ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เซ็ง กล่องดวงใจเป็นพยาธิเม็ดเลือด
  • มันจะหายเป็นปกติหรือป่าวครับ ตัวซีด ไม่ดื้อไม่ซนเหมือนเดิม เป็นหมาเหงาไปเลยครับ แต่ยังไงก็พร้อมสู้ไปด้วยกันครับ เต็มร้อยกับการดูแลครับ พี่ๆคนไหนมีคำแนะนำและการแก้ปัญหาและการป้องกัน รบกวนช่วยบอกทีครับ
  • สุนัขผมก็เป็นครับ(ร็อตไวเลอร์อายุ10ปี) มีอาการเบื่ออาหาร ไม่มีเเรง กินเเต่น้ำ ตอนเเรกลองเข้ามาดูในเว็บ อาการคล้ายจะเป็น ตับ หรือไต ผมไม่เเน่ใจ ก็รีบเอาไปให้หมอ เจาะเลือดดู ก็เป็นโรคพญาธิ์ในเม็ดเลือด รักษาหายแน่นอน แต่ใช้เวลาประมาณ1-2เดือนอาการจะดีขึ้นครับ สิ่งที่ควรทำคือรีบพาไปหา สัตวแพทย์ครับ. :)
  • ต้องกินยาตามหมอสั่งอย่างเคร่งครัด ห้ามลืมแม้แต่วันเดียว ถ้าลืม ต้องเริ่มนับวันใหม่

แต่ปัญหาคือ ยาโคตรอันตราย สีฟันจะเปลี่ยน เขี้ยวจะกร่อน และ ตับ ไต จะทำงานหนัก ดังนั้นระวังอย่างให้เป็นจะดีที่สุด
  • สาเหตุเกิดจากเห็บ ยุง เเละอะไรอีกครับ
  • เห็บอย่างเดียวเลยครับ
  • โล่งใจเลยตัวที่บ้านไม่มีเห็บ ขอบคุณพี่ชายมากคับ ความรู้ใหม่อีกเเล้ว^^
  • หายแน่นอนแต่ต้องกำจัดเห็บในบริเวณบ้านให้หมดค่ะ ตัวเดียวก็ติดได้ สู้ๆนะ
  • เย้ยยยยยยยยยย... คุณไปซุกซนที่ไหนมาล่ะ

ว่าแต่คุณเข้าใจความหมายของคำว่า "กล่องดวงใจ" จริงๆ ไหมเนี่ย? ถ้าเข้าใจจริงๆ ก็น่ากลัวนะ :o071:
  • ไม่น่าหนัก หมาผมก็เป็นอาการเดียวกันครับ เกือบ 2 อาทิตย์ หาหมอกินยาฉีดยา ปัจจุบันแข็งแรงเหมือนเดิมครับ
  • ฉีดยา ติดต่อกัน2วันแล้วครับ วันละ2เข็ม แต่หมอไม่ได้ให้ยามากินนะครับ แค่บอกว่าดูอาการไปอีก2-3วัน แต่ถ้าอาการไม่ดีขึ้นก็ต้องได้กินยา ครับ แสดงว่ายากิน มันรุนแรงใช่ป่าวครับ หมอถึงฉีดยาให้ก่อนอย่างเดียว ขอบพระคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำ ครับขอบพระคุณมากๆครับ :-D
  • ไม่รู้ว่ายากินกับยาฉีดอันไหนแรงกว่ากันแต่ของผมเพิ่งจะหายหมอจัดยากินมา2อาทิตย์ หายได้แน่แต่ต้องแคร์เค้าไห้มากๆ ขอไห้หายไวๆนะครับ
  • นอกจากต้องกินยาครบตามจำนวนที่หมอสั่งแล้ว หาหมอที่ฝากความหวังไว้ได้ ด้วยนะครับ ขอให้หายไวๆครับ
  • กำลังรักษาอยู่เหมือนกันค่ะ กินยามาจะครบเดือนแล้ว ตอนนี้ร่าเริง และซนมาก...
  • :006: ขอบพระคุณ ทุกคำแนะนำและกำลังใจ มากๆครับ ใครที่กำลังรักษาตัวและฟื้นฟูร่างกาย ขอให้หายไวๆเป็นกำลังใจช่วยนะครับ และที่ขาดไม่ได้ ขอ ขอบพระคุณ เจ้าของพื้นที่ดีๆแห่งนี้ ที่ให้แชร์คาวมคิดและประสบการณ์ ของแต่ละคนที่เคยผ่านมา ขอบพระคุณมากๆครับ :-bd
  • ผมพึ่งเห็นกระทู้ครับ เพิ่งรันบนเซิฟใหม่ พี่ต้องเลี้ยงดีสุดๆ ยังเป็นอีกน่อ ให้หายไว จะได้โตทันมินนี่
  • 555 + ขอบคุณครับ ครูยิ้ม :013: