ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามผู้รู้ นอกเรื่อง หน่อยครับ
  • เอาของพ่อมาครับ
    มีข้อมูลแค่นี้เอง...
    อยากรู้ ว่าแท้หรือเปล่า
    หรือใครมีข้อมูล มากกว่านี้ก้อยินดีครับ
    ไฟล์แนบ
    CIMG9855-11.jpg 81K
  • นิมนต์ ท่านไปเวบ uamulet เลยครับ ถ้าจำไม่ผิด เค้ามีคนดูให้ด้วยครับ
    ปกติถ่ายรูปพระ ควรแกะออกจากกรอบ ก่อนป้องกันแสงสะท้อนจากกรอบพระ และ ต้อง ถ่ายรูปหน้า หลัง ด้านล่างองค์พระด้วยครับ
    พิมพ์พระรอด แท้ หรือ ไม่ต้องเวบที่แนะนำเลยครับ
  • ถ้าจะให้ดูจากเว็บ ต้องทำใจนิดหน่อยครับว่ามักจะมีคนมาบอกว่า "ไม่แท้" ขนาดสมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่ องค์ที่เคยชนะประกวดและปัจจุบันถูกเรียกว่า "องค์ลายงา" ราคาปัจจุบันอยู่ที่ ๔๐ กว่าล้านบาท ผมเคยเอารูปไปลงเล่นๆ ยังมี "เซียน" ตามเว็บบอร์ดมาติว่าเป็นของปลอมเลยครับ :013:

ทางที่ดีไปให้ร้านดูเลยดีกว่าครับ แต่ไปซุ้มใหญ่ๆ นะครับ (ไม่พ้นท่าพระจันทร์ ก็พันทิพย์ งามวงศ์วาน ไปพวกร้านที่ติดแอร์และมีชื่อ) เอาไปให้เขาดูให้ แต่เวลาให้เขาดูก็สังเกตดีๆ นะครับ ถ้าเขาเดินถือเข้าไปหลังร้านก็อย่าให้ถือไป เพราะอาจโดน "เปลี่ยน" โดยไม่รู้ตัว หรือถ้าเขามาบอกว่า "ไม่แท้นะ แต่เดี๋ยวช่วยๆ กันเช่าไว้ให้ก็ได้" แบบนี้ก็ไม่ต้องสนใจครับ แปลว่าแท้ชัวร์ๆ แต่ที่ร้านกะหลอกต้มหมู
  • พระแท้อยู่ที่ใจครับ แต่ที่เล่นกันมีหลายยุค หลายรุ่น หลายกรุ ครับอาจแท้แต่ไม่ถึงยุคก็มี ไปศูนย์แน่นอน แต่ระวังนะคนเล่นพระส่วนใหญ่99.8% มักโกหก อะอิๆๆ
  • ส่งใสจะถามผิดที่ซ่ะแล้ว....อิอิ

ระวังคับ.....ที่นี้ผีไม่กลัวพระนะคับ.....
  • ขอบคุณครับ ที่แนะนำ
    เข้าไปดูมาแล้ว ยัง งงๆ อยู่เลยครับ
    คือผม นับถือ คริสต์ แต่ยังนั่งสมาธิอยู่
    ก้อพยายาม ปล่อยวาง ไม่อยากยึดติด
    เลยเอาของที่ชอบและคิดว่า มีค่า มาปล่อยออกไป
    ให้ผู้ใหญ่ที่ผมเคารพไปบ้างแล้ว ทุกครั้ง ที่ให้ จะขนลุกเสมอครับ
    ไม่ใช่เพราะพลังจากอะไรหรอกครับ
    เป็นเพราะความเสียดาย มากกว่า (จากความคิดผม)
    ใครที่ไม่เคยให้ของแบบนี้กับใคร ไม่รู้แน่นอนครับ.
    ...
  • ไอโง่ ... กุไม่อยากว่าใครเลยตอนนี้แต่มึงโง่ได้ใจว่ะ

ใครจะรุ้ว่ะ นี้มันเรื่องอะไร กุถาม www หมา หรือ พระว่ะ

ไอพวกที่ตอบเรื่องนี้เหมือนกันควายว่ะ ... ไม่รู้จักอะไรเลย

ไม่รู้พ่อแม่มันให้กินอะไรจึงโง่ได้ใจว่ะ 555

ผี ... เซ็งว่ะ ไอควาย ไปแล้ว
  • คนที่ให้มา นั่นและครับ พระจริงเก็บ ดูแล รักษา ไว้เถอะครับ (ราคาประเมินค่าไม่ได้แน่นอน)