ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ABSOLUTE 8 BULLIES, D-3 PRIDE, TOSSAGAN BULLIES PRESENT ... EL MONSTER THE TITANIUM
  • สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาว Pitbullzone ทุกๆท่าน แดดร่มลมตกยามเย็น ฝนปรอยๆ เลยถือโอกาศ
    เอาเจ้าสี่ขา มาฝากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆนะครับ ^_^

โดยเจ้าตัวนี้มีชื่อเสียงเรียงนามว่า EL MOSTER THE TITANIUM หรือจะเรียกว่า EL MO ก็ได้ครับ
    เป็นฝีมือการบรีดของ พี่ตุ้ย พี่ต้น พี่กุ๊ก แห่ง TSG หรือ TOSSAGAN BULLIES นี่เองครับ เป็นหมาที่
    บรีดโดยฝีมือคนไทยเราเองนะครับ ^_^ ...

โดยมีเพื่อนผมได้จับจองเป็นเจ้าของตั้งแต่ 3 เดือนแต่ว่ายังไม่ได้นำกลับไปยังบ้านเขา
    ทางผม ABSOLUTE 8 BULLIES ก็ได้เป็นธุระในการเลี้ยงดู ก่อนที่จะเดินทางไปยังเจ้าของที่แท้จริงครับ ^_^

สำหรับสายเลือดของเจ้า EL MO ก็เป็นลูกของ RED BULLY พ่อพันธุ์ตัวเก่ง ของทาง TSG จะเป็นใครไม่ได้นอกจาก KC GOTTILINE BOOMER นั่นเองครับ ^_^ ซึ่ง BOOMER นั้นก็เป็นลูกโดยตรงของทาง
    GOTTILINE DAX กับ STORM ซึ่งตัว STORM นั้นก็เป็นพี่น้องกับหมาดังๆหลายๆตัว ที่บ้านเรารู้จักกันดี
    ก็คือ PRINCE SPADE, KINGDOM, KRYPTONITE , PROMISE, SUPER FREAK ซึ่งพี่น้องของ STORM แต่ละตัว ก็มีลูกตัวเก่งออกมากันเพียบเลย ^_^

ส่วนแม่ของ EL MO นั้นก็เป็นลูกสาวโดยตรงของ BUSTIN OUT'S FREAKSHOW OF FREAKS ....
    หรือบ้านเราเรียกเจ้านี่ว่า Freakshow นั่นเองครับ ^_^

ว่าแล้ว ขอนำภาพล่าสุดของเจ้า EL MO มาฝากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ กับอายุ 10 เดือนซึ่งก็ไกล้เป็นหนุ่ม
    เต็มที สำหรับภาพนี้ก็คงเป็นภาพสุดท้ายในบ้านเรา ก่อนที่เจ้า EL MO จะเดินทางไปยังเพื่อนผมซึ่ง
    เป็นเจ้าของที่แท้จริงเสียทีครับ ^_^ ....

ขอขอบคุณ พี่มาร์ค สำหรับพื้นที่ PITBULLZONE แห่งนี้ ที่ได้เป็นเวทีให้หมาตัวแล้วตัวเล่า ได้มาเปิดตัว
    ต่อเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชาว PITBULL และ BULLY ทั้งหลาย

ขอบคุณพี่ตุ้ย พี่ต้น พี่กุ๊ก ที่ไว้วางใจและสำหรับการเสียสละพ่อพันธุ์ตัวนี้นะครับ ^_^

ขอบคุณพี่ไพโรจน์ ที่อุตส่าห์ปลุกปั้นเจ้า EL MO ในงานประกวดที่ฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต ที่ผ่านมาด้วยครับ^_^

