ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตำรวจจัดทำโครงการฝึกสุนัข PK 9
  • ตำรวจปฏิบัติการพิเศษ จัดทำโครงการฝึกสุนัข PK - 9 แสวงความร่วมมือจากภาคประชาชน ส่งสุนัขเข้าฝึกช่วยงานตำรวจ

พ.ต.อ.จักษ์ จิตตธรรม ผู้กำกับกองกำกับการ 5 กองบังคับการตำรวจปฏิบัติการพิเศษ หรือ กองกำกับการสุนัขตำรวจ เปิดเผยว่า พล.ต.ต.ฉันทวิทย์ รามสูต ผู้บังคับการตำรวจปฏิบัติการพิเศษ จัดทำโครงการฝึกสุนัข PK - 9 หรือ สุนัขประชาอาสา เพื่อให้ประชาชนที่มีความรู้ในการฝึกสุนัขที่เลี้ยงด้วยตนเอง โดยการรับเฉพาะสุนัขสายพันธุ์ใหญ่ เช่น เยอรมันเชฟเฟิร์ด อัลเซเชียน ร็อตไวเลอร์ โดมอนแมน และไทยหลังอาน หรือ พันธุ์ผสม อายุระหว่าง 6 เดือน - 2 ปี โดยการฝึกนั้นจะมีการฝึกสุนัขสะกดติดตามคนร้ายค้นหายาเสพติด ค้นหาวัตถุระเบิดและพิสูจน์กลิ่นของกลาง โดยเมื่อได้รับการฝึกเสร็จแล้วสุนัขและเจ้าของก็จะกลับไปใช้ชีวิตตามปกติเมื่อเกิดเหตุร้ายต่าง ๆ ขึ้นและเจ้าหน้าที่ตำรวจ ณ สถานที่เกิดเหตุต้องการความช่วยเหลือก็ต้องการให้สุนัขที่มีการประสาน PK - 9 ที่อยู่ใกล้จุดเกิดเหตุมากที่สุดให้ไปช่วยเหลือปฏิบัติการเพื่อความรวดเร็ว ซึ่งผู้สนใจสามารถนำสุนัขของตัวเองมาสมัครได้ที่กองกำกับการ 5 ถ.วิภาวดี กทม. หรือเบอร์โทรศัพท์หมายเลข 02-573-9942
  • เอาหละว๊ะ...งานนี้

(แล้วเอาพิทบลูไปมันไม่กัดหมาตัวอืนตายหมดหลอว๊ะเนี้ย ดูแต่ระพันธุ์ที่เค้ารับสมัคดิแรงๆ ทั้งนั้น...เดียวได้วุ้นวายแน่)....อิอิ
  • :030:พี่คะสุนัขพันธุ์นี้โดมอนแมน มันใช่โดเบอแมนป่าวคะ:030:
  • :m018:โครงการดี
    แต่คงไม่แอนตี้พิทนะครับพี่โต
  • โดมอนแมน..พันธุ์นี้ ที่เขาใส่กางเกงในรัดเป้ากันป่าววว......ฮิ้วว
  • ตุงตุงๆเลย
  • 6 มิ.ย. ใช่ไม๊ค่ะ
  • เขาบอกว่า "รับเฉพาะสุนัขสายพันธุ์ใหญ่ "
    ถ้าหมา 6 เดือนนี่มันต้องหนักกี่กิโลครับ:028:
    ขอความเห็นหน่อย
  • โทรไปสอบถามมาเมื่อช่วงเช้าโครงการเปิดวันที่ 6 มิถุนายน 2552 เวลา 15.00 น.
    สามรถนำสุนัขไปได้เลยจะเป็นการสอนให้เจ้าของฝึกสุนัขโดยครูเป็นคนค่อยสอน
    ไปฝึกทุกวันอาทิตย์แล้วเจ้าของนำไปฝึกต่อที่บ้านแล้วนำกลับมาทุกวันอาทิตย์
    เค้าจะสอนให้เจ้าของสุนัขฝึกสุนัขเป็นด้วยตัวเอง
    นึกว่าฟรีเป็นคอสแบบพื้นฐาน 3 เดือน กินอยู่กับครูฝึก...อิอิ

ถ้าเป็นคอสพื้นฐาน 3 เดือนแบบเสียเงินอยู๋ที่เดือนละ 4500.- บาท
  • เป็นโครงการที่ดีครับพี่น้อง
  • :006:
    ไฟล์แนบ
    1119.jpg 28K
  • เค้าจะรับพิทไหมเนี่ย บ้านเราเค้าไม่ได้ใช้พิทเลยเท่าที่เห็น
    ไฟล์แนบ
    ภาพ05.jpg 78K
  • ผมว่าสุนัขพันที่กล่าวมา

กลายเปนครูสอน กัดให้พิทบลู

จากรูเรื่องกลายเปน กัดเก่งขึ้นอีก

เซ็ง เลย คนรักพิท
  • 555+ โดมอนแมน ไปก๊อบมาให้อ่านกันเขาพิมพ์ผิดจริงๆด้วย http://news.sabsan.com/4512.html

รายละเอียดใครมีพันธุ์ไหน สนใจอยากฝึก ลองโทรไปดูนะ

ผมลองโทรไปสายไม่ว่างเลยเลยไม่มีรายละเอียดมาให้กันครับ :002: :002:
  • แบบนี้ฝึกได้ป่าว 6 เดือนครับ
    [img]http://img503.imageshack.us/img503/8601/board1.jpg[/img]