ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มา cnp มาเจอ กันหน่อย.
  • ไอ้คนขายหมาpitsell ไอ้ตอแหล
    กูรู้ว่ามึงเข้ามาชมเวบพิทบูลโซนทุกวันนั้นแหละ ไอ้เหี้ยแปลงร่างเข้ามาแล้วทำเป็นบอกว่านานๆเข้ามาที :030:
    กลับเวบป่าช้าหรือกระลาของพวกมึงไปเถอะ เลียกันให้อร่อยเลยนะ อิอิ :015: :032:
  • :063: ๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ผมเริ่มเหลืออดกับพฤติกรรมของคนในวงการนี้จนต้องขอจัดหนักสักครั้งก่อนที่สังคมจะเละเทะมากไปกว่านี้

สังคมไทยคนเริ่มเห็นแต่ประโยชน์ของตัวเอง จนมองข้ามความเป็นไปของสังคมรอบข้าง ผมเขียนถึงเรื่องการเมืองในนี้ ก็มีคนบอกผมว่าเว็บหมาไม่ควรมีเรื่องอื่นเข้ามาเกี่ยว ผมก็อยากด่าให้ลืมทางกลับบ้าน แม่งโคตรเห็นแก่ตัว ถ้าคนเลี้ยงหมาไม่ต้องกินข้าว ไม่ใช้ถนน ไม่ใช้ไฟฟ้า ไม่ใช้น้ำประปา ไม่ต้องเสียภาษี ไม่ใช้บริการสาธารณะที่มาจากเงินภาษี ผมก็จะไม่ต้องพูดให้เปลืองน้ำลาย แต่ทุกวันนี้เชื่อหรือไม่ว่าคนเลี้ยงหมาหลายคนนอกจากกอบโกยแล้วยังไม่เคยคืนอะไรให้แก่สังคม สร้างปัญหา สร้างประชากรหมา แต่ไม่เคยเสียภาษี ดังนั้นต่อไปอยู่เฉยๆครับ อย่ามาห้ามผม [-X

ผมโดนคนกลุ่มหนึ่ง รุมใส่ร้ายป้ายสี หากใครเห็นดีเห็นงามกับคนเหล่านั้นก็ไปเสียจากที่นี่ ผมไม่ต้องการคบค้าสมาคมด้วย แต่หากคนกลุ่มนั้นต้องการเข้าร่วมกิจกรรมเพื่อช่วยสร้างให้วงการมันเติบโต ผมก็ยินดีต้อนรับ แต่ขอให้เข้าทางตรอกออกทางประตู ไม่ใช่ทำลับๆล่อๆ แอบตีท้ายครัว และถ้าเข้ามาทำเพียงเพื่อต้องการเอาชนะก็ไม่ต้องเข้ามา ผมไม่ต้อนรับ วันนี้ผมไปไกลเกินกว่าที่จะมาเสียเวลากับเรื่องชั่วๆแบบนี้ครับ

ผมไม่ได้ต้องการให้คนเลือกข้าง แต่ผมต้องการทำงานอย่างสบายใจ ถ้าใครจะเดินไปกับผม ก็ต้องแน่วแน่ มีจุดยืน กล้ายืนอยู่ข้างความถูกต้อง แต่ถ้ายังลอยตัวเหนือปัญหา ยังแทงกั๊ก ยักไปยักมา หรือเหยียบเรือสองแคมก็ไม่เป็นไร ผมจะเดินออกไปจากพวกคุณเอง ผมเบื่อสังคมการตีสองหน้า ผมไม่ต้องการที่จะแข่งกับใคร ผมเบื่อการใส่ร้ายป้ายสี เบื่อการหักเหลี่ยมเฉือนคม ชิงความเป็นใหญ่ในสังคมหมาๆแห่งนี้

