ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขาย!! ความผิดพลาดของคนเลี้ยง
  • อ้ายเควี่ย!
    เค้าบอก+แนะนำแนวทาง
    ยังจะมาเถียง
    คนดีชอบแก้ไข คนจันไรชอบแก้ตัว
    ดูก้อรู้ว่าไม่มีความรับผิดชอบ
    หมาตัวเองแท้ๆ
    มันเป็นฮีทไม่รู้ไง
    ทำไมไม่พามันไปฉีดยาคุม
    กราก ถุย!
  • "บอกกับทุกคนที่อ่านและสนใจ และไม่สนใจ หมาพวกนี้ ถ้าคิดจะเลี้ยง ควรจะมีความรับผิดชอบ มากกว่าผม และถ้าที่สวนหรือไล่ มีหมาแล้วผมไม่แนะนำให้เลี้ยงคับ หมาทุกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆสายพันธุ์ ควรจะหาข้อมูลมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆก่อนนำไปเลี้ยง"

อ่านแล้วฟังดูดีมากเลยคับ ถ้ามันหาคนเลี้ยงที่รับผิดชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่างที่คุณว่าได้ง่ายๆก็คงไม่มีหมาคอกนี้ออกมาเร่ขายตัวละพันหรอกครับ...... มีปัญญาเลี้ยงก็เก็บไว้เลี้ยงเองสิครับ อย่าโยนขี้ให้คนอื่นสิ ผมเตือนคุณดีๆ ทำหมันก้อแก้แค่การแพร่พันธุ์ต่อ แต่จิตนิสัยมันแก้ไม่ได้นะครับติดตามข่าวบ้างหรือเปล่าที่กัดคนส่วนใหญ่ก็ไอ้ลูกผสมพิตนี่แหละ ข้อความที่คุณพิมมา อ่านแล้วมันด่าตัวเองล้วนๆยังมีหน้ามาบอกว่า กูมีปัญญาเลี้ยง ความคิดเด็กมาก และรู้ได้ไงว่าคนที่เขาซื้อน่ะเอาไปเลี้ยงเฝ้าสวนจิงมีเวลาตามไปดูหรอ ขนาดหมาที่บ้านแม่งยังไม่มีปัญญาควบคุมเลย เลี้ยงพิทบูลทำไมวะ มันน่าจะรู้ถึงศักยภาพของหมาที่เลี้ยงนะ ว่า ร็อตมันเป็นยังไงขีดความสามารถมีแค่ไหน พิทบูลมีแค่ไหน ไอ้ที่คูณบอกว่าควรศึกษาให้มากๆๆๆนะน่าจะเป็นตัวเองนะไปพูดให้ใครฟังแม่งมีแต่คนด่า รับรองได้ แต่ถ้าคุณยังรั้นที่จะขายก็ขอให้คุณลงชื่อ นามสกุล จริงๆ รูปถ่ายของคุณ ที่อยู่ เบอโทรด้วย จะได้แสดงถึงความรับผิดชอบที่คุณชอบอ้างถึง และไม่ต้องมาเถียงผมนะอ่านแล้วตีความให้แตกเอามาคิดให้ดีๆกับสิ่งที่คุณกำลังเถียงกับคนในสังคมนะคับ:065:
  • แล้วลูกผสมพิต+บูลด็อกมันทำไมขายเป็นแสนหว่า ???????? American Bully
  • เหอะ ๆ กุเตือนมึงดี ๆ เสือกแถ ดีนัก ไอ้คุณควาย poonlap
    สำรอกเอาเหตุผล 108 ที่เหมือน จะดูดี .. ออกมาให้คนอื่นฟัง แต่กลับทำร้ายตัวเองหมด โธ่ .. ไอ้หน้าส้นตีน

ยืนยันคำเดิม .. "หมาตัวเองยังรับผิดชอบให้มันดีไม่ได้ มึงไม่ควรเลี้ยงหมาหรอกว่ะ ไปเลี้ยงแมว เลี้ยงกระต่าย อะไรที่มันน่ารัก ๆ เหอะไป จะได้ปกปิด ความเหี้ยบนหน้ามึง"

เจ้าของเวปเค้าสร้างมุมมองดี ๆ กับสายพันธุ์นี้มาเยอะแล้ว มีแต่มึงนี่แหละ ไอ้คุณควาย poonlap ตัวทำลายชื่อเสียง เพราะไอ้ลูกผสมที่ได้มาโดยการขาดความรับผิดชอบของมึง มีปัญญาเลี้ยงแต่ไม่ปัญญารับผิดชอบ

