ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายพ่อพันธุ์พิทบูล
  • ขายพ่อพันธุ์พิทบลู อายุ 2 ปี 5 เดือน สนใจสอบถามเพิ่มเติม 083 - 3471110 พอดีแฟนให้เลิกเลี้ยงครับ (แฟนคลอดลูกครับ) ราคา 15,000 บาท ต่อรองได้ครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    SAM_0659 - Copy.JPG 28K
    SAM_0672.JPG 50K
  • พี่คับช่วยลงรายละเอียดให้มากกว่านี้...นิดส์นึงนะคับ
    จะขายก็ไม่มีใครว่าหรอกคับแต่ช่วยทำตามกฏระเบียบของเวปฯด้วยคับ ^:)^
  • ขอโทษทีครับพอดีผมไม่มีรูปพ่อกับแม่ครับ ขอโทษจริงๆๆ ครับ
  • พ่อเป็นพ่อพันธุ์ที่อยู่กาฬสินธุ์ครับ ฮีโร่ ครับ แม่ดี้ดี้ครับ (เจ้าของ อ.คณิต ) ถ้าอยู่แถวกาฬสินธุ์จะรู้จักพ่อพันธุ์ตัวนี้ครับ ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ
  • ตอนเอาหมาตัวนี้มาเลี้ยง คุณมีแต่งงานหรือยังครับ
  • ผมว่าน่าจะขี้เกียจเลี้ยงมากกว่า ใครสนใจลองเสนอไปสัก 5000 สิผมว่าเขาขายนะ :032:
  • ยกเลิกการขายครับ พี่ชายรับช่วงต่อครับ ขอโทษนะครับ คุณ Japanpitbull แสดงว่าคุณอ่านหนังสือไม่ออกใช่ไม่ครับว่าผมมีลูกอ่อน ไว้ให้คุณไปขายหมาคุณดีกว่าไหมครับ 5,000
  • แล้วตอนที่เอาหมามาเลี้ยงนี้ คุณไม่คิดบ้างเหรอครับว่าคุณจะมีลูกอะครับ

เหตุผลปัญญาอ่อนยังมาเหวี่ยงอีก
  • มีเมียแล้วไม่คิดบ้างเหรอว่าจะมีลูก เรื่องควาย ๆ แบบนี้ใคร ๆ ก็คิดได้
    ถ้ากลัวมีลูกแล้วจะเอาหมามาเลี้ยงทำไม งงฟะ
  • มีลูกอ่อน...แล้วไง? เลี้ยงหมาไม่ได้? งั้นคนเลี้ยงหมาก็คงไม่ต้องมีลูกกันอ่ะ หรือไม่คนมีลูกคงไม่ต้องเลี้ยงหมากันอ่ะ :064:
  • ผมว่าคุณ mat347 ก็มีเหตุผลที่บอกมานะครับ ผมว่าไม่เห็นต้องไปว่าอะไรกันขนาดนั้นเลยนะครับ
  • คนมันจะเลิกเลี้ยง หรือเบื่อแล้วจะขายเหตุผลมัน 108 อย่างล่ะครับ
    มีปัญหากับข้างบ้าน แม่ยายกลัว กลัวหมางับหัว พ่อป่วย น้องเมียไม่สบาย มากมายมหาศาล
    ถ้ามีคนเห็นด้วยกับคนพวกนี้ต่อไป หมาพิทบูลจรจัดก็เต็มเมืองล่ะครับ
  • image

ผมเลี้ยงไทเกอร์ มาก่อนที่ผมจะมีลูก วันที่ผมพาลูกกลับมาบ้านวันแรก เอาเท้าลูกให้เขาดม ก็ไม่เห็นว่าเขาจะมีปฏิกริยาอะไร นอกจากคึกคัก ดีใจ วิ่งมาดมเท้า และก็วิ่งไปรอบๆบ้าน แล้วก็วิ่งมาดม แล้วก็วิ่งไปรอบๆบ้านด้วยความดีใจ จนผมต้องดุกว่าเขาจะหยุด
    ไฟล์แนบ
    jeni-tigerb.jpg 34K
  • พวกคุณๆ ที่ว่าเขาเนี่ย ไม่ไหวเลยนะ ผมอ่านดูรายละเอียดแล้ว หมาตัวนี้มันผิดเต็มๆ การที่จะถูกทิ้งจึงไม่ใช่เรื่องแปลก ใครๆ ก็ทำกันนะ อ้อ... ความผิดมันขอไล่เป็นข้อๆ เลยนะ

1. มันเป็นหมา ไม่มีสิทธิ์ตัดสินใจ (ยิ่งพิตบูลด้วย)
    2. เมีย จขกท. ไม่ให้เลี้ยง
    3. จขกท. มีลูกใหม่ มีสิ่งที่รักมากกว่า
    4. หมาตัวนี้ไม่ใช่หมาธรรมดานะครับ มันสามารถไปเป็นพ่อพันธุ์ได้ด้วย ถึงแม้จะราคาแค่ 15000 ก็เหอะ

หวังว่าทุกท่านคงเข้าใจ ว่าแต่จขกท. ที่บ้านมีทีวีไหมครับ อยากให้ดูหนังญี่ปุ่นเรื่อง แอนตาร์กติก้า ช่องไทยพีบีเอส เสาร์ อาทิตย์ ราว 11 โมง นะครับ