ผมพูดแบบนี้มันโคตรจะชัดเจน ไม่ต้องตีความ อ่านได้ความอย่างไรก็หมายความว่าอย่างนั้น ใครรับไม่ได้ก็เดินจากไปได้เลย ผมเลี้ยงหมา อเมริกัน พิตบูล ผมไม่ได้เลี้ยงหมาขี้อิจฉาไร้ศักดิศรี ผมไม่ต้องการคบคนขี้อิจฉาริษยา หากใครทำตัวเยี่ยงนั้น อย่ามาเสียเวลากับผมอีกเลย
  • ให้กำลังใจอีกครั้งคับอาจารย์ :039: :063: :062:
  • ผมมีเรื่องที่อยากเล่าให้ฟัง ไม่นานมานี้มีน้องใหม่ไฟแรงโทรมาปรึกษา เขาซื้อหมามาตัวหนึ่งราคาเกือบแสน ใครรู้ราคาก็คงรู้เป้าหมายใช่ไหมครับ ที่เข้ากล้าจ่ายเงินซื้อหมาราคาระดับนี้เขาคงไม่ซื้อไปเลี้ยงเล่นๆเพื่อกินข้าวแน่นอน อย่างน้อยวันที่เขาประคบประหงมมันจนเติบใหญ่ เขาก็คงหวังที่จะได้เห็นมันก้าวขึ้นมาเป็นสุดยอดพ่อพันธ์ตัวหนึ่งเช่นกัน แต่ทว่าความหวังต้องพังทลาย เพราะมันมีไข่เพียงใบเดียว หมามีไข่ใบเดียว อย่าว่าแต่ราคาเป็นแสนเลย หมื่นเดียวก็ยังหาคนซื้อยากครับ

แต่เนื่องจากผมเป็นคนแนะนำให้เขาไปซื้อหมาคอกนี้ เขาจึงมาปรึกษาว่าควรทำอย่างไร ผมก็บอกไปว่าประเทศไทย มันไม่มีกฏกติกา ทุกอย่างมันขึ้นอยุ่กับความพอใจ ระหว่างคนซื้อและคนขาย ได้เงินไปแล้ว ได้หมาไปแล้ว มันก็ถือว่าจบ มันไม่มีการรับประกัน มันไม่มีบริการหลังการขาย แต่ถ้าคนขายมีคุณธรรมมากพอ เขาก็คงจะหาทางเยียวยาให้ แต่ถ้าเขาไม่เยียวยาก็ต้องยอมรับชะตากรรม เพราะหมาตัวนี้นอกจากไม่ได้เป็นพ่อพันธ์สมใจคนซื้อ แต่กลับมากลายเป็นภาระให้ต้องดูแลไปตลอดชีวิต

ผมจึงถามกลับไปว่า ได้คุยกับคนขายเขาบ้างหรือยังและเขาว่าอย่างไร เขาบอกว่ารอให้อายุเจ็ดถึงแปดเดือน ไข่มันก็จะลงมาเอง ผมแทบไม่เชื่อกับหูตัวเอง คอกหมาระดับนี้ เขาไม่รู้จริงๆหรือว่าหมาเดือนเดียวไข่มันก็แสดงให้เห็นแล้ว นี่คือตัวอย่างของความเห็นแก่ได้ครับ มันช่างน่าผิดหวังเสียจริงๆ คอกใหญ่ระดับนี้ อยากได้เงินจนลืมความถูกต้อง ไม่คิดถึงชื่อเสียงของตัวเอง และการที่โดนคนด่าก็อย่ามาโทษผมเลยครับ คุณทำตัวของคุณเองทั้งนั้น

ใครที่คบค้าสมาคมกับคนแบบนี้ ก็โปรดอย่ามาข้องแวะกับผมอีกเลยครับ บอกตามตรงว่าผมรังเกียจ และก็อย่าคิดนะว่าผมจะไปทำลายคุณ ผมไม่ต้องทำอะไรทั้งสิ้น เพราะคุณทำลายตัวคุณเองไปแล้วมากกว่า

ขออภัยหากความเห็นนี้ต้องทำให้ใครรู้สึกอึดอัดใจ ผมไม่ได้เอ่ยถึงชื่อใคร จึงคิดว่าไม่มีใครต้องเสียหายนะครับ แต่ความจริงก็คือความจริง ความจริงที่อยากให้สังคมได้รับรู้ จะได้เผื่อใจกันไว้บ้างเท่านั้นเองครับ

ด้วยความปราถนาดี :039:
  • ขอเป็นอีก...หนึ่งกำลังใจครับ :033: :062:

image

:039: :039: :039: :039: :039: :039: :039: :039: :039: :039: :039: :039: :039: :039:
    ไฟล์แนบ
    34.JPG 224K
  • Pitbullzone 9:50PM Permalink

แต่หากคนกลุ่มนั้นต้องการเข้าร่วมกิจกรรมเพื่อช่วยสร้างให้วงการมันเติบโต ผมก็ยินดีต้อนรับ
    แต่ขอให้เข้าทางตรอกออกทางประตู ไม่ใช่ทำลับๆล่อๆ
    แอบตีท้ายครัว และถ้าเข้ามาทำเพียงเพื่อต้องการเอาชนะก็ไม่ต้องเข้ามา