รักหมาแต่ไม่โกยขี้หมา มึงจะเลี้ยงเพื่ออะไรวะ

แล้วฝากถึงไอ้คนที่อยากเลี้ยง ด้วย ไม่ใช่ว่า สักแต่จะเลี้ยง เห็นว่ามันถูกเลยคิดจะซื้อ เลี้ยงตามแฟชั่น เลี้ยงตามกระแส โดยไม่เข้าใจว่าพันธุ์นี้มันเหมาะเอาไว้ทำอะไร มีปัญญาแก้ไขปัญหามั๊ยถ้าเกิดมันมีอุบัติเหตุเกิดขึ้น ไม่ใช่แต่จะเอาถูกเข้าว่า

สำหรับ ไอ้คุณควาย poonlap มึงน่าจะสำนึกได้ตั้งแต่ กระทู้ที่มึงเคยตั้งครั้งก่อนแล้ว แต่ยังเสือกหน้าด้าน มาโพสขายอีก เหอะ ๆ หน้าด้านสัส ๆ
  • มันเป็นอย่างนี้แหละครับสังคมไทยไอ้คนที่ออกมายอมรับผิดมักจะถูกประนาม แต่ไอ้พวกหลบๆซ่อนๆกลับได้รับการเชิดชู
  • ไม่ได้รู้จักเจ้าของกระทู้ แต่ของแบบนี้มันพลาดกันได้
    หมาไม่ใช่ลูกดูแลไม่ได้ใกล้ชิด 24 ชม. แต่ก็ยังยืนยัน
    และนั่งยันด้วยว่า ควรจะทำหมันหมาก่อนที่จะปล่อยออก
    สู่ตลาดคร๊าบ
  • พิทผสมกับพันธ์อื่นมีแนวโน้มสร้างความอันตรายและเสียหายสูงๆๆๆๆๆๆๆๆ เกิดจากประมาทไม่ว่ากัน
    ถ้ามีความรับผิดชอบควรกักไว้ในความดูแลของท่านเอง แต่หากคิดจะขายออกไปท่านก็คือผู้ที่ไม่มีความรับผิดชอบต่อสังคม
  • ของเค้าดีจริงๆ น่าซื้อครับ คนซื้อต้องมีความรับผิดชอบมากๆ(คนใน Web นี้เค้าย้ำมา)
  • สนใจจริง ๆ ครับ ผมอยู่บางนาครับ 086-448384 คุณโอ
  • สนใจครับ ผมอยู่บางนาครับ 086-4483841 คุณโอ
  • ไอ ผีด่าเก่งๆๆๆไม่น่าด่าเก่งได้แต่ในจอนะ โทษทีนะไม่อยากหอนต่อ นอกจอหน่อยมั้ย ผมเกรียน
  • เก่งไปเถอะใน จอ ออกมานอกจอ หงอยเหมือนหมาวัดอะ ผมเกรียน ยอมรับคับ เกรียน พวกไม่เกรียนเก่งแต่ในจอไปเหอะ พูดไปหมาอย่างมิงคงไม่คิดไรมากมั่ง
  • สลัม
    สถุนว่ะ
  • ทำไมท่านไม่เลี้ยงไว้กัดขาตัวเองล่ะครับผู้มีความรับผิดชอบสูง
  • ลั้นลา เสียงไรหว้า
  • สนใจลูกหมาค่ะติดต่อด่วนเลยนะค่ะกำลังจะไปบางนาค่ะ 084-8700084
  • เสียงตดกุเองแหละ
    555+
  • จิงปะ 5555+
  • เอาน่าพี่มันไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรเลย โตขึ้นไม่ใช่ว่าจะเป็นไดโนเสาร์ ที่ไหนละก็หมานี้แหละก็ให้คนที่ซื้อไปแล้วให้ความรับผิดชอบมากหน่อยก็พอแล้วครับ :019:
  • ถ้าจะให้ทำหมันก่อนขายผมยอมรับครับว่าเป็นเรื่องที่ดีมากๆ

แต่กว่าจะทำหมันได้ต้องรออย่างต่ำ4เดื่อน ซึ่งเจ้าของหมาต้องเลี้ยงเองไปก่อน

แล้วขายแค่ตัวล่ะพัน แค่ค่าอาหารเลี้ยงหมาจนทำหมันได้ก้อไม่พอแล้วล่ะครับ ไหนค่าทำหมันอีก หรือคนซื้อยอมเพิ่มเงินก็อีกเรื่อง

ถ้าตัวผู้ก็ถูกหน่อย แต่ตัวเมียงแพงพอสมควร แล้วเหมือนเคยเห็นว่าเคยเอามาลงขายไปแล้วด้วย ไม่รู้ว่าขายออกไปกี่ตัวแล้ว

ดั้งนั้นน่าจะมีวิธีอื่น ส่วนตัวผมคิดออกวิธีเดียวคือทำลายทั้งหมด

หรือที่บอกกันว่าขอให้คนซื้อไปมีความรับผิดชอบมากๆ พูดน่ะง่ายครับ แต่ทำล่ะ?

