ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอใช้พื้นที่ระบายอารมณ์หน่อยครับ
  • ต้องบอกก่อนว่า ไม่ได้มีเจตนาจะดิสเครดิตอะไรนะครับ แต่มันทนไม่ไหวจริงๆ
    ผมสั่งกรงไปจากร้าน T.T.D (คิดว่าน่าจะเดากันได้) โดย search เจอทางเน็ต
    วันนี้กรงมาส่ง พบว่า แว๊บแรกที่เห็น
    1) สีไม่ตรงตามสั่ง นึกในใจ ช่างมันเหอะแค่สี เรื่องเล็กน้อย
    2) เหล็กมีคราบสนิมขึ้นให้เห็นชัดเจน นึกในใจ มันเป็นเหล็กก็คงต้องมีบ้าง

หลังจากเอากรงมาวางเสร็จ ผมก็ตรวจสอบ พบว่า

3) สั่งประตูเป็นบานสวิงไป แต่พอใช้จริง มันสวิงกลับมาแล้วไม่ปิดสนิท ห่างจากที่ควรจะเป็นประมาณ 3 นิ้ว ตอนนี้ในใจเริ่มโมโหล่ะ แบบนี้ไม่ต่างจากเปิดประตูทิ้งไว้ให้ยุงเข้าหรอก กร๊วกเอ้ย
    4) มุ้งทำมาโคตรห่วยๆๆๆเลย ตามขอบปิดเข้ากับกรงได้ไม่สนิท มีช่องให้เห็นได้ชัด ตัวมุ้งก็ขาด
    5) เม็ดพลาสติกที่ใช้บิดเพื่อล็อคมุ้ง มรึงติดกลังด้านหมดเลยทุกเม็ด ขอย้ำทุกเม็ดจริงๆ มรึงเคยทำมุ้งมาก่อนรึป่าวว่ะเนี๊ย กรูต้องมาไขออกแล้วติดใหม่หมด
    6) ไม่มีมุ้งด้านล่าง (อันนี้อาจจะเป็นความผิดผมเองที่ไม่สอบถามให้ดี)
    7) ถาดรองอึรองฉี่ด้านล่างเมื่อใส่เข้าไป ก็ไม่สนิทกับตัวกรง มีช่องเบ้อเริ่มเทิ่ม

สุดท้ายก่อนออกจากบ้าน พอดีวันนี้มีธุระตอนเย็น ก็เลยลองขังน้องหมาใส่กรง ล็อคประตู
    กลับมาถึงบ้าน ประมาณ 21.00 น. จึงเปิดกรงแล้วผมเข้าไปดู บอกได้คำเดียวว่า "ช๊อค" ครับ
    ยุงแม่งเต็มกรงไปหมดเลย แกะอยู่ที่มุ้งด้านในกรง OH MY GOD มันแยะจริงๆครับ
    นั่งในกรงเกือบชั่วโมง ใช้นิ้วบี้ยุงทีละตัวๆ ไม่หมดซักที ไม่ไหวละ
    สุดท้ายถอดมุ้ง ออกหมดเลย เหลือแค่กรง แล้วเปิดพัดลมให้น้องหมา เหมือนดิมที่เคยทำ

เซ็งครับ ขอระบายหน่อย เหมือนเสียเงินฟรี

• งานเข้าเลยครับ แล้วได้คุยกับทางร้านรึยังครับคุณพี่
  • ได้คุยกับร้านหรือยังครับ ถ้าคุยแล้ว ไม่รับผิดชอบ ระบายมาให้เต็มที่เลยครับ ชื่อร้านก็ลงเลย ประจานกันไป คนอื่นจะได้ไม่โดน
  • มีรูปบ้างไหมอยากเห็นครับ
  • แล้วทำไมไม่โทรไปต่อว่ากับทางร้านละครับ ถ้าลงมาแบบนี้ ชื่อร้านก็ไม่บอก มันคงแก้ไขอะไรไม่ได้
    บอกร้านไปเลย ระวังการโดนประจานทางเน็ต ร้านเจ้งได้ง่ายๆ
  • เป็นข้อเตือนใจในการเลือกซื้อของผ่านทางเน็ต :012:
  • เพราะความไม่ซื่อสัตย์ไม่จริงใจต่อลูกค้าทำให้การค้าขายทางเน็ตมีแต่ความระแวง
    ผมรู้แล้วว่าเวบไหนจากที่อ่านคำโฆษณาชวนเชื่อและจากที่เจ้าของกระทู้อธิบายเสียหายครับ อาจเข้าข่ายโฆษณาชวนเชื่อเกินจริง ผมว่าเจ้าของกระทู้รีบคุยกับทางร้านเพื่อจะได้ดำเนินการวิธีการแก้ไขเยียวยาครับ ได้ความว่าอย่างไรแจ้งด้วยครับและทุกคนควรรู้จักร้านนี้จะได้รักษาคนที่ซื่อตรงจริงใจไว้ในสังคมบ้างก่อนที่จะเหลือแต่ความระแวง
    ขอบคุณครับ
  • ผมว่ากรงผมทำเองกากแล้วนะ อันนี้ดูท่าจะกากกว่าผมอีก :013: