ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิ่งเพื่อหมา
  • วันนี้มีใครพาน้องไปวิ่งที่กระทรวงสาธารณะสุขบ้าง
    งาน run for health run for help
    พาตัวเล็กไปวิ่งมา พอเสร็จขึ้นรถไม่ถึงหนึ่งนาทีหลับสนิทเลย
    วันนี้ปลุกตื่นไปทำธุระตั้งแต่ตีสี่ ผิดเวลาสงสัยเพลียจัด
    น่ารักอ่ะ ถึงจะน่ารักของเราคนเดียวก็เหอะ
  • เยี่ยมครับ งานแบบนี้น่าสนับสนุน เพราะน้องหมาสุภาพจิตดี เราก็สุขภาพกายดีขึ้นไปด้วย :063:
  • :063: ครับน้องฝน พาเข้าร่วมกิจกรรมตั้งแต่เด็กเลย :-D
  • ขอชื่นชมคุณน้องฝนด้วยครับ ที่รู้จักคำว่า "รักหมา" จริงๆ ต่างกับคนส่วนมากในสมัยนี้ ที่รักหมาแต่เพียงลมปาก และรักด้วยเงินเท่านั้น หมาบางตัว เจ้าของซื้อมาแพงๆ ให้กินอาหารดีๆ สารพัดแพงๆ ใส่เสื้อสวยๆ ซื้อทุกอย่างที่เขาว่าดีให้เลย ไม่เคยพลาด แต่กรรมวันทั้งวันแทบไม่เคยเห้นโลกภายนอก ไม่เคยเดินจูงออกกำลัง ไม่เคยวิ่งเล่นกับเจ้าของ (แม่งบ้านใหญ่ให้มันวิ่งเล่นเอง) แถมบางตัวแทบไม่เคยออกนอกกรง ยกเว้นตอนขี้เยี่ยว ดีไม่ดีขี้เยี่ยวตรงที่อยู่นั่นแหละ แถมโชคร้ายมากๆ อาจกลายเป็นเครื่องผลิตลูกหมา รอวันถูกขายทิ้ง พร้อมกับวลีติดปาก เรื่องปกติ มันเป็นสิ่งที่ใครๆ ก็ทำ ฉันไม่ได้ขายหมากิน (สงสัยเงินที่ได้ทั้งหมดคงแยกบัญชี และเอาไปสร้างวัดทำบุญอย่างเดียว 555)

พิมพ์มาซะยืดยาว ไม่มีอะไรหรอกครับ ขอชื่นชมเท่านั้น :o034:
  • ขอบคุณคร้าา พอดีฝนมีแดดดี้(หมาของซีซ่า)เป็นไอดอลค่ะ เลยพยายามปั้นมันให้เหมือน
  • @the_Door เห็นด้วยครับ