ตอนได้ไปใหม่ๆก็รับผิดชอบดีอยู่หลอก แต่ถ้านานไปล่ะ แล้วถ้าพลาดล่ะ ผลที่ตามมาผมว่ามันไม่คุ้มกันน่ะครับ
  • สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน

ขอร่วมแสดงความเห็นสักเล็กน้อยนะครับ

ผมเห็นใจเจ้าของกระทู้นะครับ และเข้าใจว่า เราทุกคนมีสิทธิทำผิดพลาดได้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับว่าความผิดพลาดนั้นร้ายแรงแค่ไหน
    และความผิดพลาดบางอย่างมันคือบทเรียนราคาแพงที่ไม่ควรเกิดขึ้นซ้ำสอง

กระทู้นี้ผมขอไม่ตัดสินนะครับว่าอะไรควรอะไรไม่ควร มันขึ้นอยู่กับวิจารณยานของแต่ละบุคคล
    ผมเองก็จนปัญญา ไม่รู้จะแนะนำอย่างไร ก็อยากฝากพวกเรา หรือคนที่ได้ไป ดูแลเขาดีๆด้วยนะครับ อย่าให้แพร่พันธ์ออกไป
    ผมเชื่อว่า หากลูกสุนัขเหล่านี้ตกไปอยู่กับคนที่รักสุนัขจริง เลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบก็คงไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
    แต่ถ้าตกไปอยู่ในมือ คนเฮงซวยบางประเภท ก็คงเป็นเรื่องที่น่าเศร้าครับ

ที่ต่างประเทศ นิยมเอา พิตบูล ผสมกับ มาสตีฟ และเรียกหมาพันธ์นี้ว่า Bandog เขาต้องการคุณสมบัติของพิตบูล และขนาดของร่างกายแบบมาสตีฟ
    เขาตั้งใจผสมพันธ์มาเพื่อเป้าหมายบางประการโดยเฉพาะ โดยเขาจะเก็บสุนัขไว้เพียงจำนวนไม่กี่ตัวตามที่เขาจะนำไปสำหรับใช้งาน แต่ส่วนเกินจะทำลายทิ้งหมด
    เขาจะดูแลและป้องกันไม่ให้มันขยายพันธ์ออกเป็นอย่างดี แต่สำหรับประเทศเรา วิธีการแบบนี้คงไม่เหมาะแน่ๆ และผมก็ไม่มันใจว่า คนไทยจะมีความรับผิดชอบมากพอหรือเปล่า
  • ขอบคุณทุกๆกระทู้คับ และคำแนะนำ ดีๆจากพี่มาร์ค
  • ไอ้ ozaka แลกพระ กับหมา ยังมีชีวิตอยู่เหรอ 5555 คอกนี้ถูกมึงไม่เอาไว้กัดขามึงเหรอ
  • กูสงสารพี่มาร์ค ว่ะ เค้าทำให้คนส่วนใหญ่ เปลี่ยนแนวความคิดว่าพิทบูลเป็นหมาที่น่ารัก เหมาะที่จะเป็นเพื่อนกับเรา

เห้อ แต่ก็นะ เลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบต่อสังคม มันคงจะใช้ไม่ได้สำหรับเจ้าของกระทู้ ซักวันคงมีไอ้ลูกผสมกัดคนจน สังคมแบนพิทบูลอีกครั้ง

ไอ้คนขายมันก็คงลอยหน้าลอยตา ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ อยู่ร่ำไป ถ้ามีคนในสังคมนี้ทำแบบนี้อยู่เรื่อย ๆ คงจะไม่มี สายพันธุ์นี้ อีกเลยก็ได้