ผมไม่ได้ต้องการให้คนเลือกข้าง แต่ผมต้องการทำงานอย่างสบายใจ
    ถ้าใครจะเดินไปกับผม ก็ต้องแน่วแน่ มีจุดยืน กล้ายืนอยู่ข้างความถูกต้อง
    แต่ถ้ายังลอยตัวเหนือปัญหา ยังแทงกั๊ก ยักไปยักมา หรือเหยียบเรือสองแคมก็ไม่เป็นไร

ผมจะเดินออกไปจากพวกคุณเอง ผมเบื่อสังคมการตีสองหน้า
    ผมไม่ต้องการที่จะแข่งกับใคร ผมเบื่อการใส่ร้ายป้ายสี เบื่อการหักเหลี่ยมเฉือนคม

ชิงความเป็นใหญ่ในสังคมหมาๆแห่งนี้ :063: :o027: :o027: :o027:
  • ขอบคุณครับท่านสู้ ขอบคุณกลุ่มพิตบูลโซนนนทบุรีทุกท่านครับ :-D

คนไกลตัวไม่เคยทำให้เจ็บ มีแต่พลังใจส่งมาให้
    แต่คนใกล้ตัว ทำไมถึงทำให้เจ็บปวดซ้ำแล้วซ้ำเล่า :002:

ขอบคุณครอบครัวที่ยืนเคียงข้างตลอดเวลาครับ
  • หมาไข่ใบเดียว ไม่ใช่เรื่องใหม่ และก็ไม่เคยได้รับการเยียวยา
    น้องใหม่ไฟแรงคนนี้ยังนับว่าโชคดี เมื่อเทียบกับความจริงที่ผมได้รับรู้ ได้เห็น ได้ยินจากปากของพี่คนหนึ่งครับ

สโลแกนที่ว่า....

"เงินในกระเป๋าของท่าน ไม่มีใครมาบังคับให้มาซื้อหมาของเราได้" "เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ"

มันชัดเจนที่สุดครับ... เมื่อมึงควักเงินหมื่นในกระเป๋าซื้อหมาของกูแล้ว โปรดรักมันและรับผิดชอบชีวิตของมันด้วย ! (แม้มึงจะไม่พอใจ)

• image

ที่เขียนแบบนี้ ไม่ได้โกรธหรือน้อยใจใคร แต่มันเป็นความชาชินที่น่าเบื่อ
    บอกตามตรงทุกวันนี้ชีวิตผมค่อนข้างลงตัว ทุกวันผมมีความสุขจนโลกอิจฉา
    ผมจงใจเขียนแบบนี้ เพื่อให้คนเห็นแก่ตัวทั้งหลายออกไปจากชีวิต
    ผมไม่ต้องการเสียเวลากับคนแบบนั้นอีก เพื่อที่ผมจะได้ ใช้เวลาทั้งหมดอย่างมีความสุขครับ :-D
    ไฟล์แนบ
    แฮปปี้.jpg 38K
  • อ่าน อยู่นาน สรุป คือ พี่ มาร์คมาเกี่ยวอะไร ไอ้พวก ขาลาก ขาดึงให้พี่เขาเข้ามาเกี่ยว นี่มัน ก็เนอะ สมอง ต่ำจริงๆ
    Cnp หายไป แต่พี่ มาร์ค กลับต้องมาเป็นประเด็น เพราะ คนเน่าๆ คนนึง ที่ ลาก พี่เข้า มาเกี่ยว เฮ้อออ พี่ สู้ๆ แล้วกันครับ
    ส่วนไอ้พวก ขาเห่า ขาหอน หุบปากแล้วไปทำมาหากินบ้างเหอะ จะได้จบๆ
    ปล. เหนื่อยก็พัก พี่ จิบ ไวน์ หวานๆชื่นใจ ฮิ๊วววว
  • สรุปว่ามึงตั้งกระทู้เรียกหาพ่อทำไมครับ :-)) :-)) :-))

