ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากว่าหมาจะท้องไม
  • คือผมมีหมา2 ตัวแยกกันตลอด แต่วันนี้ผม ล้างกรงนเลยปลอยมันอยู่ด้วยกันไม่คิดอะไรละว่างที่ล้างกรงนก
    ไอ้เจ้าตัวผูดันมาผสม เฉยซึงตัวเมียเป็นฮีส แรกด้วยอยากรู้ว่ามันจะ ท้องไมผมไม่อยาก ให้มันท้อง เลย T-T เสีย ใจจริง จะทำยังไง ดีคับอยากรู้
    ไฟล์แนบ
    IMG_2079.jpg 71K
    IMG_2080.jpg 66K
    IMG_2077.jpg 67K
    IMG_2076.jpg 69K
  • หากไม่อยากให้หมาท้อง แล้วทำไมไม่ทำหมันอ่ะคับ
  • ผมจะทำตัวผุ้พีสาวผมไม่ให้ทำคับสวนตัวเมียผมอยากไปผสมกับหามดีๆๆ เพราะมันสวยคับ
  • ถ้ามันยอม แถมผสมเอง ก็แสดงว่ามันพร้อม โอกาสติดจึงสูงมากครับ ผมไม่มีคำปลอบใจ นอกจากสมน้ำหน้า การเลี้ยงสัตว์ทุกชนิด มันควรต้องมีวินัยและไม่ประมาทในทุกกรณี

สมมุติว่า มันไม่ได้เผลอหลุดมาผสมกัน แต่เป็นการหลุดออกไปกัดคน ....
  • ถ้าไม่ต้องการจริงก็ปรึกษาคลินิคแถวบ้านเลยครับ
  • ที่ พีๆพูดถูกคับ ผมประมาทคับเพราะความประมาทมันก่อให้เกิดความชิบหาย
  • ถ้าไม่พร้อม ทั้งอายุหมาเพราะเพิ่งเป็นฮีทแรก
    และ ทั้งความพร้อมเจ้าของ ให้ปรึกษาคลีนิคแถวบ้านด่วน

ภายใน 48ชั่งโมง แก้ไขได้ครับ
    ไม่มีผลเสีย ผลข้างเคียงน้อย ค่าใช้จ่ายทั่วไปไม่เกิน 500
  • หรือติดต่อ สอบถามรายละเอียดเบื้องต้น ที่เบอร์พี่
    0843887900
  • ขอขอบคุณพี่ power_pit มากนะคับที่ให้ความ รู้ที่ผมมาถามเพราะผมไม่รู้เลยมาโพสที่เว๊ปรู้สึกเสียใจที่มีคนสมน้ำหน้า .....แต่ตอนนี้ ดีใจเพราะ โลกนี้ยังมีคนดีแบบ พี่ที่ให้ความรู้ ผมพี่ power_pitชั้งเป็นคนดีจริงคับขอขอบคุณมากนะคับ
  • ใช่ครับ ในเว็บนี้ ผมมันเลว ผมมันเหี้ย ผมไม่มีน้ำใจ และผมก็ชอบซ้ำเติมคน
    แต่ไม่รู้เป็นอะไร ผมเกลียดพวกที่ไม่พร้อม แล้วก็ชอบทำอะไรที่ประมาท
    แล้วพอมีปัญหา ก็คอยตามแก้ แทนที่จะระวัง ตั้งแต่ต้น มันน่าเบื่อครับ

ตั้งแต่เปิดเว็บมา ปัญหาหมาหลุดผสมกันโดยไม่ตั้งใจมันเกิดขึ้นบ่อยมาก
    ถ้าไม่พาไปฉีดยา ก็จะมีลูกหมาเกิดขึ้น ลูกหมาที่เกิดโดยไม่ตั้งใจ จะขายก็ไม่มีราคา
    ส่วนมาก ลด แลก แจกกระหน่ำ กลายเป็นภาระต่อสังคม
    แต่พอพาไปให้หมอฉีดยา แล้วดันเกิดเป็น มดลูกอักเสพ ก็เป็นบาปอีก

สรุป ผมควรทำตัวอย่างไร เมื่อไรไอ้มนุษย์มักง่ายมันจะหมดไปจากโลกนี้เสียที :064:
  • ขนาดยังไม่มีความรู้ แต่ก้อยากเลี้ยงหมาหลายตัว และที่เลี้ยงตัวเมีย ก็เพราะเตรียมเปิดโรงงาน ปั๊มลูก
    โคตรเศร้าใจกับมนุษย์เหล่านี้เลย ทำผิดแต่ไม่เคยโทษตัวเอง โทษแต่คนอื่น
  • ใจเย็นๆ ครับป๋า เรายังหมดความหวังกับมนุษย์ไม่ได้ ผมและหลายๆ คนยืนอยู่ข้างป๋าเสมอ ถ้าป๋าหมดไฟแล้วพวกเราจะพึ่งใครเป็นผู้นำ