ฝากไว้ให้คิด ด้วยความจริงใจ ไม่ใช่ไม่มีปัญญาเลี้ยงแล้วจะขายแดกหาตังเข้าตัวเองอย่างเดียว รู้จักสร้างปัญหา รู้จักแก้ปัญหาให้ถูกต้อง ไอ้พวกโยนขี้ให้คนอื่นเลิกได้แล้ว เหอะ ๆ
  • ผมไม่สนใจนะว่าหมาจะเป็นสายพันธุ์อะไร...ลูกผสมหรือไม่...ขอแค่คนที่ได้ไป....รัก...เอาใจใส่...รับผิดชอบต่อสังคมก็พอ...
    ส่วนเรื่องผสมพันธุ์...ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของบรีดเดอร์ไป...ซึ่งเขามีความรู้มากกว่าเราพัฒนาสายพันธุ์ต่อไป...แต่คนที่ได้ไปไม่ใช่นักบรีดเดอร์...ก็อย่าบรีดต่อเลย...การบรีดหมาข้ามสายพันธุ์เขาต้องแน่ใจ...เรื่องจิตประสาทก่อนเขาถึงจะนำออกมาแบ่งให้คนอื่นๆๆนะ
    ฝากไว้ให้คิด... ขอบคุณ....ขอให้โชคดีทุกท่าน
  • พี่ครับที่พี่โทรมาหาผมแล้วครับตอนนี้เหลือน้องเขากี่ตัวแล้วครับ
    ตอนนี้น้องเขากี่เดือนแล้วตัวใหญ่ไหมครับผมจะเอากับต่างจังหวัดนั้งรถทัวกลับครับ
    ช่วยส่งรูปน้องตอนปัจุบันให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
    NOTNICK_@hotmail.com

ขอเป็นกำลังใจให้พี่ครับ
    เราไม่อย่าให้มันเกิดขึ้นหรอแต่มันเกิดขึ้นไปแล้วจะให้ทำไงได้ละ
    เห็นมีแต่คนมองว่าพี่ผิดไม่ดูแลหมาให้ดี
    นี้และคนไทยเห็นคนอื่นผิดแล้วตอกย้ำแท้ที่ให้กำลังใจกัน
    :006::006::006::006::006::006:
  • ไม่อยากให้มันเกิด แต่เสือกขายทำเหี้ยไรว่ะ มึงควรเก็บไว้เลี้ยงเอง ไอ้ถึก
  • ไม่ทราบว่าหมดหรือยังครับอยากได้ตัวผู้สีดำอ่ะ 0897501116
  • จองตัวสีขาว ขวาสุดค่ะ

ติดต่อกลับด่วนนะคะ

045-484200
  • ผมสนใจ ครับ ถ้า ยังไม่หมดนะครับ
    ช่วยโทรหาผม ด้วย ครับ 089-1726673 โอ๊ต
  • หมาดุไม่ดุมันก็น่าจะขึ้นอยู่กันสภาพแวดล้อมการเลี้ยงดูเป็นส่วนใหญ่ พิทนั้นเป็นมิตรกับคนมากๆ ส่วนร็อตก็ไม่เท่าไหร่ เจอมาหลายตัวแล้ว ถ้าการเลี้ยงดูปกติ ไม่เห็นมันจะดุอะไร สู้หมาไทยไม่ได้ สัญชาตญานหมาป่ามีมากกว่า ระแวดระวังมากกว่า พวกมึงนิ มันก็แค่หมาพันผสม มันเลวร้ายตรงไหนวะ ยังไงมันก็แค่หมา พอโตขึ้นมันคงไม่ได้ไปทำลายโลกหรอกมั๊ง มองโลกในแง่ร้ายซะจนลืมจิตใจของหมาเลยนะ ไอ้เวรตะไล
    ท่านเจ้าของหมาผมอยากคุยด้วย เพราะสนใจอยู่เหมือนกัน รบกวนโทรหน่อยครับ 082-343-6862 ถิรวุฒิ
  • เออ ที่กูเข้ามาเนี่ย เพราะกูตามหาพิทผสม ใจจริงอยากได้พิทผสมโดเบอร์แมนซะด้วยซ้ำ แต่มันเจอผสมร็อตในกุเกิ้ล ลิงค์เข้ามาเนี่ย กุชอบพิทนะ เมื่อก่อนก็เข้ามาอ่านเรื่องของพิทอยู่บ่อยๆ แต่มันรำคาญไอ้ปัญญาอ่อน เอาแต่มองโลกในแง่ร้ายแบบนี้ล่ะ ทั้งที่เจ้าของเค้าก็อธิบายความผิดพลาดไว้อยู่แล้วยังจะด่า ไอ่สัสเอ๊ย