ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• คนหนานี่มันผิดปกติของพิทหรือบูลลี่ปะครับ สงสัยจิงๆ ไปเจอตัวอื่นเค้า เตียนๆกันหมด มีไอนี่ ขนยาวหน่อย

ดันมีคนทักว่า ผสมป่าว เลยงงๆ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆทีค้าบ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3326.png 283K
  • เจอตัวจริงฮอปเปอร์แล้วขนยาวจริงด้วยแฮะ อยากรู้คำตอบเหมือนกันครับ
    ปล. ขาหลังมีนิ้วติ่งด้วยเหรอครับ
  • คุนต้องไปถามคนที่บรีดหมาของคุนอะคับว่าแท้รึป่าวแต่ถ้าคุนยังไม่สบายใจจับพ่อแม่หมาตรวจดีเอ็นเอซะเลยอิอิ แท้ไม่แท้เราเลี้ยงเค้าแล้วเรารักเค้าก้อโอเครคับผม
  • เจอแต่พ่อ พ่อลูกทริโล พ่อคือ แบรคฮอกของพี่แป๋ง ไม่ดีเบยถ้าตัดเอามันจะได้มั้ยรือ มัไม่ใช่แท้ๆ แต่เห็พ่อมาหาถึงที่แล้วนะ แต่ มันขนยาวอ่ะ ทีแรกคิดว่าเดียวก็ปกติแต่นี่มันโตแล้ว เซงๆ อยากรุว่ามันคืออะไร
  • ใช่ครับพี่ พี่เจอด้วยหรอ ผมไม่เคยเห็นพี่ขออภัยไม่ได้เข้าไปทักทาย ส่วนขนนี่ ปกติ พิท บูลลี่จะเกรียน แต่นี้พอโตยิ่งรุ้ละว่ามันขนยาวเลย งง คือตอนมันเด็กไม่คิดไรนึกว่าผลัดขน ฌอ้อ รบกวนพี่ๆเพื่อๆ ชี้แนะ
  • ใช่ครับฮอปเปอร์มี 20นิ้ว อันนี้ปกติ
  • ในวันงานดูเหมือนก้องจะมากับแฟน พี่ก็เลยเกรงใจไม่กล้าเข้าไปทักครับ :-D
  • ขนหนา ไม่ใช่ คนหนา
  • ของฝนก็ยาวค่ะ งงอยู่เหมือนกัน คือเป็นเรดโนสด้วย ตอนเด็กๆก็เตียนๆตอนนี้สี่เดือนแล้วยิ่งโตยิ่งยาว ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน ปกติเป่าหว่า
  • แอบคิดว่าเพราะอาหารหรือป่าว เป็นไปได้ไหม
  • อ้างอิงจาก --> http://talk.mthai.com/topic/54173

image
    ไฟล์แนบ
    2013-07-06_131712.jpg 48K
  • ขนจะยาวหรือหนา อย่าไปสนใจมากคับ เลี้ยงมันแล้วก็ให้รักมันมากๆ เพราะมันก็รักคุณมากเช่นกัน
  • ขนยาว จับทำกิจกรรม ขนสั้นก็จับทำกิจกรรม สร้างคุณค่าให้ตัวมัน แล้วคุณจะลืมเรื่งขนยาวขนสั้น ไม่มีใครยืนยันได้หรอกครับนอกจากผู้ที่ขายสุนัขให้คุณมาเท่านั้นละครับ จากในรูปหน้าตามันก็ พิทบูลเนี่ยละครับ หล่ออีกต่างหาก อย่าไปสนใจครับ เลี้ยงแล้วก็รักมันให้สุดๆก็โอแล้วครับ
  • ขนหนายาวสามมารถเอาไอสกินเฮดได้มะครับ มีแว่วๆว่าจะเห็นทรงกล้ามไม่ชัด แต่มันกอพอมีนะ อิอิ อีกเรื่องคือ เกี่ยวกับใ้กินดีเกินไปไหม เพราะ พ่อแม่ก็ ปกติ ตัวนี้ก็เป็นm2

