ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมดยุคพิทบูลเจ้าพ่อ กุ้ย อันธพาล
  • ขอบคุณครับท่านตุ้ย พี่ยืนยันครับว่าพี่ยังเป็นพี่มาร์คคนเดิมเสมอครับ แต่พี่เกลียดพวกขี้โกงครับ 55
    วันหนึ่งข้างหน้า รอทุกอย่างลงตัว เราอาจจะได้จัดงานร่วมกันครับ พิตบูล + บูลลี่ เอาให้กระหึ่มไปเลยครับ :-D
  • ดีครับพี่มาร์ค แต่ผมขอเป็นผู้ร่วมงานและผู้สนับสนุนงานดีกว่าครับ เรื่องเป็นผู้จัดร่วมผมเข็ดแล้วครับพี่ 5555
  • ผมรู้จักpitbullzoneมาพร้อมๆกับพิทบูลและเจ้าตูมหมาจรจัดที่ดันเป็นพิทบูล และพี่มาร์ค ถึงพี่มาร์คจะไม่รู้จักผม ผมชอบสไตล์พี่ชัดเจน ตรง แรง โดนใจ และเป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆพี่
  • เย้ยยยย มันต้องช่วยกัน มันถึงจะสนุก
  • ไม่ต้องห่วงครับพี่ ช่วยเต็มที่แน่นอนครับ :031:
  • ไม่ได้เลี้ยงพิตกับเขา แต่เอาไงก็เอากันครับ :o034:
  • ผมรู้สึกสมเพช ที่ได้เห็นกลุ่มคนหน้าเดิมๆ รวมตัวกันเพื่อจะล้มเว็บนี้ ทั้งที่มันเคยเป็นอู่ข้าวอู่น้ำเก่าของพวกเขามาก่อน และก็เพราะเว็บนี้อีกเช่นกันที่ทำให้เขาเป็นที่รู้จักในสังคมพิตบูลมาจนทุกวันนี้ แค่วิธีการคิดมันก็ผิดแล้วครับ ดังนั้นใครสนับสนุนที่นั่นก็ได้โปรดอย่ากลับมาที่นี่ ผมขอเพียงเท่านี้ละครับ :-D
  • :063: กดไลท์
  • ชื่นชอบในตัวบารอนเป็นพิเศษครับ ไม่เป็นที่นิยมก็ช่าง รู้แค่ว่า รด-นิ-ยม ของตัวเองชอบแบบนี้ รอดูลูกบารอนมาก็นาน ก็ไม่เห็นมีใครทำมาให้เห็นซักที เอาเป็นว่า ถ้ามีคนทำ ***ขอซื้อตัวผู้ที่มีสีขาวเหมือนบารอนเท่านั้น*** ในราคา 25,000 ครับ ถ้าจะมีใครทำก็จะขอจ่ายเงินจองไว้ 3000 บาท ซึ่งหากว่าลูกหมาที่ออกมาไม่มีสีเหมือนบารอน ผมขอให้เจ้าของแม่หมามอบเงินจอง 3,000 บาทนี้ให้แก่กองทุน ABC

ขอบคุณพี่มาร์คและเจ้าของแม่พันธุ์(ไว้ล่วงหน้า)ครับ

โต้ง 0903732932
  • คุณโต้งครับ เอามีดมาผ่าควักหัวใจผมไปได้เลยครับ ยกหัวใจให้เลยครับ :o043:
  • ผมจองลูกเดอะดุ๊กไว้ก่อนเลยได้ป่าวคับป๋าอิอิ
  • สายเลือด Remy หลาน T-Rex พระรามสาม

น้ำหนัก 35 กก. กินโครงไก่สดครึ่งกิโล กับหญ้าขนไม่อั้น (ค่าอาหาร 11 บาท/วัน)
    ปล่อยวิ่งเล่นคลุกดินคลุกโคลนออกกำลังกายเองแค่วันละ 15 นาที
    ทั้งปีไม่เคยต้องจับล้างตัวอาบน้ำสักครั้ง