คนถูกเสมอหมาไม่มีสิทธิ์ :o034:
  • จะว่าโหดเหี้ยมก็โหดเหี้ยมจะว่าทารุณก็ทารุณ.........Pitbull. มันหมามีกรรมครับ. ถ้าเป็นผมเลี้ยงไม่ได้ผมทำลายอย่างเดียวอย่างน้อยก็ตัดปัญหาได้ทุกเรื่องทุกเรื่องจริงๆ. อย่างน้อยก็ไม่มีคนมาด่าว่าเราขายหมากินทุกสิ่งทุกอย่างนาๆจิตตังถ้า เจตนาคุณดีจริงๆขอให้หาทางออกได้ด้วยดีผมก็เคยเจอปัญหาแบบนี้. ตอนลูกผมอ่อนๆ. หมาผมเยอะซื้อมาแพงๆทั้งนั้น. เห่ากันตลอด. ผมถามหน่อย. หมามันยังรักลูกเลยคนแท้ๆไม่รักลูกอายหมามั้ย. ผมให้เพื่อนผมฟรีๆไป4ตัว. เพราะอะไรไม่ใช่ผมไม่รักมันแต่บางทีสถาณการ์ณมันก็ต้องเลือก. ถ้าเจ้าของดีกับหมาจริงๆๆๆๆๆแล้วหมามันพูดได้สัมผัสได้หมาดีๆมันคงเข้าใจเหตุผล. ไม่ใช่อะไรก็.......ที่สำคัญคุณลงว่าขายปัญหาเลยเยอะ. ลองคุณลงว่าให้ดูซิหมาสวยๆแบบนี้รับลองได้จองกฐินไปปั้มหมาขายกันเพียบ
  • ผมจะขอชี้แจ้งอีกเป็นครั้งสุดท้ายนะครับแล้วผมจะไม่พูดอะไรอีกถ้าเป็นคุณแฟนบอกให้เลือกระหว่างลูกกับสุนัขคุณจะเลือกอะไรครับ เพราะเขาจะพาลูกผมไปอยู่กับแม่ยาย แต่นั่นไม่ใช่ประเด็นหรอกครับเพราะผมได้ปิดการขายไปแล้วเพราะว่าพี่ชายผมรับเจ้านี้ไปดูแลแล้ว (หวังว่าทุกคนคงเข้าใจปัญหานี้นะครับ)
  • ขอให้กำลังใจคุณ mat347 ครับ คุณและผมกับทุกๆคนในพิทบูลโซนต่างก็มีความรักต่อพิทบูลเหมือนกัน แต่ต่างกันที่สถานการณ์และสิ่งแวดล้อมรอบข้างทำให้คุณต้องทำอย่างนี้ ทำให้คุณต้องเลือก และคุณเลือกลูกและครอบครัว ประกาศหาเจ้าของใหม่ในนี้ซึ่งคุณคิดแล้วว่าต้องเป็นคนรักและหลงใหลในพิทบูลอย่างแท้จริง พร้อมที่จะดูแลเขาได้ ราคาหมื่นห้าถึงแม้ไม่ได้สูงมากนัก แต่คุณคิดว่าต้องเป็นคนที่พร้อมจะจ่ายและพร้อมจะดูแลเขาเป็นอย่างดี สำหรับคนที่ดีแต่ว่าคนอื่น วันหนึ่งถ้าลูกเมียคุณบอกว่าถ้าคุณไม่เลิกเลี้ยงพิทูลแล้วเขาจะผูกคอตาย และคุณพยายามอธิบายแล้วเขาไม่เข้าใจ แล้วคุณจะทำอย่างไร
  • ต่างคนต่างมีเหตุผล ก็คงแล้วแต่บุญแต่กรรมขิงทั้งคนและหมาครับ คงทำมาด้วยกันแค่นี้ ส่วนที่คุณcowboy 150521 บอกว่าถ้าไม่เลิกเลี้ยงพิทบูลแล้วจะผูกคอตาย ถ้าเหตุผลนี้(จริงๆ)โดยที่หมามันยังไม่ได้ทำอะไรผิดสักกะนิดเดียวเนี่ย ก็ผูกคอตายเถอะครับ จะหาเชือกให้ด้วย คนเราทุกคน ทำอะไรพร้อมๆกันได้หลายอย่างนะครับ ถ้าอยู่ๆวันหนึ่งต้องเลิกเลี้ยงทุกอย่างมาเลี้ยงลูกอย่างเดียวมันก็นะ...แต่ก็เอาเถอะความพร้อมคนเราไม่เหมือนกันอีกอย่างก็ปิดการขายไปแล้ว ..โชคดีละกันครับ
  • นาๆจิตตัง
  • ใช่ครับ นานาจิตตัง ผมดีใจนะครับที่เหตุผลในการเลิกเลี้ยงพิทบูลของผมเป็นเพียงเรื่องสมมุติ และคุณ engin_pit ไม่ต้องซื้อเชือกผูกคอตายลูกเมียเขาจริงๆ แต่เหตุการณ์จริงได้เกิดขึ้นกับคุณ mat347 แล้วนะครับ
  • ผมว่าบางที. คนที่อ่านน่าจะช่วยๆกันแก้ปัญหากันก่อนนะครับเพราะนี้คือเวปที่ชวยเหลือกัน ผมเห็นยังไม่ทันไรก็โดนด่าซะแล้ว. แล้วยังนี้ถ้าใครมีปัญหาจริงๆใครจะกล้าเข้ามาโพส. ผมเอาใจช่วยMat. 347