ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาร้านดามหูแถวสมุทรปราการ
  • พอดีผมเอาไปตัดหูตอนอายุเกือบสามเดือน แต่พอตัดได้สักอาทิดนึงหูเริ่มไม่ดีไหมกินแผล
    แผลเริ่มจะเน่าผมเลยพาไปโรงพยาบาลหมอเค้าเลยตัดที่ดามออกให้ผมรักษาแผลให้หายก่อน
    ผมเลยไม่ได้เอาไปดามเลย จนผ่านมาเดือนกว่าๆ แผลเริ่มหาย แต่หูมันไม่ตั้งจะออกแนวพับจนปลายหูชนกันบนหัว ไม่ทราบว่าถ้าผมจะไปดามตอนนี้อายุประมาณ5เดือน จะทันมั้ยครับ มีร้านแถวสมุทรปราการร้านไหนรับดามไหมครับ ขอบคุณครับ
  • ใจจริงก้อสงสารหมาน่ะกลัวหมาจะเจ็บอีกเเต่ถ้่าพี่อยากตะตัดจิงๆเข้าใจอยากให้หมาหล่อเเน่นอน ทุกคนอยากให้หมาตัวเองหล่อ ผมเเน่ะนำนั่งรถไกลนิดนึง ไปซอยวัดไผ่ตันดีกว่าคับ ชัวร์เเละสวยโทไป นัดคิวก่อนน่ะคับ
  • ผมตัดกับหมอหนุ่ยมาแล้วครับ แต่จะไปดามใหม่พอดีหมอหนุ่ยไม่อยู่ผมเลยอยากหาที่ดามใกล้ๆบ้านครับ
  • ลองดามเองนะครับ ใช้พลาสเตอร์ผ้าที่ปิดแผลสีขาวเป็นม้วนตามร้านขายยาใหญ่ๆหน่อยนะครับ กับไม้จิ่มฟันตัดตามขนาดของใบหูจากโคนถึงปลาย แล้วแปะไม้จิ้มฟันกับพลาสเตอร์ผ้าแล้วนำมาแปะลงจากโคนถึงปลายหู ทำทั้งสองข้างแล้วนำพลาสเตอร์ผ้ามาติดที่หลังใบหูจากปลายถึงโคนจัดจนได้รูปทรงแล้วแปะไปที่หัวติดรั้งไว้ทั้งสองข้างลองดูนะครับไม่เสียหาย ผมก็ทำวิธีนี้แล้วดามจนกว่าจะพอใจสังเกตุดูตอนแกะเปลี่ยนพลาสเตอร์ว่าอยู่ทรงดียัง :-D
  • พี่hippi มีรูปวิธีการทำหรืออุปกรณ์การทำไหมพี่
  • ใน youtube
    HOW TO WRAP CROPPED EARS PART 2 (2 OF 2).wmv

ใช้ได้ไหม ลองดูนะครับ
  • โรงพยาบาลสัตว์สนามหลวง 2