• ท่านมด ขออภัยที่ต้องอาศัยกระทู้นี้ เพื่อสร้างความชัดเจนครับ

เพราะขบวนการทำลายพี่มันไม่ยอมจบ ที่ไม่จบก็เพราะสังคมไม่กล้าแสดงความชัดเจนครับ
    และตราบใดที่คนยังไม่กล้า แสดงตนยืนข้างความถูกต้อง สงครามทางความคิดก็จะไม่มีทางสงบครับ
    แต่ถ้าคนส่วนมาก แสดงความชัดเจนไปเลยว่าจะเอาแนวทางไหน พี่ก็เชื่อว่าไม่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งก็ต้องยอมหยุด
    และกล้าพูดตรงนี้เลยว่า สำหรับพี่ ถ้าคนไม่สนับสนุนในแนวทาง พี่ก็พร้อมจะหยุด และถอนตัวจากวงการทันทีครับ :065:
  • พวกผม สนับสนุน กิจกรรม ของพิทบูลทุกรูปแบบอยู่แล้วพี่
    ไม่ต้องห่วง ครับ :062:
  • สว่น cnp คุณนี่ น่าบ้องหูสักที สองที จริงนะ เห่าเก่งจริงๆ 555
  • พี่ก็ทำไปเรื่อยๆ เท่าที่ทำไหวครับท่านมด มีคนแค่ไหนก็แค่นั้น ไม่มีวันไหนก็หยุดวันนั้น แต่จะไม่ขอสวมหน้ากากคบกับใคร ไม่พอใจอะไรก็จะพูดให้รู้ตัวไปเลยว่าพี่คิดอย่างไร รู้สึกอย่างไร แต่จะไม่ทนฝืนหน้าชื่นอกตรมอีกแล้วครับ :-D

พี่ท่องอยู่อย่างเดียว พี่เลี้ยงสุดยอดสุนัขจากต่างดาว พิตบูล พี่จะต้องทำตัวให้สมกับการที่ได้ครอบครองสุดยอดหมาพันธ์นี้ครับ :p
  • :062: :o028: ใช่ครับ มันไม่ใช่หมา แต่มันคือพิทบูล
  • ขออภัยอีกครั้งนะท่าน ถ้าอ่านข้อความของพี่แล้วไม่สบายใจ ก็แค่อยากระบายออกมาบ้าง ใครอ่านแล้วสะดุ้งก็แสดงว่าที่พี่คิดไว้มันไม่ผิด แต่ถ้าเขาอ่านแล้วเฉยๆก็แสดงว่าเขายังเชื่อมั่น วินาทีนี้พี่รู้สึกเหนื่อยกับคำหวาน มันรู้สึกเอียนเลี่ยนอย่างบอกไม่ถูก คำหวานมันทำให้เรามีความสุขได้ไม่เกินห้านาที แต่มันจะรู้สึกหนาวเหน็บทุกครั้งยามโดนโดดเดี่ยวครับ

พี่แค่อยากรู้ว่า ตอนนี้ยังมีใครยืนอยู่ข้างๆพี่บ้าง หรือว่าเขามาแค่เพื่อสนุกสนานเฮฮาเท่านั้น จะได้เผื่อใจไว้ล่วงหน้า แต่ไม่ซีเรียสอะไรมากมายหรอกครับ แค่ชอบอะไรที่มันชัดเจน ฮ่าๆๆ :-D

image

ทุกวันนี้พี่มีความสุขดีตามอัตภาพ ชีวิตมีความลงตัว ทั้งครอบครัวการงาน พี่จึงอยากเอาเวลาไปทำในสิ่งที่มีประโยชน์มากกว่าครับ :033:
    ไฟล์แนบ
    มินิบาร์.jpg 120K
  • ครับพี่ ผมเข้าใจ ปล่อยๆเถอะพี่ ไปสนุก กะหมาดีกว่า ครับ
    โหยยย มุมล่าง ซ้ายยสุดดดด. นั่่น! หวานๆ 5555
    ต้องยกทัพ ไปถล่ม บ้านพี่ซะแล้วววว 555
  • ไอที่ว่ามุมล่างซ้ายสุดนั่น มันสุดยอดในตำนานของไทยเราหรือเปล่าครับพี่

โลโก้คุ้นตาจัง เห็นแล้วอยาก
  • มันคือ...ริเวอร์พรุน :030:
  • มันคือ...ริเวอร์พรุน :030: แหมๆ คำๆนี้ โดนใจอ่า
  • คุณ Gio_ ครับ เชื่อหรือยังครับ ว่าลูกพี่เก่าของคุณ มันเป็นไอ้ขี้เรื้อนสองรางจริงๆๆ เห้อๆๆ :-)) :-)) :-))