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชาว PITBULL และ BULLY ทั้งหลายที่เสียสละเวลาเข้ามาเยี่ยมชมด้วยครับ

image
    ไฟล์แนบ
    EL MONSTER 11 1000.jpg 36K
  • "ไมมีรูปแค่นี้อะครับ อุส่าอ่านจนจบ...เห็นแต่ลูกกะตา
  • ^_^ ใจเย็นๆครับ พอดีเนทมันช้านะครับ ^_^
  • ตอนไปรับมาจาก TOSSAGAN BULLIES นะครับ 4 เดือน พี่ตุ้ย พี่ต้น พี่กุ๊ก เลี้ยงดีมากๆ หนาตั๊บเลยครับ ^_^

image
    ไฟล์แนบ
    EL MONSTER 4 Months 500.jpg 112K
  • 5 เดือน กลับไปเยี่ยมคอกเก่า เลยขอซักภาพ ^_^

image
    ไฟล์แนบ
    EL MONSTER 5 Months 500.jpg 127K
  • ตอนนี้ เริ่มเป็นหนุ่มและครับ กับอายุ 6 เดือน ^_^

image
    ไฟล์แนบ
    EL MONSTER 6 Months 500.jpg 102K
  • ภาพนี้ 9 เดือนเริ่มเป็นหนุ่มขึ้นมาอีกนิดนะครับ ^_^

image

image
    ไฟล์แนบ
    EL MONSTER 9 Months 500.jpg 105K
    EL MONSTER 000 500.jpg 113K
  • ส่วน SET นี้สดๆร้อนๆนะครับ เพิ่งจะถ่าย กับอายุ 10 เดือน ^_^

image

image
    ไฟล์แนบ
    Untitled-3 500.jpg 95K
    EL MONSTER 001 800 500.jpg 106K
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    EL MONSTER 003 800 500.jpg 95K
    EL MONSTER 002 800 500.jpg 98K
  • image

image

ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทุกๆท่านที่เสียสละเวลาเข้ามาชมอีกครั้งนะครับ ^_^ ขอบคุณครับ ^_^
    ไฟล์แนบ
    EL MONSTER 004 800 500.jpg 99K
    Untitled-2 500.jpg 96K
  • การลงสนามครั้งสุดท้ายในบ้านเรา ถ่ายคู่กับ พี่ตุ้ย TOSSAGAN และก็ผม ก่อนจะเดินทางนะครับ ^_^

image
    ไฟล์แนบ
    1044709_10200268229657772_2000396661_n 400.jpg 86K
  • น่าพามานอนตากแอร์บ้านผมนะ
  • อ่านแล้วรู้สึกได้ถึงความผูกพัน เลยครับ
  • ขอบคุณครับว่าน ฮ่าๆๆๆ ไม่ติดที่มันกำลังจะไป เดี๋ยวเดินทางไปเที่ยวพัทลุงพาติดไปเดินเล่นเสียหน่อยก็ดีนะครับว่าน ฮ่าๆๆ

ขอบคุณครับบุ๊ค พี่ไปรับช่วงต่อจากพี่ตุ้ยก็เข้าเดือนที่ 4.5 เลี้ยงมาก็มีผูกพันธ์บ้างเหมือนกันครับ ถึงจะไม่ใช่
    เจ้าของที่แท้จริงก็เถอะ ;;) ... แต่เจ้าของใหม่ ก็รอต้อนรับอย่างอบอุ่นแน่ๆครับ แว่วว่าจะซื้อ Scooter ใหม่
    ไว้ให้มันนั่งเล่น ฮ่าๆๆๆ
  • :063: :063: :063: สวยงามมากครับ
  • สวยครับ ผมชอบทั้งหน้าตาและก็สีแชมเปญด้วยสวยดี
  • กระดูกใหญ่จัดครับตั๊ม..
  • สวดยอดเลยพี่...
  • งามมากมายเลย สร้อยคอก็สวยไปซื้อที่ไดมานะพี่ อิอิอิอิอิ
  • งามหยดย้อยจริงครับพี่ตั้ม