ไม่ต้องใช้อาหารเม็ดเกรดพรีเมี่ยมราคาแพง กับออกกำลังกายอย่างสุนัขบ้าอย่างที่เขาสร้างภาพปั่นกระแสกัน

image
    ไฟล์แนบ
    360587.jpg 102K
  • แล้วไงไปหาสิ่งที่มีประโยชน์ทำหรือไปเก็บขยะช่วย...."ก.ท.ม."...เถอะอีควายเผือก :-))
  • มรึงยังกลับมาอีกแล้วกลับมากับความรู้แบบผิดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอีก อีสัดเอ๋ย หมามรึงไม่อาบน้ำจุงไปไหนใครอยากจะเข้าใกล้ว่ะ อีสวะเอ๋ย
  • ทั้งปีไม่เคยอาบน้ำกูล่ะสงสารหมามึงจริงๆเพราะมึงไม่เคยพาไปไหนไม่เคยเอาใจใส่ดูแลไม่เคยรัก.มีหน้าที่แดกโครงไก่กับหญ้าขน.ฯลฯคือแบบว่ามึงมันก็แค่พวกเลี้ยงตามกระแสแล้วเสือกมาอวดรู้...กูล่ะสมเพชหลาน.ทีเร็ก...อยู่แต่ในโซ่ทั้งปีทั้งชาติไม่เคยเห็นโลกภายนอกขนาดน้ำมึงยังไม่เคยอาบให้มัน...ธะๆๆโธ่อีควายเผือกกูล่ะสมเพชมึงจริงๆแล้วเสือกไปสอนคนอื่น :-))
  • บอร์ดนี้มันของจริง พวกตัวปลอมและแกงค์ต้มตุ๋นอยู่ไม่ได้หรอก มันถึงต้องพยายามเปิดบอร์ดใหม่เพื่อจะได้ควบคุมสั่งการได้ตามใจชอบ แต่ยุคนี้มันไม่มีใครโง่ยอมให้จูงจมูกกันง่ายๆเหมือนเมื่อก่อน ถ้าคิดเพียงว่า ออกมาป่าวประกาศเชิญชวนแล้วคนจะต้องแห่ไป ก็คิดผิดถนัดครับ วันนี้ข้อมูลข่าวสารมันถึงกันหมด คนดีๆเขาคงไม่ไปให้เสียเวลา ถ้าจะได้ ก็คงได้แต่พวกผีไร้ศาลหาที่สถิตไม่ได้ไปเท่านั้น 55
  • อีเกย์แอ๊บเด็ก มึงมาก็ดีแหละ กูขอฝากคำถามไปให้ไอ้แป๊ะหน่อย

พวกหมาบูลลี่ที่มึงนำเข้ามาน่ะ พวกมึงหาแดกกับมัน แต่ไม่ประสบความสำเร็จ แล้วเสือกขนเอาไปให้คนอื่นเลี้ยง ผลักภาระให้เป็นของคนอื่นน่ะ
    ได้ข่าวว่าตอนนี้เขาเลี้ยงไม่ไหวแล้ว
    ที่มึงบอกว่าให้เขาเปิดผสม เพื่อเอาเงินมาเป็นค่าเลี้ยงดู คนเลี้ยงเขาพูดไปทั่วว่า ไม่มีใครมาผสมเลยเพราะเป็นบูลลี่ตกยุค ไม่อินเทรน :-)) :-))