แม้แต่หมาผมเองซื้อมาก็เกือบสองหมื่น หน้าตารูปร่างก็พอดูได้ แถมมีใบครบ พ่อแม่รู้ว่าเป็นใคร แต่ผมก็ทำหมันมัน ตั้งแต่อายุหกเดือน รวมๆ แล้วหกพันกว่าบาท ที่สำคัญผมยังเชื่อว่า คนรักหมา ไม่ใช่จะต้องคิดผสมหมาขายเสมอไป (ขนาดคนที่ร้านหมอกับหมอบางคน ยังบอกเสียดายน่าจะให้มีลูกสักครอกสองครอก 555) :o034:
  • ดูพีคิด ว่าผม จะป้ำหมา ขายพีคิดได้ยัง ไงคับผมถามพีหน่อยผมเลี้ยงเพราะ ผม ชอบ
    แล้ว ไม่ได้ทำ หมา ขายพี่จะ ว่า ยังไง
  • พี่คับแล้วคติผมนะคนดีชอบแก้ไข้คนจั้งไร ชอบแก้ตัว
  • เออ ผมผิด ขอโทษ ต่อไปจะไม่แสดงความเห็นอีกแล้วครับ
  • ใจเย็นกันค้าบ ขอโทษน่ะคับที่มายุ่ง เเต่ไม่อยากเหนคนรักหมาทะเล่าะกัน พี่ๆทุกคนมีเหตุผลของตัวเองซึ่งเป็นเหตุผลที่ดีทั้งนั้น อย่าผิดใจกันเลยคับ ใจเย็นน่ะ หัวใจหลักของพี่ๆทุกคนเป็น1เดียวกันก็คือเรารักพิทบูลเหมือนกัน เเต่เเค่เรามีเหตุผลของเราเเต่ล่ะคนกันทั้งนั้น พี่มาร์คเเละพี่the_Doorก้อเเน่ะนำในสิ่งที่ควรทำเเละควรศึกษาเเละปฎิบัติส่วนพี่ที่โพสก็ต้องการที่จะเเก้ไข เปิดใจรับฟังกันน่ะคับทุกคนหวังดีกันหมดน่ะ ตอนนี้มีปัญหาเราก็เเก้กันต่อไปคับ ส่วนอนาคตก็อย่าให้เกิดอีก เเละเปนความรู้ให้มือใหใ่คนอื่นด้วยคับ

ขอโทษน่ะคับถ้าเเสดงความคิดเห็น
  • ถ้าคิดที่จะทำหมันแล้วทำไมไม่ทำล่ะครับ หมาก็หมาคุณ ทำไมต้องเชื่อพี่สาวคุณด้วยล่ะครับ???
    ในเมื่อคุณเป็นคนซื้อมา และเลี้ยงเอง ทุกอย่างเราเลือกเองได้
  • คับพีพูดถูก ผม อยู่กับพี สาว 2คนพ่อแม่ผมเสียผมอายุ 17 งานยังไม่ได้ทำ
    ต้องขอเงินพี่สาวคับแล้วอีกอย่างพีสาวผมกลัวบาป คับเค้ากำลังจะมี ลูกพี่ไม่ต้องกลัวหลอก ผม ต้องทำเลยอยู่แล้วคับไม่ปล่อยให้มีเหตุการแบบ นี้ อีกคับ
  • เป็นประสบการณ์ครับ และเป็นข้อเตือนใจให้ผู้อื่นครับ สู้ครับ
  • ฉีดยาดีที่สุดครับ ถ้าท้องนะ ไม่ได้อยากแนะนำแต่ทำเถอะครับเพื่อไม่ให้เป็นภาระของลูกหลาน
  • ไม่ถงไม่ถามสุขภาพซ้ากกกกกคำ :o034:
  • casekawsan กรกฎาคม 22 Permalink
    พี่คับแล้วคติผมนะคนดีชอบแก้ไข้คนจั้งไร ชอบแก้ตัว

casekawsan กรกฎาคม 23 Permalink
    คับพีพูดถูก ผม อยู่กับพี สาว 2คนพ่อแม่ผมเสียผมอายุ 17 งานยังไม่ได้ทำ
    ต้องขอเงินพี่สาวคับแล้วอีกอย่างพีสาวผมกลัวบาป คับเค้ากำลังจะมี ลูกพี่ไม่ต้องกลัวหลอก ผม ต้องทำเลยอยู่แล้วคับไม่ปล่อยให้มีเหตุการแบบ นี้ อีกคับ

casekawsan กรกฎาคม 22 Permalink
    ผมจะทำตัวผุ้พีสาวผมไม่ให้ทำคับสวนตัวเมียผมอยากไปผสมกับหามดีๆๆ เพราะมันสวยคับ

--เห็นด้วยกับคติเตือนใจของคุณcasekawsan ค่ะ ควรแก้ไขดีกว่าแก้ตัวเหมือนที่กำลังทำอยู่นะคะ

ปล.อายุ 17 แล้ว ยังเขียนหนังสือไม่คล่องอีกหรือคะ อ่านยากมาก เพราะเว้นวรรคตามใจตัวเอง แก้ไขหน่อยนะคะ อย่าแก้ตัวอีก
  • เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ.. [-O<