สถานที่น่าจัดมีตติ้งเป็นอย่างยิ่ง ว่ามะพี่น้องครับ O:)
  • ตัวจริง สวยมากกตัวนี้ ติดตาผมมากคับพี่ตั้ม :O
  • ไปก็ดีแล้วพี่ตั้ม อยู่ไปนานๆเดี๋ยววุ่นวือจะดับซะปล่าวๆ
    5555
    นี่สิบเดือนยังจะมาซะขนาดนี้ ถ้าสองปีเต็ม ฆ่าวุ่นวือตายสนิทแน่ๆ5555
  • ขอบคุณมากครับตั้มที่ให้เครดิตพวกพี่ สายเลือดที่ดีเป็นส่วนประกอบนึง แต่การเลี้ยงดูที่ดีก็สำคัญไม่แพ้กันครับ พวกพี่เองก็ต้องขอบคุณตั้มมากที่เลี้ยงเจ้าเอลโม่ได้ดีจริงๆครับ :-bd ว่าแต่สร้อยคอสวยมากๆครับ ต้องถอยมาให้เด็กๆบ้างซะแล้ว ;-)
  • ตัวนี้ต้องบอกว่าครบเครื่องสวยจริงๆครับนี่ขนาดแค่ 10เดือนเองนะครับ แต่เสียดายไม่อยู่เมืองไทยละ คิดถึงอะสิ อิอิ ;-) :-D
  • ขอบคุณครับ คุณ mai_rayong_pitbull ;;)

ขอบคุณครับโอ๊ต ไม่แชมเปญก็สวยได้นะครับ แบบอะไรดำๆประมาณนั้นเลยนะครับ :-D

ขอบคุณครับพี่โต กระดูกได้พ่อมาจริงๆครับ Boomer ให้กระดูกมาเต็มๆเลยครับพี่ ;;)

ขอบคุณครับคุณbee_kp

ขอบคุณครับชาญ ฮ่าๆๆๆ ลืมไปเลยครับ เรื่องสร้อยคอนี่ต้องยกเครดิต ให้กับทางคุณชาญโคราช ด้วยจริงๆครับ
    ถ้าพี่หมวยมันไม่เห็นชาญเอามาลองใส่ให้หมา EL MO คงจะไม่ได้ใส่แน่นอนนะครับ ฮ่าๆๆๆ :-))

ชอบคุณครับพี่แมว สถานที่ใช้ได้เลยครับ มีมุมถ่ายรูปสวยๆเยอะ เลือกได้ตามสบายเลยครับ แต่คงต้องเป็น
    ช่วงหน้าหนาว น่าจะดีกว่านะครับพี่ ฮ่าๆๆ ผมหละกลัวเจ้า Paradise มันจะร้อนตับแตกนะครับ :-D

ขอบคุณครับเปรียว อ๊อฟ แต่เจ้า Hot Storm นี่ก็ยังหนาได้อีกนะครับ :)

ขอบคุณครับว่าน ฮ่าๆๆ ตัวนี้มันวางแปลนไปตั้งนานแล้วหละครับ ฮ่าๆๆ แต่วุ่นวือนี่ 19 แม่ไม่ธรรมดาจริงๆ

ขอบคุณพี่ตุ้ยอีกครั้งนะครับ ที่ไว้วางใจทางผมให้เลี้ยงดูด้วยนะครับพี่ ส่วนเรื่องสร้อย ยกเครดิตให้ทางโคราช
    เขาหละครับพี่ ฮ่าๆๆ ถ้าไม่เห็นคงไม่ได้ซื้อให้เจ้า EL MO แน่ๆครับ

ขอบคุณครับคุณบัส รอลุ้นว่า มาเต็มๆ 2 ปีอยู่เหมือนกันครับ แต่เรื่องคิดถึงมัน นี่แน่นอนครับ ฮ่าๆๆ :-D
  • EL MO & PROFESSIONAL HANDLER ... :-D

image
    ไฟล์แนบ
    EL SHOW 001.jpg 128K
  • สวยจัดคับพี่ตั๊ม :)
  • สายเลือดดี ... น้ำเลี้ยงสุดยอด ... งามเลยพี่ตั้ม =D>
  • :021: :063: :063: :063: :063: :057: :057: :057: :057: :057:
  • ขอบคุณครับคุณ Sabay :)

ขอบคุณครับบิ๊กสุ ... กว่าจะเลี้ยงได้แบบนี้ก็น้ำบานเลยหละครับ เอิ๊กๆๆ เตรียมส่งไม้ต่อให้เจ้าของใหม่และ
    ถ้าเลี้ยงผอม TSG จะไปอุ้มคืนถึงที่ฮ่าๆๆ

