ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ยินดีกับ tarotman ที่ได้ลูกชายสมใจ
  • วันอังคารที่ ๒๖ ขึ้น ๑ ค่ำ เดือน ๖ ปีฉลู

ป้าพร ขอแสดงความยินดีกับครอบครัว ตรีล้ำ ด้วยนะเจ้า ที่ได้ ลูกชายสมใจ

โตขึ้นมาขอให้เป็นคนดี เป็นอภิชาตบุตร นะเจ้าเอ๋น้อย
    ไฟล์แนบ
    ฮี่ฮี่.JPG 27K
    ฮี่ฮี่1.JPG 24K
  • :006:ยินดีด้วยครับ. :013::063:
  • ยินดีด้วยนะครับผม:o061:
  • :005: :006: แสดงความยินดีด้วยครับ
  • ยินดีด้วยอีกครั้งนะค่ะพี่เอ๋ แหม...เมื่อคืนนี้ไม่ค่อยเห่อลูกเลยน๊า...อิอิ ขอให้ทั้งคุณแม่และน้องแข็งแรงนะคะพี่
    ว่าแต่น้องชื่อไรเอ่ย เอารูปมาอวดกันมั้งนะจ๊า..
  • ยินดีด้วยคนนะครับ
  • ยินดีด้วยนะครับ ของผมก็ผู้ชายใกล้แล้ว:o037:
  • ได้ลูกชายก็เสร็จผมอ่ะดิ อิอิ...ล้อเล่นนะเดี๋ยวหาว่าผมเป็นจริงๆ
  • ยินดีด้วยครับ
  • ยินดีด้วยครับ พี่เอ๋
  • มี ทายาท สุภาพบุรุษ พิทบลู อีกคนแล้ว
    ยินดี ด้วยครับ

อย่าลืม
    เอารูป มาลง ให้บรรดา ป๋า เซียนๆ ดู ด้วยนะ
    ไฟล์แนบ
    20090409154559_1097a6e8a73cf66f591af23046dfc43e.gif 100K
  • แหล่มเลย ลูกผมได้เพี่ยนแหมแว้ววว
  • ดีใจ๋ต้วยเน้ออ้าย
  • ยินดีด้วยพี่เอ๋

แน่นอนจริงๆเลยพี่ลูกชายด้วย
  • ยินดีด้วยนะท่าน :005::005::005:
  • ขอแสดงความยินดีด้วยครับ...........^_^
  • ดีใจด้วยครับ..คุณเอ๋...ลูกชายผมครบขวบ..เดือนหน้า..น่าจะเทส(ดริ้ง)กันได้ทันนะครับ..(ถ้าจี๊ดเหมือนพ่อ คงต้องยอมอีกที)
    เดี่ยวกำลังหาเวลาว่างไปเยี่ยมหลานอยู่ครับ...(กะแก้ตัวครั้งก่อนด้วย...)
    ไฟล์แนบ
    DSC022932.jpg 44K
  • :062::062:ขอแสดงความยินดีด้วยครับพี่เอ๋...........^_^:036::036:
    ^-^
  • โย่วๆๆๆๆๆ โย่ว แมน

