ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• คลิปเดียวจะเข้าใจว่าทำไมต้อง "พิทบูล"

http://videos.huffingtonpost.com/pit-bull-basics-517289017
  • เหตุผลหลักๆคือ
    มันซื่อสัตย์ต่อเจ้าของ เลี้ยงง่าย อยู่ง่าย กินง่าย
    จุดสำคัญจุดเดียวคือ มันต้องมีเจ้านายที่ควบคุม
    มันได้ มีเวลาในการพามันออกกำลังกาย เพียง
    แค่นี้ก็สนุกไปกับพวกมันได้เลย
  • หลายคนหันมาสนใจ พิตบูล ก็เพราะชื่นชอบในลักษณะพิเศษเฉพาะตัวของ พิตบูล
    แต่ท้ายที่สุด ในวันนี้เขากำลังกลับกลายเป็นผู้ทำลายคุณค่าเฉพาะตัวของ พิตบูล :002:

สรุป เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบกันจริงๆหรือ ? :002: :003:
  • เค้ารักหมาเค้ามากเลยนะ ขนาดยอมย้ายบ้านไปที่ๆกว้างขึ้น จนซีซ่า บอกให้ยอมแพ้ เปลี่ยนตัวไป เค้ายังไม่ยอมทิ้งหมาเค้าเลยอ่ะ

=D>
  • คลิปของคุณfunnyfon ได้ข้อคิดหลายอย่างครับ
    1.เจ้าของสุนัขมีความรักและความรับผิดชอบมาก น่าชื่นชม
    2.การเลี้ยงพิตบูล มันอาจจะไม่ต้องการมีสุนัขมาเป็นเพื่อน ขอแค่มีเจ้าของที่มีความรักให้กับมัน เอาใจใส่ ดูแลและมีเวลาให้มันบ้างก็เพียงพอแล้ว
    และสุดท้ายบทสรุปของคลิปนี้ คือ"ซีซาร์ มึงลืมไม้งัดปาก" :o034:
  • อรืม คุณปัญญาคิดเหมือนฝนเลยอ่ะ ทำไมเขาไม่มีไม้งัดปาก
    แต่ตอนสุดท้าย จบซีซันแปดอ่ะ หมาสองตัวนี้ก็ยังอยู่ด้วยกันนะ
    แต่อีกตัวใส่ครอบปากตลอดเลย คือสรุปซีซ่ามันช่วยไม่ได้แหละ
  • มันขึ้นอยู่กับเจ้าของนะผมว่า ตอนซีซ่าร์นำมาส่งมันนิสัยคนละอย่างเลยอ่ะครับ ผมว่าถ้าอยู่กับซีซาร์ตลอดมันคงไม่ต้องใส่ที่ครอบปากอ่ะครับ
  • เห็นวิธีที่เขาแยกหมาแล้วเจ็บแทนหมาเลยครับ
  • เยี่ยมทั้งสองคลิป คลิปแรกสั้นๆเข้าใจความเป็นพิทง่ายดี
    คลิป2นี่ เจ้าของรักและพยายามมากจริงๆ
  • รายการของซีซาร์บนเคเบิลทรูยังมีอยู่รึเปล่าวครับ