ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมามีผื่นขึ้นตามตัว
  • อายุประมาณ3เดือน ครับ ไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไรครับ อาหาร หรือ แชมพู พึ่งเป็นเมื่อวานครับ แต่มาวันนี้ขึ้นเต็มตัวเลย
  • image เต็มทั้งตัวครับT_T
    ไฟล์แนบ
    SDC19360.jpg 42K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SDC19358.jpg 27K
  • แพ้ยา หรือ ถูกสัตว์มีพิษกัดหรือป่าว ไปหาหมอฉีดยาแก้แพ้สักเข็มแล้วกินยาตามที่หมอให้เดี๋ยวก็หาย
  • พาไปหาหมอดีกว่าครับอาจแพ้อะไรสักอย่าง
  • เเพ้ อาหาร หรือ ปล่าวครับ รีบพาไป หา กรมปสุสัตว์ เลยครับ ๆๆๆ ถ้า เอาไว้เเบบ นี้ คง รามไปถึง ระบบหายใจ
  • เเพ้ น้ำ โค๊กหรือปล่าว หรือ น้ำม่วง ที่ วาง อยู่ หลังหมา
  • อยู๋ จังหวัด อะไร ครับ ส่ง มาไห้ผม เดี๋ยวผม รักษาอาหารไห้

.....ผม กาฬสินธ์ Š74:๑
  • คุณ pitday ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับว่า ก่อนที่อาการจะเกิด หมาได้กินอะไรมา และได้ใช้แชมพูอะไร หรือเล่าข้อสงสัยที่คุณสันนิษฐานว่าอาจเป็นสาเหตุของการเกิดผื่นหน่อยครับ
  • @Khoonpan เรื่องอาหารผมว่าไม่น่าจะใช่ เพราะให้กินตั้งแต่แรกๆครับ สงสัย แชมพูที่ใช้อาบนํ้าสุนัข เพราะพึงอาบไป ผมใช้ ของ hobbyy ครับ มีอาการตัวร้อนด้วยครับ
  • ไม่แพ้อาหาร(พวกตับย่าง) พิษจากสัตว์มีพิษ ก็แพ้สารเคมี รีบพาไปหาหมอแล้วหมอจะฉีดยาแก้แพ้ให้ค่ะ ลองนึกๆดูว่า วันสองวันนี้ได้เปลี่ยนน้ำยาล้างพื้น สบู่ หรืออะไรบ้างรึป่าว เคยเป็นคล้ายๆกัน ตอนเปลี่ยนสเปร์ยฆ่าเชื้อโรคในกรงแล้วแพ้ขึ้นมาแบบนี้ค่ะ
  • @Baleng88 ผมถามน้องที่บ้าน น้องใช้นํ้ายาถูพื้นด้วยครับ พาไปหาหมอมาแล้วครับ ฉีดยาไป1เข็ม รอดูอาการอีกที
  • แชมพู่ต้องผสมในน้ำเจื้อจ่างถ้าอาบแล้วลาดน้ำก็จะเป็นแบบที่เห็นครับ ลูกผม 2 ตัวหนักแบบนี้เลย