้งๆขว้างๆยังงี้หรอครับ คนเราโตมาต้องมีความรับผิดชอบครับ ถ้าคิดจะทิ้งหมาหรือยกให้คนอื่น ผมว่าคุณปลิดชีพมันเองเหอะ ถ้าคุณไม่ทำหรือยกให้คนอื่นไปหรือปล่อยวัด คุณรู้ไหมนั้นแหละจะทำให้หมาตายทั้งเป็น ทรมานยิ่งกว่าตายอีก
  • ผมขับวินมอเตอร์ไซค์+แมสเซนเจอร์. ผมไม่เคยให้หมาอด พาเดินเล่นทุกวัน ยกเว้นฝนตก หน้าที่การงานไม่ได้ถือว่าดีแต่ผมไม่เคยคิดจะทิ้งหมา. ผมตื่นเช้าเข้าดึกมากทุกวัน แต่ผมสามารถมีเวลาเท่ากับคนอื่นๆทำทุกอย่างในบ้านหมด ผมเพิ่งอายุ22 ผมยังมีความรับผิดชอบเลย แล้วพวกพี่ๆที่ทิ้งหมาละ อายเด็กคนนี้ไหม
  • :o061: หัวใจนายหล่อแบบโคตรๆ
  • :063: บ่องตงเยี่ยมยอดฝุดๆ
  • ผมเชื่อว่าหมาถ้าเราเลี้ยงมันแล้ว ไม่ว่าคุณจะมีหรือจน แม้จะตกอยู่ในภาวะใด หมามันไม่ทิ้งคุณไปหรอก
    นอกจากเราจะทิ้งมันไปเอง นั้นคือความรักและความซื่อสัตย์ที่หมามันมี ไม่เหมือนบางสิ่ง...