ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บูลลี่ไม่ยอมกินอาหาร
  • บูลลี่3เดือนให้โครงไก่สับผสมอาหารเม็ด 2-3 วันแรกยอมกินหลังจากนั้นก็ไม่ยอมกินอีกเลย มาดมดมแล้วก็ไม่เอาเลย ควรทำอย่างไรดี ผมให้กินอาหารสดเฉพาะตอนมื้อเย็น ส่วนมื้อเช้ากินนม และอาหารเม็ด
  • !!!ผมเข้าใจคุณนะคับ!!!
    ฉะนั้น.ถ้ามันไม่กินก็ไม่ต้องให้กินคับเก็บเลยเอาไว้ไปกินมื้อต่อไปดัดนิสัยไปด้วย...ขอให้เลี้ยงอย่างมีความสุข...คับ
  • พี่มาร์คเขียนไว้เยอะเลยเรื่องสุนัขไม่กินอาหารลองหาอ่านดูครับ
    ของผมแรกๆไม่กินก็ห่วงกลัวมันอด
    นานๆเข้า ไม่กินเก็บอย่างเดียว ได้เวลาให้กิน ไม่กินเก็บ
    ร่างกายก็สมบูรณ์พอประมาณ ไม่ผอม ไม่อ้วนครับ
  • ก็ให้มันกินอาหารเม็ดเพียวๆ สิครับ ง่ายกว่ากันตั้งเยอะ 555 :o034:
  • มันคงอยากช่วยเจ้าของประหยัด มันรู้ว่าอาจจะมีการปฏิวัติ ฮ่าๆๆ

ฉลาดจริงๆเจ้าตัวนี้
  • ให้อาหารเม็ดอย่างเดียวเพียวๆ ไม่กินก็เก็บครับ รับรองว่ามันไม่ปล่อยให้ตัวเอง อดเกิน 3มื้อแน่ๆ
  • หิวก็ท้องของมันไม่ใช่ท้องของเรา ฮ่า :-))
  • เนีย ของผม สามเดือนเท่าๆ คุณ ปันหามาเหมือนกันแต่่หายละ ของผมให้กิน เนื้ออกไก่นะ เช้า เที่ยง เย็น สดนะ อาทิต 1 สัก 3 วันพอ 4 วันก็ f1 กะ ไข่ ต้ม มือไหนทำละไม่กิน เต็มที่ยืนดู สัก 20 - 30 นาที ไม่กิน จิงๆ ก็ อดไป ง่ายเดี่ยวต่อไปก็กินเอง เรียบร้อย ( เห็นว่าหมารุ่นเดี่ยวกันเลยเล่าให้ฟัง ) ไม่กล้าแนะนำเดี่ยวไม่ดี ผม โดนอีก อิอิ
  • ไม่สบายรป่าวคับ