ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีงบ3500อยากได้ลูกred nose ครับ
  • นี่ก็ 2000 ลากยาง โดนัท โดดน้ำ สปริงโพล ปีนต้นไม้(ตัวเป็นแสนยังทำไม่ได้เร๊ย)
    แค่จะบอกว่า หมาราคา 2000 รึ 3500 ขอเพียงเจ้าของรัก และดูแลเขาให้ดีๆ
    ผมว่าเรื่องราคาไม่สำคัญครับ imageimage
    image
    ไฟล์แนบ
    พอใจ3.jpg 97K
    บิน1.jpg 77K
    007.jpg 98K
  • ที่ผมอ่านก็คือ คนไปพยายามเบี่ยงประเด็น เอาเรื่องราคามาทำให้คนทะเลาะกัน ทั้งที่ถ้าอ่านด้วยสมองจริงๆ เรื่องราคามันเป็นประเด็นรอง ประเด็นหลักก็คือ เลี้ยงแล้วจะดูแลรับผิดชอบได้หรือเปล่ามากกว่า

ผมรู้สึกผิดหวังมากๆ เพราะผมเป็นคนรณรงค์เรื่องนี้มาโดยตลอด ยอมรับว่าผมไม่อยากให้ทำหมาราคาถูกๆออกมาขาย แต่เจตนามันไม่ได้อยู่ที่ สนับสนุนคนรวย กีดกันคนจน หรือใช้ราคาเป็นตัววัดคุณค่าหมา ผมเพียงแค่ไม่ต้องการให้การเป็นเจ้าของพิตบูลมันง่ายจนเกินไป ผมไม่ต้องการให้คนเลี้ยงตามแฟชั่นเข้ามา ผมไม่ต้องการคนเลี้ยงแบบผิวเผินเข้ามา เพราะพิตบูล มันต้องการๆดูแลมากกว่าหมาทั่วไป เพราะความที่มันดุ มันกัดเก่ง มันจึงอันตรายหากหมาประเภทนี้กลายมาเป็นหมาจรจัด

หลาน uniteen อย่าเอาสันดานนักการเมืองมาใช้ที่นี่ครับ อาไปอ่านดูแล้ว ที่หลานเขียน มันมีเจตนายั่วยุจริงๆ จะกระทบกระเทียบ กระแทกแดกดันไปเพื่ออะไรครับ หลานอาจจะมีความเชื่อมั่นในตัวเองสูง แต่อาก็ขอเตือน การทำแบบนั้นไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นมาเลย หลานอยากจะเอาชนะอา อาเข้าใจ แต่ชนะแล้วได้อะไรครับ ได้ความสะใจอย่างนั้นหรือ

