ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูกพิทบูล 2000 บาททุกตัวครับ
  • ลูกหมาเกิด 29 กุมภาพันธ์ 2555

ราคา 2000 บาท ทุกตัวครับ

ติดต่อ 0879107429 ดินครับ

M.1ครับ
    images by free.in.th

M.2ครับ

F.1ครับ
  • พ่อพันธุ์ครับ
  • แม่พันธุ์ครับ
  • ขอบคุณ คุณมาร์ค สำหรับพื้นที่ตรงนี้มากๆครับ
  • พ่อก็สวยแม่ก็okแต่ทำไมลูกผอมจังครับ
  • นี่หรือ ราคาพิตบลู เหอะๆ
  • รอโตก่อน เหอะ
  • ราคานี้ดีแล้ว ขายทำไมแพง
  • อย่าทำมาขายเลยดีกว่าครับ 2000 ไม่ได้ทำไห้คุณรวยหรอกครับมันจะเป็นปันหาสะมากกว่า
  • อยู่จังหวัดไหนคับ m1เหลือใหมคับราคานี้ดีคับสำหรับคนที่งบน้อยคับ
  • ราคาไหนไม่สำคันเลี้ยงแล้วรักก็พอแล้ว
  • คอกเดี๋ยวกันคราบ 2 เดือนกว่าๆคราบ
  • ตลก คุณ Catsteal หว่ะ เห็นว่าอยู่เชียงใหม่หนิครับ อยากให้พิตบลูราคาถูก งั้นหรอครับ ให้มันไม่เหลือราคาเลยใช่ไหมความต้องการของคุณอ่ะ ผมว่ายังเด็กเกินไปนะที่คิดแบบนี้ ยิ่งราคาถูกหาซื้อง่าย ยิ่งปัญหาเยอะครับ
    ควร ศึกษาซักนิดก่อนจะเลี้ยงครับ ไม่ใช่กำเงิน2พันไป จะซื้อเอากลับบ้าน พอเลี้ยงไม่ได้คุมไม่อยู่ มันดุหว่ะ เบื่อ ก็เอามา หาบ้านใหม่ให้น้องหมาด้วย ครับมีความจำเป็นที่เลี้ยงไม่ได้ เหอะๆ ๆ ๆ

• เยี่ยมครับ ร่วมกันรณรงค์คับ หวังว่า จขกท จะเข้าใจครับ

เดินไปด้วยกัน "เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ"

ขออนุญาตแสดง ตารางวัฏจักรของคุณ the _Doorนะครับ ชอบโดนจัยยยยย์.......

the_Door พฤษภาคม 9 Permalink
    1 ปีก่อน ตั้งกระทู้หาซื้อหมา (ราคาถูกๆ) บอกว่าชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆ รักมานานแล้ว (แต่อย่าถามว่าทำไมนะ เพราะใครๆ เขาเลี้ยงกูก็อยากจะเลี้ยงมั่ง เท่ห์ดีอะ)
    10 เดือนก่อน เพิ่งได้หมาเลยตั้งกระทู้ อวดรูปลูกหมาที่ซื้อมา ใช้คำว่า "รบกวนติชม" (แต่ติหมากูๆ เคือง)
    9 เดือนก่อน ตั้งกระทู้เรื่องหมาไม่กินอาหาร กลัวหมาผอม ทรงจะไม่สวย
    8 เดือนก่อน ตั้งกระทู้เอาอะไรให้กินถึงจะตัวหนาๆ มีอาหารเสริมอะไรแนะ (กล้วยดีไหม โครงไก่เพียวๆ หรือ xtream ฯลฯ)
    7 เดือนก่อน ตั้งกระทู้หมามีขี้มูกป่วย ผิวหนัง ขี้เรื้อนเริ่มกิน ฯลฯ (ไม่รู้จักหรอกสัตว์แพทย์น่ะ มันแพงหมาก็ซื้อมาถูกๆ รักษาเดี๋ยวเปลือง)
    6 เดือนก่อน ตั้งกระทู้ทำไงดี หมากัดแทะ ขี้เลอะเทอะ ที่บ้านเริ่มบ่น พ่อ แม่ พี่ น้อง แฟน รวมหมาตัวเดิมด้วย
    5 เดือนก่อน ตั้งกระทู้อยากหาอีกตัวไปเป็นเพื่อนตัวที่บ้าน (กลัวเหงา) เผื่อมันจะหายซน
    4 เดือนก่อน ตั้งกระทู้หมาเริ่มหวงของ กลัวจะดุทำไงดี ข่าวยิ่งเยอะๆ ด้วยช่วงหลังมานี้
    3 เดือนก่อน ตั้งกระทู้ทำยังไงดี ที่บ้านเริ่มกลัวกว่าเดิมเพราะมันขู่
    2 เดือนก่อน ตั้งกระทู้หมาเริ่มไม่เชื่อคำสั่ง (จะกัดกูเหมือนในข่าวไหมเนี่ย?) ฝึกวันละตั้ง 15 วินาที
    1 เดือนก่อน ตั้งกระทู้พยายามลองฝึกแล้วก็ไม่หาย แถมช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลา ต้องมีภารกิจทำเยอะ ดีไม่ดีจะย้ายไปอยู่คอนโด หรือที่อื่นที่เอาไปไม่ได้แล้ว
    เดือนปัจจุบัน ตั้งกระทู้ (จำใจ) แจกทั้งๆ ที่รักมากนะ แต่มันจำเป็นจริงๆ (แต่ถ้าใครซื้อก็ขายนะ ขอทุนคืนหน่อยก็ยังดี)
    .
    .
    อีกไม่กี่เดือนนับจากนี้ เริ่มตั้งกระทู้หาซื้อหมา (อีกครั้ง) และวนซ้ำไปเรื่อยๆ แบบนี้จนกว่ารอยหยักจะเพิ่ม

ผมอยากบอกว่านี่คือเหตุการณ์คร่าวๆ ที่เกิดขึ้นจริงในเว็บนี้ ถึงแม้ทุกเคสจะไม่เหมือนแบบเด๊ะๆ แต่ส่วนใหญ่ก็จะวนแบบนี้แหละครับ ไม่เชื่อลองเอาชื่อเจ้าของกระทู้ที่ประกาศแจก ขาย ให้ หมาโตในนี้ไปเสิร์ชดูย้อนหลังสิครับ มีหลายรายเลยที่ตรงกับวัฏจักร (วงจรอุบาทย์) นี้อยู่หลายข้อ
  • อย่าเอาราคาของลูกหมามาเป็นตัวกำหนดคุณค่าของหมา หรือความรู้ ความรับผิดชอบ ของคนเลี้ยงดูสิ เคยเอาพิทโตเต็มวัยมาจากวัด เลี้ยงจนมันแก่ตาย ก็ยังไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร แดกข้าวมันก็แดกกับหมาบ้านที่เลี้ยงไว้นั่นล่ะ จำเป็นมั๊ย ว่าต้องรวยถึงจะเลี้ยงหมาได้ดี จำเป็นมั๊ย หมาต้องแพงมันถึงจะดีน่ะ
  • ผมว่าปัญหามันอยู่ที่คนครับ เมื่อใดที่คนขาดสติก็จะเกิดปัญหา ราคาไม่ใช่ตัวตัดสิน โปรดเลี้ยงด้วยความรักมั
  • ถ้าจะขายถูกขนาดนี้ ก็กรองคนซื้อหน่อยละกัน
  • เปนกำลังใจให้ทุกคน มันก้อแค่คนละมุมมองกัน คุยกันคับ สู้ๆ