กูอยากจะถามว่า เมื่อไรมึงจะเลิกใช้คำว่า "เลี้ยด้วยรักและรับผิดชอบ" ว่ะ มึงไม่ละอายต่อสังคม มึงก็ควรละอายต่อตนเองบ้างเถอะ :-@ :-S #:-s
  • ป๋าพูดถูกครับ บอร์ดนี้มัน ของ จริงน่ะครับพวกมรึงเป็นตัวโกงอยู่ยากน่ะ ถ้าพวกมรึงคิดจะอยู่ในบอร์ดนี้อ่ะ พวกมรึง ต้อง เป็นพระเอกเท่านั้นว่ะ แต่กูคิดว่าพวกมรึงคงเป็นพระเอกไม่ได้หรอก :-))
  • ก็หมาเค้าสะอาดจะอาบทำไมละครับพี่น้อง ส่วนหมาผมมันสกปรกต้องอาบน้ำอาทิตย์ละครั้ง
  • ลืมไป หมาเป็นปียังไม่อาบน้ำเลย แล้วคนกี่ปีอาบวะเนี่ยะ 555
  • อีกเรื่อง สุนัขที่ได้รับการออกกำลังกายหนัก เล่นกิจกรรม ได้อาบน้ำบ่อย กินอาหารดี ๆ ถ้ามองในมุมอีกมุมก็คือ ....สุนัขนั้นโชคดีที่มีเจ้าของใส่ใจในสุขภาพ มีเวลาให้มันครับ ผมว่ามันน่าจะมีความสุขดี ...การโชว์ว่ากินถูก เลี้ยงปล่อย ไม่อาบน้ำ ผมกลับมองว่า นั่นเป็นการเลี้ยงแบบไม่ใส่ใจของเจ้าของสุนัขหรือไม่... :o060:
  • "เลียด้วยความรักและรับชอบ" (บ่ รับผิดนะอ้าย)
  • วิธีเลี้ยงหมาวัด วิธีเลี้ยงหมาจร กับ วิธีเลี้ยงหมาของคนรับผิดชอบไม่เหมือนกันครับ 55
  • "ทั้งปีไม่เคยต้องจับล้างตัวอาบน้ำสักครั้ง" :o064:
  • :o034: เขามีเหตุผลส่วนตัวที่ไม่อาบน้ำให้หมารึปล่าวครับ แหม่เครียดครับ หมาแพงแต่ไม่อาบน้ำให้ ผมรู้สึกแปลกๆ
  • บ้านผมเลี้ยงเหี้ยครับ สบายครับแดกไก่สด(ไม่ถอนขน) 2วัน 1ตัว ผักหญ้ามันก็กินพร้อมๆกับตอนงับไก่เข้าปาก น้ำไม่ต้องอาบครับ มันอาบเอง แต่เราต้องคอยเช็ดแหนที่ติดตัวมันมานิดหน่อยครับ เลี้ยงปล่อยสบายครับ ไม่ต้องดูแลมาก ถึงเวลาก็ไปอาบแดดตามประสาเหี้ยครับ
    ปล.ผมเลี้ยงเหี้ยนะครับไม่ใช่เลี้ยงเหี้ยๆ :o034:
  • ท่านระวังอย่าปล่อยหมาหลุดไปในวัดนะครับ หมาวัดเค้าจะเสียหมด :o054:
  • ใครที่เข้ามาเล่นในบอร์ดนี้ ตั้งแต่สมัยก่อน ไม่ได้ง่ายเหมือนสมัยนี้หรอก
    กว่าที่คุณจะยืนได้ มันต้องผ่านบรรดาสารพัดผี ที่มันพร้อมจะลากลูกเมียครอบครัวมาถล่มกัน
    แบบสนุกสนานเลยแหละครับ บางคนไม่กล้าแม้แต่จะเข้า บางคนโลกสวยกลัวลูกจะเสียคนเพราะคำด่าหยาบๆ
    หลายคนโดนสกัดดาวรุ่ง โดนจนเหมือนกับว่าทุกอย่างพังหมด

แต่ทำไมหลายๆคนถึงผ่านมาได้ และถึงเรียกที่นี่ว่าเป็นสังคมคุณภาพ
    โลกเราไม่ได้สวยสดงดงาม ถ้าแค่นี้ผ่านกันไปไม่ได้ ชีวิตจริงคุณจะทำอะไรได้บ้าง

ถ้าใครตามทันตั้งแต่ยุคแรกๆ จะรู้เลยว่า มาร์คมาเฟีย คนนี้แหละ ชนมากับค่ายใหญ่ๆหลายๆค่าย
    แล้วโดนแบบรุมทั้งในเกมส์ ทั้งนอกเกมส์ แต่สงสัยมั้ยทำไมค่ายใหญ่ๆเหล่านั้น ทำยังงัยก็ล้มเค้าไม่ได้
    แถมยังโดนเรียกว่าหมาหมู่ ไม่ใช่เพราะเค้าเป็นคนพิเศษ คนใหญ่ คนโตหรอกครับ แต่เพราะอุดมการณ์
    ที่มีเหมือนเดิมมาตั้งแต่ต้นจนจบ ทำให้เค้ายืนอยู่ได้