อาอยากให้หลานซึ่งจะโตมาเป็นอนาคตของชาติ หัดศึกษาเรื่องการมีจิตสาธารณะ บ้างนะครับ อย่าเอาแต่ความคิดของตนเองจนลืมมองข้ามความรู้สึกของคนอื่น หลายท่านในนี้เขาเป็นห่วงกลัวว่าหมาพิตบูลมันจะออกมาเยอะจนกลายมาเป็นภาระของสังคม เขาจึงพยายามรณรงค์ ไม่ให้ผสมพันธ์ออกมาโดยไม่จำเป็น แต่หลานอยากเพาะขายราคาถูก หรือเพาะออกมาแจก ช่วยบอกเหตุผลหน่อยว่า ทำไปเพื่ออะไร และได้ประโยชน์อะไรต่อสังคมโดยรวมบ้างครับ
  • ขอบคุณ คุณอาที่กรุณาลบคำด่าที่ไม่เหมาะสมที่พาดพิงหนู
    แต่การที่คุณอาใช้คำว่า "สันดาน" หนูคิดว่ามันหยาบคายไม่แพ้กันเลยนะคะ
    มีคำไหนทีหนูใช้ถ้อยคำหยาบคาย รุนแรงพาดพิงคุณอาในลักษณะนั้นบ้างไหมค่ะ
    หนูขอประท้วงคุณอาให้ลบคำคำนี้ก่อนนะค่ะ
  • best ผมมีอยู่ตัวหนึ่ง
  • ลงลายละเอียดเลยครับ
  • เด็กเค้าห้าว
  • อาเป็นคนสันดานแบบนี้ละครับหลาน สันดานอาชอบพูดตรงๆ
    คำว่าสันดานแปลว่าลักษณะเฉพาะของบุคคลแต่ละคน หากใช้เพื่อบ่งบอกนิสัยคนไม่ใช่คำหยาบครับ คนเรามีทั้งสันดานดี และสันดานไม่ดี อาจัดเป็นพวกสันดานไม่ดีครับ
  • อยากได้สุนัข นะครับยังรับอยู่นะครับ ออนทั้งวัน ใครจะขายเสนอมาเลยครับ
  • สันดานนักการเมือง ชอบแถ เบี่ยงประเด็น ตอบไม่ตรงคำถาม ชอบพูดเอาดีเข้าตัวเอาชั่วให้คนอื่น ถือว่าเป็นสันดานไม่ดีประเภทหนึ่ง สิ่งที่หลานกำลังทำ เคยถามคนส่วนใหญ่ดูบ้างไหม ว่ามีใครเห็นด้วยบ้าง การมุ่งประชดเพื่อเอาชนะอาเพียงคนเดียว แต่ทำร้ายความรู้สึกคนอีกหลายคน หลานมั่นใจแล้วหรือว่าทำในสิ่งที่ถูกต้อง
  • พี่มาร์คไม่คิดว่ามันแปลกๆหรือคะ เด็กคนนี้ อ้อว่ามันมีปัญหาทางจิต มันแปลกๆ พิมพ์อะไรมามากมาย ไม่ได้เข้าเรื่องเข้าราว เพ้อเจ้อ ติดขี้โม้ บ้าละครอีกต่างหาก อย่าไปเสวนาด้วยเลยดีกว่า คนเค้าก้อคิดว่ามันเป็นเด็กผู้หญิง ไม่อยากว่าอะไรรุนแรง มันก็ยิ่งได้ใจ สาระไม่มี เป้าหมายแค่อยากหาเรื่องพี่มาร์ค รกกระทู้จริงๆ
  • เข้าใจครับว่าคนมันหล่อ ยิ่งแก่ยิ่งหล่อ 5555
  • "สันดาน" ความหมาย ตามพจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. ๒๕๔๒ หมายถึง
    อุปนิสัยที่มีมาแต่กําเนิด เช่น มีสันดานดี มีสันดานเลว, (ปาก)
    มักใช้ไปในทางไม่สู้จะดี เช่น สันดานของเขาเป็นเช่นนั้น อย่าไปถือเลย
  • uniteen ยิ่งอ่านยิ่งอารมณ์เสีย หว่ะ
    เลิกทำตัวเกรียนได้มั้ยครับผม กระผมรำคาญคุณเหลือเกิน กระทู้ไหนกระทู้นั้น
    อีกอย่าง ผมว่า ถ้าไม่รู้จริงๆๆอย่าพูดได้มั้ยครับ กระผมอ่านแล้วบางทีก็ขำ
    ความรู้เท่าหางอื่ง ยังเสนอหน้ามาสอนคนอื่น เด็กเอ๋ยเด็ก
  • ถูกต้องที่สุดครับ
    พี่มาร์คอย่าไปต่อล้อต่อเถียงเลยครับ
    พูดด้วยเหตุผลก็เท่านั้นครับ

อีกอย่าง คนเราเลี้ยงหมาจนลืมไปว่าเราก็คือคนหน่ะครับ
    สุภาษิตของคนว่า อย่างงี้ครับ เล่นกับหมา หมาเลียปาก
  • uniteen เด็กคนนี้คงพยายามทำทุกอย่างให้สังคมยอมรับ เขาเป็นเด็กที่น่าสงสารนะ แต่น่าเขกกะโหลกด้วย
  • น้อง UNITEEN ค่ะ พี่รำคาญน้องมากเลยค่่ะ ห่วยค่ะ เอ็นไม่ติดหรอก ถึงเอ็นติดจบออกมาก็ไม่มีงานทำหรอก ถึงมีงานทำก็ไม่ประสบความสำเร็จในชีวิตหรอก ถ้าน้องยังเป็นคนแบบนี้อยู่ น้องมีEQ ต่ำเกินไปในการที่จะใช้ชีวิติอยู่บนสังคมนี้ รีบเปลี่ยนเสียแต่วันนี้ หรือถ้าการพัฒนา EQ ด้วยตนเองนั้นมันยากเกินไปสำหรับน้องพี่ว่าน้องไปหาหมอเถอะ หรือนักบำบัดก็ได้ จะได้ดีขึ้น เป็นห่วงเหลือเกินเด็กคนนี้ เป็นห่วงจริงๆนะน้อง เสียดายของ!
  • มาริสาแพล่มไม่ได้ดูหนังหน้าตัวเองเลยนะ
  • น้อง UNITEEN นี้เป็นพวกเสื้อแดงเปล่า เห็นใส่เสื้อมีสัญลักษณ์ของพวกเสื้อแเดง
  • อ้าวววว อ้ายhey ผีตัวบน เสื้อแดงเกี่ยวไรด้วย ทำไมเสื้อแดงเลี้ยงพิทบูลกัดปากมึงไง มึงดูเจ็กลิ้มหน้าเหมือนtrelow ยังกะพี่น้อง
  • เอาหล่ะแม่งงงตั้งกระทู้อยากซื้อหมามาเลี้ยงเดี๋ยวนี้แต่กประเด็นไปหลายแล้ววววว
    แนะนำจบโดยด่วน
  • ลักษณะแบบนี้กลัวไม่ใช่ผู้หญิงอ่ะเด้ะ เป็นคนรู้จักเอารูปมาลงแล้วทำตัวเกรียนๆ ป่วนๆ แบบนี้เคยเห็นมาเยอะอยู่
  • จากความเห็นของหลายๆท่านที่พิมพ์ลงมา ผมก็คงไม่ต้องอธิบายอะไรอีกแล้วนะครับ
    ขอบคุณทุกท่านออกมาแสดงความเห็น เพื่อให้น้องเขาเข้าใจว่าคนอื่นๆรู้สึกกันอย่างไร

