ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องนมคับ
  • คือผมเลี้ยงบลูลี่ ได้2เดือนกว่า เราสามารทให่นมได้ถึงกี่เดือนคับ
    แล้วมันดีไม่ดียังไงยังไงคับ

ผมให่วัวแดงรถหวานคับหมาไม่ถ่ายเหลว แต่มีคนบอกว่าบลูลี่ไม่แนะนำให่กินแคลเซี่ยมเพราะมันจะสูง
    แล้วให่อะไรดีคับ แล้วกินไรกระดูกใหญ่
  • นมคือ สุดยอดอาหารชนิดหนึ่ง ใครบอกว่ากินนมแล้วทำให้สูง มั่วแล้ว หมาหลายตัวกินโครงไก่แคลเซี่ยมสูงกว่านมอีก ยังไม่เห็นสูงเลย :-D
  • พึ่งหัดเลี้ยงพิตบูลใช่ไหมคับ พยายามศึกษาและหาข้อมูลให้มากๆ เพราะหมาสายพันธุ์นี้ต้องศึกษาเป็นพิเศษ
    ของผมตอน 2 เดือน ให้กินอาหารเม็ดแช่นมวัวแดงรสจืด พอ 3 เดือน ให้เลิกกินนม และให้กินอาหารเม็ดผสมอกไก่ต้ม,หมูต้ม ,เนื้อวัวต้ม สลับผลัดเปลี่ยนกันไป (กินไรกระดูกใหญ่ ไม่เกี่ยวกับการกินอาหาร มันเกิดจากสายพันธุ์,พันธุกรรมของสุนัข)
  • @wongvit ให้คําตอบได้ดีกับเพื่อนๆ ที่ยังไม่รู้ครับ
  • กินเย่อะได้อ้วนคับ^^
  • หมาผม f1 เพียวๆ เช้าเย็น แถมเดินวันละ 2-4 กิโลทุกวัน ส่วนมันจะหนาไหม สูงไหม สวยไหม ผมปล่อยช่างหัวมันครับ ยังไงมันก็หมาเราอยู่ดี แค่เดินกับฝึกมันก็เหนื่อย ขี้เกียจสนใจเรื่องอื่นแล้ว :o034:
  • การพาเดินเป็นการฝึกที่ดีอย่างหนึ่งครับ หลายๆพฤติกรรมเสียหมา ผู้เชียวชาญอย่างซีซาใช้วิธีการพาหมาไปจูงเดินนอกบ้าน แต่ต้องจูงในลักษณะที่หมาอยู่ข้างตัวครับ
  • ผมทำเหมือนพี่the_Doorเลย F1เพียวๆเเต่เดินคงไม่ถึง2-4โลึัยเพราะซอยบ้านไม่ใหญ่อาศัยเดิยหลายๆรอบเอา
  • เดินให้ได้ระยะเวลาก็ช่วยแทนระยะทางได้ครับ แต่ต้องเดินเร่งบ้างช้าบ้างคือเดินตลอดนะครับอาจจะมีแวะบ้างและถ้ามันคุ้นกับการเดินแบบต่อเนื่อง มันจะเดินไม่หยุดเองครับ พยายามเดินให้ได้ตามเวลาที่กำหนดครับในแต่ละวันทำการ อาจเพิ่มระยะเวลาเพิ่มขึ้นตามความสะดวกของเจ้าของและความพร้อมของสุนัขครับ
  • หมาบางตัวแพ้นมกินแล้วขี้พุ่งระวังนิดนึง ส่วนหมาใหนจะใหญ่จะเล็กถ้าพ่อชิสุแม่ชิวาว่าลูกคงไม่ไปถึงขั้นเกรทเดน