เชื่อเถอะครับ ความเลวไม่มีทางชนะความดี การที่คุณได้เอาหน้าเพื่อเจ้านาย ได้ถล่มคนอื่นอย่างสนุกสนาน
    "เพื่อนชิบหายกูไม่ว่า ขอให้หน้าตากูมาก่อน" คนจะจดจำคุณในฐานะอะไร คุณอาจจะหลอกตัวเองได้
    ว่า กูเนี่ย ลูกสมุนคนสนิทของค่ายใหญ่นะเว๊ย

แต่คนภายนอก มองเป็นแค่เพียง"ขี้ข้า"ที่ไม่มีค่าอะไรในสังคมเลย
    จะภูมิใจมั้ย ถ้าคุณเดินไปไหนกับค่ายใหญ่ๆ ยืดอกอย่างภูมิใจ สักกลางหลังใหญ่โต กลัวคนไม่รู้
    ว่ากูจะถวายชีวิตให้ค่ายนี้เท่านั้น มันน่าภูมิใจหรอ คนภายนอกเค้าก็มองเป็นแค่ พวกเด็กหางแถว
    ลิ่วล้อ อยากมีหน้ามีตา อาศัยเกาะชายผ้าเหลืองเค้าดัง

การมีชีวิตให้คนจดจำ มันทำได้ไม่ยาก อยู่ที่ว่า คุณอยากให้เค้าจดจำคุณแบบไหน
    ถ้ามีคนพบคุณแล้วรู้จักคุณ แต่จำคุณได้ แล้วมีเสียงแว่วเข้าหูมาว่า

"โอ๊ยไอ้นี่ก็แค่ขี้ข้าเอง อย่าไปสนใจอะไรมากเลย"

กับในทางกลับกัน "พี่คนนี้แม่งสุดยอดว่ะ ของจริงว่ะ"

อันไหนมันน่าภูมิใจกว่ากันครับ คงรู้ใช่มั้ยครับ ทำไมที่นี่ถึงเรียกว่า"สังคมคุณภาพ"อย่างแท้จริง
    หลายปีที่โลดแล่นในบอร์ดนี้ บอกจากใจเลย เป็นหลายปีที่ได้อะไรหลายๆอย่างจากที่นี่ ทุกวันนี้มันกลายเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตผมไปแล้วครับ
  • อย่างน้อย ถึงผมไม่มีปัญญาซื้อหมาดังๆ แพงๆ ตัวเหยียบล้าน
    เหมือนใครหลายๆคน ที่ใช้เงินเพื่อให้ตัวเองเป็นที่รู้จัก

แต่ผมก็ยังภูมิใจ ที่อย่างน้อยผมก็สร้างชื่อVespapinkขึ้นมาด้วยตัวเอง
    ไม่เคยต้องเป็น ขี้ข้า หรือลูกน้องใคร ที่จะต้องคอยตามเลียนายตลอดเวลา
    จำกันได้มั้ยตอนที่มีให้เลือกขึ้นรถไฟ ว่าคุณจะไปขบวณไหน หลายคนเลือกเพื่อความอยู่รอด
    แต่ก็มีหลายคนที่ยังยอมร่วมหัวจมท้ายกับรถไฟขบวณนี้ อย่างน้อยๆผมก็คือหนึ่งในนั้นที่เลือกขึ้นรถไฟขบวณนี้

ผมกล้าพูดได้เต็มปากว่าVespapink ชื่อนี้เกิดมากับที่นี่ตั้งแต่วันแรก
    วันนี้Vespapinkก็ยังอยู่ที่นี่ที่เดิม และถ้ามีใครที่จะมาปิดบอร์ดนึกถึงชื่อVespapinkได้เลยครับเจอกันแน่นอน