ผมเหนื่อยมาหลายวันแล้ว =;
  • เพียงแค่เอาความจริง และความตั้งใจในสิ่งที่จะทำ มาเป็นกำลังใจให้คุณอาเจ้าของกระทู้
    แต่ถูกนำไปตีความต่างๆนาๆ มีถ้อยคำๆไหนที่ไม่สุภาพ หรือส่อเสียดพาดพิงผู้ใดบ้าง
    แต่ละท่าน ลองกลับไปอ่านกระทู้ของตัวเองดังๆ เผื่อจะได้เข้าหู สำนึกถึง EQ ของตัวเองได้บ้าง
  • คนอื่นเขาก็พูดความจริง เพียงแต่มันไม่ตรงกับที่หนูคิด หนูก็ยังตะแบงไปได้เรื่อยๆ
    กะอีแค่เรื่องพิษตะขาบ หนูก็ยังแถไปได้เรื่อยๆ อาว่าหนูเป็นหนักแล้วนะ หัดรับฟังคนอื่นบ้างเถอะครับ
  • ความคิดเห็นของพวกสาวกผีนะหรือ
    เก็บเอาไปฟังเอาเองแล้วกัน
  • ก็แค่นั้น จริงๆน่าจะไปแล้วไปลับ อย่ากลับมาเล้ยยย เด็กจิตประสาท
  • แสดงว่าคงยังไม่ยอมเลิกราไปง่ายๆ ชักสงสัยเสียแล้วซิ

หนูต้องการเอาชนะ เพราะเกลียดอา หรือว่าหนูกำลังเรียกร้องความสนใจจากอากันแน่
    บอกวัตถุประสงค์มาเลยจ๊ะ อาทำได้อาจะตามใจนะจ๊ะ อิอิอิ :030:
  • สวัสดีครับผม ยังรับน้องหมาอยู่นะครับใคร ต้องการขายนำเสนอมานะครับ
  • น้องเขายังเด็ก ใครเอ่ยเคยพูดไว้ อิอิ ขำๆนะ
  • ผู้ชายคนนี้ สัญญา จะเก็บรักษาใจเธอ .....

ฮาๆ ขำๆ คุกๆ นะพี่น้อง อันตราย ฮิ้วๆๆๆ
  • น้องuniteenอย่าตอแหย่กับคุณอาเค้ามากเลย
    เดี๋ยวบรรดาผู้หญิงมีผัวแล้วในนี้เค้าจะหึ่งหนูเอานะ
  • ตกลงนี่ใช่กระทู้ขอซื้อหมาป่าวหว่า เอาเป็นว่าขอให้ได้หมาไวๆนะครับ
    แต่ไม่เป็นไรผมมันโรคจิตชอบอ่านชอบติดตามกระทู้แบบนี้ฮ่าๆๆๆๆๆๆฮิ้วๆๆๆๆๆซะใจ๊
  • p Mafia ครับ สุดยอด!!!!
  • ของผมซื้อจากสวน จจ
    ตัว 400 บ แถมตะกล้าใส่มาด้วย
    ฉลาดมาก..
    กลับบ้านเล่นกันทุกวันสนุกมาก..
    วันหลังลงรูปให้ดู
  • GHOST เมษายน 2011 Permalink
    พูดหน่อยเถอะ มันจะทำให้วงการพิทบูลต่ำได้งัย กับไอ้การซื้อหมาตัว 2-3 พัน
    ไอ้ที่มันตกต่ำก็เพราะไอ้พวกที่เลี้ยงไม่รับผิดชอบ ตามกระแส ค่านิยม และพวก
    มีเงินแต่ไม่มีความรับผิดชอบ นี่ล่ะคือปัญหาที่ทำให้วงการพิทบูลต่ำลง เห็นพูดกัน
    ดูถูกกันว่าจะเลี้ยงไหวเหรอ จะจ่ายค่าโน้น ค่านี้ ไหวเหรอ ถ้าคนมันรัก ใจมันชอบ
    เขาก็คงคิดดีและคงจะมีความรับผิดชอบดีแล้วล่ะ หรือไม่เขาก็คงหาทางเลี้ยงมันให้
    รอดและมีความสุขมากกว่า คนที่มีหมาราคาแพงๆ แต่เลี้ยงไว้โชว์เฉย กิจกรรมไม่เคย
    ออกเล่นเลย (ขอโทษนะครับผมพูดตรงๆ และก็บริสุทธิ์ใจด้วย ชื่อในเว็บชื่อ nupong
    แต่พอดีลืม รหัสผ่านก็เลยเป็นผีก่อนครับ
    ชอบๆๆๆๆ กูยังไม่เข้าใจ ระดับของหมาจะสูงหรือต่ำมึงวัดกันที่เงินงั้นหรอ