ยินดีด้วย นะพี่น้อง โตมาจะได้มาเล่นด้วยกัน
    ไฟล์แนบ
    R0012681.jpg 108K
  • ยินดีด้วยนะค่ะพี่เอ๋ ลูกชายเหมือนกันเยยยยยย...อวดมั่งๆๆ น้องโชกุน ค๊าบบบ
    ไฟล์แนบ
    Picture 071.jpg 70K
  • ขอขอบคุณองค์สมเด็จพระศรีอริยเมตไตรและท่านเมซุซามะ(บิดาการเกษตรธรรมชาติ)ที่ทรงประทานลูกชายให้ผมตามคำขอทายาทสืบทอดงานเกษตรธรรมชาติ. ขอบคุณครับพี่น้องทุกท่าน สำหรับคำอวยพร และความห่วงใยที่มีให้กัน ขอบคุณมากมาย สำหรับโทรศัพท์ จากพี่พร และน้องโม ในตอนที่ผมนั่งเป็นห่วงแฟนอยู่หน้าห้องผ่าตัดคนเดียว.ขอบคุณพิเศษสำหรับโทรศัพท์ทุกสายจากเพื่อนๆคุณใหญ่เชียงใหม่(รอเอฟวันผมมานานพอดียุ่งหลายเรื่องทั้งย้ายโรงงานทั้งเมียจะคลอดทั้งวางแผนแปลงใหม่เลยยังไม่ได้เอาขึ้นมาสักทีขออภัยด้วยนะ) คุณกล์อฟบางแสน และอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม ที่จะลืมไม่ได้ คุณนพดล อัศวสุคนธ์(อาเพียว)เพื่อนน้ำมิตรที่โทรตามโทรห่วงทุก 1ชม. ปีนี้จะเนรมิตรส้มให้ ล้านสองแสนโลตามเป้าเป็นการตอบแทนนะ
  • ลูกชายผมชื่อ ธนวินท์ ตรีล้ำ เกิดตอน 21.08น.คืนวันอังคาร ครับ เด็กคนนี้เป็นของขวัญที่ล้ำค่ามากสำหรับผม ครับ แกสร้างเซอร์ไพรส์ ให้ผม คุณแม่แก และคุณหมอ ถึง สองครั้ง ครั้งแรก ตอนที่แฟนผมท้องอ่อนๆ เธอมีอาการเหมือนเป็นหัดเยอรมัน คุณหมอตกใจมาก หลังส่งเลือดไปตรวจที่ กทม ครั้งแรก ว่ามีอาการคล้าย จึงขอตรวจครั้งที่ สอง เพื่อให้แน่ใจก่อน ทำอะไรลงไป ตอนนั้นผมได้ถามแฟนว่าถ้าเป็นจะส่งผลร้ายแรงกับลูกขนาดไหน (แฟนเป็นพยาบาลวิชาชีพ) เธอบอกว่าถ้าเป็นจริงๆโอกาสที่ลูกจะเกิดมาสมบูรณ์มีน้อย และยังไม่มีทางรักษาเด็กในท้องได้ คงต้องเอาออกถ้าเป็นจริงๆ ผมเลย ตัดสินใจที่จะช่วยลูกผมด้วยวิชาความรู้ที่ผมมีอยู่ ในเมื่อการแพทย์ปัจจุบัน ยังช่วยลูกผมไม่ได้ ผมจึงไปไหว้พระ(ที่ได้กล่าวขอบคุณข้างต้น) และได้สั่ง EMX ซึ่งเป็นแอนตี้ออกซิเดชั่นบริสุทธิ์จากญี่ปุ่น เค้าสกัดจาก อีเอ็ม ที่เราใช้หมักปุ๋ย ใช้ดับกลิ่นกันนี่แหละแต่ในหลายประเทศเค้าใช้ในการแพทย์กันแล้ว มาให้แฟนผมดื่ม(พอดีได้เร็วเนื่อจากมี อจ.ท่านนึงสั่งมาไว้ดื่มพอผมติดต่อไปท่านเลยให้ผมก่อนไม่ต้องรอของมาใหม่) ในสมมุติฐานที่ว่า เมื่อเชื้อร้ายเกิดและเติบใน สารที่เชื้อดีสร้างขึ้น เชื้อจะพิการและแพร่เชื่อต่อไม่ได้
  • ผมให้แฟนดื่ม และพาแฟนไปไหว้พระ ขอให้ผมได้ลุกชายมาสืบทอดงานเกษตรธรรมชาติ ผมอายุมากแล้ว ถ้ายังไม่มีคนสืบทอดกลัวจะสอนไม่ทัน (ให้มาได้แล้ว) กลับมาฟังผลครั้งที่สอง ในใจผมคิดว่า ถ้าลูกผมถูกเชื้อร้ายทำลายไปบางส่วนแล้วก็ขอให้เค้ายังพอมีสติปัญญาเหลือบ้าง อย่างน้อยๆให้ผมได้สอนเค้า กำจัดเชื้อร้ายก่อโรคทั้งหลาย แบบที่ผมทำอยู่ วันนั้นผมน้ำตาคลอทั้งวัน ผมเจ็บใจที่ผมต่อสู้กับเชื้อรา เชื้อไวรัส ในแปลงพืชหลายแปลงไม่ให้ทำลายและก่อโรคไปสู่ผู้บริโภค ที่พืชผลเหล่านี้ไปถึง (โดยใช้เชื้อดีไปฆ่าเชื้อร้าย) กลับมีเชื้อโรคอีกกลุ่มไปทำร้ายลูกผมซึ่งไม่มีทางสู้อยู่ในท้อง วันนั้นคุณหมอแจ้งว่า อยู่ดีๆกลุ่มเชื้อที่ค้นพบ มันก็หายไปเฉยๆ ภูมิในรางกายก็กลับมาเป็นปกติ หมอเองก็งงนะไม่รู้มายังงัยและหายไปได้ยังไง แกพูด ผมดีใจมากที่มันใช้ได้ผล แต่ไม่ได้บอกคุณหมอว่าผมทำอะไร ครั้งที่สอง ผมให้คุณหมอซาวด์ดูเด็กคนนี้ยังงัย แกก็บอกว่าเป็นลูกสาว หมอดูยังงัยๆก็ลูกสาวนะ แต่หมออาจจะดูผิดก็ได้นะ แต่ก็ไม่เกินร้อยละห้าที่ดูผิดนะ แกว่า ผมกะแฟนเลยเตรียมทุกอย่างเป็นของลูกสาวหมดเลย ชื่อก็ตั้งมาเป็นลูกสาว พอผ่าออกมาหมอบอกลูกชาย ผมทั้งตกใจ ดีใจ เซอร์ไพรส์อย่างบอกไม่ถูก จริงๆลืมเล่าไปว่าตอนท้องเดือนแรกมีภาวะแท้งคุกคามด้วยนะ แต่เอาเป็นว่าในที่สุดก็ผ่านมาได้แล้ว เรื่องที่ผมเล่าให้เพื่อนๆพี่ๆน้องฟังนี่เป็นเรื่องจริงนะครับยืนยัน
    เอ๋ แม่สาย
  • ดีจัง...อยู่ดีดีก็มีใครก็ไม่รู้ตัวเล็กๆ น่ารักน่ารัก มาทำให้เรารักให้เราหลงไปตลอดชีวิต
  • ดีใจด้วยค่ะ ได้ยินข่าวดีๆแบบนี้แล้วรู้สึกดีจัง
  • ยินดีมากๆ เลยครับ มีฟามสุขมากๆนะงับ
  • โชคดีจริงๆ
    ยินดีด้วยครับ
  • รอด้วยๆๆ เพิ่งกลับมาจาก พงัน

ยินดีกับพี่เอ๋ด้วย คร้าบบบบบบบ