หลายคนทุกวันนี้ อยากให้คนอื่นพังพินาศ ย่อยยับ ทำทุกวิถีทาง
    แต่มีทางเดียวที่เค้าหาคำตอบไม่ได้คือ "ทำไมฝ่ายที่พังพินาศ กลับเป็นตัวของเค้าเอง"
    เห็นๆกันอยู่ จะเที่ยวมานั่งไม่เกรนแดก ถ่ายรูปร้องให้กับหมา มันก็คงไม่ทันแล้ว
    สุดท้าย คนที่ทำเลว เราไม่ต้องไปทำอะไรพวกเค้าหรอกครับ
    "แค่รอดูวันที่เค้าแพ้ภัยตัวเองก็พอ" ตอนนี้ก็เริ่มเห็นกันแล้วใช่มั้ยครับ

• รอหมายจากเชียงรายมาเป็นเดือน ที่บอกว่ายอมเสียสามหมื่นเพื่อที่จะจัดหมายศาลให้ แบบถึงหน้าบ้านเลย
    ไหนอะ ไหนอะ ไหนอะ คิดว่าตัวเองต้องเป็นหนึ่งในนั้นแน่ๆ สรุป คนที่ได้คือ ตาสีตาสา ยายนา ตานี
    คนไม่เลี้ยงหมา ไม่เคยเล่นพิทบูลโซน เก่งจิงงงง ควยยย คนจริงทำจริง รักความยุติธรรม
    ไปเห่าให้หมามึงฟังเถอะ
    รู้ไว้อย่างนึงนะ เฟซบุ๊คเจ้าของมันเป็นฝรั่ง ฐานข้อมูลมันอยู่เมืองนอก คิดว่าเค้าจะยอมเปิดเผยข้อมูล
    ให้อีแก่ดอกทองแบบมึงหรอ คราวนี้แหละมึง เอาตีนถล่มมึงสนุกสนานแน่ๆ จะถ่ายรูปร้องไห้กับมา คงไม่มีใครสงสารมึงแล้ว ทางเดินมันมีให้มึงเลือกลงตั้งนาน แต่เพราะมึงเป็นประเภท "ชิบหายไม่ว่า น่าตามาก่อนงัย"
    ตอนนี้มึงก็รอรับผลกรรมไปแล้วกัน

บอกแล้วก็ไม่เชื่อ ว่าอย่าให้เค้าจับได้ ว่าใส่ชุดขาวไปเชียร์รีลมาดริด งัยละมึงที่นี้ โดนจับได้อายมั้ยหล่ะ
  • เขียนได้โดนใจจริงๆ 55
  • :063: โดนใจอย่างแรง :063:
    :063: :063: :063: :063: :063:
  • หลังจากมันสร้างเวรสร้างกรรมแก่คนอื่นมากมาย กรรมเดียวกันกำลังสนองคืนมันเป็นสิบเท่า กรูจะดูซิว่ากุณซือมรึงจะเจ๋งแค่ไหน
  • :063: ได้ใจมาก
  • โดนใจมากๆคับ ว่าน

ไม่ว่าจะเป็นครอบครัว โคตรพ่อ โคตรแม่ ผมก็โดน ผีอำ มาหมดคับ

แต่ผมภูมิใจและดีใจที่ๆแห่งมี ทำให้ผมได้รู้จัก พี่น้องทุกๆคนคับ

พิทบูล โซน จงเจริญ

• จริงๆครับ ตะก่อนนี้ยิ่งกว่าเดินผ่าดงกับระเบิด พลาดนิดเดียว ขาขาด แต่ก็สนุกสุดๆ งานการไม่เป็นอันทำ คอยดูว่าจะมีใครเปิดประเด็นอะไรใหม่ๆ พี่มาร์ค เปิดกระทู้ เล่าเรื่องตลก แข่งกัน ถ่ายรูปหมาขี้มาลงแล้วหลอกให้เปิดดู
    55555 แค่คิดถึงเมื่อไรก็นั่งอมยิ้มทั้งวันแล้ว