ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• พอดีบ้านป้าออกลูกพิทบูลมาชุดนึงเลยอยากได้มาเลีียงที่บ้าน อยากรู้ว่า ควรเริ่มเลี๊ยงตัวผู้ รึ ตัวเมีย ดีกว่ากันครับ ถ้าเอาตัวเมียมาจะดุน้อยกว่าตัวผู้มั้ยครับ สอนง่ายกว่ามั้ย อารมและความเครียดจะเปนยังไงถ้าเปรียบเทียบกัน การออกกำลังกายจะบ้าพลังเหมือนตัวผู้มั้ย(ปกติอยู่บ้านป้าก้อเลี๊ยงเองประจำตัวผู้มันบ้าพลังมาก)

ขอบคุณครับ
  • พิทบูลจะตัวผู้หรือตัวเมียก็ไม่ต่างกันมันอยู่ที่เจ้าของว่าอยากเป็นแบบไหน :O
  • เมื่อเช้าพอดีดู การปรับพฤติกรรม
    สุนัขพิทบูลที่โตแล้วของซีซาร์
    ขนาดซีซาร์ยังใช้เวลาปรับพฤติกรรมตัวนี้
    ใช้เวลาถึง 2 เดือน เพื่อให้เข้าสังคมได้
    ยังไงก็สอนให้ดีนะครับ
  • ผมเลี้ยงบลูลี่ตัวผู้อยู่ไม่รู้ว่าจะคล้ายๆกันไหม อายุ2เดือนฝึกได้หมดเลย หมอบ นั่ง ขอมือ คอย ใช้เวลาฝึกประมาน1อาทิตย์คับ อยากให้หมามีพฤติกรรมอย่างไรอยู่ที่เราคับผมก้อเลี้ยงตัวเเรกในชีวิตเลย ฝึกเล่นๆขำๆสนุกกะมัน มันก้อจะอยากทำเเละสนุกกับเราคับ สู้ๆน่ะคับPitbullZoneมีอะไรให้ศึกษาเย่อะเลย
  • Rockandroll_octo เห็นด้วยครับหมาผมเรดโนส จะ4เดือนแล้ว นั่งขอมือหมอบนอนหงาย ได้หมด วิ่งกับผมทุกวันวันละ2-3กิโล ลิ้นห้อยทุกวัน5555
    ตัวแรกในชีวิตครับ สนุกกับมัน มันก็สนุกกับเรา
  • ครับผม..ขอบคุณครับ