@Kimmy มันยาวมากเลยปะพี่? มีผลต่อคะแนนการประกวดหรือ อย่างอื่นมั้ยครับ ฮ่าๆ เกรงทำไมพี่ ผมต้องเกรงใจมากกว่าม้างไม่เคยพบปะตัวจิงๆเลยไม่รุ้ว่าคือคนไหน ผมไปเดินๆเอ๋อๆ
    @nipon 55คร้าบ
    @wongvit ขอบคุณมากครับ แสดงว่าของผม บกพ่องอย่างแรง(แต่ของผมมันหนาๆยาวนิสๆ) แล้วจับตัดสกินเฮดมันจะได้มะครับ
    @funnyfon ขอชมของคุณฝนด้วยครับ
    @engin_pit ครับผมรักเวอร์ ส่วนการยืนยันผมเห็นพ่อหมาเค้าเอามาด้วยตอนเอาฮอปเปอร์มาส่ง ชื่อ แบรค ของพี่แป๋งใหญ่มากเป็นลูก ทริโล แต่ฮอปเปอร์ ออกไปทางไหนไม่รุ้ แล้วสมมุติว่าถ้ามันไม่ใช่ลุกพ่อที่เอามาให้ชมจริงๆเราสามารถทำอะไรได้บ้างครับ
  • ไม่มากครับก้อง ถ้าก้องไม่พูดถึงก็ไม่รู้สึกว่ายาวนะ ไม่ต้องกังวลครับ
    อาจจะเกี่ยวกับอาหารให้กินดีและบำรุงดีเกินไปป่าวขนเลยยาว ฮ่า !!!
    ของพี่ก็บางเกินขนบนหลังยังไม่ค่อยเต็มเลยมันร่วงเยอะ สงสัยเกี่ยวกับการอาบน้ำ หมาพี่อาบทุกวันครับ มันเหม็นเร็วมาก :-D
  • คุณก้องของฝนมันยาวแค่ตรงส่วนหลังอ่ะ แต่ส่วนอื่นก็เตียน
    กว่าจะจับถ่ายรูปได้เหนื่อย ไม่รู้จะเห็นชัดไหม
    ตรงหลังส่วนที่สีเข้มกว่าตรงอื่นมันยาวขึ้นอ่ะค่ะ งงเลย
    แต่จะบอกว่าเลี้ยงหมามาหลายตัว ตัวนี้เลี้ยงง่ายที่สุดแล้ว
    มันมีความนอบน้อมต่อคนโดยธรรมชาติเลย แต่ถ้าเป็นหมาด้วยกันนะเห็นปุ๊บ หูตั้งปั๊บ
    ขอโทษที่ออกนอกเรื่องค่ะ
    ไฟล์แนบ
    saowli.jpg 104K
  • @Kimmy 555 ไม่กังวลครับพี่ขอบคุณมาก หมาอาบน้ามทุกวันเลยหรอ สงสัยมีจากุ้ชซี่หมาละมั้งนั้น
    @funnyfon 555หูตั้งปั้บ ของผมหูมันตั้งอยู่แล้วน่ะสิ อิอิ ฮอปเปอร์ของผมนี้ ของขึ้นวันนี้ ขนเส้นหลัง ตั้งที ฟูเชียวแหละ ฮ่าๆ

ขอบคุณทุท่านมากครับ หมาผมตัวนี้ มันจิตประสาทดีพอสมควรเลย สอนง่าย บางทีฉลาดจนโดนหมาหรอก ฮ่าๆ

แล้วเรื่องที่ถ้าผมเอามันไปตัดสกินเฮดไถเตียน จะโอเคมะ 55
  • จริงๆ เรียกชื่อผม ว่า แก๊งนะครับบ^ ^' ก๊องแก๊งอะ lol
  • เป็นฝนนะจะไถเป็นโลโก้พิทบูลโซนซะเลย เท่ห์ดี
  • Good Idea :063: น่าลองนะครับแก๊ง :-D
  • จะก้องจะแก๊ง ก็เรียกไปเถอะครับ O:)