ชอบคุณครับท่าน Amarican_EURO :-D
  • แหม....อินเทรนด์นะครับตั้ม ไปอุ้มคืนถึงที่ 555 พี่ไม่ใจร้ายขนาดนั้นหรอกครับ เต็มที่ก็ให้ตั้มขับมาส่งครับ ^_^
  • ภาพเพิ่มเติมนะครับ ^_^ ....

image
    ไฟล์แนบ
    EL MONSTER 006 800.jpg 240K
  • ฮ่าๆๆๆๆ ... ครับพี่ตุ้ย :-D ...

image
    ไฟล์แนบ
    EL MONSTER 009 800.jpg 221K
  • ถามแบบซื่อ ๆ เลย ถ้าผมอยากได้หมาสวยประมาณนี้

ผมต้องเตรียมงบเท่าไหร่ครับ เผื่อจะลองขุดไห ขึ้นมานับดูว่าพอเปล่า? :032:
  • ขอบคุณครับคุณ JapanPitbull หมาในสไตล์ Bully นี้มีให้เลือกกันแทบไม่หวาดไม่ไหวเลยหละครับตอนนี้
    เลือกเอาตามสไตล์ ที่เราชอบได้เลยครับ ถ้าชอบแบบนี้ ก็ลองดูในกระทู้พิทบูลโซนนี่แหละครับ

มีหลายคอกในบ้านเราที่กำลังมีลูกหมาออกมาในตอนนี้ ลองเข้าไปดู เข้าไปชมได้ตามอัทธยาศัยเลยครับ
    หรือจะขอเข้าไปชมตัวจริง ของแต่ละคอก ก็ติดต่อไปได้โดยตรงที่แต่ละคอกได้เลยครับ จะได้รู้ว่าเราชอบแบบไหนครับ ^_^

ขอให้ได้ในแบบที่ต้องการนะครับ ^_^

• :021: ตอนปีครึ่งจะขนาดไหนเนี่ย
  • ขอบคุณครับคุณอาร์ต อยากเห็นด้วยตาตัวเอง แต่ตอนนี้คงได้แต่รอเจ้าของใหม่เขาอัพรูปแทนนะครับ
    นึกแล้วก็ใจหายเหมือนกัน :024:
  • image

image

image
    ไฟล์แนบ
    EL MONSTER 007 800.jpg 189K
    EL MONSTER 010 800.jpg 203K
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    EL MONSTER 009 800.jpg 221K
    EL MONSTER 008 800.jpg 232K
  • หล่อล่ำจริงๆคับ

:063:
  • ขอบคุณครับคุณบูม ^_^ ... :)
  • Goodbye & Good luck. ELMO go to Bollywood. :-bd
  • อ้าว ไปอินเดียแล้วหรอพี่ตุ้ย
  • ครับเอก ไปอินเดียแล้วครับ
  • อีก 2 ชั่วโมงจะมาแจ้งอีกทีครับพี่ ... ว่าถึงปลายทางโดยสวัสดิภาพ ^_^
    พอดีเจ้าของดันหนีเที่ยว ให้น้องสาวไปรับแทนนะครับพี่ ^_^
  • EL MONSTER and his BANNER by his owner [ D-3 PRIDE ]

image
    ไฟล์แนบ
    999654_445757162188471_1630932849_n.jpg 44K
  • image
    ไฟล์แนบ
    1002772_549207741807959_516935931_n.jpg 95K
  • ผลงานล่าสุดของ EL MONSTER นะครับ ^_^ ... 2xDAX x KINGSPADE x FREAKSHOW

image
    ไฟล์แนบ
    EL MO JUNIOR 001 400.jpg 60K
  • งามมากๆครับ.. =D> =D> =D>
  • ขอบคุณมากครับพี่เอ สำหรับแม่พันธุ์สายเลือดดี Mikeland x Dax พอมาจับคู่กับ EL MO
    เราค่อยมาลุ้นกันครับว่า เจ้าตัวน้อยตัวนี้ จะเป็นเช่นไรนะครับ ^_^