ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• น้องหมาของผมมีแผลตกสะเก็ดเหมือนเป็นขี้เรื้อนเลย ทำไงดีคับ อายุประมาณ 3-4เดือนคับ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีคับ จะได้หาวิธีรักษาน้องหมาให้หายคับ
  • แล้วมีตุ่มหนองด้วยหรือป่าวคับ
  • หาหมอเลยครับ
  • หากเรายังผสมพันธ์กันมั่วๆ ขาดการวางแผน ไม่มีการคัดเลือกพ่อแม่พันธ์ ปัญหานี้ไม่มีวันหมดไป นี่คือผลพวงของบรีดมั่วที่เห็นหมาเป็นเพียงสินค้า
  • กำมะถัน ขมิ้น น้ำมะกูด ทาทิ้งไว้ให้แห้ง2-3 ช.ม. แล้วล้างออก วันละครั้งทาติดต่อกันซะ2วัน หลังจากนั้นรอดูอาการ ขอให้หายนะค่ะ
  • หมาผมเพิ่งเปนเลย เตอเมื่อกี้เลย เปนตุ่มเล็กมีหนองด้วย มันเปรอะไรอ่ะคับ เเต่ตอนนี้ใช่เบตาดีนหยอดไปก่อนเเละ
  • ขอบคุนมากคับสำหรับคำแนะนำ จะลองทำดู จะรายงานผลให้ทราบต่อไปคับ ^^
  • 02012566 เหมือนผมเลยครับ
  • รายละเอียดมันน้อยไปนะผมว่า เป็นที่ส่วนไหนครับ เป็นที่หางหรือเปล่า